“เจ้าฟ้าหญิงฯ” เสด็จเป็นองค์ประธาน มอบทองคำ 450 กก.เข้าคลังหลวง

ในห้อง 'ข่าวพุทธศาสนา' ตั้งกระทู้โดย vacharaphol, 9 มกราคม 2010.

1. พอชูเดช

พอชูเดช เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2007
    สาธุครับ

-มหาโมทนากับกุศลจิตทุกท่านครับ

สาธุ

2. Guide_Raito

Guide_Raito เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2007

สาธุครับ
    _________
    มีบุญมาฝากคับทางกลุ่มพระพุทธศาสนา ม. สงขลานครินทร์ ภูเก็ต ได้ จัดทำโครงการแจกสือ่ ธรรมะของสายหลวงพ่อฤาษีลิงดำคับ เพราะ ที่นี่มีเด็กหลายคนสนใจมาฝึกมโนมยิทธิและหันมาทำความดีกัน เนื่องด้วย สื่อ ธรรมะ ของหลวงพ่อครับทางชมรมเลยจัดโครงการแจกสือ่ธรรมะเป็นสาธารณะประโยชน์ แก่ โรงเรียน ห้องสมุดต่างๆเพื่อ ชักจูง คนให้เป็นสัมมาทิฐิและเป็นกำลังพระศาสนา สืบต่อไปครับ<O:p</O:p
    ขอให้ชาวเวปพลังจิตทุกท่าน เจริญขึ้นทั้งทางโลก และทางธรรม เข้าถึงธรรมขององค์สมเด็จฯ ได้โดยง่ายครับ
    [​IMG] [​IMG]

<O:p</O:p
    เข้าชมรายละเอียดได้ที่http://palungjit.org/forums/ขอเชิญร่วมบุญ-โครงการธรรมทานกับนักศึกษามหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์-ภูเก็ต-[.109/FONT]218421.html
    <O:p
    ></O:p>ห้องศูนย์ประชาสัมพันธ์>>ธรรมทาน คับ<O:p></O:p>

3. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ขอกราบอนุโมทนาบุญกับบุญกุศลยิ่งใหญ่ของหลวงตาด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ<!-- google_ad_section_end -->

4. ต้นสน

ต้นสน Active Member

24 มิถุนายน 2009
    อนุโมทนาสาธุค่ะ.....
    พวกที่เคยขึ้นเวทีแล้วด่าหลวงตาขอให้มีอันเป็นไปด้วยเถิด....

5. สุภาพรกิ่งนอก

สุภาพรกิ่งนอก เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญค่ะ ยังมีบุญให้ท่านได้ร่วมกันช่วยสร้างตึกสงฆ์อาพาธ โรงพยาบาลอุดร ที่หลวงตามหาบัวเป็นองค์อุปถัมภ์อยู่นะคะ ด้ปัจจัยประมาณ 300 ล้านบาทกว่าๆ เอง ท่านตั้งใจจะให้ถุง 500 ล้านค่ะ จะได้มีเครื่องมือแพทย์ที่ทันสมัยได้ใช้งานสำหรับผู้คนทั่วไปและพระสงฆ์ด้วย ดิฉันกับเครื่อข่ายบุญได้ร่วมกันถวายปัจจัยทุกวันรับเงินเดือน จำนวนเล็กน้อยเป็นเวลานานแล้วค่ะ

หากปราถนาจะร่วมทำบุญสร้างตึกสงฆ์อาพาธ ก็โอนปัจจัยที่ หมายเลขบัญชี ธนาคารไทยพาณิชย์ 5104187348 ค่ะ

6. nui08

nui08 Active Member

8 พฤศจิกายน 2008
    ขออนุโมทนา ครับ ขอให้ทองคำนี้คงอยู่กับประเทศไทยตลอดไป สาธุ สาธุ สาธุ<!-- google_ad_section_end -->

7. ประทีปแก้ว

ประทีปแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008

กราบอนุโมทนาบุญกับน้องบุญญสิกขาและศรัทธาชนทุกท่านกับน้องบอย(เปลือกไม้)ที่ได้มีโอกาสทองทำบุญกับพระอรหันต์ที่ท่านยังมีธาตุขันธ์อยู่....สาธุ