Sky *** ขอเป็นอะหลั่ยรัก - สกาย***

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย skygecht, 2 กรกฎาคม 2007.

1. narakde

narakde เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาฟังก่อนกินข้าววววว วันนี้ยุ่งหลาย ไม่ได้ทักเลย แล้วคุยกันเด้ออออ

2. จิว แป๊ะ ทง

จิว แป๊ะ ทง เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2007
    ขอบคุณนู๋กายล่วงหน้าครับ ลุงจะรอด้วยใจจดจ่อ

ขออนุญาตคอมเม้นท์เพลงนี้อีกครั้งนะครับ

ยิ่งฟังยิ่งเพราะครับ เสียงนุ่มน่าฟังมากๆ
    นู๋กายไม่ได้ใส่พาวเวอร์มากจนทำลายบรรยากาศของเพลง
    อารมณ์เพลงอย่างที่เคยบอก ทำให้ลุงน้ำตาซึมเลยครับ
    แดง จิตรกร ก็แดงเหอะ กินนู๋กายไม่ลงหรอกงานนี้

ขอเพิ่มได้ไหมครับ (งก งก งก) ขอเพลงกระท่อมทำใจ ด้วยครับ
    อ้อเพลง ของหมั้นคือของขวัญ ศร ศิลป์ชัยร้องอีกเด้ออออ

3. mazble

mazble เป็นที่รู้จักกันดี

4. punthita

punthita สมาชิก

29 มิถุนายน 2007
    Oh!! ฟังแล้วต้องกลับไปฝึกลูกคออีกเช่นกันเด้อค๊า

5. พริม

พริม เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2004
    น้องกายร้องเพลงยังกะนักร้องอาชีพ

เพราะค่ะ เพราะมากๆ

6. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    หวัดดีค้าบบ พี่พริม กายก็มะได้มืออาชีพไรเรยคับ ถ้าเทียบกะพี่ๆที่บอร์ทนี้เเร้วว กายยังหายใจรดไมล์อยู่เรย เคล็ดลับของกายคือ อารมณ์ตอนนั้นที่เราอยากร้องเพลง ที่ความรู้สึกนั่นๆไห้ หาไมล์เรยย เเร้วร้องมา อิอิอิ มีเเค่นี้เเหละคับผม ฟังมากเรยจามได้ ว่าเค้าร้องยังไง เลียนอารมเพลงเอา อิอิ

ขอบคุงมากๆๆเรยค้าบบบ

7. narakde

narakde เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังไปฟังมาคุ้นๆ มีทำนองคล้ายๆเวอร์ชั่นผู้หญิงร้องด้วยอ่ะ หุหุ เดี๋ยวไปหัดร้องก่อน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2007