“บ้านเกิดเมืองนอน” โดย สมาชิกพลังจิต

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย Kob, 10 พฤศจิกายน 2014.

1. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    จะสมัคร แล้วอัพโหลดผ่านเว็บนี้ก็ได้ พอโหลดเสร็จก็ลบออก ^^

OpenDrive

อีกอีกวิธีง่ายๆ เห็นกอล์ฟชอบทำ

ใช้โปรแกรม winrar หรือ winzip นั่นแหล่ะค่ะ zip ไฟล์แยกเป็นไฟล์ย่อย
    แล้วส่งทางเมล์ รึส่งตรงไหนก็ได้ที่สะดวก ตรงที่สนทนา(แชท)ของเฟสบุคก็ได้
    เวลาจะใช้ แค่คลาย zip ไฟล์จะรวมกันเองค่ะ

....

ดูตามคลิปวีดีโอก็ได้ค่ะ

<iframe width="420" height="315" src="//www.youtube.com/embed/sKiQx2Tmtzo" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      26.7 KB
      เปิดดู:
      336
      ขนาดไฟล์:
      49.1 KB
      เปิดดู:
      341
  2. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

ดูป้ายโฆษณา โฆษณาทางทีวี อิอิ
    พร้อมฟังเพลงไป ก็ยิ้มๆๆๆ อิอิ
    ตาดู หูฟัง ใจอ่าน มือพิมพ์ อิอิ

พร้อม มโนต่อไปว่าเพลงปีใหม่
    ได้ร่วมกิจกรรมอีกแล้วจ้า

และปีใหม่ปีนี้ใบบุญคงวางแผนไว้ว่า
    จะไม่ไปไหนจ้า จะสนุกกับงาน ด้วยเหตุ
    ที่ว่าตอนนี้มีงานนอกจากบนโต๊ะ ยังล้นข้างโต๊ะ
    ล้นไปถึงที่บ้าน ซึ่งเรื่องล้นที่บ้านนั้น
    ไม่เคยจะสำเร็จสักที หอบไปหอบมาระหว่าง
    บ้านกับที่ทำงาน แล้วก็ไปเรียบร้อยที่ทำงานทุกที
    ก็ไม่รู้ว่าหอบให้เหนื่อยทำไม วุ้ยยยยย อิอิ 55555

และได้ข่าวแว่วๆมาอีกอย่างคือ งานปีนี้ต้องทำอย่างว่อง
    ดูแล้วน่าจะกางมุ้งที่ทำงานตลอดครึ่งปีเลยจ้า ...

ด้วยอะไรๆหลายอย่าง ขอบอกว่าที่ตรงนี้เป็นอีกทีหนึ่งที่
    ทำให้ใบบุญได้ผ่อนคลาย คลายความเบื่อ และอีกทีก็ที่สาขา
    การได้ทำสมาธิ ก็ช่วยได้แรงจ้า ...และการที่ได้บ่นๆๆๆๆ
    ก็เป็นการระบายของใบบุญอีกทางจ้า อิอิ

3. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:(k)เข้ามาฟังเพลงยำใหญ่แล้วค่ะ..
    น้องเบนซ์เก่งมั่กมัก..มีความสามารถในการนำสาระพัดเสียงมามิกซ์รวมกัน..
    ฟังแล้วก็ระรื่นหูดี..ยกนิ้วโป้ให้น้องเบนซ์ หนุตา คุณกบ และเพื่อน ๆ สมาชิกพลังจิตทุก ๆ ท่าน ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 พฤศจิกายน 2014
  4. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

อ๋อ.. ที่เป็นข่าวใหญ่ในทีวี นี่ คุณ patz bkk นี่เอง ขำนะคะ

5. ดอกใบบุญ

ขอบคุณพี่แพทจ้า ดอกบัวของใต้เกิ้งอยู่ในสื่อด้วย อิอิ

6. KHONGRIT

KHONGRIT เป็นที่รู้จักกันดี

เก่งมากครับ อิอิ ส่งไฟล์หัวค่ำ ตอนเช้าบอกว่าเสร็จแล้ว เล่นเอา งง เลย สงสัยเราจะส่งช้ากว่าเพื่อแน่เลย ฟังหลายสิบรอบแล้ว เสียงเพลงยังดังกระหึ่มในสมองเลยครับ

7. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

(deejai)(deejai)(deejai)

8. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    ขอขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่ร่วมร้องเพลงทุกท่านเพลงออกมาสมบูรณ์มากครับร้องเพราะทุกคนเลย..อิอิ ต้องยกนิ้วมือมิกซ์เสียงให้น้องเบนซ์ด้วยนะครับ

9. ryuzaki_benz

ryuzaki_benz เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุงเน้อพี่แพท ฝ่ายโฆษณานะเนี่ยยย
    เป็นปลื้มมีหน้าปกอัลบั้มด้วย อิอิ
    แต่รูปผมมันโดดๆจังอ่าพี่แพท
    สุดยอดทุกคนเลยอ่า :cool:

10. ryuzaki_benz

ryuzaki_benz เป็นที่รู้จักกันดี

อิอิ จะบอกว่าตอนมิกส์อ่า
    เสียงพี่พอใจเข้ากะเพลงนี้มาก
    แอบคล้ายๆต้นฉบับเลยอ่าครับ
    :cool:

11. ryuzaki_benz

5555
    ผมรอไฟล์ให้ครบอย่างใจจดใจจ่อเลยแหละครับ
    อยากให้เพลงคลอดออกมาเร็วๆอ่าครับ
    แหะๆ แต่ก็รีบๆเหมือนกันมีแอบตามแก้ไขย้อนหลังนิสนึงด้วย อิอิ ^^

12. ryuzaki_benz

ขอบคุงคร้าบพี่แซม
    ความตั้งใจของทุกคนออกมาเป็นผลงานอันน่าภาคภูมิใจจริงๆครับ
    :cool:

13. patz_bkk

patz_bkk เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    ก็ตั้งใจให้มันโดดจิ มันก็เลยออกมาโดด ๆ ต้องการให้ดูโดดเด่น โดดเดี่ยว
    เดียวดาย เลยจับน้องเบนซ์มาเสนอหน้า เด่นกว่าคนอื่นไปเลย อยากเก่งนัก
    สะจายยยยย กั่ก ๆ ๆๆ ๆ ๆ ๆ

ต่อไป จองตัวถึงเทศกาล สงกรานต์ เข้าพรรษา ทำบุญบั้งไฟ อะไรเนี่ย มาทำเพลงกันซะให้ครบทุกเทศกาล ห้ามเที่ยวไหนโดยเด็ดขาด
    พี่แพทกำลังวางแผนแต่งเพลงให่พลังจิตอยู่ ยังไม่เสร็จ ถ้าเสร็จจะให้น้องเบนซ์มิกซ์ให้ด้วย จองตัว ห้ามไปไหนล่ะ ตอนนี้เพิ่งแต่งได้ท่อนเดียว

ท่อนเนี้ย....

หนูมาลี มีลูกแมวเหมียว ลูกแมวเมียว ลูกแม้วเมี๊ยว

ได้แค่เนี้ย ไม่เกินอีก 3 ปี เพลงนี้จบแน่ ยังบิวด์ อารมณ์ไม่ได้
    รอไปก่อง...

14. ดอกใบบุญ

รอฟังเพลงทุกเทศกาลจ้า
    ทั้งเพลงที่กำลังแต่งอยู่จ้า อิอิ

15. Kob

มันเป็นท่อนซ้ำค่ะ เลยคุ้นหูเหมือนกัน ไพเราะมากยังเปิดฟังทุกวันค่ะ

ขอประชาสัมพันธ์กิจกรรมปีใหม่ค่ะhttp://palungjit.org/threads/ขอเชิญลงชื่อร่วมร้องเพลงปีใหม่กันค่ะ.541700/

16. Kob

ลองทำเอ็มวีเพลงบ้านเกิดเมืองนอนค่ะ

คงต้องออกแบบแบบนี้จะได้รู้ว่าใครร้องท่อนไหน

<iframe src="//www.youtube.com/embed/ZZsYoaxVTIs" allowfullscreen="" frameborder="0" height="315" width="560"></iframe>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤศจิกายน 2014
  17. ดอกใบบุญ

ขอบคุณจ้าพี่กบ ....กำลังดูอยู่จ้า อิอิ
    ฝีมือสุดยอดเลยจ้า อิอิ

18. Kob

ทำเอ็มวีใหม่ เพิ่มคณะผู้จัดทำเพลงนี้ตอนท้ายค่ะ และเพิ่มขนาดเป็นให้มีความละเอียดขึ้นค่ะ

https://www.youtube.com/watch?v=ZZsYoaxVTIs

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤศจิกายน 2014
  19. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากกก ชอบมากกก เลยครับ
    รู้สึกถึงพลังของทีมพี่น้องทุกคน ในเว็บพลังจิต
    ที่ทำให้เพลงนี้ เกิดขึ้นได้จริงๆ
    ต้องขอบคุณพี่กบ หนูตา น้องเบนซ์ คุณตั้น
    และเพื่อนพ้องน้องพี่ นักร้องบอร์ด เว็บพลังจิต ทุกท่านครับ
    เปิดฟังทุกวัน ไม่เบื่อเลยครับ
    จริงๆนะครับ ไม่ได้โม้

20. สายลมรัก

สายลมรัก เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2012
    เพราะมากกกกกกก