เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    ปิดประมูล สีผึ้งเบ็ด พิธีจันทร์ซ้อนจันทร์ อ.อ้วน หมอผี

วันจันทร์ที่ 9 เมษายน 2555 เวลา 21.30 น.

คุณ ongvip ร่วมทำบุญ 2,000 บาท

ธนาคารกรุงไทย สาขาแม็คโคร จรัญสนิทวงศ์ บัญชีออมทรัพย์
    ชื่อบัญชี นายพลกฤษณ์ แข่งขัน
    เลขที่ 864-0-09569-8

รายได้ทั้งหมดสมทบทุนสร้าง พระธรรมจักร ขนาด2.5 เมตร ณ สำนักปฏิบัติธรรม อ.แทน จ.สุรินทร์ โดยไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น จัดส่งฟรี

อ้างอิง:​

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ suttip2 [​IMG]
    สีผึ้งตลับนี้ ท่านอาจารย์อ้วน ฝากมาร่วมบุญนะครับ เป็นสีผึ้งพิธีจันทร์ซ้อนจันทร์ ในปี 51 หรือ 52 นี่ล่ะครับ มีเหตุอัศจรรย์ในพิธีมากมาย และอาจารย์ท่านเสกนานมากในวันนั้น ของที่ออกในพิธีนี้จึงเป็นที่หวงแหนของลูกศิษย์และผู้ที่ได้ครอบครองอย่างมาก.. ล่าสุดสีผึงเบ็ดรุ่นนี้ให้บูชากันในเน็ตแพงกว่านี้อีกมากครับ (ราวๆ 4000 บาท) แต่ราคาก็ไม่เท่ากับคุณค่าของวัตถุมงคลที่นำเอามาร่วมบุญ​
    </TD></TR></TBODY></TABLE>​

รายละเอียด >> เพิ่มเติม <<
    รายละเอียดเดิม >> สร้างถาวรวัตถุ พระธรรมจักร ในสถานปฏิบัติธรรมท่านอาจารย์แทน <<

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 เมษายน 2012
  2. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่าสามัคคี

เพื่อนำปัจจัยไปใช้ในการก่อสร้างคานคอนกรีตเสริมเหล็ก (คานคอดิน) “พระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์”

ถวาย ณ วัดโพธิ์ศรีธาตุ ต.เกาะแก้ว อ.สำโรงทาบ จ.สุรินทร์

กำหนดการ
    วันเสาร์ ที่ ๒๘ เมษายน ๒๕๕๕ ตรงกับวันขึ้น ๘ ค่ำ เดือน ๖ ปีมะโรง

เวลา ๐๗.๓๐ น. ถวายภัตตาหารเช้าแด่พระภิกษุสงฆ์
    เวลา ๐๙.๐๐ น. ตั้งองค์ผ้าป่าสามัคคี ณ สำนักปฏิบัติธรรม อาจารย์แทน
    เวลา ๑๑.๐๐ น. ถวายภัตตาหารเพลแด่พระภิกษุสงฆ์
    เวลา ๑๕.๐๐ น. ประกอบพิธีสะเดาะเคราะห์ เสริมดวงชะตาโดยอาจารย์จากประเทศกัมพูชา และท่านอาจารย์แทน วิวาสุขุ
    เวลา ๑๘.๓๐ น. เจริญพระพุทธมนต์เย็น ณ สำนักปฏิบัติธรรม อาจารย์แทน

วันอาทิตย์ ที่ ๒๙ เมษายน ๒๕๕๕ ตรงกับวันขึ้น ๙ ค่ำ เดือน ๖ ปีมะโรง
    เวลา ๐๗.๓๐ น. ถวายภัตตาหารเช้าแด่พระภิกษุสงฆ์
    เวลา ๐๙.๓๐ น. พระภิกษุสงฆ์เจริญชัยมงคลคาถา ฉลององค์ผ้าป่า พญานาคคู่และ รูปเหมือนปูนปั้นท่านอาจารย์แทน วิวาสุขุ ขนาดหน้าตัก ๒๙ นิ้ว
    เวลา ๑๐.๓๐ น. ถวายองค์ผ้าป่า แด่คณะสงฆ์วัดโพธิ์ศรีธาตุ เป็นอันเสร็จพิธี

ท่านใดร่วมเป็นเจ้าภาพ ผ้าป่า 49 กอง กองละ 3,000 บาท ท่าน อ.โอมจะมอบผ้ายันต์แมงมุมดักทรัพย์ เขียนมือ ขนาด 32X32 เซ็นติเมตร

ผ้ายันต์นี้สร้างตามตำราที่ท่านร่ำเรียนมาจากอาจารย์ที่มาสอนท่านทางนิมิตร อ.โอมจะลงยันต์ด้วยตัวท่านเอง โดยจะลงในผ้าดาดเมรุที่ท่าน อ.แทน มอบมาให้เพื่อสร้างผ้ายันต์นี้โดยเฉพาะ ขนาดของผ้ายันต์ประมาณ 32X32 เซ็นติเมตร

ผ้ายันต์นี้ตามตำราพรรณนาว่า มีคุณครอบจักรวาล โดยเฉพาะทางโชคลาภเงินทอง ทางทำมาหากินดีมากๆ ทั้งทางเมตตามหานิยม ทางคุ้มครองก็เยี่ยมครับ ใช้ติดตัวก็ได้ หรือจะบูชาไว้ในบ้าน ร้านค้าก็ดีครับ ยิ่งนำมาลงในผ้าดาดเมรุที่โบราณท่านว่าเป็นผ้าที่มีมงคล มีคุณวิเศษในตัว ยิ่งดี ยิ่งเสริมยิ่งหนุนกันเข้าไปอีกทวีคูณ

อ.โอม เขียนตัวอย่างฝากมาให้ชมกันครับ
    หรือท่านใดสนใจจะนำซองผ้าป่าไปช่วยแจกก็ขอรับได้นะครับ ไม่จำกัดจำนวน ค่าจัดส่งฟรีครับ

เชิญมาร่วมบุญกันนะครับ..เพื่อพระศาสนา..เพื่อบุญกุศล..เพื่อมรรคผลนิพพาน...สาธุ...<!-- google_ad_section_end -->

3. Amata_club

4. ballaman

ballaman เป็นที่รู้จักกันดี

หืมมม ..... ตื่นเต้น ตระหนก ตกใจ ดีใจ

ผมว่าบุญที่ส่งต่อกันมา ก็พอเพียงแล้วนะพี่

ขอบพระคุณครับพี่ทิด ^_^

5. suttip

suttip เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    อนุโมทนาบุญกันท่านมหาทิดหนุ่ยเจ้าเมืองอโยธยาศรีรามเทพนครมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ... สาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาธุ

มีไรเด็ดๆมาเล่าให้ฟังบ้างไหมหนอ

6. Berial004

Berial004 เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2010

สวัสดีครับพี่

อนุโมทนาด้วยนะครับผม _/\_

7. Amata_club

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_

8. Amata_club

ครูบาอาจารย์ท่านว่าตอนนี้เรายังมีชีวิตอยู่ แล้วอีก 1 วินาทีจะยังมีลมหายใจอยู่รึเปล่าไม่มีใครรู้
    แต่สิ่งที่เราทำได้ขณะที่เรายังมีลมหายใจ เราได้เคยสะสมบุญไว้บ้างแล้วหรือยัง
    เกิด แก่ เจ็บ ตาย ไม่มีใครหนีพ้น อยู่ที่เราว่าจะสะสมบุญหรือสะสมบาปก่อนที่จะตาย

9. suttip

suttip เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    สาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาธุ

รู้สึกว่าท่านมหาหนุ่มจะนุ่มนวลสุขุมขึ้นเยอะเลยนะครับเนี่ย... :cool::cool::cool:

10. Amata_club

ธนาคารกรุงไทย สาขาแม็คโคร จรัญสนิทวงศ์ บัญชีออมทรัพย์
    ชื่อบัญชี นายพลกฤษณ์ แข่งขัน
    เลขที่ 864-0-09569-8

รายได้ทั้งหมดเพื่อใช้ในการก่อสร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ ณ วัดโพธิ์ศรีธาตุ จ.สุรินทร์

โดยไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้น จัดส่งฟรี

11. Amata_club

<TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ วิปัสสนู [​IMG]

งั้นขอแจ้งข่าวดีให้ทราบกันเลยนะครับ....

จากที่ได้จัดรายการร่วมบุญลุ้นโชค เพื่อแจกวัตถุมงคลให้กับผู้ที่โชคดีในโอกาสปีใหม่ไทย...

เผอิญเมื่อไม่นานมานี้ผมได้พูดคุยกับ อ.โอม และได้ขอของมาแจกให้กับผู้โชคดีด้วย อ.โอมก็เลยแนะนำว่า เมื่อตั้งใจจะแจกแล้วก็แจกไปให้หมดเลยส่วนใครจะได้มากน้อยเท่าไหร่ก็แล้วแต่บุญแล้วแต่ดวงของแต่ละคน...

ก็เลยขอเปลี่ยนวิธีการจับรางวัลใหม่ครับ...

ก็คือ แต่เดิมจะนำหมายเลข ตั้งแต่ 000-999 มาจับรางวัล 100 รางวัล หมายเลขรางวัลตรงกับหมายเลขของใครที่เลือกไว้คนนั้นก็ได้ไป ส่วนถ้าไปตรงกับหมายเลขที่ไม่มีใครเลือก ก็ถือว่าของชิ้นนั้นยังไม่มีเจ้าของ...

แต่เมื่อได้รับคำแนะนำจาก อ.โอม ก็เลยจะเปลี่ยนวิธีใหม่เป็นว่า...

จะเอาเฉพาะหมายเลขที่พี่ๆเพื่อนๆทุกท่านที่ได้ร่วมบุญมานำมาจับรางวัล...

หมายเลขของใครได้รับรางวัลชิ้นไหนก็รับกันไปเลย..

และใครได้รับรางวัลหลายหมายเลขก็รับกันไปตามนั้น...

เรียกว่า..รางวัลทุกชิ้น..มีเจ้าของแน่ๆครับ...และแต่ละท่าน..ก็มีโอกาสเป็นเจ้าของได้หลายรางวัลด้วยครับ...

ตอนนี้ยังมีเวลาเหลืออีก 10กว่าวัน พี่ๆเพื่อนๆท่านใดสนใจอยากร่วมบุญ และได้ร่วมลุ้นรางวัลวัตถุมงคลดีๆ ก็เชิญได้นะครับ...

งานนี้แจกจริงๆครับ...

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ...สาธุ...​
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    นี่แหละครับครูบาอาจารย์ที่กราบได้สนิทใจ มิได้หวังเพียงเงินทองเป็นสิ่งสำคัญ
    งานบุญเพื่อทำนุบำรุงศาสนา แจกจริงไม่มีกั๊ก ทุกชิ้นคัดสรรค์มาจากกรุเก่ายุคแรกๆ
    คัดสรรค์มาอย่างดี เพื่อเป็นของขวัญในวันปีใหม่ไทย และร่วมทำบุญสร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ ความสูงจากพื้นดินถึงยอดพระธาตุ 49 เมตร (คือจำนวนคำข้าวที่พระพุทธองค์ทรงเสวยก่อนที่จะสำเร็จอนุตรสัมมาสัมโพธิญาณตรัสรู้เป็นพระสัมมาสัมพุทธเจ้า) ซึ่งลักษณะของโบสถ์พระธาตุจะแบ่งเป็น 2 ส่วน ครับ คือส่วนล่างจะสร้างเป็นตัวอาคารซึ่งจะใช้เป็นโบสถ์ มีความกว้าง 9 เมตร (คือนวโลกุตรธรรม) ความยาว 12 เมตร (คือคุณมารดาผู้ให้กำเนิด) ความสูง 5 เมตร (คือขันธ์ทั้ง 5) ส่วนด้านข้างของมุมโบสถ์แต่ละมุมจะสร้างยื่นออกมาเหมือนขาเต่าทั้ง 4 มุม(คือ ธาตุทั้ง 4) ลักษณะเป็นซุ้มมณฑป เพื่อประดิษฐ์สถานท่านท้าวจตุโลกบาลทั้ง 4 ส่วนบนของซุ้มมณฑปจะสร้างเป็นเจดีย์องค์บริวาร มีความสูงจากพื้นถึงยอด 16 เมตร (คือโสฬสมหามงคล)

ในส่วนด้านบนของตัวโบสถ์ จะสร้างเป็นพระธาตุเจดีย์องค์ประธาน แบ่งเป็น 5 ชั้น (คือพระพุทธเจ้า 5 พระองค์) โดย 4 ชั้นแรกนับตั้งแต่ชั้นล่างขึ้นไป จะประดิษฐ์สถานพระพุทธรูปในปางอิริยาบถ 4 คือ นอน (ปางปรินิพพาน) นั่ง (ปางมารวิชัยสะดุ้งกลับ) เดิน (ปางลีลาแบบที่พุทธมณฑล) ยืน (ปางห้ามญาติ) ในแต่ละชั้น ชั้นละ 4 องค์ รวม 16 องค์ (คือพระพุทธเจ้าทั้ง 16 พระองค์) และในส่วนยอดพระธาตุจะบรรจุพระบรมสารีริกธาตุในส่วนที่เป็นทรงระฆังคว่ำ

อ่านรายละเอียดการทำบุญเพิ่มเติมได้ที่ >> หน้า 808 <<

12. Berial004

ได้ร่วมทำบุญแล้วยังได้ลุ้นรับวัตถุมงคลดีๆอีกด้วย
    สาธุๆ

13. GupTun

GupTun เป็นที่รู้จักกันดี

การร่วมทำบุญ โอนเงินเข้าบัญชีกรุงไทย ตามที่ประกาศไว้ ใช่ไหมครับ
    ผมยังงงกับรายการทำบุญอยู่ ควรเลือกโครงการที่ update สุดหรือเปล่าครับ เกรงว่า โครงการเก่าจะจบไปแล้ว ???

14. Berial004

จะไม่ได้เข้ามาจนกว่าจะวันที่ 17 เมษายน
    ขอสวัสดีปีใหม่ไทยล่วงหน้านะครับผม ขอให้พี่ๆเพื่อนๆพบแต่ความสุขสวัสดีตลอดปีตลอดไปครับ catt26

15. Amata_club

16. Berial004

อนุโมทนากับหลวงพี่ Misu ด้วยนะครับ

17. Amata_club

ลองอ่านรายละเอียดในหน้า 818 ดูครับ
    หากทำบุญสร้างพระธรรมจักร สามารถโอนเข้าบัญชีกรุงไทย และแจ้งว่าทำบุญสร้างพระธรรมจักรเพื่อจะได้นำเงินที่ทำบุญไปใช้ตามวัตถุประสงค์ที่ได้ร่วมทำบุญมาครับ

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_

18. Amata_club

ไปเล่นสงกรานต์ที่ไหนครับ เที่ยวให้สนุกและเดินทางกลับโดยปลอดภัยนะครับ
    ส่วนผมยังไม่มีแพลนไปไหนเลย ฮิๆๆ

19. GupTun

GupTun เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญสร้างพระธรรมจักร 1 พันบาท ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

20. Amata_club

วันนี้ไปเห็นเว็บหนึ่งไม่ขอพูดชื่อเว็บนะครับ มีสมาชิกท่านหนึ่งนำวัตถุมงคลที่คล้ายกับวัตถุมงคลที่นำมาเพื่อร่วมทำบุญในกระทู้บุญ งานบุญเฉพาะกิจเพื่อสร้างถาวรวัตถุ พระธรรมจักร ในสถานปฏิบัติธรรมท่านอาจารย์แทน มาให้บูชา

ก็ไม่มีอะไรมาก
    - กระทู้บุญให้บูชาเพื่อนำเงินไปทำบุญ และมีวัตถุมงคลเป็นที่ระลึกในการทำบุญ ไม่มีผลกำไรเข้ากระเป๋าใครคนใดคนหนึ่ง
    - กับอีกแบบคือให้บูชาทั่วไป แต่มีผลกำไรต่อคนๆ นั้น ซึ่งก็ไม่ผิดครับ เพราะเป็นความพอใจของผู้ให้เช่าและผู้บูชา

แต่มันน่าน้อยใจแทนที่จะมีคนทำบุญแล้วได้วัตถุมงคลเป็นที่ระลึกในการทำนุบำรุงศาสนาหรือสร้างฐาวรวัตถุเพื่อสืบต่อพระพุทธศาสนาให้ยาวนานสืบไป แต่กลับมีคนบางกลุ่มใช้ช่องว่างนี้ทำมาหากิน

ถ้าเพื่อนๆ พี่ๆ อยากจะทำบุญแล้วมีวัตถุมงคลเล็กๆ น้อยๆ จากครูบาอาจารย์ที่กราบได้สนิทใจเป็นที่ระลึกในการทำบุญก็ขอเชิญร่วมทำบุญในกระทู้กลางนี้ครับ

ก็เลยเอามาเล่าสู่กันฟัง ไม่มีใครผิดครับ

[​IMG] [​IMG]