28-4-60 (ฝันน่ากลัวสุดๆคะ)

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย กาแฟโบราณ2สอ, 28 เมษายน 2017.

1. กาแฟโบราณ2สอ

กาแฟโบราณ2สอ วันหนึ่งอยากเดินเข้าป่า

เริ่มเรื่อง หนูอยู่ที่โล่ง เหมือนกลางป่าเขา มีพี่ชาย แฟนพี่ชาย สามีเจนและเจนคะ ตรงที่พวกเจนยืนอยู่มีกองร้องเท้า เป็นกล่องๆเยอะมากคะ (เหมือนว่าคนเอามาทิ้ง) แต่ยังใหม่ๆเลยนะคะ
    เจนหยิบมา1คู่ สียีน น่ารัก มาสวมใส่
    พวกเราตกลงจะไปดูหนังกัน แต่เจนดันมาทะเลาะกับสามี เรื่องที่เขาเล่นพนันจนหมดตัว(เล่นในฝันนะคะ) เราคุยๆกัน เดินไปเรื่อยๆ คือเถียงกันไปเดินไป ระหว่างทางที่เดิน เขาซ่อมถนนคะ
    ดิน โคลน สกปรก เยอะแยะเลย สามีเจนเลยบอก เดินเกาะกำแพงไปกัน เพราะพื้นถนนมันเปื้อนโคลน พอเจนเกาะไปถึงที่หนึ่ง อิฐบนนั้น มันหลุด ตัวเจนหงายหลังอิฐล้มทับเจน นิ้งไปพักหนึ่ง
    สามีเจนเลยมาถามว่าเป็นไรมากมั้ย ... เลือดกำเดาเจนไหลคะ แต่มันเหมือนมีก้อนๆอะไรในจมูกข้างซ้าย เจนดึงๆออกมา เป็นเมือกๆก้อนเลือด แต่ยังไม่หมดคะ ดึงออกมาอีกจนหมด เป็นเส้นๆขาวๆ เหมือนตัวพยาธิ แต่ว่า พอมองดีดี มันเป็นต้นอ่อนของต้นไม้ ไม่รู้ชนิดไหน แต่ไม่เหมือนถั่วงอกคะ พอเจนเอาออกมาหมดแล้ว โล่งเลยคะ
    แล้วก็ตื่นคะ~~~~~
    มันจะเป็นเรื่องดีหรือร้ายคะ ทำไมมันน่ากลัวจัง

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑. ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก อวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒. จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓. เทพสังหรณ์หรือเทพนิมิต (สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลจิตดลใจให้ฝันเพื่อบอกอะไรบางอย่าง)
    ๔. บุพกรรม (กรรมดี กรรมชั่ว จะส่งผล)
    ***การฝันในครั้งนี้ เป็นแบบเทพนิมิต ต้องการจะบอกว่าให้ระวังภัยเรื่องคน อาจมาหลอก
    ลวงเพื่อหวังของมีค่าจากเรา ให้ระวังตัว...

...อนุโมทนาบุญ...

3. กาแฟโบราณ2สอ

กาแฟโบราณ2สอ วันหนึ่งอยากเดินเข้าป่า

สาธุ~~~
    ขอบคุณมากคะคุณสมิง หนูจะระวังตัวคะ
    กลัวมากๆคะ ตื่นมายังกลัวเลยคะ