★★ มาแรง! แบ่งปันวัตถุมงคลสมเด็จเงินล้านรุ่นแรก หลวงปู่อุ้ย วัดคลองคล้า จ.เพชรบูรณ์ ★★

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนูบิน, 17 พฤศจิกายน 2016.

1. dumairport

dumairport เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2012
    จอง 1 องค์

2. หนูบิน

หนูบิน เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจองค่ะ

3. หนูบิน

รายการที่ 13. ปิดตายอดน้ำเต้า สงน้ำหลวงปู่อุ้ยปี59 บูชาองค์ละ 800 บาท มียอด 4 องค์ เนื้อชนวนพระกริ่งเพชรกลับหลวงปู่พวง สร้าง299องค์ ปิดให้พี่ pcharn ทั้ง4องค์

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 พฤศจิกายน 2016
  4. หนูบิน

เก็บไว้บ้างนะค่ะ กริ่งรุ่นแรก

พระกริ่งสายรกพระพุทธเจ้า หลวงปู่อุ้ย วัดคลองคล้า เมืองเพชรบูรณ์ เนื้อนวะโลหะ 9 นวะ 9 เหล็กไหล
    พระกริ่งสายรกพระพุทธเจ้า ผู้ใดได้บูชาจะเกิดความเป็นใหญ่ มีเดช มีอำนาจมากกว่าคนทั้งหลาย นำชัยชนะ ความเจริญรุ่งเรือง นำมาซึ่ง ความสำเร็จแห่งชีวิต

หลวงปู่อุ้ย ท่านเมตตาจัดสร้าง เป็น พระกริ่งรุ่นแรก เพื่อน้อมบูชาองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า

หลวงปู่อุ้ย ท่านว่า พระกริ่งสายรก นี้หนา องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ทรงเป็นประธาน พระอริยสงฆ์สาวกท่านมากันหมด ครูบาอาจารย์ เทวดานางฟ้า พระอินทร์ พระพรหม ยาวเหยียดจรดของเขตจักรวาล ท้าวมหาราชทั้ง ๔ ท่านมาคุมพื้นที่ให้หมด เพื่อป้องกันพวกอวิชา และพวกสัมภเวสี มาทำลายพิธีศักดิ์สิทธิ์ ที่จะมีการจัดสร้าง พระกริ่งสายรก นั้น ไม่ค่อยมีผู้ใดจะสร้างกันได้ง่ายๆ

สมัยโบราณ กษัตริย์ คหบดี ขุนน้ำขุนนาง จะต้องบูชาพระกริ่งสายรกพระพุทธเจ้า ติดไว้กับตัว เพราะอำนาจของ “พระกริ่งต้นกำเหนิดของพระศาสนา” จะทำให้ เกิด 1 ) มหาอำนาจผู้คนเกรงกลัว มาพร้อมกับเมตตามหานิยม เจ้านายรักเอ็นดู 2 ) มีอยู่ มีกิน มีโชค มีเงิน มีทอง มีเงินใช้ไม่ขาดมือ 3) ป้องกันภยันตรายทั้งปวงได้วิเศษนัก 4) กันคุณไสยมนต์ดำ 5) ป้องกันโจรภัย เดินทางใกล้ไกล กันภูตผีและผู้คิดร้าย 6) เป็นที่รักของมนุษย์และเทวดา พระกริ่งสายรกพระพุทธเจ้า ในอดีตจัดสร้างให้กับชนชั้นสูงในอดีตกาล ถือว่าเป็น...สุดยอดวิชาชั้นสูง แต่ก็มีการถ่ายทอดกันมาในทางพระเกจิคณาจารย์ไว้เป็นลำดับ

พระกริ่งสายรกพระพุทธเจ้า สร้างเนื้อนวะโลหะเทดินไทย สร้าง 399 องค์ เนื้อนวะเต็มสูตรอุดกริ่ง สร้าง 699 องค์ จัดสร้างไม่มาก

ชนวนมวลสารที่หล่อเนื้อนวะโลหะ 9 เหล็กไหล 9 นวะโลหะ ได้แก่

ชนวน 9 เหล็กไหล
    1. เหล็กไหลเพลิง หลวงปู่อุ้ยได้รับจากพระธุดงค์ เจ้าแห่งการสร้างภาพมายา เพื่อป้องกันตัวเองและเจ้าของไม่ให้ได้รับอันตราย
    2. เหล็กไหลเงินยวง เจ้าแห่งการปกป้องคุ้มโรคา ใช้ทำน้ำมนต์รักษาโรค ป้องกันคุณผี คุณคน
    2. เหล็กไหล 7 สี อิทธิฤทธิ์ด้าน คงกระพันชาตรี กันภูตผีปีศาจได้ดีที่สุด และสร้างภาพลวงตาทำให้คู่อริมองเราเป็นคนอื่น
    3. เหล็กไหลตาน้ำ เจ้านาคา ดับพิษไฟร้อน นำความร่มเย็นเป็นสุขให้แก่ผู้ที่พกพา
    4. เหล็กไหลโกฏิปี เหล็กไหลที่หาได้ยากที่สุด และมีอิทฤิทธิ์มากที่สุด ล่องหน หายตัวได้ และยังสามารถทะลุผ่านวัตถุได้ ดับพิษไฟ และความร้อนทุกชนิด เหมาะสำหรับใช้ในการฝึกอภิญญาและเพิ่มพลังของสมาธิ
    5. เหล็กไหลเจ้าป่า เจ้าแห่งคงกระพันชาตรี บางแห่งเรียกว่า "พญาสมิงเหล็ก"
    6. เหล็กไหลงอก เจ้าแห่งการเกิดใหม่ ช่วยบรรเทาภัยพิบัติต่างๆที่จะเกิดขึ้นกับโลกได้
    7. เหล็กไหลทรหด เจ้าของฉายา มหาอุต จะเด่นในเรื่องมหาอุด
    8. เหล็กไหลย้อย จอมพลัง ป้องกันภูตผีปีศาจ
    9. เหล็กไหลพญานาค หรือเหล็กไหลดำ เด่นด้านเงินทอง พกติดตัวเงินทองไม่ขาดสาย

ชนวน 9 นวะโลหะ
    1. ชิน
    2. จ้าวน้ำเงิน
    3. เหล็กละลายตัว
    4. บริสุทธิ์
    5. ปรอท
    6. สังกะสี
    7. ทองแดง
    8. เงิน
    9. ทองคำ

การจัดสร้างพระกริ่งรุ่นแรก สร้างตามตำรา เน้นหนักที่ชนวนมวลสาร ให้ออกมาให้ดีที่สุด ให้สมกับเนื้อนวะเต็มสูตรและนวะเทดินไทย

หลวงปู่อุ้ย ท่านกำชับลูกศิษย์ไว้หลายคนว่า พระกริ่งสายรก ในชีวิตนี้ ทำได้เพียงครั้งเดียวเท่านั้น ต่อไปภายภาคหน้าพลิกแผ่นดินก็หาไม่เจอ

หากผู้ได้มีโอกาศได้พบเจอพระกริ่งสายรกหลวงปู่อุ้ยแล้วล่ะ ก็ อย่าโอกาศหลุดลอยไป นั้นก็เพราะว่า ท่านจะไม่มีโอกาศได้พบเห็นอีกเลย ในภายภาคหน้า พลิกแผ่นดินก็จะหาไม่เจอแน่ๆ

ขนาดไฟล์:
      162 KB
      เปิดดู:
      626
      ขนาดไฟล์:
      77.8 KB
      เปิดดู:
      44
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 พฤศจิกายน 2016
  5. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 4. พระสมเด็จเงินล้าน เนื้อผงยันต์สิบลอดกระดาน บูชาองค์ละ 200 บาท ยอดร่วมบุญมา100ซอง พิเศษแถมกระดาษยันต์
    ขอจองสององค์ครับ./

6. หนูบิน

รับทราบการจองค่ะ ขอบคุณค่ะ

7. หนูบิน

รายการที่ 14. พระกริ่งสายรกเนื้อเงิน สร้าง 199 องค์ หมายเลข 119 บูชา 6,000 พร้อมส่ง EMS
    ปิดจร้า มีผู้ใจดีนิมนต์แล้วค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 พฤศจิกายน 2016
  8. pcharn

pcharn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองรายการที่ 13 ปิดตายอดน้ำเต้า 4 องค์ครับ

9. หนูบิน

รับทราบการจองค่ะขอบคุณค่ะ

10. หนูบิน

ส่งแล้วค่ะ EQ890881991TH ขอบคุณค่ะ

11. sit klongsan

sit klongsan เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2015
    ขอจอง1. ตะกรุดพรมค้ำแผ่นดิน บูชาดอกละ 700 บาท มียอดมาแบ่ง 1 ดอก 2.สมเด็จเงินล้านเนื้อนวะเทดินไทย แจกกรรมการ บูชาองค์ละ 2500 บาท ยอด1 องค์ 3.สมเด็จเงินล้านเนื้อชนวนพระกริ่งสายรก 1 องค์ (ถ้ายังจองได้กุรณาแจ้งยอดเงินด้วยครับ ที่086-327-4330)

12. หนูบิน

รับทราบค่ะ 700+2500+1500=4700 ค่ะ 3รายการจร้า

13. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินบูชาแล้วครับวันนี้ (๒๓ พ.ย.๕๙) เวลา ๑๕.๑๑ น. ยอด ๔๕๐ บาท จากเคทีบีออนไลน์ครับ
    นายสัญชาติ เชียงการ
    ศาลจังหวัดเชียงราย
    อ.เมือง จ.เชียงราย
    ๕๗๐๐๐
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ สาธุ./:cool:

14. หนูบิน

ส่งแล้วค่ะ EQ890883065TH ขอบคุณค่ะ

15. หนูบิน

กริ่งรุ่นแรกต้องมีไว้

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 ธันวาคม 2016
  16. พ่อน้องหนุน

ได้รับแล้วครับ มาถึงไวมากครับ แพ็คมาให้อย่างดีสุดยอดเลยครับ ขอบคุณมากครับคุณพี่ขวัญใจ./:cool:

17. หนูบิน

รับทราบค่ะ ขอบคุณค่ะ

18. misterguy

misterguy เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2013
    จองทั้ง 5 องค์ครับ

19. หนูบิน

รับทราบการจอง สมเด็จแจกทานค่ะขอบคุณค่ะ

20. misterguy

misterguy เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2013
    โอนแล้วครับ