(eight) ในนี้ยังมีคนหาตังเพื่อไปหวังเลี้ยงผู้หญิงอยู่มั้ยครับ

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย SegaMegaHyperSuperCyberNeptune, 11 มกราคม 2017.

1. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

มาเลี้ยงทามาก้อดดีกว่า ประหยัดกว่าเยอะ เชื่อผม ผมอนุรักษ์นิยมนะ
    ดิจิตอลแบบบ้านๆ เอาไปประลองได้ด้วย เล่นบนโทรศัพท์ก็ได้
    แฟนแค่อยู่ในจอ เห็นรูปทุกวันก็ดีใจแล้ว ฟ.แฟนดีๆนั้นหายาก ต้องลำบากออกเรือไป ใช้ทั้งเงินใช้ทั้งน้ำมัน อาชีพบร๊ะนี่บางทีก็เป็นศัตรูกับผู้หญิงเหหมือนกันแฮะ

2. VisionPower

VisionPower เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนอยากได้ .. มักไม่ค่อยคิดกันสินะ ว่าหากเมื่อได้มาแล้วจะต้องมีภาระอะไรติดมาด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มกราคม 2017
  3. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

ผมสายมโน ก็รู้ๆ กันอยู่ความคิดหลุดอนาคตแล้ว ปัจจุบันขยับไม่ไปแล้ว ฮา
    คงเป็นความคิดผู้ชายทั่วๆ ไปแหละ ที่คิดว่ามีตังเยอะเลี้ยงญได้สาวจะชอบ

4. บุคคลทั่วฺไป

บุคคลทั่วฺไป เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2015
    สุดแล้วแต่ว่า สาวคนนั้น เขาถูกอบรมเลี้ยงดูมาอย่างไร ฐานะทางบ้านเป็นอย่างไร
    และเขามีความสามารถหาเงินเลี้ยงตัวเองได้ไหม

แต่อย่างว่านะ ขนาดดาราดังๆบางคนเขายังหาผัวรวยดีกว่า แต่งงานกับลูกเศรษฐี ย่อมดีกว่าแต่งกับยาจกเพื่อไปเกาะเขา

5. บุคคลทั่วฺไป

บุคคลทั่วฺไป เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าไม่ได้คนที่รักคนที่ถูกใจ งั้นก็ขอเลือกคนรวย ถึงแม้จะไม่สุขใจแต่สุขกายก็ยังดี

6. TheKunKeng

TheKunKeng เป็นที่รู้จักกันดี

ผมหาตังค์เพื่อหวังเลี้ยงตัวเองกับพี่สาว อะนะ... ส่วนผู้ ญ. ที่จะเป็นแฟนในอนาคต ถ้าไม่มีอาชีพทำนี่ ผมขอบายเลย เพราะไม่มีปัญญาหาตังค์มาเลี้ยงได้อะนะ

7. VisionPower

VisionPower เป็นที่รู้จักกันดี

ยุคนี้จะหาผู้หญิงทั่วไป นี้เขาก็เลือกคนมีเงินมีสตางค์กันทั้งนั้น หาไม่ง่ายหรอก
    จะหาได้เราก็ต้องมีดีกว่าผู้หญิงเขาเหล่านั้น

แต่ถ้าอยากมีเมียจริงๆ แนะนำว่าควรมีที่ดินสำหรับปลูกพืชตามเกษตรทฤษฎีใหม่ พืชไร่นาสวนผสม
    แล้วก็ชนกันทำ แบบนี้ยังพอหาเมียมาอยู่ทำงานไปด้วยกันได้

แต่สำคัญคือ ตัวเรา .. ต้องนำผู้หญิงเขา ชวนกันทำงาน ทำงานให้ดู ทำไปด้วยกัน

8. บุคคลทั่วฺไป

ถ้าหาเมียที่เป็นคนไทยไม่ได้จริงๆ แนะนำให้ลองหาเมียที่เป็นแรงงานพม่า
    บางทีเขาอาจจะอยากแต่งงานกับคนไทย เพื่อจะได้ไม่ต้องกลับไปพม่าก็เป็นได้