<<Happy Birthday>> "NOOTA"<<สุขสันต์วันเกิด >> "ลมรัก"ชักพา

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย mead, 22 กันยายน 2016.

แท็ก: แก้ไข
  1. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

นอนดึกเหลือเกินนะเรา พักผ่อนบ้างน้า
    นอนๆๆๆๆ กู๊ดไนท์ก่อนนะคร๊าบ อิอิ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      45.5 KB
      เปิดดู:
      561
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กันยายน 2016
  2. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    169
    สุขสันต์วันเกิดค่ะหนูตา
    Happy Birthday song

<iframe src="https://www.youtube.com/embed/_z-1fTlSDF0" allowfullscreen="" frameborder="0" height="315" width="560"></iframe>

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กันยายน 2016
  3. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดนะน้องสาวคนเก่ง
    มีความสุขในทุกวัน
    มีสุขภาพที่แข็งแรงมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    มีกำลังใจและกายที่แข็งแกร่งในทุกๆวัน
    พบเจอแต่เรื่องที่ดึๆสิ่งที่ดีๆนะคะ

4. music_lover_man

music_lover_man เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2009
    Alles gute sum Geburtstag....สุข สมหวัง ตลอดไปนะ

5. mead

:cool::cool::cool:
    [ame]https://youtu.be/MAYIjVUB29M[/ame]​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กันยายน 2016
  6. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    แหะแหะ คงเป็นเพราะเคยอ่านนิยายย้อนยุคมั้งจ๊ะ เลยติดสำเนียงภาษาโบราณมาบ้างอิอิอิ ปกติพี่ไม่ใช่คนชอบอ่านกลอน รึหนังสือกลอนเลย แต่เวลาฟิลล์มา ก้อพอแต่งได้บ้างนิดหน่อยจ้า
    สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดนะจ๊ะ จุ๊บๆๆ(k)

7. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    1,230
    ขอบคุณทุกๆคนเลยนะคะ เพิ่งได้มีโอกาสเข้ามา ก็เข้ามาในแบบเพลียๆสะบักสะบอม
    เอ! เล่าดีมั๊ยน๊อ ตะกี้เล่าให้พี่อ้อยฟัง
    รู้สึกมันไม่ค่อยเป็นมงคลนักอ่ะ เล่าแล้วกันเน๊าะ ได้แง่คิดในเรื่องความไม่เที่ยงแท้ ความตายใกล้ตัวเรานิดเดียวเอง

วันนี้ เกือบเป็น ชาตะ และ มรณะในวันเดียวกันซะแล้ว
    คือ แวะไปซื้อของที่โลตัส ขี่มอ'ไซค์ไป
    ก็จอดมอ'ไซค์ ไว้ริมๆฟุตบาทแล้วล่ะ ยืนอยู่ มีรถคันนึงมาด้วยความเร็วสูงมาก
    แล้วคือ ทำไมวิ่งเร็วในส่วนของฟุตบาท ตอนแรกตาก็มอง เอ๊ะ มันไม่น่าจะวิ่งเร็วในส่วนนี้นะ เอาไงดีๆ
    ตัดสินใจถอยในกิริยา เหมือนกระโดดหลบ ครึ่งก้าว เพราะถอยได้แค่นั้นเองอ่ะ ก้าวได้ครึ่งก้าวจริงๆ
    ลมปาดหน้าไป จนรู้สึกสยดสยองขึ้นมาเฉยๆ รถไม่มีท่าทางผ่อนความเร็วลงเลย
    แม้จะผ่านตัวไปแล้ว ยังสัมผัสถึงความเร็วของมันได้อ่ะ ลมผ่านนี่กะความเร็วได้เลย เร็วขนาดนี้ตาไม่น่ารอด

และก็เลยล้ม มอไซค์ทับอีก เอาเข้าไป พ้นความตายมาได้ แต่ยังไม่ล่วงความเจ็บอีก
    ก็เลยสะบักสะบอม ปวดตามเนื้อตามตัว ถลอกปอกเปิก พรุ่งนี้คงนอนซม ระบมไปทั้งร่าง

แค่ครึ่งก้าว จริงๆนะคะ ตาเกือบจะไม่ได้เข้ามาฟังเพลงเพราะๆของพี่โอ๋ พี่มี๊ด
    แค่ครึ่งก้าวเท่านั้น ตาก็จะไม่ได้มานั่งอ่านเพื่อนๆพี่ๆที่เข้ามาอวยพรให้ตามีความสุข มีแต่สิ่งดีๆในชีวิต

เช้าเห็นหน้า สายตายจากกันซะแล้ว ชีวิตเป็นอนิจจังจริงๆเลยค่ะ

8. mead

โห..หวาดเสียว เฉียดฉิวเอามากๆเลยนะนู๋ตา
    เหมือนมาเตือนใจเราให้นึกถึงความไม่เที่ยงเลย
    คนดีพระท่านคุ้มครองครับ โชคดีที่รอดมาดได้อย่างหวุดหวิด
    บางครั้งความประมาทของคนอื่นก็สร้างความเจ็บปวดให้เราได้เหมือนกันนะ

ชีวิตเรายังมีประโยขน์และมีอะไรต้องทำข้างหน้าอีกมากนะครับ
    ยังไม่ต้องติดปีกโบยบินไปไหนหรอก อยู่ที่นี่กับพี่ๆน้องๆในมิตินี้ก่อนจ้า
    แสงสว่างของนางฟ้าน้อยๆคนนี้ ทำให้ที่นี่มีแต่รอยยิ้มและความสุข
    นอนพักรักษาตัวและดูแลตัวเองให้ดีๆล่ะ ขอให้แผลหายไวๆด้วยครับ

:cool::cool::cool:

9. tangOAH

หายไวไว เพี๊ยงงงงง
    พักผ่อนเยอะๆเลยจ้า
    เราจะผ่านเรื่องราวต่างๆไปด้วยกันจ้า
    สู้สู้สู้
    เดี๋ยวมันก้อผ่านไปจ้า
    วันพรุ่งนี้มีสิ่งดีดีรออยู่นะ ยิ้มให้กับตัวเอง แล้วนอนพักเยอะๆจ้า^^

10. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    โถๆ.โถ..ฟาดเคราะห์ไปแล้ว คุณพระคุณเจ้าคุ้มครองน้องพี่
    ต่อแต่นี้ให้มีแต่เรื่องดีๆมาทักทายนะครับบ..​

11. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันเกิดจ้าหนูตา
    บุญรักษาบารมีคุ้มครองจ้า
    สุขกายสุขใจสุขภาพแข็งแรงจ้า

12. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันเกิดครับ น้องตา

คุณพระคุ้มครอง ใจหายใจคว่ำโม๊ดดเลย
    บุญรักษานะครับ ขอให้หายระบมไวๆ

พี่ขอให้น้องตามีแรงกาย แรงใจ ที่จะฝ่าด่านทุกความท้าทาย ที่ถาโถมเข้ามา
    ถ้าเราแค่ยืนหยัด ลุกขึ้นมาสู้อีกครัง เมื่อนั้น...เราจะไม่แพ้

ขอให้ต่อนี้ไป มีแต่เรื่องดีดี เข้ามาเติมเต็มรอยยิ้มให้กับน้องสาวคนนี้
    ให้ก้าวต่อไปอย่างแข็งแกร่ง และมีแต่ความสุขนะครับ

สุขสันต์วันเกิดครับ

13. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

แหมๆๆ อิจฉาคู่นี้จริงๆเลยครับ
    ร้องเพลงได้หวานแหวว ไพเราะมากมายจริงๆครับ
    เรียงน้องโอ๋ก็หวานใส เสียงพี่มี๊ดก็นุ่ม อบอุ่นสุดๆ
    เมื่อมาร้องคู่กัน พร้อมกับเสียงกีต้าร์ใสๆ เพลงเพราะๆอย่างเพลงนี้
    ก็เลยเพราะมากมายที่สุดในโลกกันไปหน่ะสิครับ

ชอบท่อน " แม้เธอ ห่ะ ฮะ ฮ่ะ หายยยใจ "
    ไล่โน้ตกันได้ยอดเยี่ยมมากครับ ชอบๆๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2016
  14. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    สุขสันต์วันเกิดน้องหนูตา ขอให้มีความสุขและสุขภาพแข็งแรงตลอดไปครับ

15. tangOAH

เพลงนี้ของพี่บี อยู่ประจำซีดีที่ไว้ฟังในรถนะคะ
    ลมรัก (บี)
    ชอบท่อนเดียวกับโอ๋เลยตอนพี่บีโพสท์เพลงนี้โอ๋ก้อชอบท่อนนี้(หายอ๊ะอายยยยใจ^^)ของพี่บีเหมือนกันเลยค่ะ
    เพลงนี้ต้องร้องคู่ค่ะ เพราะหากร้องคนเดียวสงสัยจะไม่รอดแน่นอนอิอิอิ
    ขอบคุณพี่บีนะจ๊ะ รักจ้า จุ๊บๆๆๆๆๆๆ

16. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    ขอบคุณค่าาาาาาาาาาาา พี่ supatorn ^_^
    สบายดีนะคะ แวะมาห้องเพลงบ่อยๆนะคะ

17. ษิตา

1,230
    ปลื้มอ่ะ..
    นอกจากจะมาอวยพร ยังทำ mv เพลงของพี่บีอวยพรวันเกิดให้ตาด้วยอ๊าาาา
    น่ารัก นิสัยดี ไม่มีใครเกินพี่อ้อยละค่ะ
    เช่นกันนะคะ คำอวยพรย้อนสู่ตัวพี่อ้อยเอง ร้อยเท่าพันเท่า

18. ษิตา

1,230
    ขอบคุณมากๆจ้า
    สบายดีนะ สุข สมหวังตลอดไปเช่นกันจ๊ะ :d

19. ษิตา

1,230
    เห็นด้วยเลยค่ะพี่มี๊ด..
    ความประมาทของคนอื่นก็สร้างความเจ็บปวดให้เราได้เหมือนกัน
    อย่างเช่น เรื่องการขับขี่ยวดยานเนี๊ยะ นอกจากจะระมัดระวังตัวเองในการขับแล้วยังต้องระวังด้านความประมาทของผู้อื่นด้วย
    ไอ้อย่างแรกอ่ะ เรายังคอนโทรลได้ ตัวเราเอง สำหรับคนอื่นทำได้ยาก
    มีครั้งนึง ไปวัดเสร็จ กำลังอยู่ระหว่างเดินทางไปหาน้องที่ รพ. ตามปกติ
    รถติด ก็จอดนิ่งๆอยู่ กว่าจะเขยื้อนได้ ทีละนิด
    จำได้ตอนนั้น เปิ้ลส่งข้อความถามสารทุกข์สุขดิบตาและความคืบหน้า (ช่วงน้องป่วยอ่ะ)
    ตาพิมพ์ตอบอยู่ กำลังพิมพ์ เสียงพลั๊วะอย่างแรง ตาตกใจสุดตัวเลยอ่ะ 555+
    แต่เป็นการตกใจที่ไม่มีเสียงสบถ ด้วยความที่อาจจะตะลึง รึไม่ก็อยู่ในช่วงที่ซึมซาบรสพระธรรมจากการฟังเทศน์มา
    รถมอ'ไซค์ ไม่รู้ซอกแซกๆๆ มาจากไหน ชนกระจกรถตาซะเต็มเหนี่ยวจนกระจกนี่พับม้วนเข้ามาติดตัวรถเลยอ่ะ
    ยังมีความหวังนะคะ เค้าจะมองกลับมา ก้มหัวขอโทษซักคำ หวังเท่านั้นเองค่ะ เพราะความพลั้งพลาดในแบบนี้มันเกิดขึ้นได้อ่ะ
    แต่ไม่มีอะไรเลยค่ะ เค้ายังคงดำเนินชีวิตของเค้าต่อไป ไม่หันกลับมามองเราเลย

และมีอีกหลายตอน หุหุ
    บางทีบนท้องถนนนั่นแหละ มีอุบัติเหตุที่เราเองก็อยู่ในระยะที่อาจจะร่วมด้วยก็ได้
    คือ เค้าชนกันอ่ะ ในขณะที่พอชนกันแล้วมีเสียหลัก ไถลเถลือกมาเชียวอ่ะ...
    ตาก็ อ่ะ อ่ะ อ่ะ เฮ๊ย.. ไม่นะ ไม่ ไม่ หยู๊ดดดดด..ดดดดด อย่าพุ่งมายังง๊านน
    จะเข้าเกียร์ถอยหลังหนี ก็เป็นไปไม่ได้ รถจ่อติดตูดกันซะขนาดนั้น
    ได้แต่นั่งภาวนา แคล้วคลาดๆ หนอ พุทโธ ธรรมโม สังโฆ ขาสั่นผลั่บๆเลยง่ะ
    แบบนี้ใครเคยประสบบ้างคะ ทำใจลำบากจริงๆเลย มีด้วยนะ มอ'ไซค์ล้ม ไถลมาเชียวอ่ะ
    รถตาอยู่หน้าติดไฟแดงอยู่ นึกสภาพซิคะ ช๊านถอยไปไม่ได้อีกแล้ว มันเป็นไงอ่ะ
    แต่ก็ผ่านพ้นมาได้แบบหวุดหวิด ยังไม่เคยต้องร่วมในเคราะห์กรรม

ขอบคุณพี่มี๊ดมากๆนะคะ..
    สำหรับเพลง สำหรับความเป็นกัลยาณมิตรที่มีให้กันตลอด
    ตาซาบซึ้งใจมาก ขอบคุณจริงๆค่ะ

20. mead

ใช่เลยครับ ยิ่งช่วงนี้ฝนตกถนนลื่นยิ่งต้องระมัดระวังเพิ่มอีกเท่าตัวเลย
    พี่ก็เคยนะ ฝนเพิ่งตกปรอยๆ ขึ้นสะพานลงมา เห็นรถติดกันอยู่
    รถก็ดันเบรคไม่อยู่เอาดื้อๆ ลื่นไถล (ล้อมันเหมือนไถลไปบนเม็ดทราย)
    ก็กดเบรดตัวโก่ง แต่เอาไม่อยู่ ไปชนท้ายมอเตอร์ไซด์เข้า
    เค้ากระเด็นไป 5-6 เมตรเลย โชคดีว่าข้างหน้าเค้าไม่มีอะไรขวาง
    เค้ากระโดดออกมาจากรถทันก่อนรถจะล้ม เลยไม่ได้บาดเจ็บอะไรมาก
    พี่ก็รีบลงไปประคองและพูดคุยกันกับเค้าถามว่าเจ็บตรงไหน เป็นอะไรบ้างมั๊ย
    การที่เราลงไปดูแลรับผิดชอบในความผิดพลาดของเรานี่แหละ เค้าก็เข้าใจและไม่โกรธเราเลย
    ก็เลยเรียกประกันมาซ่อมรถเค้าที่เสียหายเท่านั้นอ่ะ..

นั่นล่ะ บางทีเราก็ไม่ได้ประมาท แต้มันก็มีเหตุสุดวิสัยประกอบเข้ามาด้วยอีกอย่างที่ต้องระวังเป็นพิเศษครับ
    ก็ขอให้แคล้วคลาดปลอดภัยในการเดินทางกันนะครับ
    รอบๆตัวเราทุกวันนี้เต็มไปด้วยอันตรายมากมายเลย

แต่พี่เชื่อว่าทุกสิ่งล่้วนไม่บังเอิญ ทุกเหตุการณ์ที่เข้ามาให้เรามีประสบการณ์
    มันจะทำให้เราเรียนรู้สิ่งต่างๆได้มากขึ้นไปด้วย
    ดังนั้นเราควรมองให้เห็นว่ามันเป็นข้อสอบของชีวิต
    และเราต้องใช้ความอดทน อดกลั้นและการให้อภัยให้มากยิ่งขึ้น
    ซึ่งมันก็ส่วนผสมของ "ความรัก" และนี่คือคำตอบสุดท้ายที่จะเราจะสอบผ่านได้ทุกุบทเรียนครับ