World Trade Center, 11 Sep 2001,มีอะไรเกิดขึ้น

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย Supernova, 23 ตุลาคม 2006.

1. Supernova

Supernova เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2005
    สวัสดีครับ เมื่อวานผมได้ดูช่อง 9 Modern Nine เรื่องเกี่ยวกับ เหตุการณ์มหาวินาศเครื่องบิน ก็รายการนำเสนอจากคำบอกเล่าจากคนที่รอดชีวิตที่อยู่ในเหตุการณ์เหล่านั้น ซึ่งมีคนหลากหลายชาติมาเล่าเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ผมก็เลยจุดประกายลองนั่งสมาธิและใช้วิชามโนมยิทธิโดยขอบารมีพระพุทธเจ้าไปดูเหตุการณ์ณ วันนั้นเป็นอย่างไรบ้าง

ตอนที่ตึกโดนเครื่องบินชน
    ก็มีคนตายเครื่องบินทั้งลำเลยครับ จิตของพวกเขาบางท่านก็ไปอยู่บนสวรรค์เพราะว่าจิตเขาเกาะสิ่งที่เขายึดเหนี่ยวที่เขานับถือกัน แต่สำหรับผู้ก่อการร้าย ผมเห็นเขาดิ่งลงล่างเลยครับ แต่ผมไม่รู้ว่าเขาไปอยู่ที่ใด คนที่จิตเศร้าหมองก็ไปรอการตัดสินครับ

สำหรับคนที่อยู่บนตึกทั้ง 2 ตึก
    ก็เหมือนสารคดีที่เขานำเสนอครับ ผู้คนอลหม่านไปทั่วตามที่ตาเนื้อเห็นครับ แต่สิ่งที่เห็นจากตาทิพย์คือ เห็นเจ้ากรรมนายเวร มารอดูมากมายนับไม่ถ้วน เห็นอยู่รอบๆตึกเลยครับ และก็มีกลุ่มคนที่ช่วยเหลือผู้คน เช่น นักดับเพลิง จิตใจเขาเนี่ยเกาะกระแสบุญครับ
    เมื่อตอนที่ตึกถล่ม(ผมเล่ารวมเหตุการณ์ทั้ง 2 ตึกเลยนะครับ)
    ตอนตึกถล่ม ผู้คนล้มตายกันมากมาย จิตก่อนตายของพวกเขาแต่ละคนเนี่ยไม่เหมือนกัน เท่าที่ผมเห็นนักดับเพลิงเนี่ยส่วนใหญ่จิตเขาเมตตามากก่อนตาย เทวดาก็มารับ ซึ่งส่วนใหญ่ก็เป็นสาวกของพระศาสดาท่านหนึ่ง ผมก็เห็นท่านมารอรับไปอยู่บนสวรรค์ สำหรับคนที่จิตก่อนตายเศร้าหมองเพราะหวาดกลัวก็เห็นเขายังอยู่ที่ตรงนั้นแล้วก็มีบางท่านพาไปตัดสิน

2. AJ_Purngkan

AJ_Purngkan เป็นที่รู้จักกันดี

สุด ๆ เจ๋ง อ่ะครับ

อย่างน้อยถ้าเราได้ อภิญญา

เราก็จะมีกำลังใจในการปฏิบัติมาก ๆ ขึ้นไปอีก

เห็นเองรู้เองใช่ไหมครับ

หุหุ

3. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    อนุโมทนาครับ ขออุทิศบุญทั้งหมดที่ผมมีให้เเก่ดวงวิญญาณเหล่านั้นครับ สาธุ /\