มะนาวไม่มีน้ำ--VeggieGuy & pporjai

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย VeggieGuy, 9 พฤศจิกายน 2011.

1. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    รู้สึกว่าเพลงนี้จะเป็นคู่ที่ 3 ของห้องเพลงคู่แล้วนะครับ
    ขอบคุณพี่พอใจที่ให้เกียรติมาร่วมสนุกครับ

ชื่อเพลง: มะนาวไม่มีน้ำ
    ศิลปิน: ทัตพล & แมงปอ
    คำร้อง-ทำนอง: ไพบูลย์ บุตรขัน
    (ทำนองเพลงไทยเดิม ลาวล่องน่าน)

ช.) ขออภัย เธอชื่ออะไรบอกที
    ญ.) ไม่รู้จัก มักจี่ ดูซิถาม ชื่อทำไม
    ช.) อยากจะรู้ ถามดูนิดหน่อยเป็นไร ถามแค่เนี้ย
    ญ.) ไม่ได้
    ช.) โถใจช่างดำหนักหนา
    ญ.) ขอโทษที ฉันมีธุระจะทำ
    ช.) ตอบฉันก่อน ซักคำ ฉันถามชื่อ โปรดบอกมา
    ญ.)ฉันไม่รู้ เอ๊ะดูซิอย่ายักท่า
    ช.)โธ่คนสวย
    (ญ.)บ้า บ้า
    ช.)พูดจาไม่เพราะเลยเธอ

โอ โอ๊โอละเน้อ เออเอ่อน้องเอย

ญ.) ฉัน ไม่ใช่น้องเธอ
    ช.) แหมมาเจอผู้หญิงเก่ง
    ญ.) ฉัน ไม่ใช่ผู้หญิงนักเลง เธอ มาเบ่งกับฉันทำไม
    ช.) ก็ถามดู อยากรู้จักน่ะ
    ญ.)ฉัน ยิ่งชักไม่ไว้ใจ
    ช.)ฉันไม่ใช่ไอ้เสือที่ไหน เพียงถามไถ่เอาไว้คุยกัน..
    ญ.)ขออภัย เธอไม่ใช่นายอำเภอ จะได้บอก ให้เธอ สัมภาษณ์และจดชื่อฉันนะ
    ช.)ไม่เป็นไร ชื่อเธอนะไม่สำคัญ โปรดจงรู้ชื่อฉัน
    Veggie นะจ๊ะ รู้ไหม

โอ โอ๊โอละเน้อ เออเอ่อน้องเอย

ญ.) ฉัน ไม่ใช่น้องเธอ
    ช.) แหมมาเจอผู้หญิงเก่ง
    ญ.)ฉัน ไม่ใช่ผู้หญิงนักเลง เธอ มาเบ่งกับฉันทำไม
    ช.) ก็ถามดู อยากรู้จักน่ะ
    ญ.)ฉัน ยิ่งชักไม่ไว้ใจ
    ช.)ฉันไม่ใช่ไอ้เสือที่ไหน เพียงถามไถ่เอาไว้คุยกัน..
    ญ.)ขออภัย เธอไม่ใช่นายอำเภอ จะได้บอก ให้เธอ สัมภาษณ์และจดชื่อฉันนะ
    ช.)ไม่เป็นไร ชื่อเธอนะไม่สำคัญ โปรดจงรู้ชื่อฉัน
    Veggie นะจ๊ะ รู้ไหม

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1754033/[/MUSIC]

พวงนี้ท่าทางจะน้ำเยอะ <(^__^)>

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤศจิกายน 2011
  2. AddWassana

AddWassana เป็นที่รู้จักกันดี

ร้องเพราะทั้งสองคน,ฟังเพลินและสนุกค่ะ

3. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

;aa55:z14:z9
    ขอบคุณ คุณพี่แอ๊ด ที่มาเป็นประธานเปิดเพลงคู่ให้วิกกี้ กับ พอใจนะคะ

4. pporjai

วิกกี้ เว่อร์ ! เว่อร์ ! เว่อร์ ! คราย ๆ ก็รู้จักวิกกี้เหยอ ไม่รู้จักซะกะหน่อยยยย
    รู้จักแต่เบิ้มมมมมมมมมมมมมมม จ้า ๆ ๆ

มิกซ์เพลงได้เก่งและรวดเร็วมากจ๊ะ....

5. pporjai

บ้า ๆ ๆ ๆ มะนาวยิ่งราคาแพงอยู่นะช่วงนี้ ... ไปทำงานก่อนนะ คุณวิกกี้...

6. emystewart

emystewart สมาชิก

เป็นเพลงน่ารักจัง นักร้องกิติมศักดิ์ทั้งสองก็ร้องน่ารักจังค่ะ สงสัยจังว่าร้องในห้องอัดเสียงด้วยกันหรือเปล่าคะ (หรือแยกกันร้องคนละแห่ง) เครื่องเสียง, ไมค์ ก็ดีหมดค่ะ เอาคะแนนเต็มร้อยไปเลยค่ะ ถามจริงเถอะใช้ซอฟแวร์อะไรมิกซ์คะ เผื่อจะได้ทำให้เสียงเราเพราะขึ้นบ้าง ชักไม่อยากร้องแล้วค่ะ อาย....
    (f)(f)(f)(f)(f)(f)

7. VeggieGuy

ขอบคุณสำหรับคำชมครับ
    เพลงนี้ร้องกันคนละที่ครับ บังเอิญคุณภาพเสียงที่บันทึกไม่ต่างกันมาก เลยฟังดูเหมือนอยู่ที่เดียวกัน (แต่เซียนจะฟังออกครับ)
    สำหรับโปรแกรมที่ใช้ก็คือ Adobe Audition ครับ
    จริงๆ ฝีมือการมิกซ์ก็แค่ระดับฝึกหัดครับ มั่วๆ เอา 555
    ที่หน้าห้องก็มีให้ศึกษานะครับ ลองอ่านดู

8. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230

ทำไมมะนาวถึงไม่มีน้ำน๊อ..งั้นก็ไม่ค่อยเปรี้ยวอ่ะดิ
    แวะมาให้กำลังใจพี่ทั้ง ๒ นะคะ..

มีแซวกันไปมาเป็นสีสันของเพลงด้วย อิอิ
    ฮาดี

9. VeggieGuy

โม้ไปยังงั้นแหละครับ ไม่ค่อยเป็นที่รู้จักอะไรหรอก

10. VeggieGuy

ขอบคุณน้องตาครับ
    เฮฮาประสาคนวัยปูนนี้แหละ อิอิ
    โปรเจ็คต่อไปของเรา เพลงอะไรดีจ๊ะ

11. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    [​IMG] มีแวะคุยกันด้วย!
    ชอบตอนพี่ใจร้อง บ้า บ้า....
    แฮ่ม นึกเม้นต์ไม่ออก อยากบอกว่า...ว่าๆ
    เสียงเวจจี้หล่อมากกกก เสียงพี่ใจเปรี้ยวมั่กมากกก
    สรุปเพราะจ้ะ(smile)

12. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    [MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1754033/[/MUSIC]

กร๊ากกกก หาเพลงมาร้องเข้ากับบุคคลิกเลยคุณเบิ้ม

อิอิ พี่ใจก็แทนที่จะห้ามน้องนุ่ง เป็นไปกะเขาด้วย ฮี่ฮี่

( เสียงดีทั้งคู่เลยครับ ) ^^

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 พฤศจิกายน 2013
  13. pporjai

ร้องคนละจังหวัดจ๊ะ คุณเอมี่..ขอบคุณในคำชมนะคะ ปลื้มใจจัง..
    เสียงคุณเอมี่ก็ไพเราะดีค่ะ เพลงเก่า..หาคนร้องน้อย เสียงเพราะไม่เพราะก็ไม่เป็นไรหรอกค่ะ.. เพราะร้องเพื่อรีแล๊กซ์ ว่างจากงานนะคะ เราไม่ใช่มืออาชีพ ร้องได้แค่นี้ก็โอเชแว๊วว.. จุดประสงค์ก็...เข้ามาพูดคุยกับน้อง ๆ สนุก ๆ ด้วยกันนะคะ น้อง ๆ ที่นี่น่าร๊ากกก ทุกค้นนนนนนนน ล่ะค่ะ พี่ใจยืนยันนนนน......แฮ่ม ๆ ๆ

14. pporjai

:cool: ขอบคุณน้องนู่ตามั่กมักค่ะ...

15. pporjai

(k) แซวน้องเวจจี้.....เว่อร์ ๆ ๆ ..ตามเพลงนะคะ..ฮี่ ๆ ๆ ๆ
    จริง ๆ คราย ๆ ก็ไม่มีใคร...ไม่รู้จักน้องเวจจี้นะ..
    คราย ๆ ในพลังจิตก็รู้จักทั้งนั้นแหละ เข้าใจพูดโต้ตอบนะคะ
    ตอนพี่ใจร้องเปลี่ยนคำพูดนักร้องยังสงสัยว่าน้องพูดโต้ตอบว่าอาราย..

16. pporjai

(k) ดีนะไม่แวะกินกาแฟบ้านไร่..ก่อนร้องจบ..
    ขอบคุณสำหรับคำชมว่าเสียงหล่อ เสียงเปรี้ยวนะคะ
    ชอบตอนบ้าเหรอคะ..ตอนร้องก็จินตนาการเองแล้วก็ร้องออกไปว่าบ้า ๆ ค่ะน้องไร ฟังเต็มเพลงก็ขำ ๆ ดีนะคะ

17. pporjai

(k) น้องวิกกี้ชวนร้องตอนแรก พี่ใจยังคิดว่าร้องไม่รอดเลยน้องแคทจุฟ จริง ๆ ตอนร้องอัดก็แปร่ง ๆ เพราะพูดก็ไม่ค่อยถูก ร้องท่อนแยกก็ไม่ครบ..น้องวิกกี้ตัดแต่งเก่งจริง ๆ เนอะ ๆ ฟังเต็ม ๆ เพลงแล้วก็สนุกดี... เสียงน้องวิกกี้ขี้เล่นนน อยู่แล้วว

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 พฤศจิกายน 2011
  18. yu_hongthong

yu_hongthong เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011

ท่อนสุดท้าย คุ้นๆ แปลกๆ นะคะ แต่ก้อ สรุป สนุกดีจังเลยนะคะ

19. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    ไพเราะมากครับเพลงสนุกอีกคู่หนึ่งที่ได้บรรยากาศลอยกระทงด้วยพอดี..อิอิ

20. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    ฟังไปอมยิ้มไป หุหุหุ บร้าา ฉันพอใจนะ อิอิอิ น่ารักจัง​