PRICE LIST อุปกรณ์เตรียมรับภัยพิบัติเฉพาะสมาชิกกลุ่มพลังจิตต้านภัยพิบัติ

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย kitcamp, 10 มิถุนายน 2011.

1. kitcamp

kitcamp เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2007
    หลังจากโครงการใหญ่ๆในส่วนภาครัฐที่ผมได้ดำเนินการไปในส่วนหนึ่งแล้ว ในสายที่ผมถนัด ทั้งสำเร็จบ้างไม่สำเร็จบ้าง ก็ไม่เป็นไร ความสำเร็จ และไม่สำเร็จเป็นของคู่กัน แต่ถ้าสิ่งที่ทำนั้นมีประโยชน์แก่ส่วนรวม ก็คงต้องทำกันต่อไป ได้แค่ไหนทำแค่นั้น เหนื่อยบ้างก็พักก่อน พรุ่งนี้ค่อยลุยใหม่

ก่อนอื่นขออนุญาติแนะนำตัวผมเองก่อน ผมตอบปัญหาเกี่ยวกับการเดินป่า อุปกรณ์การเดินทางในหลายเวปไซต์ และเป็นที่ปรึกษาหน่วยงานหลายที่ รวมทั้งเปิดร้านอุปกรณ์เดินป่ามานาน โดยหลักการที่ร้านจะขายของให้ราคายุติธรรมที่สุด เพราะผมเคยผ่านจุดที่ว่าเสียเงินซื้อของทั้งๆที่ค่าส่ง รวมทั้งภาษีแพงกว่าค่าสินค้าเป็นเท่าตัวก็โดนมาหมดแล้ว ผมเองตอนนี้อยู่ในจุดที่เรียกว่าต่อรองกับต่างประเทศได้ เราต้องถูกที่สุด ประกันต้องถึง ถึงจะสมชื่อร้าน ​kitcamp

จากวันนั้นถึงวันนี้เป็นเวลาล่วงมากว่า10ปีแล้ว ผมยอมรับว่าประโยชน์ที่ผมได้จากวงการนี้มากพอแล้วสำหรับผม แต่สิ่งที่สำคัญไปกว่านั้นมันคือมิตรภาพที่เกิดขึ้น ลูกค้าบางคนอยู่กับที่ร้านมานาน ความสัมพันธ์เรานั้นเทียบได้เหมือนพี่น้อง
    พี่ๆหลายท่านให้ความดูแลผมเสมือนผมเป็นน้องชายคนนึงเลย สิ่งนั้นมันมีค่ามากๆ ซึ่งผมเองก็ไม่คิดว่าจะได้รับสิ่งมีค่าขนาดนี้

บ้านผมปลูกฝังให้เข้าวัดทำบุญตั้งแต่เด็ก บอกตามตรง ชีวิตผมเกิดมาพ่อแม่เคยพาไปสวนสนุกแค่ครั้ง สองครั้งเอง เกมส์กด วิดิโอเกมส์ผมก็ไม่เคยเล่น
    เสาร์อาทิตย์ผมไม่ได้ไปเดินห้างอย่างใครเขา จนผมเองก็เคยน้อยใจแต่ก็ไม่ได้สนใจอะไร ผมไปแต่วัด รอบๆกทม ทุกเสาร์อาทิตย์ บางที่ไปเช้าเย็นกลับ บางที่ก็ค้างคืนนึง พ่อแม่ผมปลูกฝังการให้มาตั้งแต่เด็ก ซึ่งผมเองก็ไม่เข้าใจหรอก แต่จนทุกวันนี้มันซึมฝังซึมซับเข้าไปในตัวผมเองโดยไม่รู้ตัว

ครั้งนี้เป็นอีกครั้งนึงที่ผมยั้งคิดหลายรอบกว่าจะตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาได้ ซึ่งผิดกับความเป็นตัวตนผมมาก ผมเคยพูดกับพี่ๆว่าผมเป็นร้านขายของผมไม่อยากลงในนี้ จนวันนึงมีพี่ท่านนึงบอกกับผมว่า น้องรู้มั้ยมีคนซื้อของโดยขาดข้อมูลจริงเยอะมาก น้องไม่คิดว่ามันจะเป็นประโยชน์บ้างเหรอ คำถามนี้เล่นเอาผมหน้าชา ผมลืมคิดไปสนิท มัวแต่มองดูอีโก้ตัวเองมาตั้งนาน

ก่อนที่จะลงกระทู้นี้ เชื่อว่าเกิดผลกระทบแน่นอน ทั้งด้านบวกและด้านลบ

ทั้งลูกค้าเก่า คู่แข่งทางการตลาด แต่ทั้งนี้ผมตัดสินใจแล้วว่าสิ่งที่ผมลงอยู่มันมีประโยชน์ต่อสังคมมากกว่า ผลที่เกิดจะเป็นอย่างไรก็ช่าง ผมเองก็เกิดมามือเปล่า
    ตายไปก็คงเอาอะไรติดตัวไปไม่ได้อยู่แล้ว

สุดท้าย ขอขอบคุณพี่ๆในนี้ทุกท่าน ที่ทั้งสนับสนุน อุดหนุน ให้คำปรึกษาผมมานาน แล้วผมจะลืมที่นี่ได้อย่างไร

(ผมจำไม่เคยลืมกับการอบรมให้ที่นี่ครั้งแรกไว้จะเอามาให้ชมกัน)

kitcamp 10-6-54 9.24

กติกาเบื้องต้น

- ***ห้ามโพสในเวปบอร์ดkitcampเด็ดขาด***
    - ต้องเป็นสมัครสมาชิกเวปพลังจิต.ดอทคอมเท่านั้น
    ( ผมต้องการคนที่มีแนวคิดเป็นหนึ่งเดียวกันมาอยู่ที่เดียวกัน เพื่อง่ายต่อการแนะนำ ช่วยเหลือหรือขอแรงในโปรเจคสำคัญ
    อย่าลืมว่าท่านมาตักตวงหาความรู้จากที่นี่ ประโยชน์สิ่งใดเอื้อต่อส่วนรวมสังคมท่านควรมีส่วนร่วมด้วย )
    - เผยแพร่ได้เฉพาะคนที่มีแนวคิดเดียวกันเท่านั้น##

วิธีการติดต่อผมkitcamp (แจ้งlog in จากเวปพลังจิตทุกครั้ง)

- วิธีการแรกให้ลงสั่งในหน้านี้ได้เลย
    - PM ของเวปพลังจิต
    - E-mail ( kitcamp@hotmail.com )
    - Tel 081-629-4644 ( โปรเจคสำคัญ ต้องการความช่วยเหลือด้านเทคนิค หรืองานบุญแจ้งมาได้เลย )

วิธีการรับของ
    - ทางไปรษณีย์ คิดค่าส่งตามจริง ตามน้ำหนัก
    - มาซื้อหน้าร้าน เปิด13.00 - 19.30 น
    (กรุณาแจ้งด้วยว่ามาจากเวปพลังจิต อย่าลืมล็อคอินด้วยนะครับ )

วิธีการชำระเงิน
    ธนาคารกสิกรไทย สาขาย่อยปิ่นเกล้า
    เลขที่ บ/ช 758-2-10184-6
    บ/ช นาย กิติ บุพชัยศรี

kitcamp life Jacket
    kitcamp life Jacket ชูชีพ
    ชูชีพผลิตจากผ้าไนลอนอย่างดี ขนาด Free size

ชูชีพ kitcamp สามารถรับน้ำหนักได้ถึง90กิโลกรัม

สามารถปรับขนาดชูชีพได้ทั้งคนตัวเล็ก และคนตัวใหญ่
    มาพร้อมนกหวีด Acme สำหรับขอความช่วยเหลือ
    ตัวชูชีพมีจุดยึด 5 จุด ป้องกันชูชีพหลุดออกจากตัวเมื่อเจอกระแสน้ำที่ไหลเชี่ยว หรือ ขณะกระโดดน้ำ
    ชูชีพชุดนี้เป็นชุดพิเศษ สามารถหิ้วตัวได้ทั้งตัว สำหรับกระชากขึ้นจากน้ำ
    ราคาสมาชิกเวปพลังจิต ต้านภัยภิบัติ 380 บาท
    [FONT=Arial, Helvetica][​IMG]
    [/FONT]หลอดกรองน้ำดื่มพิเศษ สามารถกรองได้ 75 ลิตร หรือ
    20 แกลลอน สามารถกรองฝุ่นละออง ตะกอน เชื้อโรค
    ป้องกันโรคท้องร่วง ขนาดเล็ก เบา พกพาสะดวก
    เหมาะที่จะพกพาอยู่ในชุดฉุกเฉิน 72 ชั่วโมง

ราคาสมาชิกเวปพลังจิต ต้านภัยภิบัติราคา 380 บาท [FONT=Arial, Helvetica]ค่าส่ง 40 บาท กี่ชิ้นก็ได้[/FONT]
    ผ้าห่มฉุกเฉิน Grabber ขนาดพกพาสะดวก น้ำหนักเบา ขนาด 142 x 312 เซนติเมตร
    พกพาง่าย ใช้สำหรับให้ความอบอุ่นแก่ร้างกายเร่งด่วน เหมาะในการใช้เป็นชุดปฐมพยาบาล
    กระเป๋าฉุกเฉิน เดินป่า ท่องเที่ยวทั่วไป ผลิตจาก USA
    ราคาสมาชิกเวปพลังจิต ต้านภัยภิบัติราคา220 บาท ค่าส่่งกี่ชิ้นก็ได้ 40บาท

ไฟฉายคาดหัวTIKKA XP®²
    [FONT=Arial, Helvetica]PETZL TIKKA XP®² มีหลอดไฟ 3 หลอด สำหรับฟังก์ชั่นต่างๆ ดังนี้

1.หลอดหลัก เป็นหลอด LED แบบพิเศษ ( สว่างและประหยัดพลังงาน) ให้แสงสีขาว 3เสตป คือ
    1.1 แสงสว่างสูงสุด 60 LUMEN สำหรับใช้งานทั่วไป ให้แสงสว่างสูงสุดยาวนาน (ไฟฉาย PETZL TIKKA XP®² ตัวนี้ นำไปทดสอบที่ EVEREST BASE CAMP เป็นเวลา 23 วัน ใช้ถ่านเพียงชุดเดียว ที่สำคัญยังมีแบตเตอรี่เหลือกลับมาใช้งานได้อีก !!! )
    1.2 แสงสำหรับอ่านหนังสือ หรือทำงานในระยะเวลานาน
    1.3 แสงขาว กระพริบแบบสว่างสูงสุดแบบไฟแฟลช ใช้สำหรับส่งสัญญาณ
    http://www.kitcamp.com/wizContent.asp?wizConID=141&txtmMenu_ID=7
    [/FONT]
    ราคาสมาชิกเวปพลังจิต ต้านภัยภิบัติ 2160 บาท

Model CS97KMS: Kukri Machete W/ Sheath
    [/FONT][FONT=Arial, Helvetica]Blade Length: 13.0"
    Blade Thickness: 2.75 mm
    Overall Length: 18.0"
    Weight: 16.0 oz.
    Blade Material: 1055 Carbon Steel w/ Black Baked on Anti Rust Matte Finish
    Handle Material: 5" Durable PVC Compound
    Sheath: Cordura Sheath
    [/FONT]
    คุณสมบัติมีดColdsteel เล่มนี้
    เหล็กเหนียว แข็ง ชุบมาดีมากๆ เคยฟันพลาดแม้โดนหินยังเป็นลอยเล็กน้อย
    ใช้งานลุยจริงมาแล้ว ทั้ง ตัด สับ ขุด ใช้ลุยได้เต็มที่
    ไม่ต้องกลัวสนิม ไม่ต้องกลัวด้ามหลุด

ปกติ 1700-1900 ราคาสมาชิกเวปพลังจิต ต้านภัยภิบัติ 1100 บาท

http://www.kitcamp.com/showdetail.asp?boardid=955 อ่านรายละเอียด มีด ในกระทู้นี้ ก่อนตัดสินใจ !
    ***** มีดแล่ตามสารคดีรายการทีวี ชีวิตจริง อาจได้ใช้แค่ทำกับข้าว ****
    [FONT=Arial, Helvetica]SARANMU T01 5in1
    มีดหลัก ที่เปิดขวด ไขควง ที่ทุบกระจก ชุดมีดตัดเซฟตี้เบล
    [/FONT]ราคาสมาชิกเวปพลังจิต ต้านภัยภิบัติ[FONT=Arial, Helvetica] 280 บาท ราคา 40 บาท EMS[/FONT]
    เข็มทิศอเนกประสงค์ 1.วัดความชื้น 2.วัดอุณหภูมิ 3.เข็มทิศ 4.วัดระดับ
    5.ไม้บรรทัด 6.ตัวจุดไฟ 7.กระจก 8.นกหวีด 9.ไฟฉาย 10 แว่นขยาย
    ราคาสมาชิกเวปพลังจิต ต้านภัยภิบัติ 160บาท ค่าส่ง 40บาท
    [FONT=Courier new, Courier]Deuter เป้เดินทาง Trans Alpine 30 ปี 2011
    กระเป๋าเดินทาง 2-4 วัน ยอดนิยม ปี 2011 ใหม่ล่าสุด
    [FONT=Courier new, Courier]ตัวกรเป๋าผลิตจากไนลอนอย่างดี[/FONT]
    [FONT=Courier new, Courier]มีช่องแบ่งเก็บสัมภาระ ด้านบนและด้านล่าง [/FONT]
    [FONT=Courier new, Courier]ระบบหลังฟองน้ำคู่ ช่วยระบายอากาศได้ดีเยี่ยม [/FONT]
    [FONT=Courier new, Courier]มาพร้อมสายรัดสะโพก ช่วยรับแรง และช่วยทรงตัว[/FONT]
    [FONT=Courier new, Courier]มีผ้าคลุมกันฝนแถมให้ด้วย [/FONT]
    รุ่นนี้เป็นรุ่นที่คนนิยมนำไปจัดชุดกระเป๋าฉุกเฉินเยอะที่สุด
    ปกติราคา 4850 บาท[/FONT]
    ราคาสมาชิกเวปพลังจิต ต้านภัยภิบัติ 3100 บาท
    [FONT=Arial, Helvetica]
    Useful any out door place
    [/FONT]
    [FONT=Arial, Helvetica]KOVEA เตาแก๊สปิคนิค เตาแก๊สกระป๋อง แค้มปิ้ง รุ่น CAMP-4 / KB-0211[/FONT]
    [FONT=Arial, Helvetica] / 340 g / Screw Type Gas Canister(230g) [/FONT]
    [FONT=Arial, Helvetica]Item exporting to Germany.

Gas preheating brass pipe system.
    [/FONT][FONT=Arial, Helvetica]รุ่นใหม่ กล่องใหม่เก้บง่ายกว่าเดิม [/FONT]
    ราคาสมาชิกเวปพลังจิต ต้านภัยภิบัติ 1150 บาท[FONT=Arial, Helvetica] พร้อมอแดปเตอร์ + บริการตรวจซ่อมเช็ค + เตาสำรอง [/FONT]
    [FONT=Arial, Helvetica]หมายเหตุ[/FONT]
    [FONT=Arial, Helvetica]เตาตะเกียง / แก๊สไม่ออก ไม่แรงเหมือนเก่า ท่านสามารถนำมาส่งได้ที่ร้านครับ เรามีบริการตรวจเช็คอุปกรณ์ฟรี + บริการหลังการใช้งานให้ [/FONT]
    [FONT=Arial, Helvetica]สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ 081-629-4644 kitcamp[/FONT]
    [FONT=Arial, Helvetica]ตะเกียงแค้มปิ้ง KOVEA รุ่น KOVEA 894 [/FONT][FONT=Arial, Helvetica]มีอแดปเตอร์ให้ สามารถ ใช้ได้ทั้งแก้สสั้นและยาว[/FONT]
    ราคาสมาชิกเวปพลังจิต ต้านภัยภิบัติ 800 บาท[FONT=Arial, Helvetica]
    [/FONT]
    [FONT=Arial, Helvetica][​IMG][/FONT]
    victorinox one hand opening new model****

มาใหม่สำหรับ ระบบเปิดปิด และ รูปทรงใบ

มีด vic ตัวนี้เป็นรุ่นที่เหมาะกับการเข้าป่า ไม่ใหญ่ ไม่เล็กเกินไป สวยงาม คมกริบ มีดรักษาความคมเรียกว่านานมากๆ ผมแนะนำให้สมาชิกใช้อยู่ไม่เคยผิดหวังครับ

จุดเด่นมีดตัวนี้คือสามารถเปิดได้ด้วยมือเพียงข้างเดียว คล่องตัวที่สุดชั่วโมงนี้

ราคาสมาชิกเวปพลังจิต ต้านภัยภิบัติ 1260 บาท

RESQME 3 IN 1
    อุปกรณ์ฉุกเฉิน ทั้ง 1. ทุบกระจก 2 . ตัดสายเบล 3.สามารถใช้ เป็นพวงกุญแจได้ด้วย
    เหมาะสำหรับติดเป็นพวงกุญแจประจำรถ และเป็นอุปกรณ์ประจำรถยนต์
    ใช้ได้ทั้งผู้ชายผู้หญิง (มอเตอร์ไซต์จะพกไว้ช่วยเหลือคนอื่นก็ดีครับ )
    กรณีผู้หญิงที่ขึ้นรถแล้วโดนล็อคประตู คนขับหวังประทุสร้าย สามารถเอาตัวนี้กดกระจกออกมาได้เลย
    ราคาสมาชิกเวปพลังจิต ต้านภัยภิบัติ 420 บาท ค่าส่ง EMS 40 บาท กี่ชิ้นก็ได้
    แท่งเรืองแสง Cyalume ChemLight Tacktical Light หมดอายุ 2015
    - ใช้สำหรับบ่งบอกตำแหน่งบริเวณของแคมป์
    - ใช้ส่งสัญญาณ ยามฉุกเฉิน
    - รุ่นใหม่ใช้เดินส่องทาง หรือหาของยามค่ำคืน new
    - มีสี เขียว ฟ้า เหลือ
    ราคาสมาชิกเวปพลังจิต ต้านภัยภิบัติ 100 บาท ค่าส่ง40 บาท (สั่งกี่ชิ้นก็ได้) (ตัวใหม่ USA.)

[FONT=Arial, Helvetica]Nitestik แท่งเรืองแสง อเนกประสงค์ ใช้งานได้10ปี [/FONT]
    [FONT=Arial, Helvetica]Nitestik แท่งเรืองแสงเหมาะสำหรับห้อยพวงกุญแจ กระเป๋า ช่วยให้มองเห็นในที่มืด [/FONT]
    [FONT=Arial, Helvetica]ตัวนี้ผมก็ใช้เองประจำเพราะที่ร้านเวลาปิดไฟแล้วหากุญแจกันไม่ค่อยเจอ [/FONT]
    [FONT=Arial, Helvetica]ถ้ามีตัวนี้มันจะสว่างอยู่ ทำให้เรามองเห็นครับ [/FONT]
    [FONT=Arial, Helvetica]Nitestik แท่งเรืองแสงอเนกประสงค์[/FONT]
    ราคาสมาชิกเวปพลังจิต ต้านภัยภิบัติ[FONT=Arial, Helvetica] 220 บาท ค่าส่ง 40 บาท กี่อันก็ได้
    [/FONT]RESQME 3 IN 1
    อุปกรณ์ฉุกเฉิน ทั้ง 1. ทุบกระจก 2 . ตัดสายเบล 3.สามารถใช้ เป็นพวงกุญแจได้ด้วย
    เหมาะสำหรับติดเป็นพวงกุญแจประจำรถ และเป็นอุปกรณ์ประจำรถยนต์
    ใช้ได้ทั้งผู้ชายผู้หญิง (มอเตอร์ไซต์จะพกไว้ช่วยเหลือคนอื่นก็ดีครับ )
    กรณีผู้หญิงที่ขึ้นรถแล้วโดนล็อคประตู คนขับหวังประทุสร้าย สามารถเอาตัวนี้กดกระจกออกมาได้เลย
    ราคา 440 บาท ค่าส่ง EMS 40 บาท กี่ชิ้นก็ได้
    สอบถาม 081-629-4644 kitcamp
    จำหน่ายครั้งแรงในไทย เมื่อ ก.ย. 2550 เวลา 20:17 น. โดย kitcamp
    [/FONT]
    [FONT=Courier new, Courier][FONT=Arial, Helvetica]PETZL ไฟฉายคาดหัว TIKKINA 2011 ไฟฉายตัวนี้สำหรับใช้งานทั่วไป แสงสำหรับใช้งานในวงกว้าง[/FONT][/FONT]
    [FONT=Courier new, Courier][FONT=Arial, Helvetica]ใช้แบตเตอรี่ AAA - 3ก้อนใช้งานต่อเนื่องได้หลายสิบชั่วโมง[/FONT][/FONT]​
    [FONT=Courier new, Courier][FONT=Arial, Helvetica]มาพร้อมสานรัดอิรัสติกที่สวมใส่สบายสามารถปรับได้ตามขนาดศรีษะ ใส่สบายไม่มึนหัว [/FONT][/FONT]​
    [FONT=Courier new, Courier][FONT=Arial, Helvetica]ใช้ผูกเปล กลางเตนท์ ผูกฟรายชีต ทำกับข้าว ได้หมด เอาไว้ให้แฟน

ให้เจ้าตัวเล็กคล้องคอไว้เดินยามค่ำคืน เข้าห้องน้ำห้องท่า อาบน้ำ ไม่สะดุดล้มครับ
    [/FONT]
    [/FONT]​
    [FONT=Courier new, Courier][FONT=Arial, Helvetica]สามารถเอาไว้ใช่ในห้องนอน เดินป่าซ่อมรถได้ด้วย[/FONT][/FONT]​
    [FONT=Courier new, Courier][FONT=Arial, Helvetica]เทียบจากยี่ห้อ คุณภาพระดับโลก และราคาถือว่าเหมาะสมที่จะมีไว้ครอบครองครับ[/FONT][/FONT]​
    [FONT=Courier new, Courier][FONT=Arial, Helvetica]TIKKINA รุ่นใหม่ ปี 2010 2 สเตป ส่วางกว่าเดิม PETZL ไฟฉายคาดหัว [/FONT][/FONT]​
    ราคาสมาชิกเวปพลังจิต ต้านภัยภิบัติ[FONT=Arial, Helvetica]ราคา 800 บาท ค่าส่ง 40 บาท
    [/FONT]
    [/FONT]​
    [FONT=Arial, Helvetica]แท่งจุดไฟฉุกเฉินแบบพกพา แรงที่สุดในท้องตลาด (ผ่านการโมจากkitcampทุกตัว)[/FONT]
    [FONT=Arial, Helvetica]ให้ไฟแรงสูงจุดติดง่ายสามารถใช้งานได้ยาวนาน หลายพันครั้ง [/FONT]
    [FONT=Arial, Helvetica]มาพร้อมใบมีดขูดที่ผ่านการโมดิฟายแล้วให้จุดติดง่ายขึ้น(ที่จุดเดิมทำให้แท่งจุดไฟเสียหาย เร็ว )[/FONT]
    [FONT=Arial, Helvetica]มีน้ำหนักเบา พกพาสะดวก ไม่กลัวน้ำ จุดติดง่าย [/FONT]
    ราคาสมาชิกเวปพลังจิต ต้านภัยภิบัติ[FONT=Arial, Helvetica] 160 บาท ค่าส่ง 40บาท แบบEMS
    [/FONT]เลื่อยโซ่สำหรับตัดไม้ ใช้งานยามเดินทางสามารถตัดไม้ขนาดใหญ่ได้
    โดยใช้เวลาไม่นาน ใช้ตัดไม้ทำฟืน หรือย่อยไม้ทำเชื้อไฟ ผู้หญิง
    หรือเด็กก้สามารถใช้ได้
    สะดวกสบายในการใช้งาน
    ปัจจุบันถูกบรรจุในชุดกู้ภัยฉุกเฉินของต่างประเทศ

ราคาสมาชิกเวปพลังจิต ต้านภัยภิบัติ180 บาท ค่าส่งกี่ชิ้นก็ได้ 40 บาทEms

[​IMG][FONT=Courier new, Courier]
    กระเป๋ายา จาก DEUTER แบบ 3 พับ
    [/FONT]
    [FONT=Courier new, Courier]พกพาสะดวก สามารถ จัดเก็บ ยา อุปกรณ์ได้อย่างเป็นสัดส่วน[/FONT]
    [FONT=Courier new, Courier]ผ้าเป็นไนลอน กันความชื้น[/FONT]SIZE M สำหรับครอบครัว
    ราคาสมาชิกเวปพลังจิต ต้านภัยภิบัติ ปกติ 650 พิเศษ 440 บาท

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มิถุนายน 2011
  2. ยาล้างตา

ยาล้างตา เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2007
    น่าสนใจดีครับ ตอนนี้ซื้อได้ที่ไหนครับ

3. coffee191

coffee191 สมาชิก

30 มิถุนายน 2010
    เป้มีแบบเดียวเหรอ อย่างอื่นก็น่าสนใจ

4. suthipongnuy

suthipongnuy ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

13 มิถุนายน 2008
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ :cool:

5. ssm

ssm Active Member

22 กุมภาพันธ์ 2011
    คุณกิต และที่สั่งเมื่อตอนบ่ายไป 7 อย่าง ราคานี้อะปล่าว ดีจังเอาสินค้ามาลงเรื่อยๆนะครับ พ่อค้าใจดีลูกค้าตรึมแน่
    เอ๋ออย่าลืมที่ล็อคกระเป๋าผมนะคร้าบ

6. แม่อ้วน

แม่อ้วน เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้เสื้อชูชีพ ขอรายละเอียดเพิ่มเติมการโอนเงินด้วยค่ะ

7. fantaboy191

fantaboy191 สมาชิกใหม่

22 กันยายน 2007
    ไม่ทราบว่าสั่งซื้อผ่านทางเว็บ kitcamp ได้เลยไหมครับ หรือว่าต้องสั่งทางเว็บพลังจิตอย่างเดียว เพราะว่ามีบางรายการที่สนใจแต่ไม่ได้ร่วมจัดรายการ

ขอบคุณครับ

8. มรณานุสติ

มรณานุสติ สมาชิกใหม่

ขออนุโมทนาและก็ขอขอบคุณสำหรับน้ำใจงามๆของคุณ kitcamp นะคะ ^^

อยากซื้อเพิ่มเติมอีกหลายรายการเลยค่ะ:cool:

9. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006
    น่าสนใจครับ ลดราคาอย่างนี้ เรียกว่ารักกันจริง

เดี๋ยวใช้บริการครับ สนใจหลายรายการ เลยครับ

10. ChenZ

ChenZ สมาชิก

ขออนุโมทนา บุญรักษา เทวดาคุ้มครอง

ลดราคาอย่างนี้ ตัดสินใจซื้อได้ง่ายขึ้น ขอบคุณมากๆ เลยครับ

11. pattarawat

pattarawat เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2006
    ขอบคุณมาก ๆๆ ครับ กำลังรวบรวมข้อมูลเกี่ยวกับ price list อยู่พอดีเลย ตอนนี้คงต้องควักกระเป๋าจ่ายเสียทีแล้ว

12. อินทัช

อินทัช สมาชิกใหม่

19 พฤษภาคม 2011
    ขอบคุณ จขกท. นะครับ เจตนาเป็นเครื่องบ่งชี้ หากใครแปรเจตนาท่านเป็นอื่นเขาก็ไม่ต้องซื้อหรือไปซื้อที่อื่น ถูกแพงก็เรื่องของเขา เพราะข้อมูลนี้เป็นประโยชน์มากๆ สำหรับคนที่กำลังเก็บสะสมงบประมาณ จะได้รู้ว่าอะไรที่จะจัดหาไปเรื่อยๆ อย่างตัวผมเพราะเป็นมนุษย์โรงงาน ต้องอึดกับการเก็บสะสมเงินพอสมควรกว่าจะได้ของแต่ละชิ้น ทำไงได้ ก็เกิดมามีรายได้พออยู่พอกินอยากได้อะไรก็ต้องประหยัด ตอนนี้ก็เล็งไว้แล้วว่าจะซื้ออะไร แม้จะราคาสูงนิดคิดว่าเดี๋ยวก็คงเก็บเงินได้พอ แต่ถ้าจะให้ดีผมอยากให้ท่านในฐานะผู้เชี่ยวชาญกรุณาจัดเป็นชุดที่เรียงลำดับตามความสำคัญไว้ก่อนก็ดีตั้งแต่ ชุดเล็ก กลาง ใหญ่ เพื่อว่าจะได้รู้ว่าจะต้องใช้งบประมาณทั้งหมดเท่าไร ให้เหมาะกับกำลังทรัพย์ เพราะส่วนตัวผมคงจะกินให้น้อยลงอีกหน่อยเพื่อจะเก็บเงินได้เร็วๆ แต่ก็ยังไม่รู้ว่าจะเก็บเท่าไร เพราะหากเก็บพอแล้วเข้าไปซื้อครั้งเดียวได้ของครบมากที่สุดก็ประหยัดไปในตัว เพราะอยู่ต่างจังหวัดค่าเดินทางก็พอสมควร แต่ก็คงประหยัดกว่าแบบให้ส่งทางไปรษณีย์ เป็นกำลังใจให้นะครับ

13. kitcamp

เดี่ยวผมมาอัพกระทู้นะครับ พร้อมวิธีติดต่อ ตอนนี้ผมกำลัง เคลีย ทั้ง PM Email และบอร์ดkitcampอยู่

ผมมักจะพูดทุกครั้งเสมอว่า ให้จัดซื้อจัดหาอย่างมีสิต ไม่ใช่พวกมากลากไป พิจรณาตัวเรา เป็นหลัก

จงจำไว้ว่า SIMPLE IS THE BEST น้ำหนักเบาสุด ประโยน์สูงสุด ราคาสมเหตุผล ท่องไว้ๆๆๆๆๆๆๆ

ขอบคุณทุกกำลังใจจากทุกช่องทางการสื่อสารเลยครับ (f)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มิถุนายน 2011
  14. kitcamp

ผมลงวิธีการติดต่อให้แล้วนะครับพี่ ขอบคุณครับ

15. kitcamp

มีหลายแบบครับ ลองดูครับ เดี๋ยวทำราคาให้

16. kitcamp

ยินดีครับผม :cool:

17. kitcamp

สลิงตามไปอีกสองวัน อย่างอื่นส่งตั้งกะเมื่อวานแล้ว

18. kitcamp

ลงให้ด้านบนแล้วนะครับขอบคุณครับ

19. kitcamp

ตัวไหนไม่มี เดี๋ยวจัดให้ ครับแล้วจะเพิ่มในนี้ให้ครับ

ผมลงในนี้เป็นตัวอย่างก่อนครับ อย่างอื่นค่อยว่ากัน เดี๋ยวจัดให้ :cool:

20. kitcamp

ยังเตรียมเซอร์ไพรอีกหลายอย่างไว้ให้ที่นี่ครับ chearr