A World That Have You (Ost.เดชเซียวฮื้อยี้ 2 ฉ.ไต้หวัน) - หลินจื้ออิง BY กากินั้ง

ในห้อง 'เพลงต่างประเทศ' ตั้งกระทู้โดย 自己人, 29 เมษายน 2016.

1. 自己人

自己人 เป็นที่รู้จักกันดี

<iframe width="420" height="315" src="https://www.youtube.com/embed/3OSdH2i73ZY" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

ห่างหายกะเพลงจีนกลาง และ ไม่ได้ร้องเพลงของหลินจื้ออิงนานมาก ดาราคนโปรดเลย 555 เลยจัดซักหน่อยค่ะ Open Them ภ.จีน เดชเซียวฮื้อยี้ ภาค 2 (The Legendary Siblings 2 ในปี 2002 ) นำแสดงโดย หลินจื้ออิง นักร้อง นักแสดงชื่อดังไต้หวัน หลินจื้ออิง รับบท เจียงเฟยอวี่ และ เสี่ยวอวี่เออร์ หรือเรียก "เจ้าปลาน้อย" มีนักแสดงไทยร่วมด้วย เต๊ะ ศตวรรษ เศรษฐกร รับบท อู๋จี้ ได้นำมาฉายที่ช่อง 3 อสมท. เมื่อปี 2003

เพลง : A World That Have You (有你的世界 - โหย่ว หนี่ เตอ ซื่อ เจี้ย)
    ขับร้อง:หลินจื้ออิง (林志穎 - JIMMY LIN)
    แต่งเพลงอูอวี้คัง เนื้อเพลง:เฉินกั๋วหัว เรียบเรียง:จี้เต๋อเซิง

一觉到天亮
    อี เจี้ยว ต้าว เทียน เลี่ยง
    我们感谢那一片沙滩
    หว่อ เมิน ก่าน เซี่ยะ น่า อี เพี้ยน ซาร์ ถาน
    路变宽广
    ลู่ เปี้ยน ควาน กวาง
    我们感谢那一颗四面八方的太阳
    หว่อ เมิน ก่าน เซี่ยะ น่า เค่อ ซื้อ เมี้ยน ปา ฟาง เตอ ไท่ หยาง
    什么都别想
    เสิน เมอร์ โตว เปี๋ย เซี่ยง
    两个人还有彼此肩膀
    เลี่ยง เก้อ เยริน ไฮ โย่ว ปี่ จือ เจียน ป่าง
    捱过沮丧
    ไอ๋ กั้ว จุ๋ย สาง
    现在再炒炒冷饭
    เซี่ยน จ้าย จ้าย เฉ่า เฉ่า เลิ่ง ฟ้าน
    回味起来滋味更糟糕
    ฮุย เว่ย ชี่ หล่าย จือ เว่ย เกิ้ง เจา เกา
    转转时间在手上
    จวน จวน สือร์ เจียน จ้าย โซ่ว ซ่าง
    陪你去四处晃晃
    เผย หนี่ ชวี้ สื่อ ชู่ ฮ้วง ฮวง
    看看千山万水安不安好
    ค่าน ค่าน เชียน ซาร์น ว่าน ซุ่ย อาน ปู้ อาน ฮ่าว
    找一找一起做过的梦
    จ่าว อี จ่าว อี ฉี่ จั้ว กั้ว เตอ ม้ง
    是否还刻在树上
    ซื่อ โฝ่ว ไฮ๋ เค้อ จ้าย ซู่ร์ ซ่าง

有了你世界变得不一样
    โย่ว เลอ หนี่ ซื่อ เจี้ย เปี้ยน เตอ ปู้ อี ย้าง
    爱竟然会是这种好地方
    อ้าย จิ้น ยราน ฮุ้ย ซื่อ เจอร์ จ่อร์ง ฮ่าว ตี้ ฟาง
    天空是什么颜色
    เทียน คง ซื่อ เสิน เมอร์ เหยี่ยน เซ้อ
    才不在乎呢我凝视着你
    ไฉ ปู๋ จ้าย ฮู เนอ หว่อ หนิง ซื้อ เจอะ หนี่
    就有一片好风光
    จิ้ว โย่ว อี เพี้ยน ฮ่าว ฟง กวง

爱上你连疲倦都不一样
    อ้าย ซ่าง หนี่ เลี๋ยน ปี้ เจวียน โตว ปู้ อี ย้าง
    孤单烦躁全部被赶光光
    กู ตาน ฟ๋าน เจ้า เฉวียน ปู้ เป่ย กาน กวง กวง
    拥抱是什么温度
    ยง ป้าว ซื่อร์ เสิน เมอ เวิน ตู้
    问怀里的你
    เวิ่น ไฮว หลี่ เตอ หนี่
    就在你的眼神
    จิ้ว จ้าย หนี่ เตอ เอี่ยน เซิน

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3646551/[/MUSIC]

ปล.เพลงเพราะเลยนำมาให้ทุกท่านได้ฟังกัน ภาษาสำเนียงไม่ชัดรึอย่างไรขออภัยด้วยค่ะ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามารับฟังและติชมมากๆค่ะ

;aa23;aa23;aa23​

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤษภาคม 2016
  2. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากเลยจ้าคุณกากินั้ง

fairy3rabbit_heart;k06

3. 自己人

ขอบคุณ คุณใบบุญมากๆค่ะ ที่แวะมาให้ กลจ.กัน

(sing)(sing)(sing)(sing)​

4. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

หลินจื้ออิง...จำได้ว่า ช่วงนั้นกรี๊ดดดดดสลบ ตอนละอ่อนนะ
    เป็นดาราที่หน้าตาน่ารักมาก รอยยิ้มสะกดใจ
    เปิ้ลพกภาพเก็บในกระเป๋าไปเรียนด้วยแหละ อิอิ
    ร้องเพลงเก่งจังเลยค่ะ สำเนียงร้องอยากจัง
    แต่คุณกากินั้ง...สามารถ สุดยอด ชอบ ๆ ^^

5. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ชอบๆ ชอบเรื่องนี้ เพลงก็น่ารัก เอาอีกๆคุณกากินั้ง น่ารักดีค่ะ ^_^

6. 自己人

ขอบคุณ มากๆค่ะคุณเปิ้ล เพลงนี้พอร้องได้ ฝึกจังหวะนิดหน่อยก็จับมาร้องเลยอะค่ะ ตอนเด็กๆกรี๊ดเช่นกันค่ะ บอกได้เลยว่าเป็นติ่ง หลินจื้ออิง ตอนนี้ก็ยังเป็น 5555 สมัยก่อนม้วนเพลงจีนราคา 25 บาท รุดไปซื้อเทปหลินจื้ออิงทุกอัลบั้ม ตอนนี้ก็ยังเก็บไว้อยู่ แถมหนังสือดาราจีนที่มีปกหลินจื้ออิงก็ซื้อค่ะ หนังทุกเรื่องที่แสดงก็ดูหมด อิอิ เพลงก็ฝึกร้องได้เกือบทุกอัลบั้ม นั่งสะกดพินอินภาษาจีน เพื่อจะร้องให้ได้ทุกเพลง ช่วงนี้ผลงานน้อยลงค่ะเพราะต้องเลี้ยงแฝดชาย 2 คน แถมดูแลธุรกิจส่วนตัวด้านไอทีด้วย
    ภาพล่างเป็นหนังใหญ่เรื่องแรก ฝ่ายุทธจักร 4 แฝด ตอนอายุ 18 ปี ที่แสดงกับดาราฮ่องกง และ ดาราแผ่นดินใหญ่ ดังมากเพลงประกอบเรื่องนี้เคย cover ลงในกระทู้พลังจิตคาราโอเกะมาแล้วค่ะ ชื่อเพลง ซวี้เมิ่ง ร้องโดยหลินจื้ออิง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      43.3 KB
      เปิดดู:
      113
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤษภาคม 2016
  7. 自己人

ขอบคุณ คุณหนูตามากๆค่ะ ที่ชื่นชอบทั้งเรื่องและเพลง เรื่องนี้ชอบเช่นกันค่ะ วนดู 2-3 ครั้งได้ เพลงประกอบเรื่องนี้เพราะทั้งภาค 1-2 เลยร้องโดยหลินจื้ออิง ค่ะ วันหลังจะนำเพลง cover ภาค 1 มาลงให้ฟังค่ะ 凸^-^凸

8. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    ฟังแล้วเพราะดี และ รอฟังภาค1อยู่นะครับบ..​

9. 自己人

ขอบคุณคุณ jainwit มากๆค่ะ เพลงภาค 1 เร็วๆนี้คะ ได้ฟังกัน

thaxx thaxx

10. cat13

cat13 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    เพราะอีกแร้ววว..ร้องเหมือนเจ้าของภาษาเลยนะคะ คุณกากินั้ง..เยี่ยมมากค่ะ..ชอบ ชอบ (kiss)(f)(kiss)

11. 自己人

ขอบคุณพี่แคท13 ค่ะ
    ต้องฝึกค่อนข้างเยอะค่ะ พี่แคท13
    พยายามสุดๆเลย การออกเสียงก็ยากพอควรค่ะ (tm-love)(tm-love)