+++Premium พระเครื่องราคาพิเศษ(ปิดกระทู้ชั่วคราว)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย dekdelta2, 13 กันยายน 2009.

1. dekdelta2

dekdelta2 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2008
    รายการแจกต่อไปนะครับ จะเป็นของระดับสุดยอด เช็คกติกากันให้ดีๆ ก่อน คือ

ผู้ที่สิทธิ์เล่นเกมนี้ คือ ลูกค้าที่บูชาในช่วงเดือนธันวาคม มีสิทธิ์เลือกหมายเลข 1 รายการ และรายการที่จะลงต่อไป 1 รายการมีสิทธิ์เลือกอีก 1 หมายเลข ไม่จำกัดหมายเลขต่อคน

หมายเลขที่ตรงกับ 2 ตัวท้ายรางวัลที่ 1 งวด สิ้นปีนี้ รับ พระกรุเชียงแสนเนื้อเงิน
    หมายเลขที่ตรงกับ 2 ตัวท้ายรางวัล 2 ตัวล่าง รับ ขุนแผนบ้านกร่าง พรายคู่ตัดเดี่ยวที่ครั้งก่อนไม่มีผู้ทายถูก
    หมายเลขที่ใกล้เคียงกับ 2 ตัวท้ายรางวัลที่ 1 +1 งวด สิ้นปีนี้ รับ พระนารายณ์เนื้อดิน (น่าจะกรุพระศรี ลพบุรี)
    หมายเลขที่ใกล้เคียงกับ 2 ตัวท้ายรางวัลที่ 1 -1 งวด สิ้นปีนี้ รับ พระสังกัจจารย์เนื้อสำริด ราชวงศ์หมิง
    หมายเลขที่ใกล้เคียงกับ 2 ตัวล่าง +1 รับ พระสีวลีเนื้อดำ หลวงปู่ญาท่านสวน
    หมายเลขที่ใกล้เคียงกับ 2 ตัวล่าง -1 รับ สีผึ้งรุ่นแรก หลวงปู่พิศดู

ถ้าเข้าใจแล้วพี่ๆที่บูชาพระในเดือนนี้เลือกไปก่อนเลยคนละหมายเลข เลือกก่อนมสิทธิ์ก่อนนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      209.4 KB
      เปิดดู:
      86
  2. pkchalerm

pkchalerm เป็นที่รู้จักกันดี

ปลุกเสกนานไม่นานล่ะครับมีผลมากน้อยแค่ใหน เท่าที่เห็นมาหลวงพ่อบางท่านใช้เวลาน้อยมากบางรูปเป่าทีเดียว

3. jimmyuro

jimmyuro เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าองค์เสกเก่งจริงองค์เดียวก็พอ เเต่เสกหมู่ได้ปริมาณคนส่วนใหญชอบถ้าองค์เสกดีและเก่งจริงพุทธคุณก็ย่อมดีเเต่เสกหลายองค์พลังอาจกระจัดกระจายต้องมีองค์ที่เก่งเรื่องธาตุรวมธาตุให้เข้ากันนะครับจึงจะยอด

4. dekdelta2

เอาเรื่องปลุกเสกนานหรือแปปเดียว มีใครอยากฟังมั๊ยครับ ในทัศนะของผมที่อ่อนประสบการณ์ในวงการนี้กว่าพี่ๆเยอะ

5. dekdelta2

รางวัลสำหรับผูชนะเกมนี้นะครับ คือ พระเชียงแสนเนื้อเงิน ที่หายากมากๆ เพราะส่วนใหญ่จะเป็นเนื้อสัมฤทธิ์ซะมากกว่า เนื้อเงินลองหา google จะเจอแค่ 2 องค์ราคามไ่ต้องพูดถึง พุทธคุณก็ไม่ต้องพูดเหมือนกัน ถามผมว่าเสียดายมั๊ย ผมก็เสียดายนะ แต่ผมอยากจะพักกระทู้ยาว อยากมีพระเด็ดๆมาร่วมเล่นบ้าง และถ้าผมอยากได้ก็อธิษฐานขออีกก็ได้ เหมือนที่บอกหลายๆครั้งครับ ว่าจะได้พระแท้ ทีมีพุทธคุณจริงนั้น ต้อง ตาถึง เงินถึง ใจถึง และบารมีถึง ต้องครบองค์ประชุมครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      144.8 KB
      เปิดดู:
      450
  6. pkchalerm

มารอฟังด้วยคนครับคุณหมอ ความเห็นคนไม่ประสีประสาอย่างผม ยิ่งหลวงพ่อที่ตบะสูงๆท่านจะใช้เวลาน้อยมากแค่เพ่งแล้วก็เป่า แต่ถ้าพระอีกแบบหนึ่งจะปลุกเศกนานมากพิธีใหญ่โตอุปกรณืเพียบ ปลุกเสกเสร็จมีการบอกกล่าวว่ามีเทวดาหรืออื่นๆมาช่วยกันเสกเพียบ ก็ว่ากันไปไม่ได้ลบหลู่นะครับแค่ความเห็นส่วนตัวแชร์ความคิดเห็นกันเดี๋ยวคุณหมอจะเหงา

7. dekdelta2

เท่าที่ผมเคยเสกพระมานะครับ หลวงปู่บางองค์ท่านบอกว่า ไม่ต้องเสกแล้ว เราเสกให้ตั้งแต่ยังไม่ลงจากรถแล้ว คือท่านรู้เจตนาเรา เลยนำจิตมาคลุมให้เลย ของพวกนี้แม้ตัวอยู่เชียงใหม่แต่พระอยู่กรุงเทพฯ ท่านก็เสกได้ แต่ผมไม่ยอมหรอกครับ องค์ที่บอกว่าเสกแล้ว ต้องเอาใหม่และมาจับถ่ายรูปอีก 555

องค์ที่เสกนานๆ บางองค์ จิตท่านยังไม่ชำนาญเหมือนให้เด็ก ป 3 มาแก้โจทย์แคลคูลัส แต่องค์ที่ท่านจบ ป เอก ในด้านนั้นๆ อาจใช้เวลาเพียงครู่เดียว ไม่เชื่อผมต้องดูในพุทธวจนะ และอธิบายโดยสมเด็จพระสังฆราช ว่า
    "แม้จะได้อุปสมบทเป็นภิกษุรักษาศีล 227 ข้อ ไม่เคยขาด ไม่ด่างพร้อยมานานถึง ๑๐๐ ปี ก็ยังได้บุญกุศลน้อยกว่าผู้ที่ทำสมาธิเพียงให้จิตสงบนานเพียงชั่วไก่กระพือปีก ช้างกระดิกหู" คำว่า "จิตสงบ" ในที่นี้หมายถึงจิตที่เป็นอารมณ์เดียวเพียงชั่ววูบ ที่พระท่านเรียกว่า "ขณิกสมาธิ" คือสมาธิเล็กๆ น้อยๆ สมาธิแบบเด็กๆ ที่เพิ่งหัดตั้งไข่ คือหัดยืนแล้วก็ล้มลง แล้วก็ลุกขึ้นยืนใหม่ ซึ่งเป็นอารมณ์จิตที่ยังไม่ตั้งมั่น สงบวูบลงเล็กน้อยแล้วก็รักษาไว้ไม่ได้ ซึ่งยังห่างไกลต่อการที่จิตถึงขั้นเป็นอุปจารสมาธิและฌาน แม้กระนั้นก็ยังมีอานิสงส์มากมายถึงเพียงนี้ โดยหากผู้ใดจิตทรงอารมณ์อยู่ในขั้นขณิกสมาธิแล้วบังเอิญตายลงในขณะนั้น อานิสงส์นี้จะส่งผลให้ได้ไปบังเกิดในเทวโลกชั้นที่ ๑ คือชั้นจาตุมหาราชิกา หากจิตยึดไตรสรณคมน์ (มีพระพุทธ พระธรรม และพระสงฆ์เป็นที่พึ่งอันสูงสุดด้วย ก็เป็นเทวดาชั้น ๒ คือ ดาวดึงส์)

แล้วอานิสงส์ของการมีขณิกสมาธิยังมีถึงเพียงนี้ แล้วถ้าใช้จิตที่มีอานุภาพและความชำนาญของพระอริยบุคคล การอธิษฐานวัตถุมงคลนั้นไม่ใช่เรื่องยากเลย พระสายพระอาจารย์มั่น ท่านก็อธิษฐานเชิญคุณพระศรีรัตนตรัย ทัง้นั้น บางอง์อาจจะนานหน่อยเพราะท่านมีจิตเดิมเคยเล่าเรียนวิชาอาคม หรือนั่งสมาธิไปแล้วของเก่าผุดขึ้นมาเอง คาถาได้มาจากสมาธิ เหมือนหลวงพ่อฤาษีได้คาถาจากสมเด็จองค์ปฐม มาประกอบด้วยก็ได้

8. ปัญจ

ปัญจ เป็นที่รู้จักกันดี

เลือกเลข 42 ครับ (บูชาไป 1 รายการ)

9. dekdelta2

แต่ถ้าท่านไปพุทธาภิเษกกับคนที่ปฏิบัติถึงขั้นจริงๆ จะมองออกเลยว่า บางองค์ท่านจะตั้งจิตเป็นเวลานาน ถึงจะแพร่พลังไปคลุมวัตถุมงคล บางองค์ท่านก็ตั้งจิตได้รวดเร็ว ในงานพุทธาภิเษก พระ หลวงปู่คำพันธ์ วัดธาตุมหาชัย ท่านจะนั้งสมาธิเฉยๆก่อน รอให้องค์อื่นท่าอัดพลังไปก่อน แล้วท่านค่อยๆตั้งจิตเป็นลำแสงสีแดงแผ่เข้าในในพิธีในเต็มพิธี หลวงปู่กอง วัดสระมณฑล ท่านจะพลังเป็นสีขาว ส่วนหลวงปู่หมุนท่านจะออกแนวเหมือนพายุ
    แม้แต่องค์เดียวกันเสกพระด้วยคนละวิธี ยังให้พลังไม่เหมือนกัน เช่น หลวงปู่หงษ์ ถ้าท่านเสกแบบอัด 10 วินาที พลังเป็นสีทองแบบพระโพธิสัตว์ แต่ถ้าในพิธีใหญ่ๆที่ท่านเชิญครูบาอาจารย์เสก 2 ชั่วโมง นั้นพลังจะแบบระยิบระยับ

10. SIR2010

SIR2010 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2010
    ร่วมลุ้นด้วย ขอเลือกเลข 28 ครับ

11. dekdelta2

พี่ปัญจะเลือกหมายเลข 42 ไปแล้วครับ เหลือพี่เฉลิม พี่ครุฑยุดนาค kajit ทำความดี หนุ่มน้อย 19 ยังไม่ได้เลอกนะครับ

12. ครุฑยุดนาค

ครุฑยุดนาค เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2012
    แหะแหะ...ทีแรกว่าจะไปฝันก่อนน่ะครับ

เลือกเลยครับ หมายเลข 43 ครับ

( ของพี่ปัญจะ เลือกได้ตรงใจผมมาก ผมขอถูกรางวัลข้างเคียงแล้วกัน..ฮะฮะ )

13. jirayarn

jirayarn เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2009
    เสกนานไม่นาน ขึ้นกับวสี การเข้าออก ระดับสมาธิ ชาน(หาตัวอักษรไม่เจอ) และวิธีเทคนิค
    พระที่ชำนาญแล้ว จิตท่านไวเข้าออก สมาธิตามลำดับไว ถึงขั้น ชาน 4 แล้วอธิษฐาน ที่เหลือเป็นเทคนิค การเพ่งสี เพื่อผลใดๆ ก้อส่งผลพุทธคุณต่างกันไป จิตพระอริยสงฆ์ ท่านไว และชำนาญ(วสี) มาก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ธันวาคม 2013
  14. dekdelta2

หลวงปู่ดูลย์ ท่านไปนั่งสมาธิเฉยๆ ไม่ได้อะไร ท่านอธิษฐานไม่กี่วินาทีแค่นั้น
    บางองค์ต้อตั้งจิตครึ่งชั่วโมงถึงจะมีรังสีแผ่ออกมา ไม่แรงก็มี บางองค์ท่านก็ตั้งจิตคลุมแผ่พลังขององค์อื่นจนเข้าไม่ได้ เช่น หลวงปู่นาค วัดระฆัง

ในงานๆหนึ่งผมฟังจากลุงท่านหนึ่งที่ตามหลวงปู่โต๊ะไปงานพุทธาภิเษกมานะครับ ว่า เป็นงานปรกสี่ทิศของวัดหนึ่ง นิมนต์ หลวงปู่โต๊ะ สมเด็จพระญาณสังวรฯ หลวงพ่อคูณ และหลวงปู่อีกองค์จำไม่ได้ เสร็จงาน หลวงพ่อคูณ ท่านเหงื่อแตกเต็มตัว หลวงปู่โต๊ะ กับสมเด็จญาณท่านนั่งสมาธินิ่งไม่ไหวติง เพราะตอนนั้นหลวงพ่ออาจยังไม่สำเร็จกิจครับ ความกล้าแกร่งของจิตจึงยังสู้หลวงปู่โต๊ะไม่ได้
    ผมยังเคยเถียงกับคุณ fa.... เรื่องหลวงพ่อคูณนั่นสร้างเสนาสนะมากมายน่าจะบำเพ็ญพุทธภูมิ แต่คุณ fa.... บอกว่าหลวงพ่อคูณมาเข้าฝัน ว่าพ่อเพิ่งสำเร็จเป็น....แล้ว เนื่องจากคุณ fa... เป็นลูกบุญธรรมหลวงพ่อคูณ จึงมีบุญบารมีสัมพันธ์กัน ผมถึงฝากของให้พี่เค้าไปเสกให้ หลวงพ่อท่านจึงเมตตาเป็นพิเศษ

15. kajit

kajit เป็นที่รู้จักกันดี

16. pkchalerm

เลือก49ครับคุณหมอ เกษาหลวงปู่ที่คุณหมอมอบให้ผมมาผมก็บูชาไว้อย่างดีนั่งดูทั้งคืน พออีกวันมาดูอีกครั้งกลายเป็น2เส้นไปได้ไงไม่รู้ลักษณะคล้ายกันขนาดเท่ากันเข้าข้างตัวเองว่าหลวงปู่มาโปรดแต่คิดอีกทีเกษาติดกันหรือเปล่าก็ไม่รู้ จริงๆผมก็หวังให้หลวงปู่มาโปรดอย่างที่คุณหมอว่าเกษาจะงอกได้เอง แต่คิดว่าก็ไม่น่าจะเร็วขนาดนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ธันวาคม 2013
  17. dekdelta2

รายการประจำวันนี้ - สิ้นปี ใครปิดรายการไหนมาเลือกอีกเพิ่มรายการละ 1 หมายเลขนครับ อย่าลืมๆ

18. Tar01

Tar01 เป็นที่รู้จักกันดี

37 ครับ (ขอร่วมด้วยได้ใช่ไหมครับ บูชาพระรอดหลวงไป )

19. dekdelta2

รายการต่อจาก 1969 ปิดตาหลวงปู่จีน วัดท่าลาดเหนือ

20. 7sense

7sense เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมด้วยครับ หมายเลข 24 ครับ