หนุ่มหาดใหญ่ สาวเชียงใหม่ (พี่ใจ ปะทะน้องที นอกรอบ อิอิ)

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย nai-T, 28 สิงหาคม 2010.

1. nai-T

nai-T เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 width="100%"><TBODY><TR><TD vAlign=top><!--Last Update : 9 พฤศจิกายน 2548 16:10:41 น.-->[​IMG]
    "หนุ่มหาดใหญ่....สาวเชียงใหม่"

<!-- Main -->[SIZE=-1]<CENTER>ช : น้องสาว บ้านเจ้าอยู่ไหน พี่เป็นหนุ่มใต้แอบหลงรักจึงได้มา[/SIZE]
    [SIZE=-1]อาจเป็นดั่งโชคชะตาบุญนำพาให้มาพบเธอ[/SIZE]

[SIZE=-1]ญ : น้องเป็นคนเมืองเชียงใหม่ ข่าวคราวมากมายเปิ้นบอกคนใต้ว่าใจดำ[/SIZE]
    [SIZE=-1]จริงหรือที่เขาว่ากัน ขี้จุ๊ทั้งนั้น น้องไม่ค่อยเชื่อใจ[/SIZE]

[SIZE=-1]ช : น้องเอย คนใต้ตัวดำ แต่ใจไม่ดำดั่งคนเขาพรรณา[/SIZE]
    [SIZE=-1]ปักษ์ใต้หากน้องได้มา จะรู้ดีว่าไม่มีใครใจดำ[/SIZE]

[SIZE=-1]ญ : พี่จ๋า บ้านพี่อยู่ไหน พี่เป็นหนุ่มใต้ อยู่ที่ไหนล่ะพี่จ๋า[/SIZE]
    [SIZE=-1]หากพี่รักจริงก็ให้ผู้ใหญ่มาหา มาหมายหมั้นสัญญา มาทำตามประเพณี[/SIZE]

[SIZE=-1]ช : น้องเป็นคนเมืองเชียงใหม่ พี่เป็นหนุ่มใต้จะจำไว้ให้สัญญา[/SIZE]
    [SIZE=-1]พี่คนบ้านไกล พี่อยู่หาดใหญ่จังหวัดสงขลา จะให้ผู้ใหญ่มาหา มาหมั้นขวัญตาแน่นอน[/SIZE]

[SIZE=-1]ญ : หากพี่พูดจริงดั่งคำที่เอ่ย จะพาไปเลยแอ่วเมืองเหนือชมความงาม[/SIZE]
    [SIZE=-1]เจ็ดร้อยกว่าปีเชียงใหม่ยังคงคู่กับความงาม มีดอยสุเทพสถานอยู่คู่ฟ้าเมืองเชียงใหม่[/SIZE]

[SIZE=-1]ช : พี่นั้นพูดจริงดั่งคำที่กล่าว อยากพาน้องสาวไปอยู่ปักษ์ใต้ด้วยกัน[/SIZE]
    [SIZE=-1]เล่นน้ำทะเล ชมสะพานเปรมฯ ที่บ้านของฉัน รุ่งเช้าฟังธรรม ขอพรพนมจากหลวงพ่อทวด [/SIZE]

[SIZE=-1]พร้อม : สองเราสัญญาเราอยู่ใต้ฟ้าเดียวกัน อยู่ใต้ดวงตะวัน แม้กายห่างกันแต่ใจไม่ห่าง[/SIZE]
    [SIZE=-1]จากกันเพื่อเจอจะกลับมาสร้างตำนาน [/SIZE]
    [SIZE=-1]ชาย : ว่าหนุ่มหาดใหญ่คงไม่คอยนาน เมื่อหลงรักสาวเชียงใหม่</CENTER>[/SIZE]

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    [MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1111879/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

• simple-02.mp3
      ขนาดไฟล์:
      4.1 MB
      เปิดดู:
      1,020
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 สิงหาคม 2010
  2. ppojai

ppojai เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2005
    (k) พี่ใจมาแล้วค่ะ น้องที..ขอฟังก่อน...
    แล้วจะไปเรียนเชิญพี่ ๆ น้อง ๆ มาช่วยฟังนะคะ (k)

:z6 :z10 :z8

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 สิงหาคม 2010
  3. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ช่วงนี้ได้ยินเสียงใครเหมือนคุ้นเคยไปหมด 5555
    เพลงนี้คุ้นๆเสียง nai-T เหมือนเสียงพี่โอ้ชมัด..นิ่มๆเย็นๆ
    ฟังเพลินค่ะ น่ารักมากๆเลย ทั้งคู่เลยค่ะ พี่ใจด้วย
    แอบตกใจเสียง นิดๆในช่วงตอนขึ้นต้นเพลง แห่ะๆ
    แต่น่ารักค่ะ เอาอีกน๊า..ทั้งคู่เลย

4. nai-T

อิอิ หมดแล้วอ่ะ เพลงคู่ที่พอร้องได้ อ่ะ แย่ล่ะซิ อิอิ

5. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    มีอีกนะ แนวๆนี้อ่ะ รู้สึกจะเพลงอะไรน๊า...
    เดี๋ยวขอนึกชื่อเพลงก่อน น่ารักพอๆกันเลยอ่ะ

--------
    เพลง หลบมาบ้านเรา >> http://www.naronk.org/uboard/listen.php?&id=T2324

6. nar11

nar11 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2010
    เพลงหนุ่มใต้กับสาวเหนือน่ารักดีค่ะ
    มาให้กำลังใจค่ะ
    (f)

7. pootararak

pootararak เป็นที่รู้จักกันดี

ลุงพัท รีบมาให้กำลังใจก่อน เพราะลุงพัทเป็น ส.ว. อยู่หาดใหญ่ อย่างน้อยคนใต้ไม่เสียดุล อิ อิ(f)(f)(f)

8. pootararak

pootararak เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังแล้วครับผม หวานซึ้งทั้งคู่เลย .... เดี๋ยวขอกวาดมดออกจากเครื่องก่อนครับ อ้าวๆๆ เบาหวานขึ้นปรี๊ดอีก ตาก็ร้อนจี๋เลย อิสสา จินๆๆ อิ อิ

9. KHONGRIT

KHONGRIT เป็นที่รู้จักกันดี

อิอิ...น้องใจเป๋นสาวเมืองเจียงใหม่...มาปะกับอ้ายที หนุ่มหาดใหญ่ ร้องได้น่ารักน่าชังครับ ม่วนแต๊ๆเลย...บ่ใจ้ขี้จุ๊เน้อ

10. ppojai

(k)ขอบคุณน้องนู่ตา กับ น้องนา 11 ที่มาให้กำลังใจนะคะ
    เสียงพี่ใจจะแหลมกว่าต้นฉบับนิดนึงค่ะ..
    ส่วนของน้องทีตั้งใจร้องเพราะแล้วค่ะ..

11. music_lover_man

music_lover_man เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2009
    ฟังแล้วรู้สึกอิจฉาตาร้อนผ่าวๆ หุหุ ต้องไปหาเพลง"สาวอิสานรอรัก"กับ"หนุ่มภาคกลางรอเลิฟ"มาร้องมั่งละ อิอิ

12. ppojai

(k) ขอบพระคุณคุณลุงพัทมาก ๆ เลยคะ ที่มาให้กำลังใจนะคะ
    น้องทีมิกซ์เสียงเป็นจรวดเลยค่ะ พอใจออกไปข้างนอกไม่ถึง 2 ชม.
    เธอทำเสร็จแล้ว ขอบคุณมาก ๆ ...
    (k) อย่าตาร้อนเลยนะคะ นาน ๆ จะมีหนุ่ม ๆ หลงมาร้องกับพอใจทีนึง
    ช่วยสนับสนุนส่งเสริมหน่อยค่ะ........

13. ppojai

(k) อ้ายคงฤทธิ์คนเหนือแต้ ๆ มาแวะเยี่ยมชม ขอบคุณหลาย ๆ นะเจ๊า
    ม่วนแต๊ ๆ บ่ขี้จุ๊เอาใจเน้อ ๆ ๆ...(k)

14. MelodyViolin

MelodyViolin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2007
    โอ้ เล่นเกมไป ฟังเสียงพี่ใจกับพี่ที เพลินเลยครับ เอาซะลืมไปเลยว่าต้องมาเมนท์ซะหน่อย อิอิ เพราะมากๆเลยทั้งสองคนนะครับ เพลินมากๆ

15. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

เสียงพี่ใจใสมากเลยครับ
    เสียงน้องทีก็ทุ้ม นุ่มน่าฟัง มีแอบออดอ้อนซะด้วย ^^
    ร้องได้เพราะทั้งคู่เลยครับ

16. ppojai

(k) ขอบคุณน้องโฮมมี่มาก ๆ เลยค่ะ
    ที่แวะมาช่วยฟังเพลงพี่ ๆ ฟังได้ใช่ไหมคะ (k)

17. ppojai

(k) ขอบคุณค่ะ น้องสันต์
    มีกำลังใจร้องมากมายเลย
    นอนหลับฝันดีนะคะคืนนี้ (k)

18. nai-T

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำชม
    อิอิ แต่ ที ไม่ใช่คนใต้ เป็นคนอีสานตะหาก อิอิ
    ไว้ โอกาสต่อไป จะพยายามหาเพลงคู่เพราะ ๆมาโพสใหฟังนะครับ อิอิ

19. ppojai

(k) น้องที..แก้ไขแล้วค่ะ เสียงดังต้นเพลงน่ะค่ะ
    ขอบคุณที่แจ้งให้ทราบนะคะ (k)

20. ppojai

(k) ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ คุณนา 11 ที่มาให้กำลังใจพี่ใจกับน้องที...อัด 2 รอบค่ะ รอบแรกใส่ซาวเบ๊าท์ฟังไปร้องไป ร้องม่ะทัน น้องทีส่ายหน้า โนเค... โชคดีที่มีเกะ..อยู่ เลยค่อยยังชั่วหน่อยค่ะ ไม่งั้นไม่รอด... เพราะ...เพิ่งเคยได้ยินตอนน้องทีบอกให้ร้องนี่ล่ะค่ะ ก็ขอบคุณน้องที เพราะเพลงเพราะมากจ้า ๆ (k)