เรื่องเด่น ☆☣~ พลังจิตสัมผัส ~☣☆

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย interpoo, 25 กรกฎาคม 2011.

1. interpoo

interpoo เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 พฤษภาคม 2012
  2. interpoo

ทุกวันจันทร์ เพ่งจิตให้ฟรี!!!!! 3 ทุ่มครึ่งขึ้นไปถึง 5 ทุ่มครึ่ง (บางวันก็เหนื่อยก่อน ก็ จะได้ 5 ทุ่ม)

การจองเพ่งจิต.... จันทร์ถึงศุกร์ เวลา 6.20 น. 1 ทุ่ม 2 ทุ่ม 3 ทุ่ม 4 ทุ่ม... ใช้เวลาประมาณ 1 ชม. แล้วแต่คำถาม... แม่นจริง ... มีคนการันตีเยอะ
    สามารถโทรมาจองได้ที่

ดีแทค 080-5046954
    วัน-ทู-คอล 088-4389044
    ทูมูฟ 095-4623183

หรือ interpoo@gmail.com ส่วนการจองล่วงหน้า ปูจะขอค่าดูไว้ไปทำบุญกะซื้อของที่พังจากการเพ่งจิต.... จำนวน 290 บาท... จะโอนก่อน หรือ โอนทีหลังก็ได้ค่ะ...

นิชานาถ มัธยมสุข
    ธ.กรุงเทพ สาขาถนนนเรศวร 549-0-54560-4

ทุกวันจันทร์ 3 ทุ่มครึ่งขึ้นไปถึง 5 ทุ่มครึ่ง... เพ่งจิตให้ฟรีจ้า...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤศจิกายน 2013
  3. asimo_oak

asimo_oak Active Member

รอฟังต่อคับ สนุกดีคับเพลินดี

4. jets-one

jets-one เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ ขอสิ่งดีๆบังเกิดอย่าได้ฝันเห็นเรื่องร้ายๆเลย

5. uthaimai

uthaimai เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอบคุณครับที่เล่าให้ฟัง เล่าเรื่องเห็นผีให้ฟังอีกครับผม รอฟังนะครับ...สาธุ

6. กิ่งขวัญ

กิ่งขวัญ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมธนาบุญค่ะ ยุโรปแถวไหนค่ะ อย่างทราบจัง

7. Red people

Red people เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2011
    คุณมีพรสวรรค์รู้ล่วงหน้า แนะนำให้คุณมีสติครับ อย่าประมาท แบบคุณฝันเรื่องรถตู้นะครับ แนะนำได้แบบว่าให้คุณมีสติอย่าประมาทนะครับ

.

8. dogie

dogie สมาชิก

17 กุมภาพันธ์ 2006
    แต่ตอนนี้ดิฉันฝันเห็นยุโรปกำลังจะเกิดเรื่องใหญ่ ดิฉันคาดว่าอาจเป็นเดือนสิงหานี้ แต่เวลาไม่แน่นอนนะคะ คนจะตายเกินร้อยคน มีคนวิ่งหนีกัน ไม่รู้วิ่งทำไม ที่ดิฉันคิดว่าเป็นยุโรป เพราะตึกราม บ้านช่องเป็นแนวยุโรปค่ะ (เคยไปมาแล้ว) รอดูกันนะคะ ว่าจะตรงไหม แต่ดิฉันไม่อยากให้เกิดขึ้นเลย

เราว่า คุณคงเห็นอนาคตแน่นอนเลย เราคิดว่าเหตุการณ์นี้จะเป็นประเทศนอร์เวย์หรือเปล่าที่ตายไป 91 ศพนะ
    ยินดีกับคุณที่มีประสบการณ์ดีๆ คุณคงต้องเกิดมาเพื่อสร้างบารมีละมั้ง สักวันคงค้นหาตนเองพบครับ

9. Lastquarter

Lastquarter เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2010
    ช่วงเกิดอุบัติเหตุอายุเท่าไหร่เหรอครับ

10. AFIKLIFI๋

AFIKLIFI๋ Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2011
    คุณคงได้ช่วยเหลือคนอีกเยอะ หากเกิดภัยขึ้นบนโลก

11. Tonnana

Tonnana เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2009
    อยากคุยกับ คุณ เจ้าของกระทู้จังเลยครับ ขอ MSN ได้ไหมครับ

12. lagunaram

lagunaram เป็นที่รู้จักกันดี

อยากเล่าด้วยคนจ้า

เมื่อก่อนตอนสมัยเรียน ก็ฝันแบบครึ่งหลับครึ่งตื่นว่ามีคนมาลาบอกว่า "กูไปแล้วนะ" ฝันครั้งใดหลังจากนั้นไม่รุ่นพี่ก็เพื่อนก็เสียชีวิตจากอุบัติเหตุทั้งสิ้น และก็ฝันว่ามีเพื่อนมอไซค์คว่ำแต่ไม่เป็นไรมากเลยไปเตือนเพื่อนก็กลัวก็ขี่รถระวังขึ้น อีกไม่กี่วันพี่คนสนิทของเพื่อนรถคว่ำแทนอาการเป็นเหมือนฝันเปะ

ระยะต่อมาเรียนจบเริ่มทำงานก็จะเป็นฝันแบบตัวเลข คือถูกเลขทุกงวด บางทีถูกบนและล่าง แต่ซื้อเล่นๆ ถูกเป็นปีๆ พอย้ายที่อยู่การรับรู้นี้หมดไป (ย้ายเพราะมีวิญญาณนอกอพ้าตเม้นต์มากวน เช่น มานั่งข้างที่นอน หมาหอนที่ระเบียง ถูกกระทะทุ่มเฉียดหน้า หิ้งพระตกพระหักกระจาย) เลยตัดสินใจย้าย

ย้ายมาที่ใหม่วันที่ 3 ถูกผีอำพอสวดมนต์สู้ก็โดนโวยวายว่ามึงสู้กูเหรอ สู้จนเหนื่อยเลยไม่สนใจหลับเลย แล้วก็ไม่สบายไป 3 วัน พอได้งานที่ใหม่ก็สัมผัสกลิ่นเจอแบบโดนที่ออฟฟิศ และหลังจากนั้นมาทุกรูปแบบ ยกเว้นเห็นกันจะๆ เพราะเอ่ยปากว่าอย่ามาแบบเห็นชัดๆ เพราะจะโกรธ ขู่ผีด้วยว่าถ้าตกใจเผลอแช่งไม่รับผิดชอบนะ (จริงๆ กลัวผีมากๆ)

ไม่ได้ฝึกสมาธิมากมายอะไรเลย ช่วงนี้งานเยอะเลยไม่ได้ทำ แต่ความถี่เริ่มชัดขึ้นคือได้กลิ่น ได้ยิน ได้เห็น รับรู้จากความรู้สึก กลางวันยังเห็นเลย เพื่อนเสียชีวิตไม่มีใครรู้เลยคือศพติดอยู่ในบ้านพอเช็คระยะเวลาเจอศพกับวันแรกที่ได้กลิ่นเป็นวันแรกที่เขาตาย (บ่นในใจว่าน้องซื้อน้ำอบมาป่าว สลับกับกลิ่นเหม็นนิดๆ ตั้งใจสูดก็หาย) ตอนนั้นไม่บอกใครพอรู้ข่าวก็เข้าใจ / นั่งหน้าบ้านคนข้างบ้านขับรถผ่านมีคนนั่งมาด้วยแต่จริงๆ ไม่มีคน / เดินข้างถนนมีมาตบหัวเล่นด้วย / ขายของก็เห็นมายืน บางที่ก็เห็นเดินๆ อยู่พอเพ่งก็หาย / มองตรงข้ามบ้านก็เห็นมานั่งพอตั้งใจมองภาพมันโฟกัสไม่ได้จะให้ชัดไม่ยอมชัดเลยปล่อยเลยไม่สน / ป้าคนรู้จักขับมอไซค์มาจอดที่ร้านค้านึกว่าคนอื่นเพราะเห็นเด็กปีนลงจากรถทักแกแกบอกว่ามาคนเดียว ล่าสุดถามแล้วสรุปว่ามีเด็กที่แกรู้จักเพิ่งตาย ผิวพรรณเด็กลักษณะตามที่เราเห็น / ในบ้านพักก็เคยเห็น / มาคุยในฝันก็เคย / มาร้องไห้หน้าบ้านก็ได้ยิน / หูบางทีดีมากได้ยินระยะไกลจนเพื่อนบอกว่าอย่าได้ยินบ่อยนักเพราะใครด่ารู้หมดเลยนะ ฯลฯ

มีทั้งร่างทรง หมอดู ผู้รักษาศีลเจอเราแล้วอยู่ๆ ก็บอกให้เรานั่งสมาธิได้แล้ว เริ่มทำเยอะๆ ได้แล้ว แล้วย้อนถามว่าทำไมไม่ทำ เราบอกว่างานยุ่ง แต่ที่สำคัญกลัวผี กลัวจริงๆ แต่แปลกพอเจออย่างที่เล่ามามันก็เฉยๆ ยิ้มๆ อ่ะ แถมบางทีก็ดีที่บางทีช่วยเขาได้ ตอนนี้ขอพรพระให้เราใจเข้มแข็งจะได้มีกำลังช่วยผู้อื่นได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กรกฎาคม 2011
  13. Zintellar

Zintellar เป็นที่รู้จักกันดี

เหอๆๆ สาธุครับแล้วคุณปูนั่งมากี่ปีถึงหายล่ะครับ แล้วนั่งยังไง ยุบหนอพองหนอ พุทโธ สัมมาอะระหัง หรืออื่นๆๆ น่าจะนั่งสมาธิรักษาทุกโรคนะ แต่มันอยู่กับบุญเก่าของเราด้วยมัยอ่ะ ก็เลยต้องทำบุญใหม่ให้เยอะๆเพราะชีวิตมันแสนสั้น อาจจะไม่รู้ตัวก็ได้เวลาตาย

14. ล้มเหลว

ล้มเหลว วีชิคเชียงใหม่ รถเช่าราคาถูก

12 มิถุนายน 2011
    ผมขอ 3ตัวท้ายงวดหน้า เต็มๆสักชุดนึงได้ไหมครับ ..............[จริงจังนะ]

15. อนิจฺจํ

อนิจฺจํ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2010
    อิอิ ด้วยคนรับ:cool::cool:

16. jets-one

ดันๆติดตาม นั่งทำงานคอยเรื่องเล่าน่าติดตาม

17. Zintellar

ครับขอบคุณครับ แล้วการกำหนดจิตในการนั่งคือคิดอย่างเดียวหรอครับว่ามะเร็งคือมาร แล้วสิ่งที่เราเอาไว้ยึดเวลานั่ง เอ่อการบริกรรมอย่างที่ผมบอกน่ะครับ คุณปูใช้ยังไงหรอครับ

18. Zintellar

เวลานอนตอนกลางคืนผมมักจะตัวแข็งแบบนี้เขาเรียกว่าโดนอำรึเปล่าครับ บางครั้งรู้สึกขยับไม่ได้ พูดก็ไม่ออก บางครั้งพูดออกหรือคิดไปเองก็ไม่ทราบแน่ หรือเกี่ยวกับการนอนดึกเลยทำให้ร่างกายอ่อนล้าและหยุดการเคลื่อนที่โดยอัตโนมัติ ตอนอยู่หอเก่า ผมโดนวันเว้นวัน พอมาอยู่หอใหม่เพิ่งโดนวันนี้ตอนประมาณตีสองตอนกลางคืนได้ ไม่ทราบเกิดจากการคิดไปเองหรืออย่างไร บางครั้งผมโดนคืนนึงเกือบ สิบครั้ง เมื่อคืนโดนสามครั้ง แต่พอไปนอนที่บ้านไม่เห็น เป็นอะไรเลย แล้วผมคิดไปเองหรืออะไรกันแน่ แล้วถ้าไม่ได้คิดไปเองจะแก้ยังไงอ่ะครับ ปกติผมเป็นคนชอบสวดมนต์ทุกวัน

19. interpoo

เรื่องที่ฝันว่า ทางยุโรปจะเกิดเรื่องขึ้น...ดิฉันไม่ทราบค่ะ ว่าประเทศอะไร แต่ตึกมันเหมือนทางยุโรปก็เลยว่า เป็นยุโรปน่ะ คือ ตึกเป็นแนวอิฐก่อขึ้น ไม่ฉาบให้เรียบ ก็น่าจะเป็นยุโรปประมาณ อังกฤษ เยอรมัน อะไรประมาณนี้ค่ะ

20. jets-one

แล้วมีฝันถึงเรื่อง วันที่ 1นี้ไหมครับ (deejai)