สตอเบอรีล้านนา ยาแก้เบาหวานขนาน ๑ จากนิมิตรหลวงปู่โลกอุดร โดย เรืองตะวัน

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย baiiboom, 19 ธันวาคม 2009.

1. baiiboom

baiiboom เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2009
    สตอเบอรี่ล้านนา ยาแก้เบาหวานขนาน ๑ จากนิมิตรหลวงปู่โลกอุดร โดย เรืองตะวัน

วิธีทาน

ทานโดยการต้มจะได้บริมาณมากกว่าทานสด ซื้อมาต้มประมาณ ๑กิโลกรัม จะได้ สตอเบอร์ประมาณ ๑๕๐๐ กรัม

วิธีต้มน้ำสตอเบอรี่

นำสตอเบอรี่ล้างน้ำผึ่งให้แห้ง / นำสตอเบอรี่ผ่าเป็น๔ส่วน ทั้งหมด / น้ำสะอาด ๗๐๐ กรัม เกลือเล็กน้อย นำส่วนผสมทั้งหมดมาต้มด้วยไฟปลานกลาง จนเห็นว่าสตอเบอรี่นิ่ม น้ำเริ่มงวด ยกขันจากเตา พักให้เย็นใส่ตู้เย็นไว้ทาน ถ้าติดรสหวานก็ใส่น้ำตาลเทียมผสมทานก็ได้ ก็จะได้รสดีขึ้นหรือจะทานสดก็ไม่ยุ่งยากในการต้องต้มเตรียม
    การทาน

ทานก่อนอาหารวันละ ๓ เวลา ทานครั้งละประมาณ ๒๕๐กรัม ห่างหายจากโรคครับ

สตอเบอรีล้านนาที่กล่าวก็คือสตอเบอรี่ที่ปลูกทางภาคเหนือของประเทศไทย สรรพคุณ ทำให้ลดระดับน้ำตาลในเลือดได้ ผมได้รับทราบการทานสตอเบอรี่นี้จากพระเดชพระคุณ พระมหาเถระเจ้า โลกอุดร อ่านรายละเอียดการพบเจอหลวงปู่และได้ยารักษาเบาหวานตามเวปลิ้งเลยครับ

ภพภูมิโลกอุดรตอนที่๑

ภพภูมิ "โลกอุดร" เรื่องโดย บอล เรืองตะวัน

อนุโมทนาบุญ บอล เรืองตะวัน คนเปิดกรรม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มกราคม 2010
  2. ฤดูใบไม้ผลิ

ฤดูใบไม้ผลิ เป็นที่รู้จักกันดี

เข้า..มาอ่านคะ ^^

3. พระไตรภพ

พระไตรภพ เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2007
    เออดีนะ สาธุ ขอให้มีคนเขาหายจากโรคทุกๆคนนะ สตอเบอรีจะได้ขายดีช่วยทั้งคนซื้อและคนขาย สาธุ ขออนุโมทนาด้วยใจนะ สาธุ

4. Noinea

Noinea เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุค่ะคุณบอล
    ขอผลบุญนี้ส่งผลให้คุณบอลสุขภาพแข็งแรงนะคะ ^_^

บุญรักษา พระคุ้มครองค่ะ

5. greenice

greenice เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    อนุโมทนาครับ จะบอกต่อให้คนเป็นเบาหวานลองทานดู หากหายก็จะเป็นกุศลแห่งครูอาจารย์

6. suwi

suwi เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ยาของหมอสุวิ แก้เบาหวาน ความดัน และไขมันสูง
    ประกอบด้วยาเกือบสิบตัว เป็นยาที่ดีที่สุดที่ครูบาอาจารย์ให้มา
    เทียบกับ สตอเบอรี่ต้มแล้ว เพียงสูสี และมีบางอย่างที่ด้อยกว่าด้วย

น่าแปลกนะ สตอเบอรี่สด กลับแก้เบาหวานได้ไม่ดีเท่าไหร่
    แต่พอต้มเสร็จ สรรพคุณทางยาเพิ่มขึนอีกเป็นทบเท่าทวีคูณ(แก้ได้ทั้งเบาหวาน ความดัน และไขมันพอกตับ-เหตุที่ก่อเบาหวาน)

ที่ให้กินถึง ๒๕๐ กรัมนะ ถ้าเป็นสตอเบอรี่สด พอได้นะ
    แต่ต้มแล้วจะมีกำลังยาสูงมาก เพียงกินมื้อละ ๒ ลูก วันละ ๓ มื้อ(เช้า เย็น ก่อนนอน ก็มากเกินพอแล้ว

7. jiab670

jiab670 เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ยังราคายังสูง รออีกสักใกล้ๆปีใหม่กว่านี้ราคาคงลด

ขอบคุณเจ้าค่ะที่นำสรรพคุณของสตอเบอรี่มาให้ได้อ่าน

พึ่งจะรู้นี่แหละค่ะว่าเป็นยา และนำมาต้มทานได้

8. วสุธรรม

วสุธรรม พลังรักอมตะ

14 พฤศจิกายน 2008
    เรียน คุณบอล
    ผมขอขอบพระคุณอย่างมาก ขออนุญาตนำไปเผยแพร่ฟรีๆ
    ที่คลินิกของผมเอง ลูกค้าผมเป็นเบาหวานกันมากมาย
    อนุโมทนา...สาธุการครับ

9. city

city เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    ปกติผมจะเล่น net เข้าเวป ประจำอยู่ประมาณ 2 เวป คือ เวปคนเมืองบัว และเวปพลังจิต
    เมื่ออาทิตย์ที่แล้วมีน้องคนหนึ่งอยากทราบเรื่องยาแก้เบาหวานที่ผมจะทำให้อาจารย์ไก่
    ทานแต่ก็ทำไม่ทันครับ ท่านเสียไปเสียก่อน น้องเค้าจึงอยากจะเอายามาให้คุณบอล ทาน
    ผมก็คุ้นๆว่าเคยเปิดเข้ามาอ่านผ่านๆในกระทู้เปิดกรรมอยู่เหมือนกัน แต่ตอนนั้นยังไม่ได้
    สนใจที่จะเข้ามาอ่านและคิดจะช่วยเหลืออย่างจริงๆจังๆจนเมื่ออาจารย์ไก่เสีย จึงมาคิดได้
    ว่าบางครั้งการวางอุเบกขา หรือคิดว่าสิ่งที่เราทำลงไปคนอื่นๆอาจจะไม่เห็นประโยชน์หรือ
    ไม่เชื่อแต่ถ้าในจำนวนคนนับร้อยนับพันที่เปิดอ่านเจอแล้วมีคนเพียงคนเดียวเชื่อไปทำกินแล้วหาย สามารถ
    ช่วยคนได้เพียงคนเดียวผมว่าแค่นี้ก็พอแล้วครับ
    ยาขนานนี้ดีมากสำหรับคนที่เป็นเบาหวาน
    ขนาดคนไข้ที่หมอสั่งตัดขาเพื่อรักษาชีวิตกินยังหาย ผมจึงจะทำให้อาจารย์ไก่ทาน ตอนนี้
    ยาผมกำลังสั่งปั้นเป็นลูกกลอนอยู่ครับ คงจะเสร็จหลังปีใหม่ แล้วผมจะแบ่งไปให้คุณบอล
    ลองทานดูนะครับ ตัวยามีอยู่ 5 ตัว (แต่ยังไม่ได้ขออนุญาติเจ้าของตำราเขา เพราะเขาใช้หา
    กินอยู่จึงยังบอกส่วนผสมทั้งหมดไม่ได้หวังว่าทุกๆท่านคงจะเข้าใจ)
    1.บรเพ็ดพุงช้าง 2.ขมิ้นอ้อย 3.หัวแห้วหมู 4.ผักเสี้ยนผี 5.ยาดำ
    นำตัวยาทั้งหมดตากแห้งและบดรวมกันตักกินครั้งละช้อนชาเช้าเย็นก่อนอาหาร
    หรือจะเอาน้ำผึ้งเป็นกระสัยยาปั้นเป็นก้อนกินก็ได้ครับ ที่หาตัวยายากที่สุด
    ก็น่าจะเป็นบรเพ็ดพุงช้าง ที่จะมีเฉพาะถิ่น หายากสักหน่อย
    ถ้าทำตามสูตรหนึ่งครั้ง จะได้ยาประมาณกิโลกว่าๆ กินคนเดียวน่าจะได้สักครึ่งปี
    ซึ่งก็น่าจะหายแล้วครับ ต้นทุนอยู่ที่ประมาณหนึ่งพันบาท แต่ถ้าให้แกทำให้ แกขอ
    สองพัน ซึ่งก็ต้องเห็นใจแกนะครับ เพราะเป็นอาชีพเขา ถ้าทำให้เราเท่าทุนแกคงจะไม่
    ทำให้เพราะแกต้องไปเอาบรเพ็ดพุงช้าง ที่ภูเขียวจังหวัดชัยภูมิ และจริงๆแล้วถ้าผมมีทุน
    หรือใครกินแล้วหายในอนาคต ผมจะอาจขอบริจาคเงินนำมาทำยานี้แจกจ่ายให้กับ คนที่เป็น
    แล้วไม่ค่อยมีตังค์กินฟรีนะครับ แล้วเราค่อยมาว่ากันทีหลัง แต่ผมขอนำยาสูตรนี้มาให้คุณ
    บอลลองทานดูก่อน(ไม่รู้จะทานไหมครับ)ถ้าหายค่อยมาว่ากันอีกที ส่วนยาแก้เบาหวาน
    สูตรต่างๆที่ทำกินง่ายและหาง่าย ผมจะทยอยนำมาลงให้เรื่อยๆ ซึ่งแต่ละขนานก็สรรพคุณ
    ก็จะแตกต่างกันบ้าง

10. city

สำหรับคนที่ยังเป็นไม่มากขอแนะนำไว้ อีกสองขนานที่ทำกินง่ายๆและหาง่ายในท้องถิ่นต่างๆดังนี้
    สูตรแรก เหมาะสำหรับคนที่ยังป่วยไม่มาก ให้นำบรเพ็ดที่บดเป็นผงแล้ว(มีขายทั่วไปตามร้านยาแผนโบราณ)ปั้นเป็นก้อนโดยใช้
    น้ำผึ้งเป็นกระสัยยากินวันละสามเวลา ครั้งละขนาดเม็ดพุทรา(น่าจะจำไม่ผิดแต่กินเกินขนาดบ้างก็ไม่มีโทษครับ)
    ข้อควรระวังคือ ต้องเป็นน้ำผึ้งแท้เท่านั้นนะครับ ย้ำ!!!

11. city

อีกสูตรของคุณอนูดินที่ลงไว้ในเวปพลังจิตเมื่อหลายปีมาแล้ว(ผมยังไม่เคยลองครับ)
    แต่เห็นคุณอนูดิน post ไว้ เผื่อเป็นทางเลือกในท้องถิ่นที่หาตัวยาเหล่านี้ได้ง่าย
    เลยอยากเผยแพร่เพื่อเป็นวิทยาทานและเป็นอีกตัวเลือกสำหรับผู้ป่วยบางท่านนะครับ
    ยังไงผมขออนุญาติคุณอนูดินไว้ ณ. ที่นี้เลยนะครับ

แก้ความดัน
    ซื้อใบขี้เหล็กทั้ง 5 ขอเขาให้ครบทั้งดอก ใบ แก่น เปลือก ราก (รวมเป็น 5)
    เอามาหนัก 2 บาท เอามาต้มกินต่างน้ำเจ็ดวัน ข้อสำคัญตัวยาต้องครบ
    ตามหนังสือ มีผู้กินไป3ถึง4วัน อาการหน้ามืดปวดศีรษะก็หายไป กินครบ
    เจ็ดวันอาการเป็นปรกติ

แก้เบาหวาน(เจ้าของยาบอกว่ารักษาหายมามากแล้ว)
    หนึ่ง เมล็ดกระถินบ้าน
    สอง รากต้นยอ
    สาม ใบสักหั่นละเอียด
    สี่ ใบเตยหอม
    นำมาอย่างละเท่ากัน หั่นให้ละเอียด ตากแห้ง แล้วนำมาคั่วให้หอม ห่อผ้าขาวบาง
    ครั้งละกำมือ ต้มเป็นน้ำร้อนกินต่างน้ำเรื่อยไป เปลี่ยนยาทุกวัน
    ยาขนานนี้ เจ้าของรับรองว่าขนาดเป็นแผลเปื่อย น้ำเหลืองเยิ้มออกมาตามผิวหนัง
    ถูกของมีคมบาดก็เป็นน้ำเหลือง รักษาไม่รู้จักหาย ก็หายมาแล้ว
    ยาเหล่านี้หาไม่ยาก ทุกขเวทนา ก็ลองทำกินดูนะครับ

รักษามะเร็ง
    ใช้ต้นม่านพระิอินทร์(สาบแร้ง)ถอนทั้งต้นทั้งรากตากแดดแล้วจะหอมชื่นใจ
    ดอกสีม่วงเป็นช่อ ใช้ตัวยา หนึ่งกำมือ ต้มกินต่างน้ำ มะเร็งทั้งปวงหายแล

จากหนังสือ หลวงปู่เทพโลกอุดรเล่มหนึ่ง ของสำนักพิมพ์ โลกทิพย์

ป.ล.ผมไม่ขอเถียงแพทย์ว่าเบาหวานรักษาไม่หายขาด แต่ขอถามกลับว่า
    เพียงแต่รักษาแผลเรื้อรังให้หายขาด ได้ ก็๋ควรยินดีไม่ใช่หรือ เพราะแผล
    ของผู้ป่วยเบาหวาน เป็นที่รู้กันว่ารักษายากเพียงใด เข้าขั้นปราบเซียนเชียว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ธันวาคม 2009
  12. city

และสูตรที่ผมอยากแนะนำให้ทำทานกันมีอีกสองสูตรๆแรกนี้ เป็นสูตรยาอายุวัฒนะแต่มีคน
    ทำกินแล้วเบาหวานก็หายครับ ผมลองทำและทานดูแล้วรสเผ็ดร้อนมากครับเพราะพริกไทยเยอะ ส่วนใหญ่ร้านยาแถวบ้านบอกว่าพระจะนิยมมาสั่งทำไว้ฉัน งบประมาณก็ประมาณหนึ่งพัน
    แม้ตัวยาจะเยอะแต่ที่ร้านขายยาแผนโบราณมีครบครับ ตำราว่าดังนี้ครับ

ข้าพเจ้าชื่อ นาย เดโช ตามเสด็จไปถึงเมืองเขมร เมืองโพธิสัตว์ ที่วัดช้างเทียม ข้างฝา มีแผ่นศิลาจารึกไว้ให้เป็นทาน ถ้าแม้เอาเท็จมาเล่า ขอให้ข้าพเจ้าตกนรกเถิด ให้บอกกันต่อๆไปจะได้อานิสงค์พันกัป ถ้าผู้ใดทำขาย ขอให้ตกนรกเถิด คือมีบุคคลต่อไปนี้ กินแล้วหาย
    ๑. ตาแก้วเป็นโรคเรื้อน ๒. นายมากเป็นโรคมะเร็ง
    ๓. นายสังเป็นโรคริดสีดวง ๔. นายคงเป็นโรคง่อย กินจน ๕ วันโรคหายสิ้น
    ยาทั้งหมดให้ตำบดเป็นผงผสมน้ำผึ้งแล้วปั้นเป็นลูกกลอนเท่าเม็ดพุทรา กินวันละสามเวลาอย่าให้ขาดยานี้สรรพคุณประเสริฐนัก
    แก้พุงโร ไส้พอง ท้องมาน ท้องโต ไส้เลื่อน หืด ๒๐ จำพวก ลมร้อยแปด จำพวก กุดถัง ๒๐ จำพวก แก้เสมหะ ๒๐ จำพวก ตามืด ตาฟาง หูหนวก หูตึง เดินเจ็บสะโพก เสียดแทง ลมจุกอก ขี้เรือน คุดทะราด ๒๐ จำพวก ลมทั่วกาย ลมชักหาวเรอ จามไอ ทุกเช้าค่ำ บวมทั้งตัว ลมมักขึ้งโกรธ ลมโรคประสาท โลหิตไม่สม่ำเสมอ นอนไม่หลับ แก้มือตาย เท้าตาย เดินไม่ได้ ทำยานี้กินแล้วโรคจะหาย ให้หมั่นทำบุญใส่บาตรเสมอ ถ้าผู้ใดทำยานี้ขาย ขอให้ตกนรกเถิด
    ตัวยา มี ๒๓ อย่าง ดังนี้
    ๑. ดอกจันทร์ หนัก ๑ สลึง
    ๒. ลูกจันทร์ หนัก ๑ เฟื้อง
    ๓. กังวานหรือกระวาน หนัก ๑ สลึง ๑ เฟื้อง
    ๔. การบูร หนัก ๒ สลึง
    ๕. ดีปลี หนัก ๒ สลึง ๑ เฟื้อง
    ๖. พิลังกาสา หนัก ๓ สลึง
    ๗. อำพัน หนัก ๓ สลึง ๑ เฟื้อง
    ๘. โกฐสอ หนัก ๑ สลึง
    ๙. โกฐเขมา หนัก ๑ สลึง ๑ เฟื้อง
    ๑๐. เทียนดำ หนัก ๑ สลึง
    ๑๑. เทียนแดง หนัก ๕ สลึง ๑ เฟื้อง
    ๑๒. เทียนขาว หนัก ๖ สลึง
    ๑๓. เทียนตาตั๊กแตน หนัก ๒ สลึง ๑ เฟื้อง
    ๑๔. เทียนแกรน หนัก ๗ สลึง
    ๑๕. ขิงแห้ง หนัก ๗ สลึง
    ๑๖. เจตมูลเพลิง หนัก ๒ บาท
    ๑๗. สมอไทย หนัก ๒ สลึง ๑ เฟื้อง
    ๑๘. สมอเทศ หนัก ๙ สลึง
    ๑๙. บุกกลอ หนัก ๙ สลึง ๑ เฟื้อง
    ๒๐. กานพลู หนัก ๑๐ สลึง
    ๒๑. หัสคุณเทศ หนัก ๕ บาท ๑ สลึง ๑ เฟื้อง
    ๒๒. ใบกัญชาเทศ หนัก ๓๑ บาท ๒ สลึง ๑ เฟื้อง
    ๒๓. พริกไทยล่อน หนัก ๖๐ บาท ๓ สลึง
    จบ.

13. city

อีกสูตรผมไม่เคยลองทำแต่เห็นว่าเขาทำเผยเพร่เป็นวิทยาทานและดูแล้วน่าจะได้ผลจึงอยากนำมาให้อ่านกันดู

เผยแพร่ เป็น วิทยาทาน สูตรยารักษาโรคเบาหวาน

ยารักษาโรคเบาหวาน ฯลฯ

ตำรายาไทย

รักษาโรค : เบาหวาน , ริดสีดวงทวาร , มะเร็ง , ภูมิแพ้ , ไขมันในเส้นเลือด , โรคเก๊าค์ , เอสแอลอี(โรคที่พุ่มพวงเป็น) , อัมพฤกษ์ , อัมพาต และวัณโรค ฯลฯ

ประวัติที่มาของตำรายา

นายสุวรรณ กรแก้ว ได้รับแจกมาจาก คุณบุญเลี้ยง สุวรรณบริรักษ์ ท่านเป็นโรคเบาหวานมีน้ำตาลในเลือด 300 เมื่อรับประทานยานี้เพียง 3 หม้อก็หายเป็นปรกติ และเมื่อถามท่านว่าได้ตำรายานี้มาจากไหน ท่านได้เล่าให้ฟังว่าได้มาจากป่าไม้อำเภออุทัยธานี โดยคุณนิพนธ์ โตสวัสดิ์ ซึ่งเป็นเจ้าของยา ได้เล่าให้ฟังว่ายาขนานนี้ได้มาค่อนข้างพิสดารสักหน่อย ซึ่งเป็นเรื่องที่เหลือเชื่อ แต่ก็จำเป็นต้องเล่าให้ท่านทั้งหลายฟัง

ครั้งหนึ่ง คุณนิพนธ์ โตสวัสดิ์ ป่วยเป็นโรคเบาหวาน และพยายามรักษาด้วยยาหลวงแต่ก็เป็นเพียงการควบคุมเท่านั้น ซึ่งในขณะนั้นมีน้ำตาลในเม็ดเลือด 400 กว่า อยู่มาวันหนึ่งในเวลาเช้าได้มีพระคล้ายพระธุดงค์เดินเข้ามาในบ้านคุณนิพนธ์และถามว่า
    “โยมเป็นโรคเบาหวาน หรือ ลุกขึ้นมาจดยาซิ” เมื่อคุณนิพนธ์จดยาเรียบร้อยแล้วพระรูปนั้นก็เดินออกไป คุณนิพนธ์นึกขึ้นมาได้ว่า ของแสลงมีอะไรบ้าง จึงเดินตามเพื่อจะไปถามท่าน แต่ท่านก็หายไปอย่างไร้ร่องรอย ซึ่งเป็นเรื่องที่แปลกมาก ฉะนั้นพวกผมทุกคนจึงคิดกันว่าเป็นยาเทพนิมิตมากกว่า โดยให้นำตัวยาทั้งหมด 10 อย่างมาต้มรับประทานต่างน้ำครั้งละครึ่งแก้วกาแฟวันละ 3 มื้อ หลังอาหาร
    ประสบการณ์ของผมคือ นายสุวรรณ กรแก้ว ป่วยเป็นโรคเบาหวานมีน้ำตาลในเม็ดเลือด 325 ในปัสสาวะ 400 โดยที่ผมรักษายาหลวงมาตลอด และหลังจากที่ผมได้รับแจกตำรายานี้มา ได้นำมาต้มรับประทานเพียง 3 หม้อเท่านั้น เมื่อไปเช็คครั้งสุดท้ายผลปรากฏว่าหายเป็นปกติ ซึ่งเป็นที่น่าอัศจรรย์เหลือเกิน และตัวผมได้สัญญาว่า ถ้าหายจะบวชอุทิศส่วนกุศลให้กับเจ้าของยา 7 วัน
    และเมื่อท่านทั้งหลายได้ยาขนานนี้มารักษาหายแล้ว โปรดกรุณาตักบาตรอุทิศส่วนกุศลให้เจ้าของยาด้วย เพื่อเป็นอานิสงส์แก่ตัวท่านเองและกรุณาแจ้งไปยัง คุณบุญเลี้ยง สุวรรณบริรักษ์ เจ้าหน้าที่บริหารงานป่าไม้ 7 ฝ่ายป้องกันรักษาป่า สำนักงานป่าไม้เขตนครสวรรค์

ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูง และช่วยบอกต่อเพื่อเป็นวิทยาทาน

ตัวยาสำคัญ มีดังต่อไปนี้

1. หมาขาว หนัก 2 บาท

2. หมาแดง หนัก 2 บาท

3. มะแว้งเครือ หนัก 2 บาท

4. แซแม้ หนัก 2 บาท

5. ชะเอมไทย หนัก 2 บาท

6. กำแพงเจ็ดชั้น หนัก 2 บาท

7. รากลำเจียก หนัก 2 บาท

8. รากคนฑา หนัก 2 บาท

9. หญ้าหนวดแมว หนัก 2 บาท

10. ทองพันชั่ง หนัก 2 บาท

วิธีต้มยา

เอายาใส่หม้อ 1 ห่อ (หม้อดิน หรือหม้อเคลือบ หรือหม้ออลูมิเนียม หรือกาน้ำก็ได้) ใส่น้ำให้ท่วมยา ต้มจนเดือด แล้วรีบยกลงจากเตา(ถ้าต้มนาน หรืออุ่นนาน ตัวยาจะระเหยหมด)ให้อุ่น ตอนเช้า-เย็น 2-3 วัน เติมน้ำหนึ่งครั้ง อย่าให้แห้ง รับประทานครั้งละครึ่งถ้วยกาแฟ 3 เวลา หลังอาหาร ต้มจนกว่าว่ายาจืด แล้วจึงเปลี่ยนห่อใหม่ ตัวยาเก่าให้ทิ้งที่โคนต้นไม้ เมื่อหมดห่อที่ 1 ให้ท่านไปวัดน้ำตาลในเลือดจะหายเป็นปรกติ ถ้ามีแผลและขาบวมอยู่ก่อนแล้วก็จะหายบวม แผลที่เป็นอยู่ก็จะเริ่มแห้งและหายเป็นปรกติ ห่อที่ 2 ถ้ามีอาการสายตาฝ้าฟางก็จะเริ่มหายฝ้าฟาง ห่อที่ 3 รับประทานติดต่อกันจนหมด ห่อที่ 3 นี้แล้วจะหายเป็นปรกติ หากท่านรับประทานต่อไปเรื่อยๆก็จะเป็นยาอายุวัฒนะ

หมายเหตุ : เมื่อรับประทานยาขนานนี้แล้ว ควรงดกินยาโรงพยาบาล รายชื่อโรคที่สามารถใช้สมุนไพรนี้รักษาได้ คือ เบาหวาน , ริดสีดวงทวาร , มะเร็ง , ภูมิแพ้ , ไขมันในเส้นเลือด , โรคเก๊าค์ , เอสแอลอี(โรคที่พุ่มพวงเป็น) , อัมพฤกษ์ , อัมพาต และวัณโรค ฯลฯ

ที่มา : .'*'.++ ˁ͹Դ ?Ç??ǧ?釂?ҳ ++.'*'.

14. city

ที่สำคัญยาทุกๆขนานจะไม่ได้ผลเลย ถ้าผู้ป่วยขาดความศรัทธา ความเชื่อมั่น และไม่ยอมรับในกฏแห่งกรรม ให้หมั่นไหว้พระสวดมนต์ เจริญภาวนาอุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรมากๆนะครับ มีอะไรสงสัยก็สอบถามได้นะครับ ผมไม่ใช่หมอยา แต่พ่อเป็นหมอยาแผนโบราณ พอจะให้คำตอบได้บ้างไม่มากก็น้อยครับ ขอให้ทุกท่านที่เป็นหายโดยเร็วและขออภัย คุณบอลด้วยนะครับที่ผมถือโอกาสใช้กระทู้นี้ เป็นการเผยแพร่สูตรยาแก้เบาหวาน หวังเพียงเพื่อเป็นทางเลือก และให้ผู้ป่วยทุกๆท่านได้หายจากโรคและความทรมานที่ได้รับอยู่ ณ. ขณะนี้
    ขอบคุณครับ

15. วสุธรรม

ขอให้คุณบอล จงมีสุขภาพแข็งแรงครับ

จะได้สร้างบุญกุศลให้ได้มากๆ ครับ

16. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณทุกท่านค่ะ

17. baiiboom

อนุโมทนา

HAPPY 2010 ส่งความสุข ๒๕๕๓ ครับ เจริญด้วยพร ทุกๆประการ สุข สม หวัง ในทางธรรมและทางโลก

และขอบคุณญาติธรรมทุกๆท่านที่เข้ามาอ่านและเผยแพร่ ยาเบาหวานขนานต่างๆ

อนุโมทนา

18. วสุธรรม

ขณะนี้วันที่ 2 ม.ค.53
    บรรยากาศ เงียบ เหงา

ของดี มีคุณค่า ควรมีคนเห็นเยอะ
    กระทู้ของคุณบอล ควรอยู่หน้าแรกเสมอ
    ทำไม จึงไม่มีใครเห็นคุณค่าของกระทู้นี้
    ในเมื่อทุกวันนี้ ผมเห็นว่าคนเป็นเบาหวานมีมากมาย

ผมขออนุโมทนา คุณบอลครับ

19. baiiboom

ทักทายครับ เจริญในธรรม ยามเย็นตอนอาทิตย์จะลับขอบฟ้าสำหรับญาติธรรมทุกๆท่าน ขอขอบคุณทุกๆกำลังใจนะครับ มีลิ่งใหม่มานำเสนอ เรื่องดวงเมืองสยามประเทศตามลิ้งเลยครับ
    http://palungjit.org/threads/ก��...��.220921/

บอล เรืองตะวัน

20. วสุธรรม