อย่าร้องไห้ - อ้อย กระท้อน

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย ppojai, 25 ตุลาคม 2010.

แท็ก: แก้ไข
  1. ppojai

ppojai เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2005
    :'(Happy Birthday to Piyarat:'(
    I Love you so much.

อย่าร้องไห้ - อ้อย กระท้อน

เพราะโลกนี้ ไม่ได้มีเขาแค่คนเดียว ชีวิต ต้องคด ต้องเคี้ยว เลี้ยวเจอเส้นทางอีกมากมาย
    * ร้องพอแล้ว/ น้ำตาเปียกปอนไปทั้งใจ ก็ไม่เห็นจะมีความหมาย เมื่อคนจากไปเขาไม่แคร์
    ** ไม่แยแส /เพราะเขาไม่แคร์เราสักหน่อย จะร่ำร้องเป็นครั้งที่ร้อย นั่งคอยแต่เขาเพื่ออะไร
    เก็บใจ.ไว้ โลกยังมีคนอีกมากมาย วันนี้แค่ใจสลาย จากคนใจร้ายเพียงหนึ่งคน
    *** อย่าร้องไห้ อย่าร้อง/ อย่าร้องไห้อีกเลย เจ็บพอ แล้วใจเอย อย่าจดจำเลยเรื่องเก่า.. ขาด
    เพียงเขาเรายังเป็นเรา ไม่มีเขาเรายังต้องอยู่ มันเจ็บก็รู้ ..แต่ต้องสู้ความจริงให้ได้
    (ซ้ำ */**/***)
    ขาดเพียงเขาเรายังเป็นเรา ไม่มีเขาเรายังต้องอยู่ มันเจ็บก็รู้ แต่ต้องสู้ความจริงให้ได้
    (k):'(({):boo::mad::cool:

ร้องแบบจรวดอาร์พีจี ตามคำขู่ เอ๊ย คำขอของน้องรัตน์ที่น่าร๊ากกกกกก ของพี่ใจจ๊ะ ขอให้มีความสุขมาก ๆ ในวันเกิดหนูนะจ๊ะ

ผิดพลาดประการใดขอโทษเจ้าของเพลงด้วยนะคร้า

[MUSIC]http://palungjit.org/attachment.php?attachmentid=1196224[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

• yaronghai.mp3
      ขนาดไฟล์:
      3 MB
      เปิดดู:
      691
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ตุลาคม 2010
  2. Mookiejoy

Mookiejoy เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2010
    ตัดจ้าตัดชับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆมาก่อนเจ้าของวันเกิดไม่เจอใครถือโอกาศเลยอิอิ..พี่ใจร้องเพลงแนวนี้ก็โอเคนะคะ :cool: ขอแสดงความยินดีกับคุณรัตน์เจ้าของวันเกิดด้วยคนนะคะ ขอให้มีความสูขมากๆค่ะ.

3. ppojai

(k) ขอบคุณน้องแต้วมาก ๆ ค่ะ นึกว่าต้องรอ 5 วันทำการซะแล้ว ถึงจะตีไข่ 0 แตก
    หุหุหุ เจ้าของวันเกิดมัวแต่นั่งเล่นเกมส์ อยู่นั่นแหละ
    หรือแสนงอนนะ อิอิอิ ร้องม่ะทันวันเกิดชี..ย้อนหลังวันที่ 23 ตค.53 เธอเลยชื่อ ปิยะรัตน์ เพราะเกิดวันปิยะมหาราช ค่ะ

4. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

เข้าใจพี่ใจมากเลยครับ ^^ ฟังแล้วได้อารมณ์ไปอีกแบบครับ
    เหมือนกับเอาอารมณ์ของนักร้องสดๆ ออกมาในเพลงนี้เลยอะครับ
    ฟังแล้วได้แง่คิดมากๆ เลยนะครับพี่รัตน์

มีความสุขมากๆ นะครับพี่รัตน์... ^^/

ถ้าเพลงนี้ยังไม่ซึ้งใจ ผมแนะนำเพลงนี้ด้วยนะครับ
    "ขาดเขา เราอยู่" ผมเชื่อพี่รัตน์ทำได้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ตุลาคม 2010
  5. ppojai

(k) พี่ใจไม่มีไฟล์คาราโอเกะ ตัดเสียงมิดี้ไม่ได้ค่ะ เลยเปิดทำนองเบากว่าเสียงร้อง อิอิอิ เลยเหมือนร้องสดกลางแจ้งเลยใช่ไหมคะ พี่ใจฝึกร้อง 4-5 รอบจนเสียงใกล้แหบแห้ง..ร้องไปร้องมาเหมือนตะโกน เหนื่อยเหมือนกันนะคะเพลงเพื่อชีวิตนี่...อิน..อีกละน้องสันต์...เพื่อน้องรัตน์ที่ร๊ากกกกก ของพี่ใจค่ะ (k)

6. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    Happy Birthday to Piyarat:'(
    I Love you so much.
    ขอบคุณค่ะ แต่ว่าวันเกิดเลยมาตั้งสองวันแล้วนา

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mookiejoy [​IMG]
    ตัดจ้าตัดชับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆมาก่อนเจ้าของวันเกิดไม่เจอใครถือโอกาศเลยอิอิ..พี่ใจร้องเพลงแนวนี้ก็โอเคนะคะ :cool: ขอแสดงความยินดีกับคุณรัตน์เจ้าของวันเกิดด้วยคนนะคะ ขอให้มีความสูขมากๆค่ะ.
    ขอบคุณค่ะที่ย้อนหลังให้ และขอบคุณค่ะที่ตัดแทน อิอิ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    (k) ขอบคุณน้องแต้วมาก ๆ ค่ะ นึกว่าต้องรอ 5 วันทำการซะแล้ว ถึงจะตีไข่ 0 แตก
    หุหุหุ เจ้าของวันเกิดมัวแต่นั่งเล่นเกมส์ อยู่นั่นแหละ
    หรือแสนงอนนะ อิอิอิ ร้องม่ะทันวันเกิดชี..ย้อนหลังวันที่ 23 ตค.53 เธอเลยชื่อ ปิยะรัตน์ เพราะเกิดวันปิยะมหาราช ค่ะ<!-- google_ad_section_end -->
    มัวแต่เล่นเกมอะไรล่ะพอปิดคอมก็เปิดดูข่าวน้ำท่วม
    เพราะว่าเป็นห่วงพี่ชายคนโตที่อยู่ที่สิงห์บุรีค่ะพี่ใจ
    เพราะแถวบ้านพี่ชายน้ำท่วมสูงมากค่ะ และแถวที่รัตน์
    อยู่น้ำก็ท่วม

เข้าใจพี่ใจมากเลยครับ ^^ ฟังแล้วได้อารมณ์ไปอีกแบบครับ
    เหมือนกับเอาอารมณ์ของนักร้องสดๆ ออกมาในเพลงนี้เลยอะครับ
    ฟังแล้วได้แง่คิดมากๆ เลยนะครับพี่รัตน์

มีความสุขมากๆ นะครับพี่รัตน์... ^^/

ถ้าเพลงนี้ยังไม่ซึ้งใจ ผมแนะนำเพลงนี้ด้วยนะครับ
    "ขาดเขา เราอยู่" ผมเชื่อพี่รัตน์ทำได้ครับ<!-- google_ad_section_end -->
    เอ๊า เอากันเข้าไป ขอบใจจ้าน้องสันต์ ใช่น้องสันต์
    ขาดเขาเราอยู่ใช่ว่าจะขาดใจเมื่อไม่มีเขา

พี่ใจไม่มีไฟล์คาราโอเกะ ตัดเสียงมิดี้ไม่ได้ค่ะ เลยเปิดทำนองเบากว่าเสียงร้อง อิอิอิ เลยเหมือนร้องสดกลางแจ้งเลยใช่ไหมคะ พี่ใจฝึกร้อง 4-5 รอบจนเสียงใกล้แหบแห้ง..ร้องไปร้องมาเหมือนตะโกน เหนื่อยเหมือนกันนะคะเพลงเพื่อชีวิตนี่...อิน..อีกละน้องสันต์...เพื่อน้องรัตน์ที่ร๊ากกกกก ของพี่ใจค่ะ (k)<!-- google_ad_section_end -->
    เขาไม่แคร์เราแล้วเราจะไปแคร์เขาทำไมล่ะพี่ใจ ร้องได้
    ถูกใจมากเลยค่ะ ร้องเพลงของแม่ผ่องให้ฟังหน่อยน้อง
    บอมขอนะไม่ใช่

7. ppojai

ท่าจะสลับกันนะ....น้องรัตน์
    คุณแม่น่าจะฟังแม่ผ่อง ...
    น้องบอมน่าจะฟังเพื่อชีวิต...
    จะหาของแม่ผ่องมาร้องให้ ...
    อยากฟังเพลงอะไรจ๊ะน้องบอมสุดที่รัก...

8. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่กลับหรอกพี่ใจ น้องบอมบอกว่า นั่งนึกอยู่บ่อยๆ
    ว่าเสียงของป้าใจน่าจะร้องเพลงของใคร และเพิ่ง
    จะนึกออกเมื่อกี้เองว่าเพลงของแม่ผ่อง ถ้างั้นรัตน์
    เลือกให้ละกันนะ เพลงน้ำตาเมียหลวง

9. ppojai

มัวแต่เล่นเกมอะไรล่ะพอปิดคอมก็เปิดดูข่าวน้ำท่วม
    เพราะว่าเป็นห่วงพี่ชายคนโตที่อยู่ที่สิงห์บุรีค่ะพี่ใจ

เพราะแถวบ้านพี่ชายน้ำท่วมสูงมากค่ะ และแถวที่รัตน์
    อยู่น้ำก็ท่วม
    (k)ได้โทร เช็คข่าวบ้านพี่ชายที่สิงห์บุรีหรือยังคะน้องรัตน์ น้ำท่วมปีนี้น่ากลัวมาก ๆ เลย แถว ๆ บ้านพี่ใจก็เลียบคลองประปา ไม่รู้ว่าจะเอ่อท่วมมาตอนไหนเหมือนกัน แต่ที่รู้ ๆ ถนนหน้าหมู่บ้าน ชำรุดหมดแล้วค่ะ

10. Piyarat Gehrke

ไม่ได้โทรเพราะว่าในเครื่องมีอยู่ 0 บาท อ่ะพี่ใจ
    ช่วงนี้ไม่ค่อยได้โทรเท่าไหร่ค่ะ เพราะว่าขี้คร้าน
    อ่ะ พี่ใจ อิอิ

11. ppojai

พรุ่งนี้โทรก็ได้ค่ะน้องรัตน์ จะได้รู้ข่าวคราวญาติพี่น้องนะคะ

12. Piyarat Gehrke

ไม่โทรอ่ะ ช่วงนี้ไม่อยากคุยโทรศัพท์ เมื่อกี้
    น้องโทรมายังไม่รับเลย ให้น้องบอมรับแทน
    และบอกว่าแม่นอน อิอิ

13. ppojai

(k) ดีนะเมื่อตะกี้ ใช้ส่ง massage บอกแทน อิอิอิ ได้รับข้อความกี่ครั้งคะน้องรัตน์ (k)

14. Piyarat Gehrke

ครั้งเดียวจ้า เพลงคงมีวัน ของตาบ๊องขึ้นก็รู้
    ทันทีว่ามีข้อความ แต่ถ้าดาวจรัสแสง นั่นคือ
    เสียงโทรศัพท์ อิอิ

15. ppojai

:mad: วันนี้จะนอนไหมคะนี่ พรุ่งนี้พี่ใจต้องทำงานแล้วจ้า ๆ
    เล่นเพลิดเพลินเกินเวลาไปมากแย๊ว พรุ่งนี้ไปหาวนอนที่ทำงาน
    งานก็ยุ้ง ยุ่ง อีลุงตุงนัง ขี้เกียจขนมาทำบ้าน อยากพักผ่อน
    แต่อิอิอิ เอาแต่ร้องเพลงเต็มไปหมด ๆ ขยันจริง ๆ ไม่เป็นเรื่องนี่นะน้องรัตน์นะ

16. Piyarat Gehrke

กำลังจะบอกว่าขี้คร้านเล่นแล้ว จะเล่นเกม
    แทนอ่ะ พี่ใจ อิอิ

17. ppojai

bye bye จ้า ๆ ที่รัก นอนพักผ่อนนะคนดี.......จุฟ จุฟ ที่ร๊ากกกกกกก

18. Piyarat Gehrke

ก่อนไปเอาการบ้านไปอีกนะที่รัก ของ อ้อย กระท้อน
    อีกน่ะแหล่ะ เพลงโลกนี้มีไว้เหยียบ
    บะบายยยยยยยยยยยย จุฟฟฟฟฟฟฟฟ อิอิ

19. pimapinya

pimapinya เป็นที่รู้จักกันดี

มาซะดึก.. เค้าไปนอนกันหมด อยู่คนเดียวผีจะหลอกมั้ยเนี่ยchearr พี่ใจเป็น(เจ้าแม่เพลงเศร้าไปซะแล้ว)

เห็นเค้าว่ากันว่า อันผู้ชาย มีมากมายเหมือนฝูงลิง จะจีบทิ้งจีบขว้างก็ยังไหว...ไม่รู้จริงอะเป่่า(อันนี้(นู๋)ไม่ไม่ได้พูดเองนา ได้ยินเค้าว่าอีกที อิอิ

20. Piyarat Gehrke

พี่รัตน์ตอบแทนพี่ใจให้ก็ได้นะ มีจริงๆจ้า อิอิ