Children’s Day►รักคือฝันไป หนุ่ม♂หนุ่ม♂หนุ่ม♂

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย ษิตา, 12 มกราคม 2016.

1. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    เปิดดูไฟล์ 4488225

Unseen เพลงนี้คงยาวมั่กๆ
    อาจจะออกมาล่าช้าไปบ้าง เพราะเป็นโครงการฉับพลันทันใด
    นึกได้ปุ๊บก็จัดไป ฮ่าๆๆ อ่ะนะ
    หลังจากฟัง รัก ♥ คือฝันไป จาก ๓ สาว ไปแล้ววว
    เรามาฟัง รัก ♥ คือฝันไป จาก ๓ หนุ่ม กันดู
    บอกได้คำเดียว ว่า..
    ซู๊ดดดยอดมั่กๆ

เปิดดูไฟล์ 4488236

รักคือ ♥ ฝันไป
    ศิลปินต้นฉบับ :: สาว สาว สาว

เปิดดูไฟล์ 4488227

ด.ช. พนม

รักมิใช่ ดวงดาว เมื่อพราวแสง
    ใช่ร้อนแรง ดั่งแสง อาทิตย์ส่อง
    รักมิใช่ภูผา สุดจับจอง
    ใยใครมอง หารักกันทำไม​

ด.ช. วัชรพล

รักบางครา พาใจข้าเศร้าหมอง
    บางครั้งจอง ให้ใจ ฉันสุขสันต์
    เมื่อมีรัก ไม่จริง ใจต่อกัน
    ทุกคืนวัน ผ่านมา ฉันฝันไป​

ด.ช.กายแก้ว

รักคือดวงจันทร์ (รักคือดวงจันทร์)
    รักคือตะวัน (รักคือตะวัน )
    รักคือไฟอัน ร้อนแรง ไร้จุดหมาย
    แต่รักฉัน คือฝันไป
    ค่ำลงดวงใจ ฉันได้แต่ฝัน​

ด.ช. วัชรพล

รักมิใช่ ดวงดาว เมื่อพราวแสง
    ใช่ร้อนแรง ดั่งแสง อาทิตย์ส่อง
    รักมิใช่ภูผา สุดจับจอง
    ใยใครมอง หารักกันทำไม

เปิดดูไฟล์ 4488218

ด.ช. พนม

รักคือดวงจันทร์ (รักคือดวงจันทร์)
    รักคือตะวัน (รักคือตะวัน )
    รักคือไฟอัน ร้อนแรง ไร้จุดหมาย
    แต่รักฉัน คือฝันไป
    ค่ำลงดวงใจ ฉันได้แต่ฝัน​

เปิดดูไฟล์ 4488218

ด.ช. กายแก้ว

รักบางครา พาใจข้าเศร้าหมอง
    บางครั้งจอง ให้ใจ ฉันสุขสันต์
    เมื่อมีรัก ไม่จริง ใจต่อกัน
    ทุกคืนวัน ผ่านมา ฉันฝันไป​

คลิกฟัง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กุมภาพันธ์ 2018
  2. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    สุดยอดเลยค่า เป็นเวอร์ชั่นที่ยังไม่มีใครทำเลยนะ(ตามที่เข้าใจอ่ะค่ะ)
    นักร้องก้อเก่ง คนมิกซ์ก้อดื้อ(เอ๊ยยยเก่งค่ะ) อิอิอิ

:cool::cool::cool:

3. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยกันทำเป็นของขวัญวันเด็กนะครับ ไอเดียของนู๋ตา
    แถมเราได้มือโปรอย่างคูณบี และน้องกอล์ฟมาร่วมกันร้องเพลงนี้ด้วย
    ผมชอบเสียงประสานที่คุณบีทำจริงๆนะ นั่ง MIX ไปฟังไปเพลินจนลืมเวลาเลย
    มารู้ตัวอีกที อ่าว...เช้าแล้วเหรอนี่ ...

ก็เป็นผลงานที่ทำออกมาจากความตั้งใจของพวกเราครับ
    ปลื้มใจนะครับ ที่ได้ร่วมงานกับมือโปรประจำบอร์ดพลังจิตทั้งสองท่าน ร้องไปก็เกร็งไป ร้องดึกๆดื่นๆ อิอิ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      271.7 KB
      เปิดดู:
      100
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มกราคม 2016
  4. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่มี๊ด สุดยอดดดดดด อ่ะครับ
    นอกจาก ส่งเสียง หล่อๆ อบอุ่นๆ
    มาในเพลงนี้แล้ว ยังมิกซ์เพลงนี้
    อย่างทุ่มเต็มกำลังกาย ไม่หลับไม่นอน
    ส่วนกำลังใจ เกินร้อย จริงๆครับ

ไม่นึกไม่ฝัน ว่าเพลงนี้จะเกิดขึ้นจริง
    เริ่มจาก พี่มี๊ด ช่วย สามสาวสวย
    มิกซ์เพลงนี้ แล้วเผลอร้องฮัมตามไป
    (ไม่รู้ ร้องไป โยกไป ด้วยหรือเปล่า อิอิ )
    น้องโอ๋ แย้มมาเท่านั้นแหละ น้องอ้อยตามเลย 5555
    ตามขอฟัง พี่มี๊ดร้องเพลงนี้ จนในที่สุด...

เมื่อวานนี้ ช่วงเย็นๆ น้องตา เคาะมา ชวน
    ชวนร้องเพลงนี้ เวอร์ชั่น หนุ่ม หนุ่ม หนุ่ม
    รู้เลย ไม่ร้องไม่ได้แล้ว ต้องร่วมสนุกกับพี่มี๊ด
    และน้องกอล์ฟ (น้องตา ทาบทามมาเรียบร้อย)
    นักร้องครบสาม ดนตรีหล่ะ น้องตาส่งเกะมาให้
    แต่เป็นคีย์ผู้หญิงหนิ (โอ้ ม่ายยยย)
    ผู้ชายร้องคีย์นี้ เสียงคงต่ำดำดิน เลยเพิ่มให้ซะ 4 คีย์
    ใช่เลย ร้องสบายขึ้นหล่ะ แต่ว่า ได้เสียงคอรัส(ต้นฉบับ)
    มาเป็นเวอร์ชั่น สเมิฟ เลยอ่ะ ทำไงดี ทำไงดี
    ปุ๊บปั๊บทันใดนั้น ในหัว นึกถึงไลน์ประสานทันที 5555
    ก็เลยร้อง ให้มีไลน์ประสานเสียงผู้ชาย คลอไปกับเสียงสเมิฟ
    แต่จะออกมาเป็นยังไง ก็ต้องพึ่งพี่มี๊ด ช่วยมิกซ์ให้หล่ะ

ส่งเสียงร้องไป เที่ยงคืนกว่าๆ นอนรอถึงตีสอง
    รอเผื่อพี่มี๊ดจะงง เสียงคอรัส จะมิกซ์ช่วงไหน
    มี ฮู้ ฮา ล้า ลา ด้วย น้องตา เคาะมาบอก
    พี่มี๊ดคงไม่งงหล่ะ ไม่ถามรัยมา เลยเข้านอน

ตื่นเช้ามา 6:45 น้องตาส่งมาให้ฟังหล่ะ
    บอกพี่มี๊ด มิกซ์ทั้งคืนเลย สุโค่ยยยย
    ไม่หยุดแค่นั้น พี่มี๊ดยังปรับแก้ไข ส่งมาใหม่
    เรื่อยๆๆ ไฟล์แล้วไฟล์เล่า ยังไม่ยอมนอน
    ได้ข่าวว่า ไม่ยอมทานอะไรด้วย มุ่งมั่น
    ที่จะทำให้เสร็จ ทำให้ดี ได้ใจไปเต็มๆเลยอ่ะครับ
    (ไม่น่าร้องประสานเลยตู ม่ายงั้นพี่เค้ามิกซ์เสร็จไปนานแระ)
    ขอบคุณพี่มี๊ด มากๆๆๆๆ ถึงมากที่สุดนะครับ

ส่วน ด.ช.กอล์ฟ ก็ส่งเสียงเท่ห์ๆ สากๆ มีเอกลักษณ์
    มาร่วมแจมด้วย ทำให้เพลงนี้สมบูรณ์ในที่สุด
    ไม่คิดว่าทั้งสามหนุ่ม จะร้องเพลงนี้กันได้

ต้องไม่ลืมขอบคุณ น้องตา ที่จัดโครงการ
    รักคือฝันไป หนุ่ม หนุ่ม หนุ่ม (คิดได้งัยเนี่ย 555)
    ชอบคุณที่ชวนพี่ หาเกะ หานักร้อง
    คอยประสานงาน จนดึกดื่น เช้ายันค่ำ
    แถมยัง จัดทำกระทู้ให้อีก ครบทุกเรื่องจริงๆ
    ว่าแล้ว ก็นอนฟัง เพลงนี้ ฟังไป อมยิ้มไป คริคริ

5. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    ีพี่บีคะ.....น้องยกหน้านี้ให้พี่เลยอ่ะ
    เดี๋ยวน้องไปขึ้นหน้าสองนะ ^^

บอกได้ 2 คำค่ะ สุดยอด และ ขำ
    สุดยอด >>> เสียงเด็กชายทั้งหลาย
    ขำ >>> เสียงประสานมากมาย หลากหลาย จริงๆ

:cool::cool::cool::cool::cool:

6. mead

เด็กชายพนม นี่น่ารัก น่าหยิกจริงๆนะ ....
    ถ้าเจอตัวจะขอจุ๊บสัก 3 ฟอดใหญ่เลย อิอิ
    ช่างเป็นคนปราณีละเอียดอ่อนกับผลงานเหลือเกินครับ...
    ร้องเสร็จแล้วก็ข้วยกันฟัง ช่วยกันปรับแต่งตรงนั้น ตรงนี้...
    ดังไป-ค่อยไป เร็วไป-ช้าไป...นู่นนิด นี่หน่อย... แต่ก็ทำเพลินนะครับ
    รู้ไม่รู้ว่าเวลามันผ่านไปนานแค่ไหน
    เพลงนี้เลยออกมาน่าประทับใจสุดๆครับ
    เพราะเราใช้หัวใจทำกันนีเอง..นู่ตาก็ประสานงา..ทำให้ทุกอย่างออกมาเรีนบร้อยที่สุด

น้องกอลฺฟ ก็กลับมาถึงบ้านเที่ยงคืนกว่า ก็ยังมาร้องเพลงให้อีกด้วย (โดนบังคับรึป่าวไม่ทราบได้ อิอิ)
    แต่ก็ไม่น่าเชื่อว่าเราได้ผลงานที่น่ามหัศจรรย์ออกมาภายในวันเดียว น่าทึ่งเหมือนกันนะครับ

7. mead

หน้านี้ขอยกให้ทุกคนเลยครับ
    เอ..แล้ว ตรงที่ "ขำสุดยอด"นี่มันยังไงเหรอ ขอคำอธิบายด้วยนะครับอาคุณอ้อย เด๊๋ยวนอนไม่หลับ 555 :boo:

8. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    ที่บอกหน้านี้ยกให้พี่บี เพราะพี่บีเขียน unseen เยอะมากกกกกกกก

ขำสุดยอดตรงเสียงคอรัสเสมิฟค่ะพี่มี๊ด อย่าสงสัยจนนอนไม่หลับเลยค่ะ
    นอนเถอะๆ เดี๋ยวโดนตีนะคะ (หันซ้าย หันขวา อยู่ตรงนั้นเปล่าคะ 555 )

9. tangOAH

หายจากอาการนางยักษ์แล้วจ้า
    แต่ถ้าเมื่อคืนนั่งโงกเงกไม่หลับไม่นอนอีก
    งานนี้อาจมีการฆาตกรรมอำพรางแน่นอน ฮี่ฮี่ฮี่
    เพลงเพราะมากเลยจ้า เสียดายเนอะไม่น่ามีเสียงเสมิฟมาบดบังเสียงพี่บีพี่ชายสุดเก่งเราเรย
    น้องกอล์ฟก้อร้องเพราะ พี่มี๊ดก้อร้องด้วยความตั้งใจมากมาย^^

หนุกหนานดีค่ะ เอาอีกๆๆๆๆๆ อิอิอิ

10. mead

เสียงเสมิฟ ฟังแล้วน่ารักดีนะ
    เหมือนมีแมวเหมืยวตัวน้อยๆมาร้องประสานเสียงด้วยเลย

คอนนี้ สาวๆๆ+หนุ่มๆๆ ร้องกันแล้ว ต่อไปจะมีอะไรอีกครับ ... อิอิ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      68.4 KB
      เปิดดู:
      82
  11. tangOAH

หัดร้องประสานเลยจ้า
    จะได้ร้องกะพี่บีไง
    ชอบอะไรใหม่ๆแปลกๆ ต้องลองร้องดูจ้า อิอิอิ

12. chakaj

chakaj เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังไปแล้วอดหัวเราะไม่ได้สนุกครับ
    ทำกันไปได้....
    โชคดีที่ไม่ได้ชวนผมด้วย...

ขำอ่ะ!

13. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    ตาชอบอ่ะ เสียงสเมิฟก็น่ารักดี ฮ่าๆ
    เหมือนเสียงลูกแมวแหง๋วววๆ มาประสาน
    พี่บีประสานได้ดี เก่งอ่ะ แม้จะถ่อมตัว ว่าประสานมั่วไปหมด
    พี่มี๊ดนี่ได้ใจไปเลย ซู๊ดยอดมั่กๆ! มีความมุ่งมั่นที่แรงกล้าจริงๆ..

เพลงนี้พี่บี Unseen ยาวเหยียด ฮ่าๆ ตามนั้นเลยค่ะ
    เบื้องหลังคนมิกซ์เพลงโดนคาดโทษที่ไม่ยอมนอน ไม่ยอมกินด้วยอ่ะ

14. ษิตา

1,230

ไม่เชิงบังคับหรอกค่ะ...555+
    ก็รับปากตาว่า กลับมาจะร้อง พอดีเพลงไม่ต้องตะโกนด้วยล่ะ
    คือ ถ้ารับปากอะไรกับตา ต้องตามนั้น เลยรีบจัด
    ไม่งั้นมีเฮี๊ยนขึ้นมา ไม่เป็นสุขล่ะ หัวโกร๋นแน่ๆ ฮ่าๆ (ใช่ป่ะกอล์ฟ)
    ช่วงนี้เค้านิสัยดีแล้วอ่ะ กำลังอัดเสียงอ่านหนังสือธรรมะ วันนี้ชมค่ะ อิอิ

15. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

อะไร ก้อเกิดขึ้นได้ ที่เว็บนี้ครับ พี่ฉกาจ ฮ่าๆๆ
    ร่วมสนุกกันครับพี่ คนร้องมีความสุข สนุกที่ร้องเพลงนี้
    ก็หวังว่า คนฟังจะมีความสุขกันบ้าง ไม่มากก็น้อย
    อย่างน้อย ก็ทำให้พี่ฉกาจ ขำได้หล่ะ 5555++

16. panombe2013

มิน่า ไม่เห็นกอล์ฟ มาเม้น บ้างเลยอ่ะ
    ติดภารกิจ นี่เอง ^_^

17. ษิตา

1,230
    ปกติของเค้าอ่ะ อย่าได้แปลกใจค่ะ
    กอล์ฟไม่ค่อยเข้าห้องเพลงเท่าไหร่หรอกค่ะ
    อยู่ห้องพุทธภูมิ อภิญญา นั่น นั่งซุ่มอ่านเค้าคุยกัน เหมือนจิ้งจกตามซอกตึกนั่นแหล่ะค่ะ
    คือ อ่านเฉยๆ ไม่เคยคอมเม๊นท์

สำหรับตอนนี้ บอลจบละยังล่ะคะ
    เห็นหัวค่ำบอก จะดูบอล

18. KeLBeRoS

KeLBeRoS Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

28 กรกฎาคม 2006
    เหมือนโดนใครเรียก อิอิ

ต้องทำตัวดีหน่อยฮับช่วงนี้ สร้างวีรกรรมไว้เยอะ

19. ษิตา

1,230
    เพลงอ่ะ ไม่คอมเมนท์เลย
    มาเหมือนใครบังคับให้มา....หุหุ!

20. KeLBeRoS

KeLBeRoS Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

28 กรกฎาคม 2006
    พี่ mead ก็มิกซ์ได้สุดยอดครับ แถมเร็วด้วย
    พี่บีก็ประสานเสียงได้ดี ที่สำคัญร้องง่ายขึ้นเยอะครับหลังจากปรับคีย์ขึ้นมา
    ส่วนตัวแล้วชอบร้องเพลงคีย์สูงหน่อยๆ เหมาะกับโทนเสียงตัวเองครับ ^^