“:รอวันเธอว่าง:”(รังษี เสรีชัย)::MaN

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย ษิตา, 1 ตุลาคม 2010.

1. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230

“:รอวันเธอว่าง:” ::MaN

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

รอวันเธอว่าง
    ศิลปินต้นฉบับ ::รังษี เสรีชัย

ขอ เวลา สาม นาที
    บอก กับพี่ ตรงไป ตรงมา
    ..น้อง รัก ใคร อยู่
    เปิดใจให้รู้ เสียเลยดีกว่า
    น้องรู้ ไหมหนอ พี่ รอ เวลา
    รอ วัน ขวัญ ตา ว่าง รัก
    จะขอ สมัคร เป็นแฟน ขวัญตา
    จะขอ สมัคร เป็นแฟน ขวัญตา
    มี เวลา ให้พี่ บ้างไหม
    มี เวลา ให้พี่ บ้างไหม
    โถ ทำไม น้อง ทำเมิน
    หลอก พี่เดิน เทียวมา เทียวไป
    ..หรือ มี งาน หนัก
    อ่านจดหมายรัก เสียจน เป็นไข้
    ถ้ากวน ใจน้อง ต้องขอ อภัย
    รอ วัน ขวัญ ใจ ว่าง จริงจริง
    วันนี้ จะนิ่ง ไม่กวน ขวัญ ตา
    วันนี้ จะนิ่ง ไม่กวน ขวัญ ตา
    จะมี เวลา ให้พี่ ปีไหน
    โถ ทำไม น้อง ทำเมิน
    หลอก พี่เดิน เทียวมา เทียวไป
    ..หรือ มี งาน หนัก
    อ่านจดหมายรัก เสียจนเป็นไข้
    ถ้ากวนใจน้อง ต้องขอ อภัย
    รอ วัน ขวัญ ใจ ว่าง จริงจริง
    วันนี้ จะนิ่ง ไม่กวน ขวัญตา
    วันนี้ จะนิ่ง ไม่กวน ขวัญตา
    จะมี เวลา ให้พี่ ปีไหน...

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1158797/[/MUSIC]

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

ไฟล์ที่แนบมา:

2. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    [​IMG][​IMG][​IMG]

พี่ว่างท๊างงงวันเลยอ่า แมนก็ไม่มา
    อ่าๆจะลืมเม้นต์เสียงเหมือนแมนแ...เอร่ออ
    แอ๊บๆอ่ะ อายน้องตาอ่ะดิ เอ๊าถามน้องตาดอกรึ
    แหมๆๆๆ แวะประจำ ขำวุ้ยยยจะเม้นต์ไรเลยลืมรุยฮุ่ยยย

3. music_lover_man

music_lover_man เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2009
    Man     พูดว่า (18:11):
    *พี่ไรจะตัดมะ
    *เหอๆ
    ตา พูดว่า (18:11):
    *เห็นกำลังอยู่
    *ในกระทู้
          Man     พูดว่า (18:11):
    *ค่ะ
    ตา พูดว่า (18:12):
    *แต่ยังไม่พิมพ์ซักกะที
          Man     พูดว่า (18:12):
    *เหอๆ
    *เพลงคงซึ้ง หลับน้ำลายยืดไปละ
    *อิอิ
    ตา พูดว่า (18:12):
    *อิอิ

5555555555555555555555

4. urai ay

กร๊ากกกลืมระวังหลัง ก็มันต้องฟังให้จบเพลงแล้วถึงจะเม้นต์ได้
    โด่ๆๆเล่นรุมกันหรา...

5. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230

อ่า...อาแมนกวงโอ๊ยเจรงๆ มีหักหลังกันล๊วย
    เอิ๊บบ..บบบ อิอิ พี่ไรคอมเม๊นท์ละ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ตุลาคม 2010
  6. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังเสียงร้องเพลงนี้ เสียงคล้ายๆ จะแหบนิดๆ หรือเปล่าครับแมน? ^^
    แต่ท่วงทำนองเพลง และจังหวะการร้องดีเยี่ยมเลยครับ ฟังได้เรื่อยๆ ทุกสถานะการณ์เลยครับ

จะขอสมัครเป็นแฟนน้องตา.. จะมีเวลาให้พี่บ้างมั้ย?

โถ๋...ทำไมน้อง(ตา) ทำเมิน

อันนี้ผมไม่ทราบนะครับ ต้องรอหนูตาเค้ามาตอบหลายๆ เรื่องที่ถามเลยมั้งครับ..อิอิ:cool:

7. music_lover_man

music_lover_man เป็นที่รู้จักกันดี

อิอิ นานๆได้รุมพี่สาวซักกะที ห๊าาาาาาาาาาาาา ฉ๋มมม

เหอๆ แล้วกวงโอ๊ย มานคืออารายอ่า ยัยเค็ม

ขอบคุณ คุณสันด้วยนะครับที่แวะมาเป็นกำลังใจ
    คุณนู๋ตายังไม่ยอมตอบอ่ะ สงสัยต้องรอไปอีกหลายๆปี
    ช่วงนี้คงไม่ว่าง ไม่มีเวลา เพราะต้องเลี้ยงหลานอะก๊าบบบบ

8. kolopsky

kolopsky เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2007
    ชอบอะ..... . .

9. เกตุวดี

เกตุวดี เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    พอฟังเพลงนี้แล้วนึกถึงอีกเพลงหนึ่ง น้องว่างทุกวัน น้องตาช่วยร้องให้ฟังหน่อยนะ อิอิ....:boo:

10. DARIS

DARIS เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2008

ว้าวววววววววนักร้องลูกทุ่งเสียงสตริง.........
    ร้องในแนวที่ตัวเองถนัดและเสียงเป็นเอกลักษณ์ น่าฟังมากครับ...
    อยากไปเป็นส่วนร่วมด้านหน้าเวที
    งั้นขอส่งตัวนี้ของเจ๊ไรเข้าประกวด อิอิ

11. urai ay

555พี่อยากตอบอีกแระ รอหนูตาช้าไม่ทันใจพี่
    เอร่ออ ครือออว่าภาษาติงเอ๊ยจีนเนี่ยพี่ถนัด
    กวงโอ๊ยยมันเป้นคำกริยาช่องที่3
    ช่องแรกอย่าไปรู้มันเลยไม่เพราะหรอก
    ช่อง2 กวนติง
    ช่อง3คงโดนเข้าไปหลายติงแล้วถึงเป็นกวงโอ๊ยยย เข้าใจยัง
    ถ้ายังเด๋วรอน้องตามาประเคนสัก......2-3โอ๊ยเน๊าะ

ชอบอ่ะ คนนี้เม้นต์สั้นแบบได้ใจ อิอิ....

12. ppojai

ppojai เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2005
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    พาหางเครื่องแมนตัวเล็กมาร่วมเต้น ๆ ๆ ๆ ด้วยค่า น้องแมน... นู่ตาเหรองานยุ่งจะแย่อยู่แล้ว รอต่อปายยยยย นะจ๊ะ

13. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

14. ryuzaki_benz

ryuzaki_benz เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบตัวนี้จังเต้นเก่งเข้าจังหวะเลยนะนิ

เพราะมากๆเลยครับอาจารย์ ร้องได้ทุกแนวเลย มืออาชีพเลย
    ตามมาส่งดอกไม้ให้อาจารย์ ว่างๆสอนผมร้องเพลงมั่งน๊า อิอิ ^^

แหมๆ แอบแซวพี่สาวด้วยนะ นั่นแน่ะ พี่หนูให้เวลาอาจารย์หน่อยนะครับ ^^

15. KHONGRIT

KHONGRIT เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเวลามาฟังเพลงแป๊บนะ...ไม่ค่อยว่างเลย ร้องได้แบบธรรมชาติเนียนๆ สนุกสนานปานว่าจะมีงานข้างบ้านยังไงยังงั้นแหละ....

16. nong_mook

nong_mook เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2009
    มาแร้วววววคร้า ว่างแร้ววววว มาฟังเพลงอาจารย์ P'man แร้วคร้า อิอิ

เต้นด้วย ๆ คลายเครียด อิอิ^-^

อาจารย์P'man ต้องเต้นท่านี้ แร้วถาม P'นู๋ตา น๊าคร้า

17. music_lover_man

555555555555555
    อย่างฮาเลยอ่ะ หุหุ ยัยเค็มกัดเรานี่หน่า เหอๆ นี่ถ้าไม่ได้
    ผู้เชี่ยวชาญภาษาตีง เอ๊ย จีนมาเฉลย เราต้องงงปายอีกนานเยย ห๊าาาาาา

18. music_lover_man

ขอบคุณก๊าบ

เค็ม..............รับออเดอร์ด้วย หุุหุ

โว้ววว นี่พี่ไรเองหรอเนี่ย ห๊าาาาาาาาาาาาาา ขอบคุณพี่ดาริสด้วยก๊าบ

19. music_lover_man

ขอบคุณพี่พอใจด้วยจ้า นู๋ตาอะงานยุ่งตลอด รอกันต่อปายยยย ยาวปายยย อิอิ

ขอบคุณดอกไม้สวยๆจากคุณติงติงด้วยครับผม

ขอให้คำขอน้องเบ๊นซ์ตรงสีชมพูเป็นฟามจริงด้วยเถิ้ดดดดด สาธุ อิอิ

20. music_lover_man

ขอบคุณครับพี่คง

เหอๆ ท่านี้รู้สึกจะแอ๊บไปหน่อยอะป่าวค่ะคุงน้องมุข มิกล้าๆ กร๊ากกกก อายอ่ะ