"ความฝัน"ที่ไม่อยากให้เกิดขึ้นจริง

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย 11111111111, 8 มกราคม 2010.

1. 11111111111

11111111111 เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2009
    สวัสดีพี่น้องชาวเว็บพลังจิตทุกท่าน

เราก็ไม่อยากบอกสิ่งที่ทำให้ทุกท่านต้องมาวิตกกับเรื่องความฝันของเราสักเท่าไรแต่กระผมคิดอยู่สามวันว่าจะบอกดีรึไม่ พอจิตคิดเรื่องนี้ทีไรตาของเราก็กระตุกตลอด ว่ามันเป็นสิ่งไม่ดีที่กำลังจะเกิด(ตัวเองมีรางสังหรณ์ดีมากและไม่ใช่คนจิตอ่อน) เก็บไว้คนเดียวก็คงไม่ดีก็เลยของเล่าให้ฟัง ณ.ที่นี้นะ จงใช่สติและปัญญาในการอ่านด้วยแล้วท่านจะเข้าใจในเรื่องที่เรากำลังบอก

เมื่อสามวันที่แล้ว น่าจะตรงกับวันจันทร์ตอนประมาณตอนเย็น 18.20 น. กระผมนั่งอยู่ในร้านตามปรกติก็ดูลูกค้า ดูความเรียบร้อยเหมือนอย่างค่อย สักพักตาขอกระผมก็เริ่มกระตุก กระตุกถี่(สึกกระผมจะจับสัญญาณและรู้ได้อย่างเม้นตำ เอาขนาดจะกระผมคุยอยู่กับเพื่อน กระผมยังสามารถรู้เลยว่าเพื่อนกำลังโกหกโดยที่สังเกตุจากตากระตุก) ก็คิดว่าต้องมีเรื่องอะไรมีดีเกิดขึ้นในช่วงเวลาข้างหน้านี้แน่ อาการก็หายไปสัก 10 นาที กระผมก็รู้สึกปวดหัวมึนๆๆ เหมือนว่า งง ทำไมมึนแบบนี้ก็คิดถึงที่นอน ว่าไปนอนสักแปปอาการก็คงจะดี ก็ไปนอนที่ห้องทำงานชั้นบน พออีกทีรู้สึกว่าภรรยาเรียกก็นึกขึ้นว่าเรากำลังฝันก็จดจำความฝันนั้นได้ พอดีตื่นก็บอกกันภรรยาว่าพี่ฝันไม่ดี ก็เล่าให้ภรรยาฟังตอนนั้นรู้สึกว่าเวลา 22.30 น. แต่เราคิดว่าเราพึ่งจะตอนไปแปปเดียวเองนา.ก็งงดี

โดยที่เรื่องราวใจความสำคัญก็มีอยู่ว่า ในความฝันยืนอยู่หน้าร้านที่เป็นตึกอาคารพานิชณ์ รู้ว่ายืนอยู่แต่ทำไมที่เห็นมันแปลกๆๆ เหมือนไม่ใช่ ก็ม่สนใจอะไรแง้นหน้าไปดูที่คานปูนเห็นเด็กๆที่ตนรู้จัก(ลูกค้าที่สนิท)ปีนปายเล่นอยู่ก็เลย ห้ามลงไม่ ลงไม่ อันตราย พูดไม่ทันขาดคำ คานปูนนั้นก็พังลงมา แต่เด็กพวกก็ไม่มีอันตรายอะไร ภาพก็ตัดไปกระผมเดินอยู่กับพ่อ เหมือนว่าจะไปซื้ออะไรสักอย่างที่ตลาด สายตาที่กระผมเห็น ไม่ว่าจะเป็นเสาไฟ สะพานลอย ต่างพังปูนและอิฐที่สร้างสิ่งเหล่านั้นพังละเนละนาต ก็เลยบอกพ่อรีบกลับไปส่งผมก่อนดีกว่าเป็นห่วงบ้าน พ่อก็รีบขับรถยนต์ไปส่งผมซึ่งมันไม่ห่างกันเลย งงดี ข้างๆทางพังลงมาอย่างน่ากลัว ตึกต่างๆ ก็ได้เห็นอีกว่าตึกที่ตนเองอาศัยมันพัง จาก 3 ชั้นเหนือ 2 ชั้น จากนั้นก็ได้ยินเสียงภรรยาเรียก ก็เลยทราบเหมือนกันว่าต่อไปจะเป็นอย่างไร แต่ในจิตใต้สำนึกของตนเองก็คิดว่ามันต้องเกิดอะไรไม่ดีแบบนี้แน่นอน เทพเทวดากำลังบอกกระผมกับความฝันนี้ให้มาเตียนท่านทั้งหลาย ให้สังเกตุเหตุการณ์ที่กำลังจะเกิดไม่ว่าจะบ้านเมืองของเรารึต่างประเทศ ว่าจะข่าวเกี่ยวกับ แผ่นดินไหวที่จะให้เกิดอะไรอย่างที่กระผมฝันรึไม่ แต่กระผมก็ไม่อย่างให้สิ่งที่ผมฝันนั้นเป็นเรื่องจริงเลย แต่ตัวกระผมเองก็ไม่สามารถหยุดสิ่งนั้นไม่ให้เกิดขึ้นได้ก็ ขอให้ทุกท่านใช้ชีวิตอย่างมีสติ และปลอดภัยจากภัยภิบัติที่เราไม่สามารถรุนี่ทุกทั้งด้วยเทรน..

2. 11111111111

11111111111 เป็นที่รู้จักกันดี

มันเกืดขึ้นจริงแล้วครับ นับว่าเร็วมากเลยหลังจากที่ข้าพเจ้าฝัน เพียง 1 อาทิตย์ทุกคนได้อ่านกันรึยัง

ชี้แผ่นดินไหวเฮติคล้าย2012วันสิ้นโลก
    วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ - PaLungJit.com

อนาคตถ้ามีอะไรเพิ่มทางด้านข่าวสนผู้สนใจก็สามารถเข้ามาดูในกระทู้เราได้นะ

3. 11111111111

มันเกืดขึ้นจริงแล้วครับ นับว่าเร็วมากเลยหลังจากที่ข้าพเจ้าฝัน เพียง 1 อาทิตย์ทุกคนได้อ่านกันรึยัง

ชี้แผ่นดินไหวเฮติคล้าย2012วันสิ้นโลก
    http://palungjit.org/forums/ชี้แผ่นดินไหวเฮติคล้าย2012วันสิ้นโลก-222516.htm

อนาคตถ้ามีอะไรเพิ่มทางด้านข่าวสนผู้สนใจก็สามารถเข้ามาดูในกระทู้เราได้นะ

4. manganiss

manganiss เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นดังที่ท่านกล่าวไว้จริงๆ อ่านตั้งแต่ที่ท่านโพสวันแรกแล้วครับ..

5. 11111111111

ถ้าสนใจเรื่องราวเพิ่มเติมเกี่ยวกับตัวเราเชิญดูต่อที่กระทู้นี่ได้นะครับ

http://palungjit.org/threads/โครงสร...้นสามารถอ้างอิงเป็นข้อมูลสรุปได้รึไม่.221813/

ท่านว่ามันแปลกไหมที่ครอบครัวญาติพี่น้องและเพื่อนๆ ที่เขาเหมือนรึอาจจะใช่คนสำคัญในอดีต

<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มกราคม 2010
  6. หนุมาน ผู้นำสาร

หนุมาน ผู้นำสาร เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    *** ฝัน ****

ถาม : ฝันคืออะไร
    ตอบ : ฝันคือสรุป

- " หนุมานผู้นำสาร "