Mamaa full center เปิดจักระ เชื่อม กาย ใจ จิต วิญญาณ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ปราณ, 8 มิถุนายน 2011.

1. ใจเดิม

ใจเดิม สมาชิก

สวัสดีค่ะ

วันนี้มีเรื่อง อยากเล่า...

ได้เห็นคนที่มาหาหม่าม้า ส่วนมากเพราะป่วยจึงมาให้รักษา

....หม่าม้าบอกร่างกายคนเรา ปกติจะรักษาตัวเอง
    การที่เรารู้สึกมีอาการผิดปกติ
    มีอาการเจ็บป่วย
    นั่นคือร่างกายทนไม่ไหวแล้ว ร่างกายมันฟ้อง
    เมื่อเรารู้ ก็ไม่ต้องทำอะไร
    แค่หยุดใช้สมอง
    เพื่อให้จิต ได้ทำงานเต็มที่
    จิตมันจะรู้เองว่าต้องทำอย่างไร
    จะเยียวยาตัวเองอย่างไร

แต่เราไม่รู้ พยายามใช้สมองคิด ว่า จะแก้อย่างไร จะรักษาอย่างไร
    นั่นทำให้เป็นปัญหาหนักขึ้น
    เพราะสมองเป็นตัวปิดกั้น ไม่ให้จิตได้ทำงาน

ดังนั้น เมื่อเริ่มป่วยไข้เล็ก ๆ น้อย ๆ ก็ไม่ต้องกังวลค่ะ
    ถ้าอยากจะหาหมอ จะกินยา จะรักษาอย่างไร ก็รักษาไป
    (จริง ๆ แล้ว หม่าม้าบอกไม่ต้องกินยาก็ได้)
    ขณะเดียวกัน ก็รักษาใจตัวเองไปด้วย ให้มีความสุข สบาย ๆ
    แล้วส่งความรัก ความสุข ไปตรงจุดที่เจ็บป่วย

คนที่เคยมาให้หม่าม้ารักษา จะได้ยินเสมอว่า
    ให้ส่งรักเข้าไป อย่าไปแอนตี้มัน
    ให้รู้สึกว่าอยู่ร่วมกันอย่างมีเมตตา
    แล้วอาการป่วยจะทุเลาอย่างน่าอัศจรรย์ค่ะ

นี่เป็นประสบการณ์ ที่เห็นหม่าม้ารักษาคนไข้ค่ะ
    บางคนไม่มีโอกาสมาหาหม่าม้า จะได้รักษาตัวเองได้ค่ะ
    ท่านใดมีข้อสงสัย หรืออยากแชร์ประสบการณ์ ก็เชิญได้นะคะ

2. ใจเดิม

ใจเดิม สมาชิก

ประกาศด่วน ๆๆ ----- บ้านหม่าม้าปิดทำการ
    วันที่ 25 - 27 พฤศจิกายนนี้ หม่าม้าไป ต่างจังหวัด

วันที่ 5 - 8 ธันวาคม หม่าม้าจะเดินทางไปภูเก็ต
    (เที่ยวภูเก็ต และ เป้าหมายเกาะตาชัย-พังงาค่ะ)

หากใครอยากร่วมทริป เจอกันได้ที่ภูเก็ตเลยค่ะ

‪#‎รายละเอียดทริป‬
    ทริปนี้ เริ่มต้นไปกัน 4 คน ค่ะ ไป-กลับเครื่องบินราคาประหยัด(มาก)และเช่ารถเก๋ง 4 ที่นั่ง ไว้ใช้งาน

‪#‎ที่พัก‬ กำลังอยู่ช่วงดำเนินการค่ะ (อิอิ)

ท่านที่อยู่ภูเก็ต หากประสงค์จะพบหม่าม้า
    เชิญโทร.นัดหมายกับหม่าม้านะคะ

‪#‎เบอร์โทรหม่าม้า‬ 085-148-1705 และ 092- 562 6558 ( 10.00น. -21.30 น.)

ไฟล์ที่แนบมา:

3. ืNOW

ืNOW สมาชิกใหม่

โปรดทราบ!!!!

หลังจากไม่ได้อัพเดทข้อมูลในเว็บพลังจิตมานาน
    ขอแจ้งให้ทราบว่า ขณะนี้ หม่าม้าพักอยู่ที่บ้านย่านวงศ์สว่างค่ะ

เลขที่ 58 ซอยกรุงเทพ-นนท์ 31 ใกล้แยกวงศ์สว่าง-ใกล้ตลาดยิปซีบางซ่อน-ใกล้แยกประชาชื่น ค่ะ

เชิญท่านมาพบปะ สนทนาปัญหาธรรม ปัญหาชีวิต สุขภาพจิต(วิญญาณ) สุขภาพกาย
    ตั้งแต่วันอังคาร ถึงวันอาทิตย์ เวลา 13.00-18.00 น.ค่ะ
    (วันจันทร์ หม่าม้าหยุดพักผ่อน 1 วันค่ะ)

กรุณาโทร.นัด หม่าม้า ได้ที่เบอร์ เบอร์โทรหม่าม้า‬ 085-148-1705 และ 092- 562 6558
    หม่าม้ายินดีต้อนรับทุกท่านค่ะ

หรือหากไม่สะดวกมาพบ โทร.พูดคุยปรึกษากับหม่าม้าได้ตามเวลาดังกล่าวค่ะ
    ด้านล่างเป็นภาพแผนที่ ที่จอดรถ(ตามแนวสีเขียวค่ะ เพราะซอยแคบมาก ๆ ค่ะ)