帝女芳魂 ไต่โหลยฟ้องหวั่นBy kolopsky+urai ay

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย urai ay, 12 ตุลาคม 2015.

1. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    เอร่ออออออ ขอฝากไว้สักเพลง
    [MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3538291/[/MUSIC]

ขอบคุณ kolopsky ถึงจะวางไมค์ไปแล้วก็อุตส่าร้องมาให้
    ขอบคุณ กายแก้วเรคคอร์ด ต้องมิกซ์อยู่หลายรอบแต่กอล์ฟไม่มีบ่น ขอบคุณเน้อกอล์ฟ
    ขอบคุณ หนูตา ที่คอยนั่งถือไม้เรียวขนาบนักร้อง(หญิง)+คนมิกซ์ นักร้องชายรอดไปเพราะร้องมาเป๊ะมาก

[​IMG][​IMG][​IMG]

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    เพิ่งรู้ โกเรียนภาษาจีนด้วยอ่ะ
    มิน่า ร้องซะลื่นปึ๊ดดเลยค่ะ เนียนก่านักร้องหญิงอีก ฮ่าๆ

เพลงเนี๊ยะหาเนื้อเพลงก็ยาก ขอโบกๆ
    ตอนแรกคิดว่ากอล์ฟจะฟังออก กอล์ฟบอก ฟังไม่ออก เพราะเป็นจีนกวางตุ้ง

เพิ่งกลับจากวัดค่ะ วันนี้วันสารทไทย
    แวะมาตัดให้เจ๊กับโกก่อนค่ะ ^_^

.
    .
    .

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 ตุลาคม 2015
  3. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    นักร้องชายเป๊ะ...
    นักร้องหญิงเบรคไม่อยู่บ้าง มีแหกโค้ง แต่ร้องได้น่ารักดีอ่ะ

เอาอีกๆ

4. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012

รับฝากค่ะพี่ไร (เรียกตามน้องตาค่ะ ^^ ) เดี๋ยวมาฟังนะคะ วันนี้งานเข้าเยอะหน่อย ไม่นิดหน่อย ^^

5. KeLBeRoS

KeLBeRoS Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

28 กรกฎาคม 2006
    ฟังแล้วนึกถึงสมัยหนุ่มๆยุค TVB รุ่งเรือง อิอิ เพลงนี้ร้องยากนะครับ แต่ร้องได้ดีเลย ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2015
  6. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    สุดยอดอ่ะ ร้องยากเนอะเนื้อย๊าวยาว อิอิอิ
    เจ่เจ๊ไร เสียงเด็กมากกกเสียงน่ารักขึ้นเยอะเลยพี่^^
    ส่วนคุณโก เสียงหล่อมากกกจ้า เพราะดีจ้า เอาอีกเอาอีก (kiss)

:cool::cool::cool:

7. urai ay

โกน่าจะถนัดจีนกลางมากกว่านะ(เดาอีกแระ)
    แต่ต้องมากวางตุ้งเพราะเจอไฟล์บังคับจากเจ๊
    เพลงนี้เป็นเพลงประกอบละครทีวีอ่ะตา
    เนื้อเพลงเลยไม่มีวางตามท้องตลาดอากู๋ หุหุ
    วันนี้พี่ก็ว่าจะไปวัด แต่แอบเห็นพระที่วัดเล่นเฟซบุค
    ความหวาดระแวงมาละ แก้ไม่หาย
    เลยหันมาตะกาย"ปองใจรัก"อยุ่ อิอิ เสียงแหบแระ

หืออออ เอาอีกเหรอ เหนื่อยอ่ะ
    ไม่ใช่เหนื่อยร้องแต่เหนื่อยต้องทำความเข้าใจกะนักร้องชาย

ตั้งแต่รู้จักโกมา โกพูดเป็นแค่ "ได้ครับเจ๊" "รอนานหน่อยนะเจ๊"
    ถ้าไม่เจอ2คำนี้ พี่ว่าโกน่าจะเป็นใบ้อ่ะตา!!

เริ่มเผานักร้องชายตามระเบียบ55

8. urai ay

เย้ ได้น้องสาวเพิ่มอีก1คน
    ขอบคุณที่แวะมาฟังจ้าน้องอ้อย

9. urai ay

สมัยหนุ่มๆเลยเหรอกอล์ฟ นานไปป่าว....
    แต่ก็จริงๆนะ สมัยนี้TVB ซบเซามากด้วย เพลงนี้ก็นานมากแล้วด้วย
    ไงก็ขอบคุณเน้อกอล์ฟ

10. urai ay

ที่จริงพี่อยากร้องเพลงของเติ้งลี่จวินที่น้องโอ๋เคนร้องนะ
    จีนกลางพี่ไม่ได้เลยละ แต่ลิ้นพันกัน

แอ๊บเสียงเด็กเต็มที่เลยละโอ๋ ไงต้องให้เด็กกว่านักร้องชายเข้าไว้อ่ะ
    หาาา เอาอีกเหรอ แล้วโอ๋ต้องแวะมาฟังนา...(kiss)
    ขอบคุณที่แวะมานะน้องโอ๋คนสวย

11. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    สำเนียงกวางตุ้งเหรอ ไพเราะดีครับพี่ไร
    จริงๆผมก็ชอบทั้งกวางตุ้งและคะน้า อิอิ

เสียงนักร้องชายมาแบบแมนเสียงหล่อมาก
    เสียงนักร้องหญิงโผล่มา ตกใจแทบหงายหลัง
    ไพเราะสุดๆจ้าาาาาาาา.......

12. chakaj

chakaj เป็นที่รู้จักกันดี

fishh_เข้ากับเทศกาลกินเจพอดีเลย....
    好非常好。
    -love mode-​

13. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมชอบฟังเพลงจีนครับ โดยเฉพาะเพลงประกอบละครจีนยุค TVB อย่างที่น้องกอล์ฟบอก
    อาจเป็นเพราะยุคนั้น หลังข่าวภาคค่ำ ก็ละครจีนเลยครับ นั่งเรียงหน้าจอทีวีกันทั้งบ้าน
    ดูละครไป เพลงประกอบละครก็กรอกหูไป โดนอัดสื่อจนชอบหล่ะครับ
    ฟังเพลงนี้แล้วหวนไปหาฟังเพลงจีนเก่าๆเลยอ่ะครับ ร้องได้เพราะมากกกกกกครับ
    อิจฉาร้องเพลงจีนได้ ผมงี้ลองร้องตามแล้ว อยู่เฉยๆจะดีกว่าอ่ะครับ แหะแหะ

14. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    ภาพในอดีตตอนเด็กๆ นั่งดูทีวีละครจีนค่อยๆ ชัดมาเรื่อยๆ
    ฟังเพลินเลยค่ะอาเฮีย อาเจ้ ฮึบๆๆๆ นะคะเจ่เจ้ สู้ๆ ค่ะเดี๋ยวก็จะค่อยๆ เพราะมากขึ้นเรื่อยๆ
    ร้องมาให้ฟังกันอีกนะคะ เฮียโก เจ้ไร อาหมวยรอฟังจ้า

15. ษิตา

1,230
    กอล์ฟน่าจะหมายถึง ดาราหนุ่มๆหลายๆคนของ TVB อ่ะพี่ไร
    เห็นเล่าว่า ตอนเป็นเด็กก็ชอบนั่งดูหนังจีน นอนหน้าทีวีกับทวด
    ฮั่น! บ้านพี่บีก็นั่งเรียงกันหน้าจอทีวี ฮ่าๆๆๆๆ

16. urai ay

สำเนียงๆ ไม่ใช่ผักอ๋องงงง....แม๊
    วันหลังทำใจมาจากบ้านก่อนเข้ามาฟังเพลงพี่นะอ๋อง[​IMG]
    ขอบคุณที่แวะมาเด้ออ๋องงงง เป็นปลื้มๆ

17. urai ay

多謝!多謝! ป๊าดดด หนุ่มนาเกลือเอ๊ยคุณฉกาจก็แวะมา
    ขอบคุณจร้าาา

18. urai ay

อ่ะชอบฟังเพลงจีนงั้นจัดสักเพลงมะคุณบี
    เด๋วเราช่วยแงะเนื้อให้เพลงนี้เลย"เจ้าพ่อเซี้ยงไฮ้"
    เราช่วยเป็นคอรัสให้(เพลงเค้าจะดีมาล่มตรงคอรัสเนี่ยแระ)[​IMG]

เอาต้นฉบับกับเนื้อเพลงนี้มาให้คุณบีด้วย เผื่ออยากร้องเล่นๆ
    ขอบคุณคุณบีที่แวะมาฟังน๊าาา

https://www.youtube.com/watch?v=xqC6LsYgREI

ไต่โหลยฟ้องหวั่น
    ช) หลกฟ้าพีนชี้นเหลหม่านฟ้องปากฟ้ากู้นโหลยหงานเจ่หมั่นมอง
    เกาะโถเป็กหูดเหม่ก้อน เส่งยีนยัดเฉิ่งโหวซ่นจอง

(ญ)ฟูซั่มหูนยั้นชี้นเจิง เย็กชี้นไต่หม่งโหลยปิดเหยาก้ำเซิ้ง
    เกาะพอก้ำหม่อง ฮอนล่อกโสยพิ้วเหล่งยีนฟ้อง
    ซ่างกว้านสีกิจเหล็กพีน เส่งพูนข่งของ

(ช)ไซหีนเหว่งปูนเชิงเพ่งหับจอง

(ญ)ก๋องซ้านกิจจู๋นเฮ้หม่อง ไวเข่าเซ็งไซเซ่งที้นถ่อง

(พร้อม) ไลเหย้งซองซั้ม เหว๋งหยุนหมกฟุย ยูเฉ่งตอง

(ช)โหล่ยก๋องจำปุ้ยโหลยหยุดก๋อง
    เหลิงซั้มจิ้หมานยิ้มโผ่โถ่เยิง
    ไต่โหลยก้ำพูยเส่่งจ้อง จามเจซั้มฟั่นโจ่ซั้นฟ่อง

(ญ)เฉเสิ้งฮอนเฉเสิ้งหม่อง ฟ่งเส็งหวองฟกพอหล่องกอสามก้อง
    ปากจิดจอยชี้นวูย กิบหล่าน ปูนซั้นฉ่งเหม่งหลิวฟ้าจ้กยัดโต่ยเจ็กจิวโหม่วอ่ายออน

(ช)ไซหีนเหว่งปูนเชิงเพ่งหับจอง

(ญ)ก๋องซ้านกิจจู๋นเฮ้หม่อง ไวเข่าเซ็งไซเซ็งที้นถ่อง

(พร้อม) ไลเหย้งซองซั้ม เหว๋งหยุนหมกฟุย ยูเฉ่งตอง
    (พร้อม)เจ่กอกาป้อง เจกอซิ้นหว่อง เสซั้นก้ำยั้นโปตาบหลูนไซ ยูเฉ่งตอง

(ญ)ก๋องซ้านกิจจู๋นเฮ้หม่อง ไวเข่าเซ็งไซเซ่งที้นถ่อง

(พร้อม)เจ่กอกาป้อง เจกอซิ้นหว่อง เสซั้นก้ำยั้นโปตาบหลูนไซ ยูเฉ่งตอง

19. urai ay

เจ๊อ่ะสู้ล่าย แต่เฮียโก ได้ข่าวว่าหนีไปหลบอยุ่หลังกำแพงเมืองจีนนุ่น!
    เพลงต่อไปเจ๊คงต้องหมดธูปอีกหลายดอกแระ กว่าจะเรียกโกมาได้

ขอบคุณอาหมวยอ้อยที่แวะมาฟังอีกรอบเน้อออ....

20. urai ay

ทำไมละครทีวีถึงไม่น่าจดจำเท่าสมัยก่อนเนอะ
    ขนาดแซมกับไซยังหาดูแต่หนังสมัยก่อน(ที่TVBเอากลับมาฉายใหม่)
    เดินตำดาราสมัยนี้เรายังไม่รู้จักเลย รู้ว่าเป็นดาราเพราะเห็นวัยรุ่นเค้ากรี๊ดๆกัน

ฮั่น! ระลึกชาติกันใหญ่เลย
    เค้าว่าคนแก่ชอบคุยเรื่องสมัยเก่าๆ พักนี้พี่ชอบคุยอ่ะ
    คุณยายคุยเรื่องสมัยก่อนบ่อยป่าวตา[​IMG]