ผมสอบข้อเขียนติดแต่สอบสัมภาษณ์ไม่ผ่าน นี่กรรมอะไรครับ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย มหา, 23 มกราคม 2005.

1. มหา

มหา เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2004
    ผมสอบข้อเขียนติดแต่สอบสัมภาษณ์ไม่ผ่าน นี่กรรมอะไรครับแล้วจะแก้กรรมยังไง ช่วยที

2. casy99

casy99 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2004
    การเตรียมตัวไม่ดี กรรมปัจจุบันไงล่ะ

3. khunsri1972

khunsri1972 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2004
    มันอาจเป็นบุญของคุณก็ได้ คุณอาจจะไปได้ดีกว่าถ้าคุณไปเดินอีกทาง

4. ไชยยารัตน์

ไชยยารัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2010
    คุณเก่งวิชาการ แต่คุณไม่เก่งปฏิบัิติ การสอบสัมภาษณ์ คือการทดสอบการแก้ปัญหาเฉพาะหน้า แต่อาจเป็นไปได้ในประเทศเรา คือ คุณไม่ใช่เด็กเส้น ไม่มีคนฝาก

5. Saber

Saber เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    19
    ดูการแต่งกาย

การพูดจา

การทดสอบอารมณ์

ความอดทน

การตัดสินใจ

และ

ถ้าฉลาดกว่า หัวหน้า เค้าไม่เอาไว้เลื่อยขาตัวเอง

สุดท้าย ดูที่ ค่าของเงินเดือน ที่เรียกไป

ว่าอยู่ใน งบ ที่ จะรับไหม

น้อยไป สูงไป ไม่อยุ่ในระดับที่กำหนด ก็ไม่เลือก

สุดท้าย ก็ พวกพ้อง สถาบัน ละ แล้วแต่ที่ๆ ที่จะไปสมัคร

.

6. เมธาวี1

เมธาวี1 เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วย:cool::cool:

7. ไชยยารัตน์

ไชยยารัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2010
    เพิ่มเติมนะเอาใหม่ สอบติดแล้ว ก่อนสอบสัมภาษณ์ คุณเดินชนเลย ไปถามผู้ที่ทำงานอยู่หน่วยงานนั้นๆ ว่า พี่ๆ ครับ ผมสอบติดแล้ว รอสัมภาษณ์ ทำอย่างไรถึงจะผ่าน พี่ทำอย่างไร ช่วยแนะนำได้ไหมครับ ต้องมีสักคนที่ช่วยหลือเราด้วยความเต็มใจแน่ๆ ปะเหมาะเคราะห์ดี ไปถามผู้ที่จะสัมภาษณ์เราพอดี เห็นความตั้งใจของเรา บอกเราหมดเปลือก อย่างนี้ถือว่าโครตฟลุ๊ค แต่ถ้าไปเจอแบบ คุณเข้ามา ผมโดนออกแน่ๆ ตัวใครตัวมันนะครับ