11111111111111* 11111111111111* แบ่งให้บูชาพระเครื่องหลวงพ่อพระราชพรหมยาน(ฤาษีลิงดำ)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย พรแม่ศรี, 13 พฤษภาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. พรแม่ศรี

พรแม่ศรี ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

2. พรแม่ศรี

พรแม่ศรี ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ประวัติเรื่องราวการสร้างพระคำข้าว รุ่นแรก (โดยสังเขป)

พระคำข้าว รุ่น 1 สร้างเมื่อวันที่ 17 มีนาคม 2533 จำนวน 100000 องค์ พระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยานได้เมตตาเล่าว่า "ทำยากเหลือเกินนะ ต้องเสกข้าวถึง 3เดือน เลือกกับข้าวที่อร่อย จริงๆในวันนั้น ท่านสั่ง เดี๋ยวนี้ไม่คำเดียวแล้ว 5 ถ้วยแล้ว บอก ไม่จำเป็นต้องเคี้ยวคือว่าให้ตักมา 5 ถ้วย ถ้วยแก้วนะ แล้วท่านชี้กับข้าว กับข้าวท่านชี้ของท่านเองนะ ไอ้นี่อร่อยๆๆๆๆๆๆ แล้วเสก เสกคาถายาวมาก กว่าฉันจะได้กินข้าวเพล พระเขาอิ่มแล้ว ต้องเสกเดี๋ยวนั้นอย่างนี้ 3 เดือน แล้วก็ไปทำเป็นผง แล้วก็มาเสกใหญ่อีกครั้งหนึ่ง เข้าพุทธาภิเษก"

และอีกข้อความเสียงหนึ่ง หลายๆท่านคงเคยได้ยิน "พระคำข้าว องค์สีขาวๆ ทำแบบเดียวกับสมเด็จพระพุทธจารย์โต เป็นพระที่มีลาภมาก ต่อไปจะมีมูลค่าเป็นแสน เก็บไว้ให้ดีนะลูก"

เมื่อเจ้าพุทธเจ้าได้ให้หลวงพ่อสร้างพระคำข้าวและเมื่อมีผงพระคำข้าวมากพอแล้ว พระเดชพระคุณหลวงพ่อท่านก็ได้ดำริสร้าง ผู้ที่ได้รับมอบหมายให้เป็นผู้สร้างก็คือคุณนิรัตน์ ซึ่งคุณนิรัตน์นี้นั้นก็เป็นผู้ดำเนินการติดต่อโรงงานที่ จ.สุพรรณบุรี ตลอดจนมวลสารนำผงพระคำข้าวและ *เกศา ซึ่งเกศานี้นั้นทางพระสมุห์บัญชาได้นำมามอบให้ สำหรับพระบัญชา ท่านเป็นหัวหน้าดูแลเรื่องวัตถุมงคลที่ตึกรับแขก บวชเมื่อปี 2521 ก่อนพระปลัดวิรัช โอภาโส ซึ่งบวชเมื่อปี 2524

เมื่อพระเดชพระคุณหลวงพ่อได้ดำริสร้างพระคำข้าว รุ่นแรก การดำเนินการสร้างนี้นั้นก็เป็นหน้าที่ตรงของเจ้าที่หน้าที่ตึกรับแขก โดยมีพระสมุห์บัญชาเป็นหัวหน้า พระปลัดวิรัชทำหน้าที่จดบัญชีเมื่อพระคำข้าวมาส่งก็ลงบัญชี ส่วนพระสมานท่านเป็นหัวหน้าดูแลเรื่องสังฆทาน ก็มาทำหน้าที่เป็นผู้ลำเลียงพระคำข้าวนำเข้าพิธีพุทธาภิเษก และเมื่อพุทธาภิเษกเสร็จก็ขนมาไว้ที่ตึกรับแขกรอจำหน่ายและแจกสำหรับผู้มาทำบุญ ซึ่งจะมีการแบ่งหน้าแบบชัดเจน

มาว่าด้วยเรื่องเกศาของพระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยานในพระคำข้าว รุ่น1 ก็เป็นที่ทราบกันดีว่าในเนื่อมวลสารพระคำข้าวนี้นั้น นอกจากจะมีผงพระคำข้าวแล้วนั้นยังมีเกศาของพระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยานแต่ไม่ทุกองค์ที่มี ซึ่งการผสมมวลสารในขั้นตอนการสร้างนั้น ทางโรงงานจะผสมลงไปเลยพร้อมทั้งผงพระคำข้าวขณะที่ทำการผสมมวลสารพระ ดังนั้นจึงทำให้บางองค์มีเกศาปรากฏ บางองค์ไม่มี บางองค์มีเกศามากมาย บางองค์เท่าที่พบเห็นมามีเกศาเป็นสิบๆเส้นก็มี การผสมเกศาในพระคำข้าวรุ่นแรกนี้นั้นก็เป็นต้นแบบในการผสมใส่เกศาในพระรุ่นต่อๆมา และพระรุ่นต่อๆที่ปรากฎพบว่ามีเกศาของพระเดชพระคุณหลวงพ่อ มีรุ่นต่างๆดังนี้
    มีพระคำข้าว รุ่น 2 ,พระหางหมาก,พระวิสุทธิเทพเนื้อต่างๆ อาทิเนื้อน้ำมัน ส่วนรุ่นใหม่ก็มีการนำเกศาของพระเดชพระคุณหลวงพ่อมาใส่ด้วย อาทิ พระเนื่อผงรุ่นทำบุญ 100 วัน,พระเนื้อผง รุ่นครบรอบ 1 ปี ฯลฯ

และสำหรับท่านที่โชคดีก็จะพบเกศาในเนื้อมวลสาร หลายท่านได้เช่าพระคำข้าว พระหางหมากและพระเนื้อผงวิสุทธเทพจากที่วัด (ตึกรับแขก) ก็ปรากฎพบเจอเกศาหลายท่านด้วยกัน และสำหรับภาพชุดพระคำข้าวรุ่น 1 ที่ผมนำมาให้ชมนี้ก็มีเกศาของพระเดชพระคุณหลวงพ่อ ซึ่งพระชุดนี้ผมได้ทำบุญกับพระผู้ใหญ่ในวัดท่าซุงนั่นเอง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      57.5 KB
      เปิดดู:
      73
      ขนาดไฟล์:
      46.9 KB
      เปิดดู:
      75
      ขนาดไฟล์:
      36.2 KB
      เปิดดู:
      62
      ขนาดไฟล์:
      62.3 KB
      เปิดดู:
      61
      ขนาดไฟล์:
      47.8 KB
      เปิดดู:
      87
      ขนาดไฟล์:
      45.9 KB
      เปิดดู:
      58
      ขนาดไฟล์:
      57.8 KB
      เปิดดู:
      75
      ขนาดไฟล์:
      48.6 KB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      45.6 KB
      เปิดดู:
      60
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 เมษายน 2013
  3. พรหลวงพ่อ

พรหลวงพ่อ เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2009
    พระสวยมากครับพี่ทศ

4. พรแม่ศรี

ขอบคุณมากครับ ^__________________^

5. กิตติกรณ์_ต่าย

กิตติกรณ์_ต่าย เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

24 กุมภาพันธ์ 2009
    โอนเรียบร้อยแล้วครับ 21/04/56 17.53น. รายละเอียดแจ้งที่PM.ครับ

6. พรแม่ศรี

รับทราบครับเสี่ย ขอบพระคุณมากนะครับ
    คุณกระต่ายสบายดีนะะะะะะะะะะะ:cool:(k)

7. baimin

baimin เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007

^^
    baimin

8. พรแม่ศรี

ว๊ากกกกกก เจ๊ชัยๆๆๆๆ โผล่มาจากรูไหนเนี่ย ตั้งแต่น้ำท่วมหายไปเลยนะครับ ก้ากกกกก

9. baimin

baimin เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007
    เอ่อๆๆ (อยู่รู) เสี่ยเห็นผมเป็นทหารเวียดกงเลยนะครับ ก๊ากๆๆๆๆๆๆ
    ใครกันแน่ที่หาย!!! ผมก็เวียนมาดูกระทู้เสี่ยตลอดล่ะครับ นึกว่าลงหลักปักฐานที่แปดริ้วไปซะแล้ว ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

10. พรแม่ศรี

คนที่แปดนิ้ว เขามีแฟนไปแล้วครับ หล่อด้วย ก้ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ:boo:

11. กิตติกรณ์_ต่าย

กิตติกรณ์_ต่าย เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สบายดีครับผม ได้รับพระเรียบร้อยแล้วนะครับเมื่อวานนี้ (24/04/56) ได้ยินข่าวมาว่าไปลงหลักปักฐานที่แปดริ้วเหรอครับ งั้นเดี๋ยวเดือนหน้าจะไปเยี่ยมที่ร้านนะครับ หน้าวัดลพ.โสธร อิ อิ

12. freedomk

freedomk เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2009
    พี่ทศครับขอจองรายการผ้ายันต์ 10 ผืน ราคา 1700 บาท 1 ชุด ยังได้มั๊ยครับ ถ้าได้ขอจองครับ

13. kitmee

kitmee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2012
    ผมขอ ผ้ายันต์ 1 ชุดครับ
    ยังมีเหลืออีกรึเปล่าครับ:cool:

14. kitmee

kitmee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2012
    คงไม่ได้แล้วมั่งแบบนี้ :':)':)'(

15. กิตติกรณ์_ต่าย

ผ้ายันต์หมดแล้วครับ เสียดายที่มาช้าครับ :':)':)'(

16. noi

noi เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2005
    เสี่ยทศหายไปไหนครับบบบบบบบบบบ

17. พรแม่ศรี

ลองครับ..........................

ไฟล์ที่แนบมา:

18. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ไม่ต้องลองครับ ... องค์นี้ งามมาก ๆ ... ขอราคาเลยดีกว่าครับ

:cool:

19. พรแม่ศรี

ทดสอบระบบครับ 555+

1111111111111111111111111111111111111

20. พรแม่ศรี

ชี้แจง...เมื่อช่วงเช้าวันนี้ผมได้โทรหาผู้ดูแลเวปท่านหนึ่ง เพื่อให้ลบโพสต์ที่มีการพาดพิง! แต่ทางผู้ดูแลก็บอกว่าให้ลบออกจากบร์อดร้องเรียนก่อน ผมก็ยินดีด้วย เพราะคิดว่าสิ่งที่ผมทำบรรลุวัตถุประสงค์คือ การช่วยประชาสัมพันธ์ให้บรรดาพี่น้องผู้มีความเคารพในพระเดชพระคุณหลวงพ่อได้รู้เท่าทันมิให้ตกเป็นเหยื่อ

เรื่องเพชรจักรพรรดิ์ (ที่ไม่ทันหลวงพ่อ) ที่ออกมาระบาดมากมายนี้นั้น เมื่อประมาณ 2 ปีที่แล้ว มีบุคคลท่านหนึ่งมานำเสนอผมถึงบ้าน บุคคลผู้นำมาเสนอขายให้ผมนี้นั้น เป็นบุคคลที่ผมมีความเคารพมากคนหนึ่ง บุคคลผู้นี้เป็นที่รู้จักของบรรดาลูกศิษย์ของหลวงพ่อ ในตอนนั้นใจผมก็คิดว่าไม่น่าจะแท้เพราะเพชร 3 เม็ดนั้นผิดขนาดผิดไซส์ตามมาตรฐานของเพชรจักรพรรดิ์ แต่ก็ได้เช่ามา 1 เม็ด ราคา 4000 บาท ซึ่งผู้นำมาเสนอขายบอกว่าได้นำเข้าพิธีพุทธาภิเษกที่วัดท่าซุงแล้วอีกครั้งและเงินส่วนหนึ่งจะแบ่งเพื่อการทำบุญ

หลังจากนั้นผมก็ได้ยินข่าวเรื่องการจำหน่ายเพชรจักรพรรดิ์ (ที่ไม่ทันหลวงพ่อ) นี้มาโดยตลอดแต่ก็ไม่ได้สนใจ จนกระทั้งมาพบว่า ขบวนการหรือวงจรการขายเพชรจักรพรรดิ์ (ที่ไม่ทันหลวงพ่อ) ได้ขยายวงกว้างและเติบโตขึ้นอย่างมาก การขายแบ่งออกเป็นหลายๆสาย มีเพชรจักรพรรดิ์ออกมาจำนวนมากหลายแบบ มีการจำหน่ายที่ไม่มีวันหมด จำหน่ายมานานกว่า 2 ปี คิดเป็นจำนวนเงินมากกว่า 3,XXX,XXX บาท จากการคาดประมาณและลามระบาดเข้าไปถึงวัด !!!

ผมจึงตระหนักดี หากเราปล่อยให้มีการจำหน่ายต่อไป ลูกหลานของพระเดชพระคุณหลวงพ่อจะถูกหลอกลวงอีกไม่รู้เท่าไหร่ จึงได้มาเปิดโปงเรื่องนี้ ถึงแม้ความจริงก็ไม่ได้อยากจะมายุ่งสักเท่าไหร่ แต่ด้วยเพราะเห็นว่าเป็นเรื่องของส่วนรวมและรู้สึกสงสารผู้ที่ได้เช่าบูชาเพชรจักรพรรดิ์ไปเพราะความศรัทธามากเขาจึงอยากได้

ก่อนที่ผมจะตัดสินใจกระโดดเข้ามาเปิดโปงเรื่องนี้ผมทราบแล้วว่าผลกระทบต่างๆย่อมเกิดมีกับผมแน่นอน จะเห็นได้จากมีความพยายามของบุคคลบางกลุ่ม พยายามกล่าวหาว่าเป็นเรื่อง "ผลประโยชน์" ทั้งๆที่จริงแล้ว ผมได้เห็นเพชรจักรพรรดิ์นี้ก่อนใครๆ ถ้าผมนำเพชรจักรพรรดิ์ (ที่ไม่ทันหลวงพ่อ) มาจำหน่ายเองตั้งแต่ต้น ผมคงได้เงินเป็นแสนเป็นล้าน แต่ผมไม่ทำ ไม่ขาย ไม่ยุ่ง เพราะมันเป็นสิ่งที่ผิดศีลธรรม! ซึ่งการมาเปิดโปงของผมมาด้วยความบริสุทธิ์ใจและจริงใจเพื่อมิให้ผู้มีศรัทธาถูกหลอกลวง

ท้ายนี้อารธนาบารมีคุณพระรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั่วสากลพิภพ บารมีพระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยาน คุ้งครองให้ลูกหลานทุกคนทุกท่านประสบแต่ความสุข ความเจริญตลอดไป

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้