ขอเชิญร่วมบุญมหากุศลอันยิ่งใหญ่ ณ วัดศาลพันท้ายนรสิงห์

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย Siranya, 8 มิถุนายน 2011.

1. Siranya

Siranya เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2009
    วัด ศาลพันท้ายนรสิงห์ ขอเชิญร่วมบุญมหากุศลอันยิ่งใหญ่
    เป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่าสามัคคี ประจำปี ๒๕๕๔ ปิดทองคำ ติดเพชร พระประธานสมเด็จองค์ปฐม พร้อมปูกระเบื้อง ติดกระจก ห้องปฎิบัติธรรมพระกรรมฐาน

วันอาทิตย์ ที่ ๑๐ กรกฎาคม พ.ศ ๒๕๕๔ (ตรงกับขึ้น ๑๐ ค่ำ เดือน ๘)

เวลา ๐๘.๓๙ น. ทำพิธีบวงสรวงท้าวมหาราชทั้งสี่
    เวลา ๑๐.๐๐ น. สวดสะเดาะพระเคาระห์เสริมดวงชะตาชีวิต
    เพื่อเป็นศิริมงคลแก่ท่านและครอบครัว

เวลา ๑๑.๐๐ น. ถวายภัตตาหารเพลแด่พระภิกษุสงฆ์ สามเณร
    เวลา ๑๒.๓๙ น. สวดสะเดาะห์พระเคราะห์ เสริมดวงชะตา (รอบ ๒)
    เวลา ๑๔.๐๐ น. ถวายองค์ผ้าป่าสามัคคีโดยพร้อมเพรียงกันพระสงฆ์กล่าว
    คำอนุโมทนาประพรมน้ำพระพุทธมนต์ เป็นอันเสร็จพิธี

หรือจะร่วมบุญโดยโอนเข้าบัญชี ธนาคารกรุงไทย สาขาสมุทรสาคร ประเภทออมทรัพย์ ชื่อ บัญชี วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ เลขที่บัญชี 712-0-37247-5 หรือ สอบถาม หลวงพ่อสุภาพ 0898269986

วันที่ ๘ กรกฎาคม ๒๕๕๔ ช่วงเย็น วี จะเอาปลาทูและกับข้าวอื่นๆทั้งคาวและหวานไปที่วัดเพื่อจะให้แม่ครัววัดเตรียมทำถวายพระคุณเจ้าและผู้มีจิตศรัทธาเตรียมสถานที่จัดงานค่ะ ท่านใดจะร่วมกับวี ก็ยินดีรับค่ะ ตามกำลังศรัทธา ไม่ว่าจะเอาผลไม้ หรืออาหารมาร่วมกันจะมีแม่ครัวของวัดทำ เพราะวันที่ ๙ พระคุณเจ้าจะไม่ออกบิตรบาท
    ขออนุโมทนากับผู้มีจิตศรัทธาร่วมบุญทุกท่านค่ะ
    ;38;38

2. เปลือกไม้

เปลือกไม้ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2007
    อนุโมทนาสาธุกับคุณวีและคณะด้วยครับ ขอบคุณครับ

3. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    อนุโมทนาสาธุครับน้องวีไม่เจอกันเป็นเดือนแล้วนะครับสบายดีหรือครับขอโมทนาบุญทุกอย่างครับ ผมก็ได้ถวายพระแจกตำรวจทหาร ถวายพระสร้างโบสถรวมแล้ว ๔-๕ ที่ ๒,๐๐๐ กว่าองค์ ทำบุญหลายที่โมทนาด้วยกันครับ วัดพันท้ายนรสิงห์ทำบ่อยครับเจอหลวงตาชลอที่วัดท่าซุง และทำกับคุณจารุ

4. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    2
    อนุโมทนาสาธุครับน้องไม่เจอกันเป็นเดือนแล้วนะครับสบายดีหรือครับขอโมทนาบุญทุกอย่างครับ ผมก็ได้ถวายพระแจกตำรวจทหาร ถวายพระสร้างโบสถรวมแล้ว ๔-๕ ที่ ๒,๐๐๐ กว่าองค์ ทำบุญหลายที่โมทนาด้วยกันครับ วันนี้เป็นวันพระไปใส่บาตรด้วยกันนะครับน้องวี

5. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    โมทนาสาธุ ค่ะคุณวี นักล่าบุญตัวจริงเลยนะนี่

6. goodjob2u

goodjob2u เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    1
    โอนเงินต่างธนาคาร - สถานะการทำรายการ

สถานะการทำรายการ ธนาคารได้ทำรายการของคุณเรียบร้อยแล้ว
    หมายเลขอ้างอิง KBKR110609525455

รายละเอียดการทำรายการ
    วิธีโอนเงิน ออนไลน์ (06.00 - 21.00)
    จากบัญชี 153-2-34660-2 null
    ธนาคารเจ้าของบัญชี ธนาคาร กรุงไทย จำกัด (มหาชน)
    เพื่อเข้าบัญชี 712-0-37247-5 วัดศาลพันท้ายนรสิงห์
    ชื่อเจ้าของบัญชีในฐานข้อมูล วัดศาลพันท้ายนรสิงห์
    จำนวนเงิน (บาท) 100.00
    ค่าธรรมเนียม (บาท) 25.00
    วันที่โอนเงิน 09/06/2011 [09:28:03]

ผมขอร่วมทำบุญด้วยครับ
    นายวิเชียร-นางชูศรี-นายเฉลิมพล-น.ส.วันวิสาข์-น.ส.ณัฐพิมล ชัยศักดิ์เลิศ และครอบครัว

7. Siranya

สาธุๆๆอนุโมทามิ

สาธุๆๆจ้ะ

ขอบคุณมากค่ะสาธุๆๆ

สวัสดีค่ะพี่ชาย วี ก็อยู่มหาชัยไม่ได้ไปคิดถึงเหมือนเดิมจ้า สาธุๆๆ

สาธุจ้าพี่สาว

ขอบคุณมากค่ะพี่สาวคนสวยคิคิ สบายดีนะค่ะ

สาธุๆๆ

อนุโมทนาในบุญด้วยค่ะสาธุๆๆ

สาธุๆๆ

ขอบคุณมากจ้า แจ้งทางเบอร์ของหลวงพ่อได้เลยค่ะ

สาธุๆๆค่ะ

8. มหาหินทร์

มหาหินทร์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

พี่ขอร่วมบุญทุกอย่าง ทุกประการ กับน้องวีฯ
    (รวมทั้งงานอุปสมบทพระภิกษุ ตามที่ได้คุยกันไว้แล้ว)

เป็นเงิน 500 บาท
    แล้วจะมอบให้โดยตรง (วันที่ได้พบกัน) นะครับ

ได้แม่ครัว แม่บ้าน อย่างน้องวีฯ ผู้มีกำลังใจงามสนับสนุน..

พระสงฆ์ จะมีความสุข ตามอัตภาพของสงฆ์
    วัดฯ เมื่อได้รับการบำรุง ก็จะรุ่งเรือง
    ซึ่งจะเป็นส่วนหนึ่งของการเสริมส่ง ให้พระศาสนา เจริญสืบเนื่องไป

ขอน้อมโมทนา สาธุการ ยินดี ในบุญ ในอานิสงส์ อย่างยอดยิ่ง

สาธุ..
    สาธุ..
    สาธุ....

........................................................................................................................................................

9. pattaya_top

pattaya_top Active Member

ผมจะโอนเงินร่วมทำบุญวันนี้ครับ
    100 บาท

อนุโมทนากับเจ้าของกระทู้และทุกๆ ท่านที่ร่วมบุญด้วย

10. Siranya

ขอบคุณค่ะพี่แอ๊ด ที่นัดกันไว้ น้องต้องขออนุญาตเลื่อนแล้วละค่ะเพราะปลาเข้ามาเยอะและเจ้านายจะพาไประนองด้วยค่ะ ขอโทษพี่ด้วยนะค่ะเอาไว้วันไหนว่างแล้วน้องจะโทรไปหาค่ะ สาธุๆๆ

11. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    82
    ขอร่วมทำบุญถวายเงิน 50 บาท เพื่อร่วมทำบุญทอดผ้าป่ากับทางวัดศาลพันท้ายนรสิงห์ ครับ
    และได้โอนเงินเข้าธนาคารกรุงไทย วันที่ 9 มิ.ย. 54

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ

12. วิชา ละ

วิชา ละ เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอร่วมจาคะด้วยครับ ขออนุโมทนาสาธุกับทุกท่านด้วย
    ด้วยปิติยินดีเมตตาธรรม มุ่งพระนิพพานในชาตินี้ด้วยเถิดหากยังไม่ถึงเพียงใดขอให้ได้ดวงตาเห็นธรรมด้วยเถิด

13. Siranya

สาธุๆๆค่ะ

สาธุๆๆค่ะ

ร่วมอะไรค่ะพี่วิชา

14. Siranya

เกิด...ด้วยแรง.......แห่งธรรม......กระทำก่อน
    แก่...ก็สอน.......ให้เห็นผล......รูปโฉมว่า
    เจ็บ...คือกาย.......ที่รับรู้......โลกมายา
    ตาย...ละกาย.......อันอ่อนหล้า......สู้ผืนดิน

เรามาสะสมบุญกันค่ะ
    เอามาให้ชมความงานกันก่อนค่ะ ถ้าท่านใด ต้องการจะบูชาเก็บไว้ต้องรออีกนิดค่ะ เป็นสมเด็จองค์ปฐมรุ่รบารมี๔ทิศ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มิถุนายน 2011
  15. no-ne

no-ne เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะพี่วี เล็กจะร่วมบุญด้วยนะคะ เดี๋ยวเล็กจะโอนเงินร่วบุญด้วย ประมาณวันที่ 18 - 19 นะคะพี่วี

16. Siranya

อนุโมทนาสาธุจ้ะน้องเล็กขอให้เจริญรุ่งเรื่องในหน้าที่การงานนะค่ะ

17. no-ne

no-ne เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอบพระคุณค่ะพี่วี สมพรนะคะ เฮง ๆ ๆ

18. อรชร

อรชร เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ...บุญค่ะ คุณวี
    น่าน... ขอร่วมบุญ ในครั้งนี้ด้วยค่ะ
    โอนเงินวันไหน น่านจะแจ้งอีกทีนะคะ

19. เพียงพบ

เพียงพบ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    อนุโมทนาบุญด้วยจ้าเพื่อนรัก......
    ร่วมบุญกับวีในครั้งนี้ด้วยจ้า โอนเงินแล้วจะโทรบอกนะจ๊ะ
    สาธุ สาธุ สาธุ จ้า.

20. Siranya

ขอบคุณมากคุณน่าน อนุโมทนาสาธุๆๆจ้ะ

ขอบคุณมากค่ะเพื่อนรัก หายไปนานเลยนะยังคิดถึงวีอยู่หรือป่าว คุณพ่อคุณแม่สบายดีนะค่ะ วี คิดถึงเพื่อนนะ อนุโมทนาสาธุค่ะ