I Am Number Four "ไอ แอม นัมเบอร์ โฟร์"

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย 11111111111, 15 กุมภาพันธ์ 2011.

1. 11111111111

11111111111 เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2009
    ขอแทรก...นอกเรื่องสักเรื่องนะจ๊ะ

เห็นข่าวเมื่อวานไม่ครับเรื่อง เครื่องบินเอฟ16กองทัพอากาศตก2ลำที่ชัยภูมิ

ผมไม่อยากจะให้ลายละเอียดเลยครับ จากความคิดส่วนตัวนะครับถ้าเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นนั้นไม่ใช่อุบัติเหตุตามปรกติ แล้วเขา...ทำเพื่ออะไร....อิ.อิ (ขอนอกเรื่องสักหน่อยนะจ๊ะคิดแล้วไม่ต้องโพรสตอบผมหลอกนะครับ ..ให้คิดพอ 5555+)

2. gnungnun

gnungnun เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ11111111111มีจินตนาการกว้างไกลดีครับ เผลอๆก่อนสร้างLord of the rings ฮอลลีวู้ดคงมาสำรวจที่เมืองไทยด้วยครัับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      4.6 KB
      เปิดดู:
      1,492
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2011
  3. 11111111111

11111111111 เป็นที่รู้จักกันดี

มันมีอะไรซ่อนเร้นอีกมากครับ....จะแสดงลายละเอียดเลื่อยๆ...นะจ๊ะ

ผมก็ไม่อยากจะคิดอะไรมากให้มันเสียเวลาหลอกนะครับถ้ามันไม่มีเค้าโครงเรื่องจริงอยู่ แต่ทุกๆชาติที่ผมเกิดมานั้นก็จะได้พบเห็นสงครามทุกครั้งไป...ก็เลยคิดในสิ่งที่อาจจะเกิดขึ้นอาจจะเป็นไปได้เรื่องๆ นี้นั้นมันหลีกหนีไม่ได้อยู่แล้วครับ ...ตามตำนานรึคำทำนายต่างๆนั้น ก็แสดงเนื้อหาลายละเอียดกันต่างๆนานา แต่พวกท่านทั้งหลายไม่ต้องซีเรียสไปกับผมหลอกนะครับ ซึ่งผมก็ไม่อยากให้มันเกิดขึ้นหลอกครับ...แต่เรื่องต่างๆนี้ใครเป็นผู้กำหนดมันให้เกิดขึ้น..... ท่านรู้ไหมว่าตอนนี้พวกท่านควรทำอะไรเป็นเรื่องสำคัญที่สุดนอกจากเรื่องทำมาหากินอะรู้ไหมคับ ....ผมก็อยากให้คนไทยทั้งหลายเราต้องรวมใจกันให้เป็นหนึ่งให้ได้เร็วที่สุดครับ ....เมื่อบ้านเมืองมีใจไปในทิศทางเดียวกันในทางบวกแล้ว ...เราก็จะอยู่รอดได้เมื่อภัยนั้นมาถึง.

4. 11111111111

มาดูเรื่องที่สองกันต่อนะจ๊ะ

Harry Potter
    แฮร์รี่พอตเตอร์ คือ ชุดของเจ็ด นวนิยายแฟนตาซี ที่เขียนโดยผู้เขียนอังกฤษ JK Rowling . หนังสือบันทึกเหตุการณ์การผจญภัยของวัยรุ่น ตัวช่วย แฮร์รี่พอตเตอร์ และเพื่อนที่ดีที่สุดของเขา รอนวีสลีย์ และ Hermione Granger ทุกคนมีการศึกษาที่ โรงเรียน Hogwarts การใช้เวทมนตร์คาถาและ . หลัก อาร์เรื่องราว ความกังวลของแฮร์รี่ที่เกี่ยวข้องกับความไม่แน่ใจตัวช่วยสร้างความชั่วร้าย พระเจ้า Voldemort ผู้ฆ่าพ่อแม่ของแฮร์รี่ในการแสวงหาของเขาเพื่อพิชิต โลกที่กำลังวิเศษ และคนที่ไม่ขลังปราบปราม

ผมจะเน้นเลยนะครับ ข้อมูลมันจะได้มีแต่เนื้อๆเลยจะได้เข้าใจกันง่ายๆ โดยส่วนใหญ่ก็น่าจะรู้และเข้าใจในเนื้อหาของกันอยู่แล้วนะครับ ซึ่งถ้าจะหยิบยกประเด็นหลักๆ ก็คือเรื่องของเวทมนตร์ คาถาของแฮรรี่ พอตเตอร์ ที่สร้างความสนุกสนานประทับใจตามเนื้อหาแต่ละภาค จากที่ผมได้สังเกตหนังเรื่องนี่ก็บังเอิญไปเจอโปสเตอร์หนัง ของหนังเรื่องอยู่ภาคหนึ่ง ซึ่งมันติดใจผมมากเลย เพื่อนๆก็ลองดูรูปนี้แล้วอ่านข้อความที่เขาเขียนบนโปสเตอร์หนังเขาหมายความว่าอย่างไร

IT ALL ENDS HERE

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2011
  5. Siani_3D

Siani_3D เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2010

รูปนี้ มันไม่ใช่นิ้วคนเดียวกัน

รูปที่ขยายแหวนอยู่ในตำแหน่งโคนนิ้วพอดี

บู๊ทใส่แหวนอยู่ประกึ่งกลางข้อนิ้วแรก

สังเกตรอยพับของนิ้ว

6. ^ ^

^ ^ เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2005
    เรื่อง The Lord of the Rings

เดอะลอร์ดออฟเดอะริงส์ - วิกิพีเดีย

โทลคีนแต่งเรื่องนี้ขึ้นในช่วงปี พ.ศ. 2480 - 2492 (ค.ศ. 1937 - 1949) และได้วางจำหน่ายในปี ค.ศ. 1954-1955

ปี 1937-1949 อยู่ในช่วง WW2 พอดี ลองเอาเรื่องนี้กลับมาดู แล้วเปรียบเทียบกับเรื่องการเมือง และ ราชวงศ์ในอังกฤษช่วงนั้นดูเอาเองนะครับ มันใกล้เคียงกันเลย

7. โดเรม้อน

โดเรม้อน Active Member

29 ธันวาคม 2009

หนังผมจูบจริงหอมจริไม่มีสลิงไม่มีตัวแดงแทนนางเอกรับบทสาวชาวบ้านที่ร่ำรวยจากธุรกิจ MLM พบรักกับหนุ่ม นัมเบอร์ 5 เก่งกว่านัมเบอร์ 4 นางเอกพาพรเอกค้นหาระหัสลัพของจักรวาลที่เผ่าอารยันสร้างไว้ก่อนอพยพไปจากโลก
    ฉากเด็ดตอนพระเอกค้นพบจานบินและพานางเอกขับท่องทั่วจักรวาล และเครืองมืออวตารชิ้นสำคัญ......เขาทั้งสอง ขยายเผ่าพันไว้บนดาวดวงต่างๆล้วนแต่เป๋นซุปเปอร์ฮีโร่ทั้งสิ้นเช้น ซุปเปอร์แมน และอื่นๆ...จนกระทั่ง..กลับมายังโลกมนุษย์อีครั้งพบว่าดาวเปลี่ยนแปลงไปมากมีการนำเหล็กมาสร้างแผ่นดินโลกร้อนมาก เธอและเขาจึงขับยานนั้นทะลุเวลากลับมาพ.ศ.2553 เพื่อมอบความรู้ให้กับตัวเขาเองในอดีตเพื่อเปลี่ยนอนาคต.....และเมื่อเขาย้อนกลับไปอนาคตโลกสดใสสวยงามมากมีต้นไม้นานาพันเป็นสวรรค์สวยงาม....ความสวยงามนั้นทำให้เขาทั้งคู่อวตารสุดยอกเหล่าฮีโร่ลงมาบนโลกมากมาย โลกสวยงามทุกคนสมหวังพบรักแท้มากมาย.....และช่วงระหว่างการผจญภัยในการตามหาโลกใบใหม่ที่พระเจ้าสร้างไว้ .... ก็ค่อยๆพบกับกลุ่ม ต่างดาวที่คิดยึดครองโลก.....เขาจึงส่ง ... ซุปเปอร์ศาสดาลงมาช่วยโลกชายคนเดียวที่ได้รับหวนครองพิภพจากพยายมและพระอินทร์..เรื่องราวจะเป็นอย่างไรนั้นไว้มีทุนสร้างก่อนค่อยดูสน๊กสนุก
    ......................................................................
    เรื่องจริงยิ่งกว่านิยาย ขออภัยเว่าไทยบ่แข็ง

8. มโหสถผู้เจริญ

มโหสถผู้เจริญ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2006
    The หลอด.............กาแฟ:cool:

ขนาดไฟล์:
      2.6 KB
      เปิดดู:
      1,425
  9. 11111111111

ตามหาตั้งนาน No.5 คือท่านโดเรมอนเนี่ยเอง 55555+ ถ้าอย่างนั้นก็มีคนมารับช่วงสานภารกิจต่อซะแล้ว งั้นคนที่เป็น No.4 ก็ออกมาแสดงตนต่อสาธารณะได้แล้วซิ ไม่ต้องหลบซ่อนตัวอยู่แต่ในบ้านแล้วซินะ....โอ้จ๊อด..มันยอดมาก 5555+

10. หนุมาน ผู้นำสาร

หนุมาน ผู้นำสาร เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    <HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1>
    <!-- google_ad_section_start -->*** เหนือนิสัยมนุษย์ ****

เราถือ สัจจะไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใด
    - " หนุมาน ผู้นำสาร "

11. ทามปายได้

ทามปายได้ Active Member

21 มิถุนายน 2008
    มาเรื่อยๆได้เลยครับ จขกท

12. Starseedz

Starseedz เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2010
    2012=

1 =i
    0 = am
    2+2 = 4

!!!! มั่วขั้น GOD !~!! 5555+

13. topff

topff สมาชิก

10 พฤศจิกายน 2010
    เรื่องนี้มันเกี่ยวอะไรกับภาพนี้หรือป่าวที่ผู้ชายด้านซ้ายมีเสื้อเลข04 (ภาพจากหนัง 2012)

14. anakarik

anakarik เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2007
    I'm number 9

...