ขอแจ้งข่าวน้องบอล วัตสุพล คนเปิดกรรม เสียชีวิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย หนูซ่า, 13 มีนาคม 2010.

1. หนูซ่า

หนูซ่า เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder id=post3069270 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt1 id=td_post_3069270 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid">เรียนญาติธรรมทุกท่าน
    ขอเรียนให้ทราบว่าน้องบอลได้จากโลกนี้ไปแล้วอย่างสงบเมื่อเวลาประมาณบ่าย 3 โมง ด้วยอาการไตวาย ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวน้องบอล และขอให้ดวงวิญญาณน้องบอลจงสถิตอยู่ในสรวงสวรรค์ สงบสุข นิจนิรันดร์...
    กำหนดการสวดอภิธรรมตั้งแต่วันนี้ถึงวันพุธที่ 17 มี.ค. และจะฌาปนกิจในวันพฤหัสที่ 18 มี.ค. รายละเอียดจะแจ้งให้ทราบต่อไป
    นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์
    สถิตย์ทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา...
    พลอยไพริน
    <!-- google_ad_section_end -->

ขณะนี้ได้ตั้งศพของน้องที่วัดมัฌติการาม เขตบางซื่อ จะทำการฌาปนกิจในวันพฤหัส ที่ 18 มีนาคม เวลาประมาณ 17.00 น.

ขอเชิญผู้ที่สามารถไปร่วมงานได้ ไปส่งน้องขึ้นสู่สรวงสวรรค์ตามวัน เวลาดังกล่าว

สำหรับผู้ที่ไม่สามารถไปร่วมงานได้ และต้องการร่วมทำบุญงานศพของน้อง ขอเชิญโอนเงินเข้าบัญชี

</TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"><SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("3069270")</SCRIPT>ธนาคารกรุงเทพฯ สาขา สยามสแควร์

บัญชีเลขที่ 152-4-43395-8 ชื่อบัญชี น.ส สมลักษณ์ พูลศรีสวัสดิ์ (มารดาน้องบอล)

ขอนุโมทนาในบุญค่ะ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มีนาคม 2010
  2. ต้นจามจุรี

ต้นจามจุรี Active Member

24 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของคุณบอลด้วยค่ะ ขอให้คุณบอลได้ไปอยู่ในภพภูมิที่ดี ไม่ต้องทนทรมานเพราะอาการเจ็บป่วยอีกต่อไป

3. GSS

GSS เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณบอลมากเลยนะค่ะ ขอให้คุณบอลไปสู่สุคตินะค่ะ และขอขอบคุณคุณบอลมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

4. อย่าลืมฉัน

อย่าลืมฉัน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอคุณบอล วัตสุพล จงสู่สุคติ ไปสวรรค์ ไปพรหมและไปนิพพาน น่ะ

ไปไม่กลับ หลับไม่ตื่น ฟื้นไม่มี หนีไม่โพ้นนนนนนนนนน:cool:

5. นักรบเเห่งสยาม

นักรบเเห่งสยาม เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2008
    ขอเเสดง ความ เสียใจด้วย กับ คนดีๆ ที่ต้อง จากไปเร็ว ขนาด นี้

ทำไมคน ชั่วๆถึง อยุ่นานจังเลย

6. gift Everything

gift Everything Active Member

27 พฤศจิกายน 2009
    ขอให้ไปสู่สุคตินะค่ะ อยู่ในภพภูมิที่เหมาะสม ค่ะ ไว้อาลัยแด่ คุณบอล คนดี

7. หนูซ่า

หนูซ่า เป็นที่รู้จักกันดี

น้ำใจของน้องบอลประเสริฐนัก แม้ว่าตัวเองจะป่วย ร่างกายสู้ไม่ไหว แต่ก็ยังแสดงความเป็นห่วงญาติธรรมตลอดเวลา จนกระทั่งวาระสุดท้ายของชีวิต

ขอให้น้องรักของพี่ หลับให้สบาย และไปสู่สุคติ

8. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
  9. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    โอ...ใจหายเลย ขอใหุ้คุณบอลไปสู่สุขคตินะครับ สิ่งใดที่เคยล่วงเกินกัน โดยตั้งใจก็ดี

มิตั้งใจก็ดี ก็ขออโหสิกรรมต่อกันนะครับ จะจำคำแนะนำ และคำสอนของคุณบอลไว้นะคับ

คุณบอลละสังขารอันสมมุติ ไปสู่สุขติภูมิแล้ว สบายแล้วนะครับ หวังว่าคงได้พบเจอกันอีก

10. Tanunchapat

Tanunchapat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของน้องบอลอย่างสุดซึ้งค่ะ

น่าเสียดายคนดีๆ ทำประโยชน์ เสียสละเพื่อสังคม โดยไม่หวังสิ่งตอบแทน

11. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

ขอไว้อาลัยแด่การจากไปของคุณบอลค่ะ ขอให้คุณบอลไปสู่สุขคติ

12. adani555

adani555 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความเสียใจกับญาติๆของคุณบอลและขอให้คุณบอลไปสู่สุขตินะคะ ขอบคุณที่มีน้ำใจกับเพื่อนๆในเว็บพลังจิตนี้ แม้ไม่เคยปรึกษาดวงกับคุณบอลแต่ก็ดีใจที่ได้รู้จักคนดีๆแบบคุณบอล

13. Everton12

Everton12 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของคุณบอลด้วยครับ ขอให้คุณบอลไปสู่สุขติครับผม

14. KOKOKING_<<0>>

KOKOKING_<<0>> เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณบอลด้วยครับบบบบบ

15. Noinea

Noinea เป็นที่รู้จักกันดี

บุญกุศลใดที่ข้าพเจ้าได้ทำมาตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบัน ขอให้ถึงแก่คุณบอล ขอให้คุณบอลมีความสุขยิ่งๆขึ้นไปค่ะ

ขอบคุณทุกอย่างสำหรับคำแนะนำ
    ถ้าหากเคยพลาดพลั้งล่วงเกินคุณบอล ไม่ว่าจะเป็นกาย วาจา ใจ ก็ขออโหสิต่อกันนะคะ

16. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัว และกัลยาณมิตรของคุณบอลด้วยครับ

17. maythanu

maythanu เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจงไปสู่สุคตินะครับคุณบอล สิ่งดีๆที่ท่านได้กระทำไว้ จะยังคงอยู่ตลอดไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มีนาคม 2010
  18. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวคุณบอล ด้วยครับ

.

19. BABY CRY TT

BABY CRY TT เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2008
    ใจหายค่ะ ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของน้องบอล และ ขอบุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้ทำมามากบ้างน้อยบ้าง ขอส่งให้ถึงน้องบอล ให้สู่ภพภูมิที่สูงยิ่งๆ ขึ้นไป และสู่สุขคติด้วยเทอญ สิ่งที่น้องทำมาจนวินาทีสุดท้าย คือ ได้ทำกุศลและสร้างบารมีจนวาระสุดท้าย ขอให้กุศลเหล่านั้น นำพาดวงจิตของน้องบอลสู่ชั้นฟ้าด้วยเทอญ ด้วยความอาลัยเป็นอย่างยิ่ง

20. omio

omio เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    ด้วยความเสียใจและอาลัยต่อการจากไปของคุณบอลค่ะ