เหตุการณ์ที่ห้างM_j_o_ R_tch_Yot_i_

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย น้องไข่แมงสาบ, 9 กุมภาพันธ์ 2005.

1. น้องไข่แมงสาบ

น้องไข่แมงสาบ เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2004
    เหตุเกิดตอนเที่ยงคืน ที่ห้างซึ่งมีโรงหนัง แถวๆรัชโยธินน่ะค่ะ เพื่อนๆของน้องไข่ ชาย1 หญิง 3 ไปดูหนังกันและได้ไปจอดรถที่ลานจอดชั้น 6 ทีนี้ในวันนนั้นรถเยอะมากเพื่อนน้องไข่เขาก็จอดรถซ้อนคัน รถBMW สีแดง
    สงสัยเจ้าของBMW คงไม่พอใจมั้งคะ ( เป็นรถแต่ง ) มันก็เอาก้อนกรวดเล็กๆไปอัดไว้ที่ยางล้อรถแล้วปิดจุกลมยางไว้เหมือนเดิม ทีนี้พอดูหนังเสร็จเพื่อนน้องไข่ก็ค่อยๆขับรถลงจากลานจอดรถ (ตอนนั้นมันเล่าให้ฟังว่า เพื่อนคนที่ขับ: เฮ้ ..ทำไมรถมันหน่วงๆพิกลหว่า ? ทีนี้พนักงานห้างนั้นก็มาเคาะกระจกและบอกว่ายางรถแบน แย่ละทำยังไงดี!!! เพื่อนๆก็เป็นผู้หญิงซะ 3 คน ชาย 1 คน นี่ก็เที่ยงคืนกว่าแล้ว ก็ตกลงกันว่า เพื่อนสาว2คนไปกับพี่พนักงานห้าง ขี่จักรยานไปปั๊ม อีก2คน ช1 ญ 1 นั่งเฝ้ารถกับพี่พนักงานอีก1 คน
    ซึ่งเหตุการณ์ก็ผ่านไปได้ด้วยดี กว่าจะเรียบร้อยก็ปาไปตี 1 กว่าๆ พอดีว่าเพื่อนของน้องไข่เขามีกล้องน่ะค่ะเขาจึงถ่ายรูปไว้เป็นที่ระลึก ถ่ายรูปร่วมกับพี่พนักงานของห้างนี้ เหตุการณ์จบลงด้วยดีค่ะ
    หลังที่พวกเพื่อนๆน้องไข่เขาเดินทางออกจากห้างนั้นเพื่อจะเอากล้องที่ถ่ายมาให้น้องไข่ยืม ..ด้วยความเห่อกล้องไงคะก็เปิดดูรูปที่ถ่ายเมื่อสักครู่นี้ น้องไข่เห็นก่อนพวกมันซะอีกนะ ฮุฮุ ....เปิดขึ้นมาก็ขยายดูภาพน่ะค่ะ โอโห...
    เป็นรูปรถของเพื่อนที่ถูกปล่อยลมยาง พอขยายรูปแล้วเห็นเป็นดวงๆ น่ะค่ะ ดวงใหญ่มากเลย
    แบบว่า เอ๊ะ แสงไฟหรือเปล่า --- ไม่ใช่แน่ๆค่ะ เพราะตรงที่มีภาพ ดวงกลมๆนั้นไม่มีไฟที่เพดาน
    เลนส์สกปรกใช่ไหม --- ไม่ใช่แน่ๆค่ะ เพราะว่ารูปอื่นๆถ่ายระยะเวลาใกล้ๆกันเลย แต่กลับไม่มีดวงกลมๆแบบนี้
    ทุกๆท่านลองดูสิคะ ในดวงกลมๆมีจุดสีดำ 2 จุด
    และพอน้องไข่เอารูปให้เพื่อนๆที่อยู่ในเหตุการณ์วันนั้นดู เค้าก็บอกว่าตำแหน่งที่มี ดวงกลมๆใหญ่ๆ 2 ดวงนั้น เป็นบริเวณที่เกิดเหตุพอดีค่ะ

ปล.ก่อนหน้านี้ เพื่อนๆทุกคนในรถทั้ง 4 คนและน้องไข่(ไข่ไมได้ไปด้วย) ได้คิดว่าจะไปทำบุญสะเดาะเคราะห์น่ะค่ะ แต่ก็ยังไม่มีโอกาสเสียที พอเจอเรื่องนี้เข้าวันรุ่งขึ้นคือวันที่ 7 กุมภาพันธ์พวกเราทุกคนก็ไปทำบุญสะเดาะเคราะห์ทันทีค่ะ และพวกเราโชคดีมากค่ะ คือว่าเพื่อนคนขับรถของน้องไข่เขาเพิ่งหัดขับรถได้ 2 เดือนเองและยังขับไม่ค่อยจะเก่งเท่าไหร่อยู่ในช่วงเก็บชั่วโมงบิน และโชคดีที่พวกเราจอดรถชั้น 6 เพราะถ้าจอดชั้นล่างแล้วขับรถออกไปแล้วเกิดอุบัติหุตกลางทางเพื่อนๆของน้องไข่คงเสียชีวิตไปเรียบร้อยแล้วค่ะ เพราะถนนแถวรัชโยธินค่อนข้างน่ากลัว

ขอขอบคุณพี่ๆพนักงานที่ห้างด้วยนะคะที่ช่วยเพื่อนน้องไข่ไว้ค่ะ
    น้องไข่แมงสาบ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      998.1 KB
      เปิดดู:
      846
  2. Kamen rider

Kamen rider เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    ครับ มี เหตุ ผล

3. น้องไข่แมงสาบ

น้องไข่แมงสาบ เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2004
    Thank You very much kha ^_^

4. Heapman

Heapman สมาชิก

มันจะเป็นช่วงอากาศเย็นน่ะครับ จะมีละอองน้ำเล็กๆ เกาะอยู่ที่เลนส์หน้ากล้อง
    พอเวลาแสงผ่านหน้ากล้องจะทำให้แสงหักเหครับ ผมไปถ่ายที่เชียงใหม่ก็เป็นหลายรูป

5. ruang25

ruang25 เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2006
    ฝุ่นที่อยู่ในลานจอดรถมั้งคับ ที่ล้อรถ กับที่พื้นนะ ฝุ่นขาวเลยมันอาจจะฟุ้งขึ้นมา เวลาที่คุณเดินไปมา ก้ได้คับ ก้แค่อีกมุมมองหนึ่งนะคัคบ

6. boydd

boydd เป็นที่รู้จักกันดี

มาคุโร คุโรซึเกะ แหง แบบในเรื่อง โตโตโร่อ่ะ
    อิอิ เห็นน้องไข่แมงสาปชอบการ์ตูน ของอาจารย์คนนี้ อิอิ

7. den_siam2523

den_siam2523 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2006
    ใคร่ครวญให้ดี ครับ

8. อย่าลืมฉัน

อย่าลืมฉัน เป็นที่รู้จักกันดี

บิ๊กแอส ครับ (sing) (n_n)*!

9. ragpon

ragpon เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2007
    ลงท้ายด้วยการทำบุญทำกุศล ดีครับดี หนับหนุน สิ่งที่ทำมาแล้วเขาหนุนให้โชคดีโชคช่วยเกือบมีเคราะห์เพราะเวลาและสถานที่มันรำบากมากน่ะเวลายางแบนนเวลานั้นแต่ผ่านฉลุยใช้ไหมไม่มีอันตรายใดๆก็ถือว่าดีแถมจะไปทำบุญด้วยยิ่งดีใหญ่เอาๆครับเรื่องนี้ถือว่าดีหมด สาธุจ้า...

10. ee4710161037

ee4710161037 Active Member

เลนส์ขึ้นราแล้วมั้ง