พระสมเด็จเจ้าคุณนรฯ เนื้อขมิ้น ฝากดูด้วยครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย คิดดีจัง, 17 มกราคม 2011.

1. คิดดีจัง

คิดดีจัง เป็นที่รู้จักกันดี

ฝากท่านผู้รู้ดูให้ด้วยครับว่าเป็นพระสมเด็จเจ้าคุณนรฯรุ่นไหน

วัดใด ปีไหน หรือ ผิดรุ่น พระเก๊ ฝากแนะนำด้วยครับ

ผมเปิดเวปเทียบรุ่นแล้วไม่มีรุ่นนี้เลยนะครับ

ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    เนื้อขมิ้นไม่มีค่ะพระท่านเจ้าคุณนร องค์นี้ส่วนตัวไม่ชอบเลยค่ะ

3. iochin

iochin เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2010
    ไม่น่าเก๊ครับ แต่ไม่ทันท่านเจ้าคุณครับ
    ถ้าจำไม่ผิดน่าจะออกที่วัดศีลขันธ์ อ่างทองนะครับ

4. คิดดีจัง

ถึงว่าหาเทียบรุ่นจากในเน็ตหาไม่เจอเลยครับ

ขอบคุณครับที่แนะนำ

5. iochin

iochin เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2010
    ภาพเด็กส่องพระน่ารักนะครับ
    ลูกชายหรือเปล่าครับ ถ้าใช่โตขึ้นคงต้องเป็นเซียนระดับ 5 ดาวแน่นอน
    ส่วนพระหลังเจ้าคุณนรนั้นไม่ต้องตกใจครับ ถึงไม่ทันท่านเจ้าคุณ
    แต่ผงที่ผสมอยู่นั้น ท่านเจ้าคุณท่านเมตตาอธิฐานจิตให้ในพิธีใหญ่ครั้งสุดท้ายของท่าน
    เมื่อวันที่ 5 ธค.13ครับ

6. คิดดีจัง

หมายความว่าองค์ที่ผมนำมาให้ดูนั้น

ได้ผงที่ท่านเจ้าคุณท่านเมตตาอธิฐานจิตให้ในพิธีใหญ่ครั้งสุดท้ายของท่าน

เมื่อวันที่ 5 ธค.13ครับ<!-- google_ad_section_end --> หรอครับ รวมถึงพระองค์นี้ปี13ด้วยไหมครับ

แค่นี้ผมก็ดีใจแล้วครับ แค่อยากทราบข้อมูลว่าปีไหน วัดไหน พิธีและมวลสารเช่นรัยนะครับ

ขอบคุณอีกครังครับ