Blue Night (Acoustic) - Michael Learns To Rock BY กากินั้ง

ในห้อง 'เพลงต่างประเทศ' ตั้งกระทู้โดย 自己人, 21 มีนาคม 2016.

1. 自己人

自己人 เป็นที่รู้จักกันดี

ยังฟินกะวง MLTR อยู่หลังจากไปดูคอนเสิร์ต เมื่อ 8 ธันวาคม 58 ที่ผ่านมา เป็นเพลงเพราะเลยนำมา Cover ซะหน่อยค่ะ เพลง Blue Night แต่งโดย Jascha Richter (Vocal and Keyboard) ดนตรี : Jascha Richter - Soulpoets เป็น single จากอัลบั้ม Blue Night ในปี 2000 ชุดที่ 5 แนวเพลง Pop Rock , Soft Rock ค่าย Medley Producer Boe Larsen, Mikkel Lentz, Nick Foss (exec.), Michael Ritto (exec.) และเป็นเพลงที่ติดหูคนไทยและ อีกหลายประเทศในแถบเอเชีย และ ยุโรป เป็นเพลงที่ชื่นชอบอีกเพลงของวงนี้ค่ะ

Blue Night - Michael Learns To Rock

Lately you have been asking me
    If all my words are true
    Don't you know I'll do anything for you

ไม่นานมานี้เธอมาถามฉัน
    ว่าที่ฉันพูดไป มันจริงไหม
    เธอไม่รู้หรือไง ว่าฉันทำทุกสิ่งไปเพื่อเธอ

Sometimes I haven't been good to you
    Sometimes I've made you cry
    And I am sorry for everything

บางทีฉันอาจจะทำอะไรผิดไป
    บางครั้งอาจทำเธอเสียใจ
    และฉันก็ขอโทษเธอจริงๆ

But I promise you girl
    I promise you this

แต่ฉันขอสัญญากับเธอ
    ฉันขอสัญญาว่า

When the blue night is over my face
    On the dark side of the world in space
    When I'm all alone with the stars above
    You are the one I love

เมื่อราตรีเริ่มแผ่ไปทั่วท้องฟ้า
    ในส่วนที่มืดของโลกใบนี้
    ยามมีเพียงฉันและดวงดาวเบื้องบน
    เธอคือหนึ่งเดียวที่ฉันรัก

So there's no need to worry girl
    My heart is sealed for you
    And no one's gonna take it away

ไม่มีอะไรที่เธอต้องกังวล
    ใจฉันนั้นมีเพียงเธอ
    และไม่มีใครคนไหนพรากมันไปได้

Cos' I promise you girl
    I promise you this

เพราะฉันขอสัญญากับเธอ
    ฉันขอสัญญาว่า

Your voice is calling to me in my dreams
    My love is stronger than it's ever been

เสียงของเธอเรียกหาฉันในความฝัน
    ความรักของฉันยิ่งใหญ่ขึ้น กว่าที่เคยเป็น

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3625717/[/MUSIC]

ปล.เพลงร้องกลับไปมาหน่อยนะคะ ตามคีย์ของกีตาร์ ขออภัยด้วยที่ไม่เรียงตามต้นฉบับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามารับฟังและติชมมากๆค่ะ มีความสุขในเสียงเพลงและดนตรีกันค่ะ

:z17:z17:z17:z17:z17​

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    สวัสดีครับ เพลงนี้ชอบมากๆครับ เสียงหนักแน่น เพราะมากๆครับ
    แวะมาฟังเพลงนักร้องในดวงใจ MLTR เช่นกันครับ

3. 自己人

ขอบคุณ คุณเทพหลายๆเด้อค่ะ

4. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากจ้าคุณกากินั้ง
    เก่งจังร้องตามเสียงกีต้าได้ด้วย
    ใบบุญนะหากไม่เสียงร้องนำ
    ยังไม่สามารถร้องเองได้เลยจ้า อิอิ

5. 自己人

ขอบคุณมากๆค่ะคุณใบบุญ
    ร้องไม่อยากค่ะ ฟังทำนอง ร้องคลอฝึกก่อนพอได้ที่ก็ร้องได้สบายเลยคะ

6. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณกากินั้ง ร้องเพลงนี้ด้วยความมั่นใจ
    จึงร้องเพลงนี้ได้อย่างผ่อนคลาย
    และมีความสุขในการร้อง
    ผมฟังแล้วก็พลอยมีความสุขไปด้วยครับ

7. 自己人

ขอบคุณ คุณบี มากๆค่ะ

8. cat13

cat13 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    เพราะมากเลยนะคะ..ชอบค่ะ(kiss)(kiss)(kiss)

9. 自己人

ขอบคุณพี่แคท13 ค่ะ (k)(k)