→UFO← มีจริงหรือเปล่า

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย kendevil, 15 ธันวาคม 2007.

1. kendevil

kendevil เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2007
    โปรดใช้ วิจารณญาณ ในการอ่านด้วย

ใครเป็นผู้รู้หรือเจอแบบผมบ้างเข้ามาให้ความคิดเห็นหน่อยครับ ผมอยากทราบจริงๆว่ามันคืออะไร

เมื่อเวลาประมานตี2กว่าๆของวันที่ 15-12-2550
    ผมกับเพื่อน4คนได้ปูเสื่อ หวังจะนอนดูดาวตกกัน
    ทันใดนั้น มีวัตถุประหลาดลักษณะคล้ายๆกับ แคบซูล แต่ขนาดใหญ่พอสมควร ระดับของมัน มองราวๆกับระดับของเครื่องบินที่บินบนท้องฟ้า
    ตอนแรกผมกับเพื่อนนึกว่าเป็นถุงหรือเศษกระดาษธรรมดา หรือคิดว่าเป็นนกที่บินผ่านไป แต่มองดูชัดๆ มันไม่มีปีก !!และการเคลื่อนที่แบบอิสระของมันกลับทำให้พวกผมประหลาดใจ มันเคลื่อนที่เร็วพอสมควรถ้าเทียบกับเครื่องบินที่เห็นบนท้องฟ้า และมันเรื่มชลอลงและหยุดอยู่กับที่ซักชั่วครู่ สักพักมันเหมือนกับว่าหมุนตัวเองเพื่อเปลี่ยนทิศทางการบินของมัน คุณลองนึกลักษณะของแคบซูลของยาและหมุนมัน เวลาที่เรามองมันด้านข้างจะเป็นลักษณะแบบยาวๆ หัวกลับหางมันจะเป็น มนๆ และถ้าเรามองมันลงมาตรงๆจะเป็นลักษณะของวงกลม
    และเมื่อมันเปลี่ยนทิศทางเสร็จ มันกลับพุ่งกลับไปทางที่มันมาอยากรวดเร็ว

สิ่งที่ผมบอกไปข้างต้นผมไม่ได้หวังว่าให้คุณเชื่อผมทั้งหมด มันก็เป็นไปได้ยากที่จะเชื่อสื่อที่ไม่มีรูปภาพมายืนยัน เพราะผมถ่ายไว้ไม่ทันจริงๆ แต่สื่งที่ผมอยากจะบอกคือ ผมเห็นจริงๆ หากคุณเป็นผมแล้วเจอสิ่งนี้เหมือนผม คุณก็อยากจะให้คนอื่นรู้บ้างเช่นกัน

2. FenderMan

FenderMan เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อเวลาประมานตี2กว่าๆของวันที่ 15-12-2550

15ก็คือ วันนี้ไม่ใช่หรอครับ วันนี้ยังไม่ถึงตี2เลย

แต่ถ้าเมื่อวาน มีฝนดาวตกครับสีฟ้าๆคล้ายแค๊บซูน บางดวงก็พุ่งเร็วบางอันก็พุ่งช้า และก็มีผีพุ่งใต้ด้้วย คุณอาจจะ เห็นดาวตกแล้วบังเอิญไปเจอผีพุ่งได้เลย เพราะบางครั้งก็ ถี่จน1-4ดวงต่อนาที (3-4ดวงจริงๆแล้วเป็นการบังเอิญจริงๆเพราะยาก)

และทีุ่คุณเห็นค้างอาจเป็นเพราะว่า รังสีที่ออกมาจากฝนดาวตกแสงที่ออกมาเป็นแสงรังสีอาจทำให้ภาพติดตาเหมือนภาพจริงได้ เช่นเมื่อคุณมองดวงอาทิตย์ แต่ถ้ามองดวงอาทิตย์มันจะมีจุด ไม่ม่วงก็ ฟ้าบ้าง คุณก็จะรู้ว่า อ้อนี่คือจุดที่เรามองจากดวงอาทิตย์ทำให้มีจุดนี้ แต่ถ้าใครไม่รู้สมองคุณก็จะแปลไปในทางที่ผิด

3. kendevil

แต่มันU-turnกลับไปได้นี่สิครับ

4. kendevil

ตี2ของวันที่15ก็คือ 02.00น.ไงครับ เพราะว่าเลยเที่ยงคืนของวันที่14ไปแล้ว ถ้าตี2ที่จะถึงนี้มันเป็นตี2ของวันที่16ครับผม

5. FenderMan

okครับ -*-ผมจำผิดเอง ที่ยูเทินได้ก็เพราะว่ามันคือ รังสีที่ติดตาคุณไงครับ -*- ก็เหมือนคนมองดวงอาทิตย์ไง

6. kendevil

แต่4คนมองไปทางเดียวกันเลยนะครับ เป็นไปได้มากแค่ไหนหรอครับผม อยากทราบจริงๆ

7. aonlin

aonlin เป็นที่รู้จักกันดี

8. O๐.AnGle.๐O

O๐.AnGle.๐O เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    ฝนดาวตกมั้งครับ

แต่ UFO มีจริงครับ

9. FenderMan

Ok

UFO
    ก็
    UFO

-*-

10. FenderMan

เอ๊ะเห็นมีคนบอกว่าแท้จริงมันคือ บอลลูนตรวจอากาศนะ

11. ปีศาจร้าย

ปีศาจร้าย เป็นที่รู้จักกันดี

งั้นสรุปว่ามนุษย์ต่างดาวกำลังขับยูเอฟโอหาที่หลบฝน ดาวตกก็แล้วกัน

12. karain

karain เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2006
    ผมคิดว่าที่คุณเจอน่ะของจริงแล้วล่ะ ผมคิดนะ

13. kendevil

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นนะครับ ใครเจอแบบผมมาเล่าให้กันฟังมั่งก็ได้นะครับ

14. dogsman

dogsman เป็นที่รู้จักกันดี

UFO มีจริงแน่นอนครับ มาจากดวงดาวต่างๆในจักรวาล หลายเผ่าพันธุ์
    มีผู้พบเห็น จานบิน จากทั่วทุกมุมโลก รวมถึงประเทศไทยเราด้วยครับ
    บางท่านสามารถติดต่อสื่อสารกับ มนตด ได้ด้วยการใช้พลังจิต เช่น
    ศจ.ดร.เทพนม เมืองแมน และกลุ่มเขากะลา จ.นครสวรรค์