Peaceful Death - Last Song จากครอบครัวสินเจริญ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย NAMOBUDDHAYA, 15 กรกฎาคม 2017.

1. NAMOBUDDHAYA

NAMOBUDDHAYA ก่อนตายไปอีกชาติ .. ใช้กายสังขารสร้างกำลังให้คุ้ม ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

31 สิงหาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,003
    Last Song จากครอบครัวสินเจริญ
    ที่มอบเพลงสุดท้ายให้คุณพ่อ พร้อมลมหายใจสุดท้ายเมื่อจบเพลง

ผม 3 พี่น้อง
    ส่งคุณพ่อ ด้วยการร้องเพลง ครับ
    แม่ยืน กุมมือพ่อ อยู่ตลอดเวลา
    เราบรรเลง 'พรานทะเล' เพลงโปรดของพ่อ ให้พ่อฟัง เป็นครั้งสุดท้าย
    ผมไม่ทราบว่า เป็น เหตุบังเอิญ หรือ เป็นเรื่อง อัศจรรย์
    เมื่อเพลงๆนี้ จบลงไป พร้อมกับ ลมหายใจ ของพ่อ...............
    นี่แสดงว่า พ่อรอฟังเพลงนี้อยู่
    รู้เช่นนี้ น่าจะร้องเพลงอื่นไปเรื่อยๆ พ่อจะได้อยู่กับเรา นานขึ้นอีกหน่อย
    ...................................................
    ผมกราบเท้าพ่อ
    สัมผัสพ่อทั้งตัว
    หอมหน้าผาก หอมแก้มพ่อ ซึ่งเป็นสิ่งที่ผม ไม่เคยทำมาก่อน
    คำพูดของผม ที่ข้างหูพ่อ 'บอยรักพ่อนะครับ'
    ผมหวังให้มัน ซึมซาบ ไปกับ ดวงวิญญาณของพ่อ จนถึง บนสวรรค์.............
    ................................................
    จากนี้ เป็นต้นไป
    พ่อ คือ 'นักสู้' ผู้ยิ่งใหญ่ ในหัวใจผมครับ
    ชายชรา วัย 79 ที่มาโดน 'มะเร็ง' รุมสกรัม แบบหมาหมู่ โดยไม่เปิดโอกาสให้ ตั้งหลักสู้
    แถมเรียกพวกมา ยึดพื้นที่ ในเกือบทุกอวัยวะ ทุกชิ้นส่วน ในร่างกายของพ่อ
    ด้วยเลือดนักรบ อยุธยา
    พ่อปักหลัก กลางเวที แลกหมัดกับมัน
    แม้พ่อ จะเป็นฝ่าย ล้มคว่ำ ในช่วงเวลาสั้นๆ
    แต่นั่น ก็เพียงพอ ที่ผมจะยกย่องพ่อ ให้เป็น GLADIATOR แห่งจักวรรดิ สินเจริญ แล้วล่ะครับ
    .............................................
    ผมกับทุกคนในครอบครัว เช็ดตัวให้พ่อ แต่งตัวให้พ่อ
    ร้องเพลงกล่อมดวงวิญญาณพ่ออีก 1 เพลง
    และ เดินไปส่ง ร่างของพ่อ ถึง 'ห้องเย็น' ของ ศิริราช
    ...............................................
    พ่อครับ.........วันอาทิตย์ เราทุกคนจะไปรับพ่อ แล้วพาพ่อไปฟัง พระสวด นะครับ
    แล้วตลอดทั้งสัปดาห์
    จะมีผู้คนที่ 'รักพ่อ' เดินทางมาหาพ่อกันมากมาย แน่นอนครับ
    เชื่อบอยสิครับ
    คนดีอย่างพ่อ
    ต่อให้ ไร้ลมหายใจ ก็ไม่มีทางเหงา แน่นอนครับ
    ...............................................
    เรียนเชิญ ทุกท่าน ที่รักและผูกพัน กับพ่อ
    วันอาทิตย์ที่ 16 นี้
    พิธีรดน้ำ เวลา 4 โมงเย็น แล้วเริ่มสวด เป็นคืนแรก
    จากนั้น สวดทุกวัน ยกเว้น วันศุกร์
    แล้ว วันอาทิตย์ที่ 22
    เป็นพิธี ฌาปนกิจ เวลา บ่าย 2 ครับ
    ด้วยความเคารพทุกท่าน
    จาก บอย สินเจริญ ครับ

ไฟล์ที่แนบมา: