ภาพงานกฐินวัดศาลฯ*** คณะเราได้เป็นประธานร่วมกับกฐินเอกปีนี้ ยอดกฐินของวัดทั้งหมด 3,607,940

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย niwat_xx, 7 กันยายน 2012.

1. niwat_xx

niwat_xx เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเชิญร่วมบูชาพระหลวงพ่อปาน-ยันต์เกราะเพขร​

วัดศาลพันท้ายนรสิงห์​

ขอเชิญศิษยานุศิษย์และญาติธรรม ตลอดจนท่านพุทธศาสนิกชนทั้งหลาย ที่มีความเคารพนับถือ ในองค์พระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยาน (หลวงพ่อฤาษีลิงดำ) อดีตเจ้าอาวาส วัดท่าซุง ผู้เป็นอริยสงฆ์ สาวกองค์สำคัญ ในการเผยแพร่พระพุทธศาสนา ที่มีผลงานอันยิ่งใหญ่ไพศาล ในบวรพระพุทธศาสนา มาร่วมกันบำเพ็ญทานเทิดบารมีธรรม ที่ท่านได้ยอมเสียสละชีวิต เพื่อเข้าถึงธรรมอันบริสุทธิ์ และนำมาสั่งสอนแก่ศิษยานุศิษย์และพุทธศาสนิกชน ที่เคารพนับถือโดยทั่วไป และด้วยเจตนาอันแรงกล้าของเหล่าศิษยานุศิษย์ ที่จะได้มีโอกาสแทนคุณอีกครั้งหนึ่ง

คณะศิษย์วัดศาลพันท้ายนรสิงห์จึงขอเชิญชวนทุกๆท่าน ร่วมเป็นเจ้าภาพสั่งจอง บูชาพระหลวงพ่อปาน-ยันต์เกราะเพขร

เพื่อร่วมสมทบทุนซื้อที่ดินถวายวัด ขยายเป็นธรณีสงฆ์ พร้อมตบแต่งพระอุโบสถชั้นล่าง ซื้อแกรนิต-ติดกระจก ทาสี และร่วมฉลองรูปหล่อพระแม่ธรณีบีบมวยผม หน้าตัก ๓๙ นิ้ว ที่ได้หล่อเอาไว้เมื่อวันที่ ๒๙ กรกฎาคม ปีนี้...อันเป็นบุญวิหารทานอันยิ่งใหญ่ และได้อานิสงส์ร่วมถวายกฐินสามัคคี ประจำปี ๒๕๕๕ ของวัดศาลพันท้ายนรสิงห์อีกด้วย​

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 ธันวาคม 2012
  2. niwat_xx

วัตถุประสงค์

๑.ร่วมมหาบุญวิหารทาน สมทบทุนซื้อที่ดินถวายวัดขยายพื้นที่ของวัดให้เพิ่มขึ้น เป็นธรณีสงฆ์ จากปัจจุบันที่วัดมีพื้นที่ ๙ ไร่ ๒ งานให้เพิ่มขึ้น เพื่อที่จะได้รองรับการจัดกิจกรรมสืบสานงานพระพุทธศาสนา

๒.ร่วมตบแต่งอุโบสถชั้นล่าง ซื้อแกรนิต ประดับกระจก ทาสี เพื่อให้พระอุโบสถชั้นล่างสำเร็จ สวยงามสามารถรองรับกิจกรรมทางพุทธศาสนา และเพื่อเชิดชูบูชาบูรพาจารย์ผู้ทรงคุณอันเลิศ ควรค่าแก่การสักการะบูชาของศิษยานุศิษย์และพุทธศาสนิกชนทั้งหลาย

๓.ร่วมฉลองรูปหล่อพระแม่ธรณีบีบมวยผม หน้าตัก ๓๙ นิ้ว ที่ได้หล่อไว้เมื่อวันที่ ๒๙ กรกฎาคม ๒๕๕๕ อานิสงส์มีชัยชนะเหนือหมู่มาร

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 กันยายน 2012
  3. niwat_xx

รูปแบบของพระหลวงพ่อปาน-หลังยันต์เกราะเพชร ที่วัดสร้างและเปิดให้บูชานั้น
    ด้านหน้า : เป็นพิมพ์รูปเหมือนหลวงพ่อปาน นั่งบนฐานบัว ล้อมรอบด้วยวิหาร บูชาองค์หลวงพ่อปานด้วยทอง
    ด้านหลัง : เป็นยันต์เกราะเพชร และเหนือยันต์เกราะเพชร เป็นสัญญลักษณ์ เสาร์ห้า (เข้าพิธีเสาร์ห้าวัดท่าซุง)

พระหลวงพ่อปาน หลังยันต์เกราะเพชร ที่ทางวัดจัดสร้างขึ้นนั้นเป็นพระเนื้อผงและมีสองเนื้อด้วยกันคือ
    เนื้อผงสีขาว : ผงพุทธคุณ มหาเศรษฐี เงินล้าน

เนื้อผงสีแดง : เมตตามหานิยม เสริมอำนาจ-บารมี

ภาพพิธีพุทธาภิเษก ที่พระอุโบสถ วัดท่าซุง ในพิธีเสาร์ห้า วันที่ ๒๓ มิถุนายน ๒๕๕๕ ที่ผ่านมา หลวงปู่อนันต์เป็นประธานในพิธี

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 กันยายน 2012
  4. niwat_xx

พระหลวงพ่อปาน-ยันต์เกราะเพชร มีรายการให้บูชาดังนี้​

แบบที่ ๑ บูชาองค์ละ ๑,๐๐๐ บาท (อานิสงส์ เป็นเจ้าภาพ ประธานกฐิน)
    รับพระหลวงพ่อปาน-หลังยันต์เกราะเพชร ปิดทองคำแท้ บูชาทั้งสองด้าน...กรอบเลี่ยมทอง กันน้ำอย่างดี พร้อมสายสร้อยประคำงาช้าง

แบบที่ ๒ บูชาองค์ละ ๕๐๐ บาท (อานิสงส์ เจ้าภาพรองประธานกฐิน)
    รับพระหลวงพ่อปาน-หลังยันต์เกราะเพชร ทาสีทองบูชาด้านหน้า...กรอบเลี่ยมทอง กันน้ำอย่างดี พร้อมแหนบชุบทองอย่างดี

แบบที่ ๓ บูชาองค์ละ ๑๙๙ บาท (อานิสงส์ เจ้าภาพกรรมการกฐิน)
    รับพระหลวงพ่อปาน-หลังยันต์เกราะเพชร ทาสีทองบูชาด้านหน้า...กรอบกันน้ำอย่างดี พร้อมสร้อยแบบเชือก

ทุกรายการท่านสามารถร่วมทำบุญได้โดยการโอนเงินที่

บัญชีวัดศาลพันท้ายนรสิงห์ เลขที่บัญชี 712-037-2475 ธนาคารกรุงไทย สาขาสมุทรสาคร​

ติดต่อสอบถามโดยตรง ที่ พระคุณเจ้าสุภาพ 089 826 9986 หรือ 081 640 7733 (Niwat_J)​

เมื่อโอนแล้ว กรุณาส่ง Fax สลิปไปที่ หมายเลข FAX 034 871 575 แจ้งชื่อและที่อยู่ และรายการบูชา ทางวัดจะทำการส่งพระให้โดยเร็วที่สุดครับ
    (หากไม่สะดวกส่ง FAX ให้โพสต์แจ้งที่หน้ากระทู้ หรือที่ข้อความผมก็ได้ครับ จะประสานงานให้ครับ)​

5. Siranya

Siranya เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2009

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      39.9 KB
      เปิดดู:
      1,008
  6. Siranya

(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)(kiss);aa41

7. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

8. niwat_xx

อนุโมทนาสาธุ ครับญาติธรรม และกัลยาณมิตรทุกๆท่านที่เข้ามาเยี่ยมชม..ขออนุญาตฝากทุกๆท่านช่วยกันกระจายข่าว บอกต่อๆกันไปให้ทั่วถึงกันเลยนะครับ

9. niwat_xx

รายการร่วมทำบุญบูชาพระหลวงพ่อปาน-หลังยันต์เกราะเพชร

แบบที่ ๑ องค์ละ ๑,๐๐๐ บาท พร้อมสร้อยประคำงาช้าง
    (อานิสงส์ ประธานกฐิน)​

แบบที่ ๒ องค์ละ ๕๐๐ บาท พร้อมแหนบชุบทองอย่างดี
    (อานิสงส์ รองประธานกฐิน)​

แบบที่ ๓ องค์ละ ๑๙๙ บาท เลี่ยมกรอบกันน้ำอย่างดี
    (อานิสงส์ กรรมการกฐิน)​

ทุกรายการท่านสามารถร่วมทำบุญได้โดยการโอนเงินที่

บัญชีวัดศาลพันท้ายนรสิงห์ เลขที่บัญชี 712-037-2475 ธนาคารกรุงไทย สาขาสมุทรสาคร​

ติดต่อสอบถามโดยตรง ที่ พระคุณเจ้าสุภาพ 089 826 9986 หรือ 081 640 7733 (Niwat_J)​

เมื่อโอนแล้ว กรุณาส่ง Fax สลิปไปที่ หมายเลข FAX 034 871 575 แจ้งชื่อและที่อยู่ และรายการบูชา ทางวัดจะทำการส่งพระให้โดยเร็วที่สุดครับ
    (หากไม่สะดวกส่ง FAX ให้โพสต์แจ้งที่หน้ากระทู้ หรือที่ข้อความผมก็ได้ครับ จะประสานงานให้ครับ)​

ท่านสามารถแจ้งร่วมบุญได้ที่กระทู้นี้ และสามารถที่จะโอนเงินร่วมทำบุญและรับพระได้เลยนะครับ ผมและพี่ๆ น้องๆ ในนามคณะศิษย์วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ จะร่วมช่วยกันทำหน้าที่รวบรวมรายชื่อท่านผู้ร่วมทำบุญ จัดทำเป็นตารางรายนามเจ้าภาพ ส่งให้วัด และประสานงานอำนวยความสะดวกให้กับท่านในทุกๆอย่างครับ...​

10. Siranya

ไฟล์ที่แนบมา:

11. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    ขอร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐิน ณ วัดศาลพันท้ายฯ จำนวน ๑,๐๐๐ บาท และขอรับพระหลวงพ่อปาน-หลังยันต์เกราะเพชร ปิดทองคำแท้ บูชาทั้งสองด้าน...กรอบเลี่ยมทอง กันน้ำอย่างดี พร้อมสายสร้อยประคำงาช้าง

เมื่อโอนเงินเสร็จเรียบร้อยแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง และขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านที่ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินในครั้งนี้ รวมทั้งทุกท่านที่มีส่วนช่วยในงานบุญนี้ทุกอย่างทุกประการด้วยครับ

.

12. dawnduck

dawnduck เป็นที่รู้จักกันดี

สามารถเข้าไปทำบุญและรับพระที่วัดได้โดยตรงเลยหรือเปล่าคะ หรือว่าต้องผ่านกระทู้เท่านั้น ^^ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

13. noi

noi เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2005
    ผมและครอบครัวขอร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐิน ณ วัดศาลพันท้ายฯ จำนวน ๑,๐๐๐ บาท

14. niwat_xx

ได้ครับ สามารถเดินทางไปที่วัด แล้วบูชาที่วัดได้เลยครับผม ขอเรียนเชิญครับ...

15. niwat_xx

รับทราบครับผม อนุโมทนาบุญกับพี่ Tamsak และ พี่ Noi ด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กันยายน 2012
  16. Siranya

ขอบคุณมากคะสาธุ

ขอบคุณมากคะสาธุๆๆ

17. niwat_xx

กิจกรรมที่วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ ในวันพระที่ผ่านมา (วันอาทิตย์ที่ ๙ กันยายน ๒๕๕๕)

คณะเรือนพระธรรมธาตุ พระพุทธปฐม ได้จัดชุดพระบรมสารีริกธาตุ องค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า ทั้ง ๒๘ พระองค์ และชุดพระธาตุของครูบาอาจารย์ มาถวายวัดศาลพันท้ายนรสิงห์ โดยหลวงตาชลอ ท่านเจ้าอาวาส มารับถวายครับ

และคณะเรือนพระธรรมธาตุฯ ได้ร่วมเป็นเจ้าภาพ กฐินซื้อที่ดินของวัดเป็นจำนวน ๕๐๐ ซองครับ...อนุโมทนากับคณะเจ้าภาพด้วยนะครับ

18. niwat_xx

ตารางการร่วมทำบุญ จองพระหลวงพ่อปาน-ยันต์เกราะเพชร
    ล่าสุด วันที่ ๑๐ กันยายน ๒๕๕๕​

ท่านที่โทรร่วมบุญกับวัดโดยตรง เมื่อท่านโอนเงิน และส่งเอกสารไปให้หลวงพ่อสุภาพแล้ว ผมจะได้นำรายชื่อของท่านมารวบรวมไว้ในตารางนี้เช่นกันนะครับ...ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ

19. niwat_xx

นำรูปกิจกรรมบุญ ถวายผ้าสไบห่มองค์พระชำระหนี้สงฆ์ (พระหน้าตัก ๔ ศอก) จำนวน ๖๐ ผืน ที่มีผู้จองเป็นเจ้าภาพ แล้วทยอยเข้าไปถวายแล้วมาให้ร่วมชม และร่วมอนุโมทนาบุญกันนะครับ...

ถวายผ้าห่มองค์พระ แก่องค์ประธานศาลาพระชำระหนี้สงฆ์ (สมเด็จองค์ปฐม) เป็นปฐมฤกษ์

20. niwat_xx

รวมภาพคณะท่านเจ้าภาพ ที่เดินทางไปร่วมถวายผ้าห่มองค์พระชำระหนี้สงฆ์ เมื่อวันเสาร์ที่ ๑ กันยายน และวันอาทิตย์ที่ ๙ กันยายน ที่ผ่านมาครับ...ที่น่าชื่นใจเป็นอย่างยิ่งคือเจ้าภาพทุกๆคณะมากันเป็นครอบครัว พ่อ-แม่-ลูก และหลายคณะที่พาบิดา-มารดา ของเจ้าภาพมาร่วมถวายด้วย...

ภาพท่านเจ้าภาพที่มาร่วมถวาย วันเสาร์ที่ ๑ กันยายน ๒๕๕๕
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

ภาพท่านเจ้าภาพที่มาร่วมถวาย วันอาทิตย์ที่ ๙ กันยายน ๒๕๕๕

[​IMG] [​IMG]

ขออนุโมทนาบุญกับท่านเจ้าภาพทุกๆท่านด้วยนะครับ เป็นบุญที่ทำได้ยากในปัจจุบัน การถวายและห่มองค์พระขนาดหน้าตัก ๔ ศอก (พระประธานมาตรฐาน) นอกจากจะได้อานิสงส์บูชาพระพุทธเจ้าแล้ว ยังได้อานิสงส์ทำบุญร่วมชำระหนี้สงฆ์ และทำบุญร่วมซื้อที่ดินถวายวัดอีกด้วยครับ...