:❉:H•B•D:❉: KeLBeRoS ▒░ ►สายลมที่หวังดี◄░▒

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย ษิตา, 10 ธันวาคม 2016.

แท็ก: แก้ไข
  1. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    หน้า 2 เพลงกลุ่ม
    อ้าวไม่ใช่ ! ยังไม่ได้ร้อง
    งั้นฟังกันอีกหน้านะคะ เสียงจริงใจๆแบบเนี๊ยะล่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ธันวาคม 2016
  2. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    กลับมายุ่งๆเหมือนเดิมค่ะพี่มี๊ด
    ดีที่ช่วงประสานเพลงเสียงจากลูกของพ่อ ช่วงนั้น มีตัวช่วย
    หลานหยุดเรียน เลยได้ช่วย 2-3 วันค่ะ
    ตอนแรกจะสะกิดพี่มี๊ดช่วยมิกซ์แล้วล่ะ แต่เกรงใจง่ะ

ขอบคุณพี่มี๊ดนะคะ
    พี่โอ๋ติดซ๊รีส์เหรอคะ ไม่เห็นนนนนเลยยยค่าช่วงนี้

3. ษิตา

1,230
    ขอบคุณจ้าาาา(อันนี้ขอบคุณพี่ใบบุญเข้ามาฟังเพลงนะคะ 555+ ส่วนอวยพรนั่นกอล์ฟแวะเข้ามารับพรด้วย เร็วๆๆๆ)

4. ษิตา

1,230
    ขอหลายๆเพลงเลยเปิ้ล ฮ่าๆ
    พี่ปอเสียงเพราะ พูดชัดเจน ถูกหลักภาษาไทย
    เรื่องเสียงนี่ เสียงพูดพี่อ้อยก็เพราะนะ เหมือนพิธีกรรึดีเจอยู่เหมือนกันนะ
    เสียงอ่านเปิ้ล ตาก็ชอบ หวานใส น่ารัก

สงสัยจะกลัวพิมพ์แล้วข้อความหายเกลี้ยงอ่ะจิคะพี่ปอ
    ถึงพี่ปอมาช้า แต่พี่ปอล่ะจุดชนวนเพลงนี้..
    ตาไม่ค่อยจะร้องเพลงแล้วเดี๋ยวนี้ นอกจากกับเพื่อนๆ ท่อน 2 ท่อนเท่านั้น
    หมดไฟมานานพอสมควร ได้กำลังใจจากพี่ปอเนี๊ยะล่ะ เลยลุยเดี่ยว
    (แต่ก็ยังอ้อนๆพี่ปอให้ช่วยอยู่ดี อิอิอิอิ)

ขอบคุณนะคะพี่ปอ..
    ฝากจุ๊บ ตัวเล็กคนละฟอดด้วยนะคะ จุ๊บบบ จ๊วบๆๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      200 KB
      เปิดดู:
      358
  5. KeLBeRoS

KeLBeRoS Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

28 กรกฎาคม 2006
    ขอบคุณครับพี่ jainwit :cool::cool::cool:

ขอบคุณคร๊าาาบบบบ อยู่ในโอวาทอย่างดีไม่หือไม่อืือครับ อิอิอิ

ขอบคุณครับผมแต่ตอนนี้เริ่มจะป่วยนิดๆและครับ เมาฝุ่นเก็บของเมื่อวาน

ตอนนี้ยังยิ้มไม่หุบเลยครับ ^^

ขอบคุณครับพี่ปอ เสียงเหมือนดีเจเลยครับ จัดรายการเพลงได้เลยนะครับเนี่ย :cool::cool::cool:

6. KeLBeRoS

KeLBeRoS Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ถึงมีเหตุผล ก็สู้ไม่ได้อ่ะ เรื่องนี้ยอม อิอิอิ

7. patz_bkk

patz_bkk เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006

สุขสันต์วันเกิดครับน้องกอล์ฟ
    ว่าจะส่งเค้กผ่านการไปรษณีย์ไทยไปให้ถึงบ้าน
    กลัวว่าพอถึงมือเค้กจะกลายเป็นไรไม่รุ เอริ้กกกกก

ตามประสาพี่แพทนะครับ คนชอบกลอน(ชาติที่แล้วเป็นช่างไม้ กร๊ากกก)

ให้สุขสันต์วันเกิดวันเลิศหรู
    ข่าวว่าทรูแจกโปรโหสร้างสรร (เกี่ยวกันด้วย)
    พลังจิตวันนี้มีครบครัน (ไปพลังจิตซะงั้น)
    สารพันสารธรรมจำขึ้นใจ
    (สัมผัสยอดเยี่ยม แต่เริ่มงง)

ขอเบิร์ธเดย์ น้องกอล์ฟ มอบส่งท้าย (กลับมาอีกรอบหนึ่ง)
    ให้สุขกาย สุขใจให้ ให้สุขสันต์ (เคลิ้ม)
    ให้มีเงิน มีทอง ของทุกวัน (อุ๊ต๊ะ เริ่มดี)
    อีกไม่นาน ก็ปีใหม่ สดใสเอย ....(จ๊ากกกกกกกส)

8. ษิตา

1,230
    มุขกระจาย..
    พี่แพทสายฮาอ่ะ แต่งกลอนทีไร สไตล์นี้ทุกที ฮ่าๆๆ
    แต่ก็ไปได้จนจบอ่ะ สามารถมากๆ

ขอบคุณนะคะพี่แพท
    โมทนาสาธุด้วยนะคะ ที่ไปปฏิบัติธรรมมา _/\_

9. KeLBeRoS

ขอบคุณครับพี่แพท กลอนเพราะมากครับ อิอิ

10. ชมพู่หวาน

ชมพู่หวาน เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    มาช้าหน่อย...แต่ก้อมาจ้ะ....สุขสันต์วันเกิดน้องกอล์ฟ มีความสุขมากๆนะคะ
    (^)(^)(^)(^)(^)(^)(^)​