“สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๘” โดย สมาชิกพลังจิต

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย Kob, 28 ธันวาคม 2014.

1. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

โลกหมุนเวียนไป..
    ๑ปีเวียนมาบรรจบครบรอบปีใหม่

“สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๘”
    โดย สมาชิกพลังจิต

มาถึงเวลาที่รอคอยกัน
    เพลงในวันปีใหม่ที่เตรียมการมาเป็นเวลาแรมเดือนได้สำเร็จลงแล้วค่ะ
    พี่กบขอส่งความสุขผ่านบทเพลงทั้งสองเพลง ไปยังทุกๆท่านค่ะ
    สุขสันต์วันปีใหม่กันนะคะ

คลิกฟัง​

ส่งความสุขปีใหม่จากใจของพวกเราจ๊ะ

วัดีปีม่
    ศิลปินต้นฉบับ :: วงเพื่อน

ท่อนที่ 1

สวัสดี....ปีใหม่ (deneta)
    เพื่อประชา ทั้งแดนไทย (Tawee gibb)
    อธิษฐาน ขอพรชัย (popy#love)
    วอนด้วยใจ ปรารถนาดี (panombe2013)

ท่อนที่ 2

เริ่มชีวิต.. ปีใหม่ (jasminine)
    ให้แจ่มใส ไร้ราคี (green_apple)
    ให้รื่นรมย์ ทุกชีวี (pporjai)
    ตลอดปี มีสุขใจ (ดอกใบบุญ)

ท่อนที่ 3

สิ่งที่หวัง ให้สมดังตั้งจิต (Tawee gibb)
    มากมิตร ศัตรูคิดทำลาย พ่ายไป (chakaj)
    ใครมีรัก ให้ความรักนั้นยิ่งใหญ่ (patz_bkk)
    สมใจเป็นสุขไป นิรันดร์กาล..(KeLBeRoS)

ท่อนที่ 4

ให้ชาวไทย.. ทุกทุกถิ่น (Kob)
    สุดแผ่นดิน และไกลบ้าน (Kejimin)
    สุขเกษม แสนสำราญ ( cat13)
    สุดเบิกบาน ปีใหม่เอย ( sam_sbcc)

ท่อนที่ 5

สิ่งที่หวัง ให้สมดังตั้งจิต ( catjoobjoob)
    มากมิตร ศัตรูคิดทำลาย พ่ายไป (bananaleaf)
    ใครมีรัก ให้ความรักนั้นยิ่งใหญ่ (music_lover_man)
    สมใจเป็นสุขไป นิรันดร์กาล (ชมพู่หวาน)

ท่อนที่ 6

ให้ชาวไทย.. ทุกทุกถิ่น (กาไก่)
    สุดแผ่นดิน และไกลบ้าน(tanaong2011)
    สุขเกษม แสนสำราญ (wvichakorn)
    สุดเบิกบาน ปีใหม่เอย (KHONGRIT)

ท่อนที่ 7

สุดเบิกบาน ปีใหม่เอย (ryuzaki_benz)
    สุดเบิกบาน ปีใหม่เอย (หนูตา)
    สุดเบิกบานวันปีใหม่เอย..
    (KeLBeRoS)(deneta)(patz_bkk)(music_lover_man)(popy#love)

มิกซ์โดย :: jasminine
    สีสรรดนตรี :: patz_bkk

๒๕ ท่านมาสวัสดีปีใหม่ค่ะ

1. Kob (พี่กบ)

นักร้องนักกิจกรรม ชวนม่วนจิตม่วนใจเจ้า

2. Kejimin (พี่คิม)

นักร้องแดนพายัพ เสียงเอกลักษณ์ไม่เหมือนใคร

3. sam_sbcc (พี่แซม)
    นักร้องกล่อมกรุงคุณภาพ เสียงนุ่ม

4. KHONGRIT(พี่คงฤทธิ์)
    นักร้องกล่อมกรุงคุณภาพ เสียงแน่น

5. wvichakorn (พี่ตุ่ม)
    นักร้องกล่อมกรุงคุณภาพ เสียงอรชร

6. bananaleaf (ครูใบตอง)
    นักร้องกล่อมกรุงคุณภาพ เสียงแก้ว

7. cat13 (พี่อ้อ)
    นักร้องกล่อมกรุงคุณภาพ เสียงพิฆาตใจ

8. pporjai(พี่ใจ)
    นักร้องสาว เสียงพลังสะท้านฟ้า

9. deneta
    นักร้องพลังเสียง เย้ยยยยยยยยยฟ้า ท้าดิน

10. ชมพู่หวาน (พี่พู่)
    นักร้องเสียงใส เย็นใจ จริงๆ

11. Tawee gibb (คุณกิ๊บ)
    นักร้องอินเตอร์ 80s ซุปเปอร์ฮิต

12. catjoobjoob (พี่แมว)
    นักร้องภูมิแพ้ แหบเสน่ห์เมี๊ยว..เมี๊ยว

13. ดอกใบบุญ
    นักร้องใจรักไม่พักยก

14. patz_bkk(พี่แพท)
    นักร้องลูกคอพริ้วไหว สะเทือนทางด่วน สะท้านใจแม่ยก

15. chakaj (พี่ฉกาจ)
    นักร้องหนักเอา เบาสู้ เพลงหนักก็พริ้ง เพลงเบาก็พริ้ว

16. กาไก่(พี่อ้อย)
    นักร้องเสียงหวานคม ชวนเคลิบเคลิ้ม

17. green_apple (เปิ้ล)
    นักร้องเสียงหวานนนนนนน ชวนฝัน

18. tanaong2011(พี่อ๋อง)
    นักร้องอารมณ์ดี คารมบาดใจ

19. music_lover_man (แมน)
    นักร้องเสียงออดอ้อนซ่อนทะเล้น

20. panombe2013 (คุณบี)
    นักร้องเสียงดี ย้อนยุควัยอลวน

21.KeLBeRoS (กอล์ฟ)
    นักร้องเสียงกระชากใจวัยโจ๋

22. popy#love (คุณตั้น)
    นักร้องดีเด่น ให้โล่ห์สุนทราภรณ์

23. ryuzaki_benz (น้องเบ๊นซ์)
    นักร้องเสียงเว้าวอน อ้อนคนฟัง

24. หนูตา
    นักร้องเสียงเง้างอนงอแงงุ๊งงิ๊งๆ

25. jasminine (มะลิปอ)
    นักร้องเสียงสะกดจิต สะกิดไม่ขยับ

รำวงปีใหม่
    ศิลปินต้นฉบับ : แกรมมี่

ท่อนที่ ๑

ไชโยไชโยไชโย
    จะร่วมไชโยต้อนรับปีใหม่
    (jasminine)(bananaleaf)
    ส่งปีเก่าแล้วเราเริงใจ
    ถึงวันปีใหม่เราต้องไชโย
    (ชมพู่หวาน) (กาไก่)

ท่อนที่ ๒

(popy#love)(patz_bkk)
    ( tanaong2011)(KHONGRIT)
    (Tawee gibb)(catjoobjoob)

ท่อนที่ ๓

พ้นไปแล้วปีเก่า (jasminine)
    ยิ้มแต่เช้าปีใหม่ (KeLBeRoS)

หน้าแฉล้มแจ่มใส
    ใจมุ่งมั่นไว้ ร้างไกล เศร้าจร (หนูตา)

ต่างตักบาตรทำบุญ (panombe2013)
    เพิ่มความอุ่นกมล (ryuzaki_benz)

ด้วยบุญกุศลทุกคนจึงเปรมปรีด์ (green_apple)
    ด้วยบุญกุศลทุกคนจึงเปรมปรีด์(catjoobjoob)

ท่อนที่ ๔

(music_lover_man)(chakaj)
    (pporjai) (wvichakorn)

ท่อนที่ ๕

เพราะว่าวันนี้ปีใหม่ (Kejimin)
    ยิ้มสดใสเต็มที่ (Kob)
    ต่างร่วมจิตไมตรี
    ปีใหม่เช่นนี้ล้วนมีความชื่นชม ( patz_bkk)
    ไม่มีขุ่นเคืองใคร
    ต่างก็ใฝ่เริงรมย์ (bananaleaf )
    มุ่งความสุขสมนิยมอวยพรกัน (popy#love)
    มุ่งความสุขสมนิยมอวยพรกัน (ดอกใบบุญ)

ท่อนที่ ๖

(KeLBeRoS)(ryuzaki_benz)
    (หนูตา)(green_apple)

ท่อนที่ ๗

ขออายุยืนยั่ง (wvichakorn)
    สมที่หวังปองมั่น (sam_sbcc)
    ให้ผุดผ่องเฉิดฉัน (ชมพู่หวาน)
    มีแต่สุขสันต์ทุกวันตลอดไป (chakaj )
    ไม่มีโรคมาพาน
    ชีพจงผ่านโพยภัย (music_lover_man)
    มุ่งในสิ่งใดสมในฤทัยปอง (กาไก่)
    มุ่งในสิ่งใดสมในฤทัยปอง (KHONGRIT)

ท่อนที่ ๘

ขออายุยืนยั่ง
    สมที่หวังปองมั่น (tanaong2011)
    ให้ผุดผ่องเฉิดฉัน
    มีแต่สุขสันต์ทุกวันตลอดไป (pporjai)
    ไม่มีโรคมาพาน
    ชีพจงผ่านโพยภัย (Tawee gibb)
    มุ่งในสิ่งใดสมในฤทัยปอง (cat13)
    มุ่งในสิ่งใดสมในฤทัยปอง (deneta)

ท่อนที่ ๙

(deneta)(panombe2013)
    (Kejimin)(sam_sbcc)
    (Kob)(ดอกใบบุญ)(cat13)

ท่อนที่ ๑๐

ไชโยไชโยไชโย (พร้อมชาย)
    ส่งปีเก่าแล้วเราเริงใจ (พร้อมหญิง)

มิกซ์โดย :: ryuzaki_benz
    สีสรรดนตรีและที่ปรึกษา :: Tawee gibb

คลิกเลือกฟังได้นะคะ

INTRO ทักทาย สวัสดีปีใหม่โดยนักร้องทั้ง 25ท่าน

เพลง “สวัสดีปีใหม่”

เพลง “รำวงปีใหม่”

ฟัง ทั้ง ๓ ส่วน (intro+สวัสดีปีใหม่+รำวงปีใหม่)

http://palungjit.org/attachments/happy-new-year-2015-mp3.3341988/

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 มกราคม 2018
  2. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

เบื้องหลัง

เพลงนี้เบื้องหลังเยอะจังเลย เริ่มแรกคือช่วงที่กำลังตั้งกระทู้เพลงบ้านเกิดเมืองนอน
    เราเห็นจำเป็นต้องเริ่มเตรียมกิจกรรมปีใหม่เลย เพื่อนบางคนติงว่าทำไมเอาเพลงปีใหม่มาดึงกระแสเพลงบ้านเกิดเมืองนอนลงไป
    เพลงบ้านเกิดเมืองนอนกำลังกระแสแรงอยู่ drop ลงไปเลย พี่กบก็ชี้แจงว่าในการเตรียมงาน ตั้งแต่การหาเพลงที่จะร้อง หาดนตรี
    รวบรวมรายชื่อนักร้อง และฟอร์มทีมงาน ทุกขั้นตอนต้องใช้เวลา ตอนนี้ต้องเริ่มทำแล้วซึ่งเพื่อนที่ติงมาก็เข้าใจ ขอบคุณจ้า
    จะเห็นว่าพี่กบให้เวลานักร้องซ้อมเพลงและส่งไฟล์เสียงก็ใช้เวลาถึง 2 สัปดาห์ กำหนดส่งไฟล์เสียงคือวันที่ 10 ธันวาคม
    เพลงนี้มีสองเพลง นักร้องต้องร้องส่งทั้งสองไฟล์ รวมทั้งต้องมีคำทักทายสวัสดีปีใหม่
    ตามภาษาท้องถิ่นของแต่ละท่านด้วย และได้แจ้งไปทางพีเอ็มถึง 4 ฉบับ
    หลังจากส่งไฟล์บางท่านร้องไม่ครบท่อนที่แบ่งให้ ต้องตามขออีก บางท่านไม่ส่งคำทักทาย ต้องตามประสานอีก
    ทั้งที่ส่งเลยกำหนด พวกเบื้องหลังก็นั่งรอลุ้นกันจนดึกดื่น (เล่าเบื้องหลังนะคะไม่ได้บ่นเน้อ)

ต้องขอบคุณน้องปอที่เข้ามาช่วยเป็นโปรดิวเซอร์เพลง สวัสดีปีใหม่ให้ด้วย
    ทีแรกพี่กบไม่ทราบปริมาณงานก็จะให้น้องเบนซ์กับน้องเหล่าฮูช่วยกันทั้งสองเพลง
    แต่พอน้องปอบอกน้องตาว่าเพลงมีรายละเอียดเยอะมีไลน์ประสานด้วย น้องตาเลยขอให้น้องปอเข้ามาช่วยมิกซ์ให้
    และส่งพีเอ็มขอนักร้องช่วยในท่อนประสานหลายท่าน สุดท้ายต้องขอบคุณน้องตั้นมากๆที่ช่วยร้องประสานมาในทุกๆท่อนเลย
    และมีบางท่อนที่ได้เหล่าฮูเข้าช่วยทำไลน์ประสาน ซึ่งพี่กบไม่ทราบรายละเอียดในการทำค่ะ

เพลงนี้ต้องประสานทั้งนักร้อง และโปรดิวเซอร์ ตามแผน เพลงแรก สวัสดีปีใหม่น้องปอเป็นโปรดิวเซอร์
    เพลงที่สอง เพลงรำวงปีใหม่น้องเบนซ์เป็นโปรดิวเซอร์
    หลังจากทำเสร็จทั้งสองจะส่งเพลงไปให้โปรดิวเซอร์ น้องแพท
    ซึ่งมี soundcard เจ๋ง มิกซ์รวมเพลงอีกครั้ง เพื่อให้เพลงอลังการ
    โอ้ งานนี้มีโปรดิวเซอร์ 3 ท่าน ผู้ประสานงานควักยาหม่อง ยาน้ำดม อุตลุด (ไม่ทราบน้องตาเป็นไหม๊) ฮ่าๆๆๆ

มาวันนี้วันที่ 28 ธันวาคม เราก็ได้ฟังเพลงกันแล้ว หลังจากที่เมื่อคืนหลายคนรอจนหลับไปเลย
    ซึ่งจะเห็นว่า งานกิจกรรมใหญ่ๆทุกขั้นตอนต้องใช้เวลา งานนี้เริ่มทำในเวลาที่เหมาะสมแล้วค่ะ

ขอบคุณน้องตา ที่ช่วยหาทั้งเพลง ดนตรี และแบ่งท่อนร้อง
    ขอบคุณโปรดิวเซอร์ น้องปอ น้องเบนซ์ ทุกท่านทำงานกันตอนกลางวันพอกลางคืนก็มาอดนอนวางเสียง
    ปรับเสียงเพื่อนๆจนถึงดึกดื่น
    ขอบคุณน้องกิ๊บที่ช่วยทำดนตรีเพลงรำวงปีใหม่ และเป็นที่ปรึกษาน้องเบนซ์
    และน้องแพทที่ทำดนตรีเพลงสวัสดีปีใหม่ให้พวกเราค่ะ
    ขอบคุณน้องตั้นที่ช่วยในเรื่องไลน์ประสานทำให้เพลงไพเราะขึ้น น่ารักจริงๆ
    ที่่่่่่่ขาดไม่ได้คือ ขอขอบคุณพี่ๆน้องๆทุกท่านที่ร่วมร้องเพลงปีใหม่ด้วยกันนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ธันวาคม 2014
  3. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะที่สุดในโลกจ้าๆๆๆ

เริ่มต้นด้วยคำทักทายแนะนำ ก็สุดติ่งกระดิ่งแมวแล้วจ้า
    พร้อมเพลงก็สุดยอดจ้า .....

ความในใจ
    เพลง : ปีใหม่

ดีใจที่ได้ร่วมร้องเพลงปีใหม่ปี 2558 นี้
    ทุกกิจกรรมขอให้บอกร้องยากง่ายไม่หวั่นจ้า อิอิ
    เพราะรู้ว่าเวลาร้องไปแล้ว โปรดิวเซอร์ จะแจ้งกลับมาอีกทีว่า
    ผ่านไม่ผ่าน อิอิ และแล้วพี่กบแจ้งมาวันแข่งบอลทีมชาติไทยจ้า
    ห้องอัดมิว่าง อิอิ ใบบุญก็ดูไปซ้อมไป พอจบเกมส์ไทยชนะเลิศ
    ก็ร้องไปพี่ชายก็บ่นไป พอจะร้องได้ดีเสียงบ่นก็ติดมาด้วย
    ก็ต้องร้องใหม่ อารมณ์ก็พยายามสกดไว้
    เพราะไม่อยากให้พาลเสียอารมณ์แล้วก็ร้องได้
    เป็นที่พอใจร้องไปหลายเที่ยว
    ก็ส่งไฟล์เสียงให้พี่กบ พี่กบว่าผ่านก็สบายใจจ้า อิอิ

วันนี้ 27 ธ.ค. 2557
    พี่กบแจ้งข่าวว่ามีการอัพเพลงปีใหม่
    แต่ไม่รู้เสร็จเมื่อไหร่ ใบบุญก็แจ้งไปว่ารอฟังจ้า อิอิ

ทั้งๆวันนั้นก็มีแขกมาที่บ้านก็เลยยกคอมมาที่ห้องนอน
    แบตคอมใกล้หมดแล้วจ้า อิอิ ต้องหาปลั๊กต่อเพิ่ม
    แบตให้คอม และช่วงที่รออยู่ก็ภาวนาว่าพี่ชายอย่าเพิ่งตื่นมานะ
    พี่กบแจ้งมาอีกครั้งเสร็จแล้ว พอดีพี่ชายตื่นมาแล้วก็เริ่มบ่น
    ใบบุญเริ่มฟังพี่ปอและน้องหนูตาแนะนำนักร้อง
    พี่ชายก็บ่นๆๆๆๆๆๆๆๆ พร้อมกับปิดไฟ ทำไงจะปิดเครื่องได้ไง
    ก็ฟังเพลงมิจบ สรุปฟังเพลงเคล้าเสียงบ่นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อิอิ
    พอฟังเพลงจบได้รอบเดียว อยากฟังต่อแต่ไม่ดีแน่จ้า
    ก็เลยต้องปิดเครื่องเข้านอน ระหว่างนอนพี่ชายก็บ่นๆๆๆๆๆ
    ใบบุญเลยพูดขึ้นว่า จะหยุดบ่นไหมเนี้ยหากไม่หยุดก็ลุกไปเปิดคอม
    ฟังเพลงต่อ อิอิ 55555555555

ขอบคุณพี่กบและน้องหนูตาจ้าที่ประสานงานได้ยอดเยี่ยมจ้า
    ขอบคุณโปรดิวเซอร์ พี่ปอ พี่ฮู น้องเบนส์จ้า
    ขอบคุณนักร้องทั้ง 25 ท่านจ้า
    รวมกันทำให้ได้เพลงปีใหม่ที่

เพราะที่สุดในโลกจ้า

ปีใหม่ปี 2558 นี้ขอให้ทุกคนมีความสุข
    เรื่องทุกข์ร้อนให้จางหาย
    ขอให้พบแต่สิ่งดีดีในจิตใจ
    คิดหวังสิ่งใดก็พลันสำเร็จ
    สุขกายสบายใจตลอดปีใหม่เอย

นักร้องใจรักไม่พักยก อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 ธันวาคม 2014
  4. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    เง้อออออ แค่เผลอหลับไปเองค่ะ ตื่นมาพี่กบทักในเฟซตั้งแต่ตีหนึ่งกว่า
    อุต๊ะ!!! จะตีสองแล้วทุกคนยังไม่นอนกันเลย น่าสงสารค่ะเสร็จงานแล้วพักกันนะคะ
    มานั่งอ่านเจอป้ายจองเต็มเลยอ่ะ จองแล้วเขียนเยอะๆ นะคะพี่กบพี่ใบบุญ ^^
    ว่าแต่น้องตาคะ ฉายาพี่เปลี่ยนแล้วนะ ได้มาเมื่อคืน "นักร้องบ่นคนเดียวค่ะ" 555
    รอๆ เพลงค่ะ

5. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    349
    ขออภัยในความไม่สะดวก
    เรียบร้อยแล้วนะคะ มีลิงค์ให้โหลดและฟังในแบบ 256kbps ด้วยค่ะ
    เมื่อคืนพี่ปอได้กลับเอาไปแก้ไขใหม่ ม่ายล่ายนอนเลยค่ะ คงนั่งแก้อีกยาว
    ส่งไฟล์มาตอน 6 โมงกว่า เกือบ 7 โมงเช้า
    ส่วนตา ม่ายหวาย สลบไปตอน ตี 4 ปล่อยพี่ปอนั่งงมไปคนเดียว ฮ่าๆ
    ง่วงอ่ะ แอบไปงีบอีกรอบก่อนนะคะ ^_^

6. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    349
    แล้วอีกวัน 2 วัน จะโพสต์แยกในแต่ละส่วน (3 ส่วน 1.แนะนำ 2.สวัสดีปีใหม่ 3.รำวงปีใหม่)
    และทำ playlist ให้เลือกฟังค่ะ

----
    คิดไปคิดมา จัดไปเลยดีกว่า

โหลดไฟล์แต่ละส่วนได้ที่นี่นะคะ

.
    .
    .

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ธันวาคม 2014
  7. กาไก่

ภาคสองจ้า

เปิดมานึกว่ากำลังเข้าห้องฟังนิทาน เสียงน้องปอกับน้องตาเหมาะกับการเล่านิทานมากๆ
    ฟังแล้วน่ารัก ชวนหลับมากๆ เลยจ้า
    ฟังพี่ๆ น้องๆ แต่ละคนทักทายก็ฮากันไป พี่กบบอกว่าของพี่กาจฮามากๆ จริงดังคาดค่ะ
    ฟังแล้วต้องย้อนกลับมาฟังใหม่อีกรอบ แล้วก็เกิดความสงสัยว่า สรุปสุราษฎร์ฯ เนี่ยเค้า
    "เงาะอร่อย" หรือ "เหาะอร่อย" คะพี่กาจ น้องสงกะสัยจ้า
    ส่วนเพลงไม่ต้องพูดถึง ไม่ได้ซิ ต้องพูดถึงเป็นอย่างยิ่ง เพราะสำคัญมากๆ จะบอกว่า
    เพราะทั้งสองเพลงเลยค่ะ ฟังแล้วขนลุก ขอบคุณทุกเสียงร้องที่ทำให้เกิดเพลงเพราะๆ แบบนี้จริงๆ ค่ะ ทุกคนตั้งใจอวยพรผ่านทางเสียงเพลงทั้งสองเพลงนี้มากๆ แต่สำคัญยิ่งไปกว่าคือผู้ที่อยู่เบื้องหลังทุกคนเลยค่ะ อดหลับอดนอนตั้งแต่เริ่มทำจนเพลงเสร็จ ขอบคุณพี่กบ พี่กิ๊ป น้องเบนซ์ คุณแพท น้องปอ น้องตา นะคะ (มีอีกไม๊อ่ะคะ เผื่อตกชื่อ ^^ ) ขอบคุณมากๆ ค่ะ ขอบคุณที่ได้ให้มีส่วนร่วมในเพลงส่งท้ายปีนี้นะคะ ^_^

8. กาไก่

พักผ่อนเยอะๆ นะคะน้องปอ น้องตา

9. cat13

cat13 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    เยี่ยมมากเลยคร่าา..เพลงชุดปีใหม่เนี่ยยย..ตบมือรัวดังๆๆๆๆ..(kiss)(f)(f)(f)
    ต้องขอบคุณทีมจัดทำที่แสนดีอย่างมาก..ทุกๆคนนะคะ..ทุ่มกันสุดตัว..(kiss)(kiss)
    และขอบคุณทีมนักร้องที่น่ารักทุกคนด้วยจร๊าาา..(kiss)(f)(f)
    แหะ แหะ..เสียงพิฆาตใจนี่ สงสัยใจจะวาย..ไปหลายใจแร้ววว ป่าวเนี่ยยย..5 5 5
    ดีใจมากๆ ที่ได้มาร่วมกันกันกับทุกๆคนนะคะ..สนุกสนานมีความสุขกับเพลงที่แห่งนี้..บ้านพลังจิต..(f)(f)(f)
    สวัสดีปีใหม่..นะคะ ขอให้ทุกคนมีความสุข สุขภาพแข็งแรง สมหวังดังตั้งใจ เฮง เอง รวย รวย กันถ้วนหน้า ทุกคนนะคะ...จากใจ พี่อ้อ..cat13 (kiss)(kiss)(kiss)

10. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจที่ได้มีส่วนร่วมอีกครั้งนะคะ เป็นเกียรติที่นู๋ตาให้มาเป็นโปรดิวเซอร์ เป็นครั้งแรกที่มิกซ์เสียงมากถึงยี่สิบกว่าเสียง แฮ่..... อยากทำให้อยู่แล้ว ฮี่ ถ้าโอกาสอำนวย ....

งานนี้ที่จริงว่าจะเสร็จตั้งแต่เย็นเมื่อวาน แต่ ไปไงมาไง ปาไปรุ่งเช้าของวันนี้ ราวกับว่า ต้องเริ่มทำใหม่ ฮ่าๆๆ

เย็นๆ ค่ำๆ มิกซ์เสร็จ เอ๊ะ อ๊ะ ทำไมตรงนั้นวูบ ตรงนี้ขัด ทำไมเสียงตรงนั้นโผล่ พอทำให้ดนตรีและเสียงร้องชัดเจนขึ้น รายละเอียดมันชัดไปหมด เอิ๊ก งานเข้า! ไม่ยอมสิคะ สรุปแว่ หายไปร่วมชั่วโมงๆ ก็ส่งให้นู๋ตาช่วยเช็ค ..หูเริ่มไป ค่ะ... ฮ่าๆๆ นู๋ตาทักทันที วูบ! ตรงนั้น ตรงนี้ วูบๆๆ ว๊ายยย ยิ่งทำยิ่ง เละ ขนลุกซู่...

นู๋ตาถาม เครียดป่าว อ่ะ ตอบว่าป่าวๆ เพลิน ... ฮ่าๆ ที่จริง หลังแข็ง ก้นงี้ชาไปตั้งแต่ค่ำๆ แล้ว .. แต่ว่า มันมีความ คาใจ ปัญหามันท้าเรา เราเคือง ฮ่าๆๆ เล่าขำๆ นะคะ ที่จริงรักที่จะทำหรอกค่ะ

โอกาสนี้ สำคัญมากคือต้องมาบอก ขอบคุณ ในความช่วยเหลือ ของเหล่านักร้องประสาน ตั้งแต่คุณตั้น เป๊ะมากกกกกก พี่แพท คุณ deneta กอล์ฟ, music lover man และ คุณกิ๊บ ที่ทำมาให้ ปลื้มมากๆ เลยค่ะ .. ตอนแรก อิฉันลองลงเสียงตัวเอง(ทำเสียงหญ่ายๆๆ)ไป ระหว่างรอคอรัส ไม่ได้เรื่องเลยค่ะ .. พอเหล่าบรรดาจอมยุทธ์รัดคอมาเท่านั้นแหละ โฮ๊ะ ๆ ๆ..ฟินนนนนน มาก จับวาง จับตัด จับขยับ จับประสาน เลยออกมาได้เช่นนี้ ขอบคุณจริงๆ ค่ะ

ขอบคุณดนตรี อลังการของพี่แพท มากๆ ด้วยค่ะ อุตส่าห์รีบทำมาให้ค่ะ

ขอบคุณ supporter ชั้นเลิศ อย่างนู๋ตา ที่ช่วยทุกอย่าง อยู่ด้วยตลอด หูเงิบไปพร้อมๆ กัน ฮ่าๆๆ ขอบคุณพี่กบ ที่ประสานงาน ช่วยเหลือสนับสนุนทุกอย่างเบื้องหลังนะคะ

สุดท้าย ขอบคุณ พี่น้องที่ส่งเสียงกันมาให้เราได้มิกซ์ บางคนร้องมาให้ใหม่ เกรงใจก็เกรงใจ แฮ่ๆ เป็นปลื้มที่สุดค่ะ

ว่างๆ ถ้าพอมีเวลา (จากนี้คงยุ่ง) จะมาเม้าเบื้องหลังขำๆ นะคะ

(k)

11. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

อ้อ สุดท้ายๆ จะบอกว่า เพลง รำวงปีใหม่
    ฟังแล้วมีความสุขมากๆ เลยเช่นกันค่ะ
    เป็นเพลงที่ชอบอยู่แล้ว

ยกนิ้วให้ น้องเบนซ์ ค่ะ
    คงจะอารมณ์ฟินๆ แต่หลังแข็งเหมือนๆ กัน อิอิ

12. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    เซอไพร์ส มากเลยที่ทำออกมาในรูปแบบนี้
    น่าจะเป็นครั้งแรก ของบอร์ดด้วยนะ
    ทึ่ง!..... ในพลังหนุ่ม พลังสาว ในบ้านนี้จริงๆ
    ทราบว่าผู้จัดทำ ทุ่มเท และเหนื่อยเอามากๆ
    ผมขอคาราวะด้วยใจจริงๆ ครับผม
    ปีใหม่นี้ ก็ขอให้เพื่อนๆทุกคนในพลังจิต
    โดยเฉพาะ พี่กบ หนูตา น้องปอ และคณะผู้จัดทำทุกท่าน
    มีความสุขกาย สุขใจ สุขภาพแข็งแรง เจริญในหน้าที่การงาน
    และร่ำรวยเงินทองมากๆนะครับ....

13. Kejimin

Kejimin เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดครับ ทำได้ดีทั้งสองเพลงเลย ปราณีตมากสมกับที่รอคอยเลยครับ

เป็นอีกกิจกรรมหนึ่งที่พี่คิมยินดีและดีใจที่ได้มีโอกาสเข้าร่วมร้องเพลงด้วยครับ

ในวาระดิถีขึ้นปีใหม่ พ.ศ. ๒๕๕๘ที่จะถึงนี้ พี่คิมขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัยแก้วทั้งสามประการ
    ขอดลบันดาลให้พี่ๆน้องๆนักร้อง และผู้ฟังทุกๆท่าน มีความสุข ความเจริญ ปราศจากโรคาพยาธิเบียดเบียนด้วยครับ
    สาธุ

14. ชมพู่หวาน

ชมพู่หวาน เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบมากๆๆๆๆ.....สุดยอดมากๆๆๆเลยค่ะ
    ขอบคุณพี่ๆน้องๆทุกคนที่มาร่วมกันร้องเพลง
    โดยเฉพาะผู้ประสานงาน มือมิกซ์ ที่เหนื่อยหูกันสุดๆ
    ขอบคุณมากๆๆเลยนะคะ​

และจากงานเพลงนี้เลยทำให้รู้ว่า...
    เสียงของชมพู่หวาน ฉายา นักร้องเสียงใส เย็นใจ จริงๆ....​
    เสียงไม่เหมาะที่จะมิกซ์กับซาวการ์ดเจ๋งๆเลย ...
    หนูตาบอกว่าเสียงพี่พู่แตกเลยค่ะ
    ....แง แง แง แง :':)':)'( ​
    แต่น้องปอเก่งสามารถมาก ทำให้เพลงออกมาเพราะพริ้งจริงๆๆ:cool::cool:

15. ชมพู่หวาน

ชมพู่หวาน เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีปีใหม่ 2558 ค่ะ
    ขอให้พี่ๆน้องๆ นักร้องพลังจิตทุกคนมีความสุข
    สุขภาพแข็งแรง กันทุกๆวันตลอดปีใหม่เลยนะคะ​

16. KHONGRIT

KHONGRIT เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นเพลงอวยพรปีใหม่ที่ไพเราะที่สุด ขอชื่นชมทีมงานทุกท่านที่มีส่วนร่วมรังสรรค์ผลงานออกมาได้ยอดเยี่ยม...ขอให้มีความสุขถ้วนหน้าตลอดปี 2558 ครับ

17. ryuzaki_benz

ryuzaki_benz เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้ว...มาแบบอลังการงานสร้างมากๆครับ

เปิดตัวมาพี่ปอ พี่หนูตา พิธีกร น่ารักมว้ากๆๆๆๆ
    อิอิ sound background เนียบมากๆครับ

เริ่มจากเพลงสวัสดีปีใหม่
    เพลงนี้ผมไม่รู้จักเลย กลัวมาก กลัวได้ทำเพลงนี้ละทำพัง 5555
    รายละเอียดเยอะเหมือนกันเนาะครับ อิอิ
    ฟังไปฟังมา เริ่มติดหูเพราะมากๆเลยครับ ทีมงานมิกส์ฝั่งโน้นสุดยอดจริงๆ

สำหรับเพลง รำวงปีใหม่
    ตื่นเต้นมากตอนได้รับไฟล์เสียงตอนแรก
    ต้องขอบคุง คุงลุงกิ้ฟซี่ ที่ช่วยกรองเสียงให้ก่อนส่วนนึง
    และต่อดนตรีให้ ไม่งั้นแอบเงิบไปเหมือนกันครับ
    เพราะเพลงเร็วละร้องพร้อมๆกัน วางไลน์เสียง
    ละก็แยก Pan ปรับดังเบา ยากน่าดูเลยครับ
    ยอมรับเลยไม่เคยมิกส์เพลงที่นักร้องเยอะ+ร้องประโยคสั้นๆ
    +ร้องพร้อมกันเกือบทุกท่อนเลย
    เริ่มแรก 3-4 ชั่วโมง ผมทำเสร็จไปท่อน 1 และท่อน 2 เอง
    2 ท่อน ก็ปาไป 10คน 555 ดูจากไลน์เสียงมี 10 บรรทัดละ
    คุงลุงกิ้ฟซี่ ก็ไล่ไปนอน เหมือนมีพ่อมาคุมเลย -*- 555
    สรุปคือ ค่อยๆทำได้คืนละ 2ท่อน เอาละว้าค่อยๆทำไปเดี๋ยวก็เสร็จ
    พอทำแล้วก็ส่งให้ ลุงกิ้ฟซี่ พี่กบ พี่ตา ช่วยฟัง
    ผมก็เป็นเหมือนพี่ปอเลย ฟังหลายๆรอบละจะแยกมะออกละครับหูเริ่มชิน หูดับT_T
    ต้องให้คนที่หูบริสุทธิ์มาฟังกรองอีกทีนึง สุดท้ายก็มีแก้ไขเล็กน้อย
    คุงลุงกิ้ฟซี่ หูดีมาก ลิสเนื้อร้องมาเลยอันไหนดังเบา ช้าเร็วไป ขอบคุณมากๆครับ
    พอเสร็จสมบูรณ์ ดีใจและภูมิใจมากๆครับที่ได้มีส่วนร่วมมิกส์เพลงนี้ให้ทุกคน

ต้องขอขอบคุณทุกๆคนมากๆเลยเน้อครับ
    สุดยอดมากๆเลย Master วางแผงขายโลด....
    :cool:

18. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:เป็นเพลงรับขวัญปีใหม่ 2558 ที่สุดยอดทีเดียวค่ะ พี่ใจมาให้กำลังใจและอวยพรปีใหม่ให้พี่ ๆ น้อง ๆ ชาวพลังจิตทุก ๆ ท่านมีความสุข ร่ำรวย ๆ ตลอดปีนะคะ

(k)ฟังเสียงบรรยายก่อนเพลงน่ารัก + ขำมาก ๆ เหมือนฟังคลื่นวิทยุดีเจมืออาชีพ..ทีเดียวเชียว เพลงก็กระหึ่มน่าฟัง..พี่ใจส่งเพลงคนสุดท้าย เกือบถอดใจ ไม่ได้ร้องซะแล้ว เครื่องไอแพคไม่เคยอัด ก็อัดเสียงเป็นก็เพราะนู่ตาบอกนี่แหละค่ะ..ขอบคุณคุณกบที่ประสานงาน คุยไลน์จนลายตาไปเลย..ฟังสวัสดี เพิ่งทราบว่า คนเหนือ กับคนใต้ เป็นนักร้องพลังจิตเยอะมากที่สุดเลย

ชื่นชมและให้กำลังใจทุก ๆ ท่านที่มีส่วนร่วมในครั้งนี้นะคะ โดยเฉพาะท่านมือมิกซ์ รวมเสียง ทุก ๆ คนคะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 ธันวาคม 2014
  19. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

catt12เก่งมากจ๊ะ น้องเบนซ์ ยกนิ้วให้เลย...

20. chakaj

chakaj เป็นที่รู้จักกันดี

มิกซ์เสียงได้ดีมากๆ ฝีมือล้วนๆ
    เพราะจำนวนคนเยอะ ระดับเสียงก็ไม่เท่ากัน เก่งจริงๆครับ
    ทุกคนร้องดีมาก.... ประทับใจครับ....