เรื่องเด่น MP3 เสียงบรรยาย ในงาน "เจาะลึกภัยพิบัติ...พลิกวิกฤตให้เป็นทางรอด" วันที่ ๑๙ ธ.ค.๕๓

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 23 ธันวาคม 2010.

1. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    งานสัมมนา “เจาะลึกภัยพิบัติ...พลิกวิกฤติให้เป็นทางรอด”

ทาง มหาวิทยาลัยศรีปทุม ได้ ถ่ายทอดลง DVD 5 แผ่น ส่งมาให้ทางเรา

และ คุณสนั่น ได้ แปลงลงเป็น MP3

วิดีโอของงาน คุณสนั่นกำลังย่อขนาดแล้วจะ upload เพื่อให้ชมกันต่อไปเร็วๆนี้

เนื้อหาบรรยาย

- ดร.ณัฐพัชร จันทรสูตร เล่าประวัติของเว็บพลังจิต และกล่าวเชิญ

- รศ. ดร.ณรงค์ อยู่ถนอม รอง อธิการบดี มหาวิทยาลัยศรีปทุม กล่าวต้อนรับผู้เข้าร่วมสัมมนา

- ดร.ประภา เหตระกูล – ศรีนวลนัด บรรณาธิการ นสพ.เดลินิวส์ กล่าวเปิดงาน

- ดร.สมิทธ ธรรมสโรช กล่าววัตถุประสงค์ของการจัดงาน

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

หัวข้อและวิทยากร

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

1. หัวข้อ “สถานการณ์ภัยพิบัติทางธรรมชาติในปัจจุบัน”

โดย ดร.สมิทธ ธรรมสโรช

2. หัวข้อ “"ความสัมพันธ์ระหว่างอวกาศกับการเปลี่ยนแปลง บนโลก"”

โดย ดร.ก้องภพ อยู่เย็น

3. หัวข้อ “พายุ น้ำท่วม แผ่นดินไหว” โดย รศ.ดร.เสรี ศุภราทิตย์ และ ดร.วัฒนา กันบัว

4. หัวข้อ “กาแลคซี่, สฟิงซ์, สโตนเฮนจ์, แกนพลังงานโลก,” โดย พระอาจารย์รัตน์ รตนญาโณ

5. หัวข้อ “วิกฤติน้ำท่วมโลก” โดย ดร.อาจอง ชุมสาย ณ อยุธยา

6. หัวข้อ “การเตรียมการรองรับและบรรเทาภัยพิบัติทางธรรมชาติ” โดย นพ.ชาตรี เจริญชีวะกุล

7. หัวข้อ บ.ว.ร. โดย คุณคณานันท์ ทวีโภค

8. อภิปรายหมู่ หัวข้อ “พลิกวิกฤตให้เป็นทางรอด” รวมวิทยากร

ประมวลภาพงานสัมมนา "เจาะลึกภัยพิบัติ...พลิกวิกฤตให้เป็นทางรอด" วันที่ ๑๙ ธ.ค.๕๓

MP3 ขนาดเล็ก คุณภาพ Mono bit rate 24 kbps, 16000 hz

ไฟล์ที่แนบมา:

2. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

129

MP3 ขนาดใหญ่ คุณภาพ Joint stereo 128 kbps, 44.1 khz
    (เนื้อหาเหมือนด้านบนแต่คุณภาพดีกว่า)

3. Forever In LoVE

Forever In LoVE เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007
    ได้ตัดต่อ VDO ของงานสัมมนา และ Upload youtube ไว้แล้วค่ะ

ตามที่ได้รับมอบหมายจาก คุณ MBNY และ อ.คณานันท์

แต่เพิ่งได้มาอ่าน เห็นว่า ทางพี่สนั่นกำลังดำเนินการอยู่

จะให้ซันดำเนินการอย่างไรกับ VDO ที่ตัดต่อและ Upload ไว้แล้วดีคะ

4. WebSnow

129
    ดีมากเลย ที่คุณทำคือถ่ายจากกล้องของพลังจิต

ที่คุณสนั่นทำตัดต่อจากต้นฉบับของ dvd 5 แผ่น คนละกล้องกัน

คุณสนั่นตัดต่อ ช่วงแรกสุดของ dvd 1 ที่หายไปและย่อขนาดของ dvd 5 แผ่น

Forever In LoVE ช่วยติดต่อผมทาง PM หน่อยครับ ว่า upload ไว้ ตรงไหนบ้าง

5. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

145
    ย่อขนาดไฟล์และอับเดทไว้ในพลังจิตวีดีโอครับ

จะเป็นอีกทางเลือก สำหรับคนที่ต้องการชมโดยต่อครับ

โมทนา

6. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากเลยครับ ต้องการหาฟังอยู่เลยครับ
    โหลดเก็บไว้ฟังแล้วครับ ได้รู้ข้อมูลเกี่ยวกับเวปพลังจิตเราด้วย

7. Mcing

Mcing สมาชิก

28 สิงหาคม 2010
    ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ
    จะได้ เอาไปให้เพื่อนๆ ฟังกัน ^^

8. bunlerts

bunlerts เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณมาก ครับ ที่อัพโหลดงานดีๆมาให้ฟัง / ชม กัน

9. ดวงดาวบนท้องฟ้า

ดวงดาวบนท้องฟ้า Active Member

26 พฤศจิกายน 2004
    ขอบคุณทีมงานทุกคนมาก มาก ที่เอามาลงให้ฟัง อยากไปฟังที่งานมาก แต่ไม่สะดวกหลายอย่าง ได้มาฟังจากในเวป ทำให้ไม่พลาดโอกาสที่จะได้ความรู้อีกมากมาย

10. Tawan1990

Tawan1990 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2009
    ขอบคุณมากครับ ได้ฟังแล้วๆ

11. หนุ่มทิพย์

หนุ่มทิพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

ไฟล์รูปแบบ DVD แนะนำให้ปล่อยในรูปของ Bittorrent
    เผื่อแผ่คนที่อยากได้มั่ง ขอบคุณครับ

12. kalaman

kalaman สมาชิก

28 พฤศจิกายน 2010
    ขอขอบคุณคณะผู้ดำเนินรายการและวิทยากรบรรยายทุกท่านที่ได้นำความรู้ดีๆมาเผยแพร่ และขอขอบคุณผู้ที่นำเนื้อหาสาระที่ดีมาให้ฟังให้ชมกัน มีประโยชน์มากครับ เตือนสติได้ดี อนุโมทนาสาธุกับทุกๆท่านด้วยครับ;aa10

13. คิดดีจัง

คิดดีจัง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ

รออยู่เลยครับ

แยกเป็นชุดเป็นตอนแบบนี้ดีครับเลือกฟังได้ตามต้องการ

ขอบคุณมากครับ

14. ๑กุหว่าใจ๋๑

๑กุหว่าใจ๋๑ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบอนุโมทนา และขอบพระคุณพี่น้องทีมงานทุกๆท่านด้วยครับ

15. fashe

fashe Active Member

11 พฤศจิกายน 2009
    ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

16. P.S._FabriNET

P.S._FabriNET เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณทีมงานทุกท่านเป็นอย่างสูงครับ

17. Forever In LoVE

Forever In LoVE เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007
    PM ไปแล้วนะจ๊ะคุณเว็บ

ถ้าอย่างนั้นแล้ว เพื่อนๆชาวเว็บพลังจิตคะ เรารอภาพจากกล้องที่พี่สนั่นกำลังตัดต่อกันดีกว่าค่ะ
    นั้นเป็นภาพจากกล้องที่ติดตั้งในห้องสัมมนา ของ ม.ศรีปทุม โดยตรง
    ซึ่งน่าจะได้ภาพสวยคมชัดและเสียงคุณภาพดีมากๆค่ะ

อดใจรอกันอีกนี๊ด พี่สนั่นสู้ๆ ค่ะ

ขอเรียนให้ทราบอีกเรื่องคือ ที่ได้ถ่ายวีดีโอไว้
    เป็นกล้องที่ทางพลังจิตส่งมา 1 กล้อง SANYO
    และอีก 2 กล้อง เป็นกล้องส่วนตัวที่เพื่อนๆช่วยกันถ่ายไว้ให้ค่ะ

18. แมวน้ำ9

แมวน้ำ9 เป็นที่รู้จักกันดี

1
    หลวงปู่อิน(ปทุม)(องค์นี้ทิพจักกขุญานแจ่มใสมาก) ท่านเตือนมาว่า..."สมุทรปราการปี2554 น้ำจะท่วมถึง2ศอก ระวังๆเอาไว้นะค่ะคนสมุทรปราการ แต่ถ้าภาพมันขึ้นมาแบบนี้แล้วคงจะรอดยาก คงเปลี่ยนอะไรไม่ได้แล้วมั้งค่ะ:':)':)':)'(

19. ทิพย์ปทุโม

ทิพย์ปทุโม เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010
    อีกหนึ่งทางเลือก สำหรับผู้มีอุปการะคุณของทิพย์ ในปีใหม่นี้

อนุโมทนาบุญแก่ทุกท่านค่ะ

20. M78

M78 Active Member

6 พฤศจิกายน 2010
    ขอบคุณมากครับ สำหรับความกรุณาในครั้งนี้