“สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๘” โดย สมาชิกพลังจิต

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย Kob, 28 ธันวาคม 2014.

1. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ลองมาฟังเสียงพวกเราในแบบฉบับเสียงเปล่า
    ที่ผ่านการขัดเกลาและมิกซ์เสียงทุกคนรวมกันแล้วโดยโปรฯซิคะ
    ตาว่า ดูขลังดี ชอบอ่ะ!!

รู้สึกถึง พลังเสียง พลังสามัคคี จริงๆอ่ะ ^_^

https://www.opendrive.com/files?OV82NTg2MDIzOV96b1ZMQg

[AUDIOPLUS=http://palungjit.org/attachments/voice_19-dec-mp3.4195016/][/AUDIOPLUS]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มิถุนายน 2017
  2. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:(k)เข้ามาอ่านเบื้องหลังการถ่ายทำ..การอัดเสียงที่ยุ่งยากและสนุก ๆ สนาน ๆ ของโปรดิวเซอร์ ผู้อำนวยการสร้าง รวมทั้งผู้ร่วมดำเนินการ กว่าจะฟ่าฟันให้สำเร็จเป็นเพลงแต่ละเพลงได้ เห็นความเหนื่อยยากมาก ๆ เลยนะคะ ก็รู้สึกชื่นชมทุก ๆ ท่าน แล้วก็ขำน้องเหล่าฮู กับ น้องแพท อ่านแล้วก็ขำ ๆ อมยิ้มกันปายค่ะ..

3. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบ mv ทั้ง 3 ชุดด้วยค่ะ..

4. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณน้องหนูตาจ้า
    สำหรับข้อมูลความเบื่อ
    ใบบุญเบื่อตัวเองเป็นที่หนึ่งจ้า
    ตามด้วยเบื่องาน
    ตามด้วยเบื่อคน
    ครบทุกเบื่อที่เป็นเลยจ้า อิอิ

เสียงร้องเปล่าไม่มีดนตรีเพราะมากเลยจ้า
    ชอบจ้า

5. patz_bkk

patz_bkk เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    นี่ พ่อเจ้าประคุณ ถามจิน ๆ เหอะ
    นี่เม้นท์ หรือ วิทยานิพนธ์ อ่ะ พ่อมหาจำเริญ
    เอริ้กกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

เก็บทุกเม็ด ทุกซีน ทุกช๊อต
    ใครมาอ่านก็ปลื้มล่ะ แอบคิดอยู่ในใจ นี่ ๆ ๆ มีชื่อฉันด้วย เอริ้กกกก
    นาน ๆ จะแวะมาจอดป้ายพลังจิตซะที
    จัดชุดใหญ่มาให้หายคิดถึงเลย เหล่าแพทก็ปลื้ม เหล่าฮูมาแว้วววววว

เราสองคน 2 เหล่า ร้องกันคนละท่อน
    แต่โม้ไป 6 หน้า
    กั่ก ๆ ๆ ๆ ๆๆ ๆ ๆ

มีแต่สมาคมชมกันเองอย่างถ้วนหน้า
    แต่ก็ดีนะ ความสัมพันเริ่มคืนสู่สามัญ
    หมดเทศกาลนี้ รอโปรโมเตอร์ จ๊ากกกกกกส รอโปรดิวเซอร์
    จะจัดเวทีให้เราไฝว้กัน จ๊ากกกกส
    ให้เราร้องเพลงในเทศกาลอะไรต่อไป เหล่าฮูว่ามะ
    เหล่าแพทว่า ว่าเทศกาลวาเลนไทน์ ไม่เลวนะ
    เหล่าฮู ก็ร้องเพลงเข้าคอนเซปเลย
    Love me Love My Dog
    เอริ้กกกกกกกก

เหมือนทีมงานเค้าจะมีประสบการณ์มากขึ้น
    เค้าแอบกระหนุงกระหนิงกัน อยู่ดี ๆ ก็โผล่มาเซอร์ไพรส์กันแทบตกเก้าอี้
    พิธิกร แบบเสียงฟังแล้วต้องจิตนาการ ต่อไปเอาแบบถ่ายมาเป็น vdo
    ตัดต่อกันแบบสุดติ่ง ออกมาแล้วงานน่าจะบรรเจิด
    บรรเจิดไปกว่านั้น ถ่ายพิธีกรกำลังขะมักขะเม้นกับกิจกรรมในชีวิตประจำวัน
    นั่งซักผ้า หรือ ทำกับข้าวกันหมักปลาร้า คุยกันไปด้วย
    เหมือนรายการ ตีท้ายครัว ทำได้งานนี้ให้กระดิ่งช้างเลย
    เอริ้กกกกก

ต่อไปใช้ รูปแบบว่า
    "พลังจิต สร้างผลงานดี มีคุณภาพ อีกแล้วครับทั่น"
    แป้ก มั้ยเนี่ย มุขเก่า "เล่าใหม่"
    (นึกขึ้นได้ ==> เล่าปี่ มีลูกสองคน คนโต ชื่อเล่าใหม่ คนเล็กชื่อเล่าเก่า ถ้าเล่าปีตายใครได้ครองราชย์ ตอบว่า เล่าเก่า=ผิด ตอบว่า เล่าใหม่=ต้องเล่าไปตลอดชาติ)

....ต่อไปเป็นข่าวสั้น...
    ...นายกรัฐมนตรีลงจากเครื่องบิน...

....จบข่าว...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มกราคม 2015
  6. ดอกใบบุญ

เที่ยงวันแล้วจ้า ทานข้าวกันจ้า
    ผัดผักซื้อแม่ค้ามานะ อร่อยจ้า

7. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    ขอบคุณมากครับคุณแพทหนูตาพี่กบคุณปอ

MV น่ารักมาก เวอร์ชั่นเสียงเปล่าก็เพราะครับ ^^

8. kwantrakul

kwantrakul เป็นที่รู้จักกันดี

แวะฟังค่ะร้องเก่งทุกคนเลยค่ะ นานแวะมา เลยไม่ค่อยจะรู้อะไร ตกข่าวไปเลย
    คงต้องแวะมาดูบ่อยๆขึ้นแล้วละค่ะ จะได้ไม่ลืมกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มกราคม 2015
  9. ดอกใบบุญ

แวะมาฟังเพลงและกด Like จ้า อิอิ
    ยังไม่นอนจ้า อิอิ 55555

10. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    349
    แก้ไข code แล้ว ฟังกันตามอัธยาศัยค่ะ ^_^

11. wvichakorn

wvichakorn เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2008
    ขอบคุณค่ะ คุณสิตา
    ยังคิดถึงทุกคนนะคะ

12. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    หวัดดีค่ะพี่ตุ่ม คิดถึงเสียงพี่ตุ่มนะคะ..
    ว่างๆร้องมาฝากไว้ที่บอร์ดนะคะ รอฟังค่ะ ^-^

13. ษิตา

1,230

[AUDIOPLUS=http://palungjit.org/attachments/voice_19-dec-mp3.4195016/][/AUDIOPLUS]

14. ryuzaki_benz

ryuzaki_benz เป็นที่รู้จักกันดี

แหะๆ มาฟังเพลงอีกที นึกถึงสมัยนั้น Mix ไปได้ไงเนี่ย
    ไชโย ไชโย จะร่วมไชโย ต้อนรับปีใหม่.........