เรื่องเด่น ✌"รอทำอย่างนั้นกับเธอ" by new_mansum

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย new_mansum, 1 พฤศจิกายน 2010.

1. new_mansum

new_mansum เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ได้ร้องเพลงลูกทุ่งมานานเลยครับ
    คราวนี้เลยแวะมาฝากสักเพลงนึง
    เห็นพี่ไรบอกว่าอยากให้ร้องเพลงลูกทุ่งสักเพลง
    เพลงนี้ผมร้องไว้ก่อนไปทำฝันครับเลยเอามาลงก่อน
    แผลหายคงได้ร้องใหม่ครับ ^^

เพลง : รอทำอย่างนั้นกับเธอ
    ศิลปิน : เอิร์น เดอะ สตาร์

เนื้อเพลง :

เช้าตื่นมามีกัน สายแรกของวัน โทรส่งแรงใจ
    อยู่ด้วยยามไม่สบาย เกี่ยวก้อยกันได้ ต่อสายตาคน
    เลิกงานดึกรอเคียงกาย คอยกางร่มให้เมื่อเดินฝ่าฝน
    ไปเที่ยวสักปีละหน ทานข้าวสองคนบ้าง...บางเวลา

คอยส่งใจห่วงหา อยู่ในสายตาของความห่วงใย
    จำวันสำคัญกันได้ และคอนใส่ใจอย่างเห็นคุณค่า
    อยู่ไหนบอกกันให้รู้ เคียงข้างเดินสู้เมื่อเจอปัญหา
    ได้เป็นคนพูดคำว่า หลับฝันดีนะ ก่อนนอนทุกวัน

อยากทำอย่างนั้นกับเธอ วาดไว้เสมอ ถ้าบุญเราไต่ถึงกัน
    รอทำอย่างนั้นกับเธอ หวังไว้เสมอ ถ้าเราได้เกี่ยวก้อยกัน
    จริงๆนะกล้ารับปาก ถ้าหากสอบเป็นแฟนผ่าน
    ทุกอย่างที่กล่าวมานั้น จะรอไว้ทำกับเธอ

จา ดี๊ ดัด จัด จัด จัด จา ดา ดา ดา ด๊า ..... จา ดี๊ ดัด จัด จัด จัด จา ดา ดา ด๊า ดา

ไม่รู้จะมีสิทธิ์ไหม เพราะแคคิดไปก็ไกลเกินฝัน
    สายตาพอได้พบกัน แต่สายใจนั้นหากันไม่เจอ
    เพราะคนอื่นคอยยืนบัง สองเราจึงยังห่างกันเสมอ
    แต่ยังฝันไว้เผื่อเจอ ได้สิทธิ์เรียกเธอ ที่รัก สักวัน...

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1208222/[/MUSIC]

ปล. แอบชอบพี่เอิร์นอยู่ลึกๆเลยร้องเพลงนี้อะครับ อิอิ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2013
  2. ppojai

ppojai เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2005
    cut cut cut
    พี่ใจตัดริบบิ้นให้น้องนิวแมนนะคะ...
    เพราะจัง..ฟังแล้วเคลิ้มฝัน..
    น้องนิวแมนร้องเพลงน้องเอิร์นหญิง..
    พี่ใจร้องเพลงคาราบาวชาย...
    เราน่าจะเปลี่ยนเพลงกันนะคะ

3. new_mansum

ขอบคุณครับพี่ใจ
    ผมก็ว่างั้นเลยพี่
    แต่ผมชอบร้องของผู้หญิงมากกว่าครับ
    เพราะร้องง่ายกว่า ^^
    แต่เดี๋ยวถ้ามีโอกาศจะลองหาเพลงผู้ชายมาร้องบ้างดีกว่าครับ

4. pimapinya

pimapinya เป็นที่รู้จักกันดี

หมดสิทธิ์แล้วย่ะ ฝันไปเหอะ...ชิ

5. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    เพราะจังครับน้องแมน ฟังสบายๆน่ารักๆ

6. new_mansum

-_-"
    ซะงั้นอะพี่ pimapinya

7. new_mansum

ขอบคุณนะครับ พี่ jainwit ^^

8. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบท่อนนี้อะครับแมน

จา ดี๊ ดัด จัด จัด จัด จา ดา ดา ดา ด๊า ..... จา ดี๊ ดัด จัด จัด จัด จา ดา ดา ด๊า ดา

จังหวะเพลงสนุกดี + เสียงเหงาๆ ของแมน เพราะเข้ากับอารมณ์เพลงเลยครับ
    แต่พี่ก็ยังแอบได้ยินท่อนเพี้ยนนะครับ ^^/

กับท่อนที่ต้องลากเสียงยาวๆ คำๆเดียว และต้องเปลี่ยนคีย์ไปด้วย หรือท่อนโชว์ลูกคอ
    แนะนำแมนคงต้องฝึกบ่อยๆ อะครับ คำนี้ในท่อนอื่นๆ แมนก็ร้องไม่เพี้ยนนะ
    ถ้าอย่างนั้นคงเป็นที่เป็นที่ การร้องรอบเดียวและไม่ได้กลับมาร้องแก้หรือเปล่าครับ?
    แต่ยังไงก็เพราะอยู่ดีครับ เป็นกำลังใจให้น้องแมนเสมอนะครับ ^^

9. new_mansum

ขอบคุณครับพี่สัน
    ถูกต้องเลยครับ ร้องรอบเดียวเลยครับ -_-"
    แถวบ้านมีการสร้างเขื่ยนอะครับ
    เสียงดังหาเวลาร้องยากส์มากเลยพี่ ^^

10. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    ตกลงกล่าวอะไรบ้างอ่ะ (ฟังแต่เสียง) จบแล้ว ..
    ฟังแล้วผ่อนคลายดีค่ะ ขนาดฟังจากโน้ตบุ๊คยังเพราะเลย

11. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    [​IMG] เย้ๆๆ เช้าตื่นมาได้ฟังแมนร้องเพลงลูกทุ่งเลย
    เปลี่ยนบรรยากาศมั่งเน๊าะ พี่ว่าแมนพัฒนาขึ้นเยอะเลยนะ
    ร้องเพลงเพราะขึ้นกลับไปฟังเพลงแรกๆที่แมนร้องไว้.....อิอิ
    เทียบกะตอนนี้เหมือนคนละคน ในความเห็นพี่นะ

12. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    อู๊วว์...!!
    แวะมาฟังน้องแมนตั้งแต่ไก่โห่เลยอ่ะ
    ฟังเพลินอ่ะ..ร้องเพลงเก่งขึ้นมากเลยนะเนี๊ยะ

13. new_mansum

ขอบคุณครับพี่ kikinlala ^_^

14. new_mansum

ขอบคุณครับพี่ไร ^_^ ...

15. new_mansum

ขอบคุณคร๊าบพี่หนูตา ^^

16. nong_mook

nong_mook เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2009
    มุขก้ออยากร้องลูกทุ่งเยอะ ๆ เหมือนกันน๊าคร้า แต่เอื้อนมะเปน กัวเพี้ยน

กัวพี่ม้าว่า กัวคุนครูติ

แต่เพลงนี้จารย์'man ร้องได้เพราะจังคร้า มะเพี้ยนเลยยยย

เดวไปหาต้นฉบับฟังมั่ง หัดร้องด้วย อิอิ^-^

รับดอกไม้ด้วยนะคร้า

17. deneta

deneta เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2005
    (deejai)(deejai)(deejai)