ขอใช้วิชาโหราศาสตร์ไทยราศีจักร + ไพ่ยิปซี เพื่อร่วมซ่อมแซมหลังคากุฏิ โบสถ์ และวิหาร

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย hengymaru, 10 กุมภาพันธ์ 2010.

1. hengymaru

hengymaru Active Member

17 กุมภาพันธ์ 2008

เนื่องจากพระหลวงพี่สมรัก แจ้งมาว่าทางวัดประทุมวันเป็นวัดที่เก่าแก่มานานหลายร้อยปี และมีเสนาสนะหลายอย่างที่กำลังชำรุดทรุดโทรม โดยเฉพาะกุฏิหลังเก่าที่ก่อสร้างมานาน สภาพที่เก่าแก่ชำรุดทรุดโทรม ฝนตกแต่ละครั้งหลังคารั่วเป็นประจำ ดังนั้นทางคณะกรรมการจึงเห็นว่า ควรเปลี่ยนหลังคาใหม่ เพื่อให้เกิดความคงทนถาวรที่สุด ซึ่งจะต้องใช้งบประมาณจำนวนหลายแสนบาท เพราะกุฎหลังนี้เป็นกฏิหลังใหญ่

ดังนั้นจึงขอเชิญชวนผู้มีจิตศรัทธาทุกท่านได้ร่วมบุญในครั้งนี้ เพื่อเป็นทุนสมทบบูรณะซ่อมแซมกุฏิหลังนี้ให้สำเร็จลุลวงด้วยดีก่อนฝนมาต่อไป

ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย โดยมีสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าเป็นประธาน ช่วยดลบันดาลให้ท่านผู้ใจบุญที่ได้มีส่วนร่วมในการทำบุญครั้งนี้ มีอายุ วรรณะ สุขะ พละ รวมทั้งโภคทรัพย์ และอริยทรัพย์ ขอคำว่า “ไม่มี ไม่รู้” จงอย่างปรากฏมีแท่ท่าน และขอให้อานิสงส์ ผลบุญในครั้งนี้ ส่งผลให้ท่านผู้ใจบุญทุกท่านได้ถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้เทอญ

ขอเชิญร่วมบุญซ่อมแซ่มกุฏิให้แล้วเสร็จก่อนเข้าพรรษา
    ร่วมเป็นเจ้าภาพ หลังคา เมตรละ 180 บาท
    ร่วมบุญผ่านธนาคารได้ที่ ธนาคารกรุงไทย สาขาศีขรภูมิ
    ชื่อบัญชี วัดประทุมวัน บัญชีเลขที่ 331-0-13200-5

ต้องการใบอนุโมทนาบัตร ส่งสลิปโอนเงินพร้อมชื่อที่อยู่ ถึง วัดประทุมวัน บ้านตะกุย ตำบลตรมไพร อำเภอศีขรภูมิ จังหวัดสุรินทร์ ๓๒๑๑๐
    หรือแจ้งผ่าน 086-2602702 หรือ somrak43@hotmail.com

ข้าพเจ้า ขอใช้วิชาโหราศาสตร์ไทย (ราศีจักร) ที่ศึกษามากว่า 8 ปีมาปัดฝุ่น และไพ่ยิปซี ที่ใช้ทำนายมากว่า 10 ปี ใช้ทำบุญ เพื่อการนี้

- ปัญหาทั่วไป งานดีหรือไม่ ความรัก ปัญหาง่ายๆ ขอทำนายด้วยไพ่ยิปซี ค่าครู ๔๖ บาท (ถามคำถามได้ 5 คำถาม)
    - ปัญหาชีวิตครอบจักรวาล พ่อ แม่ พี่น้อง คนรัก คนรักของญาติพี่น้อง หน้าที่การงาน โหราศาสตร์ไทย ค่าครู ๙๙ บาท (ทำนายด้วย วิชา ราศีจักร, จับยาม, ทักษานรลักษณ์, และกฏการถ่ายดาวเจ้าเรือน) (ถามคำถามได้ 5 คำถาม)

** กรุณา ระบุ ชื่อ นามสกุล วันเดือนปีที่เกิด เวลา และสถานที่เกิดด้วยค่ะ
    - ผู้ที่สละทรัพย์ในการทำบุญ จะได้รับหนังสือ ตำรับยาสมุนไพรของหลวงพ่อจรัญ ฟรี รบกวน ชื่อที่อยู่ PM เพื่อใช้ในการจัดส่งได้ค่ะ

ร่วมบุญผ่านธนาคารได้ที่ ธนาคารกรุงไทย สาขาศีขรภูมิ
    ชื่อบัญชี วัดประทุมวัน บัญชีเลขที่ 331-0-13200-5 แล้ว โพสหลักฐานการโอนเงินในเวบนี้และสอบถามได้เลยค่ะ ถามวันนี้ จะโพสกลับตอบใน 3 - 5 วันค่ะ

** แม่น ไม่แม่น แนะนำ ชี้แจงได้ ขอน้อมรับคำติ แต่รายได้ทั้งหมด ไม่ขอคืนนะค่ะ เพราะโอนเข้าบัญชีหลวงพี่โดยตรงค่ะ หากผิดพลาดประการใด ขอน้อมรับความผิดแต่เพียงผู้เดียวค่ะ

ตามกระทู้ http://palungjit.org/threads/ด่วนมา...พซ่อมแซมหลังคากุฏิให้เสร็จก่อนฝนปีนี้.221556/

ข้าพเจ้า ขออุทิศบุญกุศลแห่งหนังสือธรรมนี้ให้แก่ บรรพบุรุษ บิดา มารดา ครูบาอาจารย์ หลวงพ่อจรัญ ฐิตธัมโม หลวงปู่มั่น ภูริฑัตโต หลวงตาบัวญาณสัมปัณโน หลวงปูแหวน พ่อแก่ แม่แก่ องค์ปู่ เทพเทวา ที่ให้ความคุ้มครองดูแลช่วยเหลือข้าพเจ้าทุกพระองค์ เจ้าที่เจ้าทาง ผีบ้านผีเรือนที่ข้าพเจ้าอาศัยอยู่ เจ้ากรรมนายเวร ขอให้จงได้รับบุญกุศลโดยทั่วกัน ขออนุโมทนาบุญแก่ทุกท่านโดยทั่วกันให้มีความสุข ความเจริญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กุมภาพันธ์ 2010
  2. kiddee tamdee

kiddee tamdee Active Member

4 พฤศจิกายน 2009
    ถ้าดูด้วยไพ่ยิปซีต้องบอกวันเดือนปีเกิดมั้ยคะ ดูทางโทรศัพท์ได้เปล่าคะ

3. hengymaru

hengymaru Active Member

17 กุมภาพันธ์ 2008
    ดูทางโทรศัพท์ เกรงว่าจะไม่ค่อยสะดวกรับสายค่ะ ถ้าได้ชื่อ นามสกุล จะดีมากค่ะ เพราะเวลาสื่อ จะได้สื่อได้ถูกจิตค่ะ (เหมือนจิตเราเชื่อมกันได้ถูกคนค่ะ) เวลาทำนาย จะทำนายในห้องพระต่อหน้าครูอาจารย์ ให้ท่านช่วยเรื่องคำทำนายเวลาจับไพ่ค่ะ

4. Fuangfah

Fuangfah เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้เวลาประมาณ 15.06 น. ได้โอนเงิน จำนวน 360 บาท ผ่านทางเอทีเอ็มเข้าบัญชีของวัดค่ะ เพื่อร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพ หลังคา 2 เมตรค่ะ แจ้งยืนยันการโอนเงินไปที่เบอร์ 086-2602702