อาสาสมัครพิชิตภัยจ.สกลนครรวมตัวกันหน่อยครับ

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย Natthakorn, 7 พฤษภาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Natthakorn

Natthakorn เป็นที่รู้จักกันดี

***อาสาสมัครพิชิตภัยจ.สกลนครรวมตัวกันหน่อยครับ
    <!-- google_ad_section_end -->
    ***พี่น้องจ.อื่นๆก็ยินดีต้อนรับนะครับ;36

พระอาจารย์มั่น

[​IMG] [​IMG]
    พระอาจารย์ฝั้น พระอาจารย์วัน

[​IMG] [​IMG]
    พระอาจาย์สมภพ พระอาจารย์แบน
    (พระอาจาย์อื่นๆอีกมากมาย)
    (ช่วยแนะนำในกระทู้นี้ด้วยนะครับ)
    (f)สวัสดีครับพี่น้องสกลนครและจังหวัดอื่นที่เข้ามาเยี่ยมทั้งหลาย.....rabbit_เห็นกลุ่มจังหวัดอื่นๆเขารวมตัวกันทำงานเพื่อ ชาติและพระศาสนา...สกลนครเราก็เปนดินแดนที่สงบร่มเย็นด้วยพุทธธรรม
    พระอริยเจ้ามากมายเลือกจะมานิพพานที่นี่....พระพุทธบาททั้งสี่ก็รวมที่สกล(พระธาตุเชิงชุม)ใกล้บริเวณภูกำพร้า...(พระธาตุพระพนม)ที่ที่ผู้คนจะรักษาพระศาสนาให้ครบห้าพันปี(f)มีสถานที่ปฏิบัติธรรมที่สงบร่มเย็นมากมาย...พระอริยเจ้าที่ยังมีชีวิตก็ยังพอมีอยู่....(ถึงเขาจะตราหน้าว่าเรากินหมาก็ตาม)...

เราคนไทยเลือดสกลมาร่วมทำงานเพื่อชาติ เพื่อศาสนาเพื่อพระมหากษัตริย์ เพื่อเพื่อนมนุษย์ เพื่อเพื่อนสรรพสัตว์กันเถิดครับ.....

ว่าแต่ว่าสกลมีหย่อนเหรียญที่ใดแล้วบ้างครับ...ใครทราบก็ช่วยบอกทีนะครับ...

ถ้ามีอะไรก็มาแลกเปลี่ยนคุยกันในนี้ก็ได้นะครับ...(smile)

อ่อถ้ามีเพื่อนในสกลนครในเวปพลังจิตก็ช่วยส่งลิงค์นี้ไปให้เขาด้วยนะครับ...จะได้มาช่วยกันทำงานเพื่อส่วนรวม

ด้วยความปราถนาดี..ขอความสุขสมบูรณ์สวัสดีจงมีแด่ทุกท่านเทอญ...สาธุ;aa13

oishi_ศึกษารายละเอียดที่

ภัยพิบัติและการเตรียมการ - PaLungJit.com

http://palungjit.org/threads/แจกเหรียญทำน้ำมนต์เพื่อบรรเทาภัยพิบัติ-ทั่วประเทศไทย.142323/

http://palungjit.org/threads/ขออาสาสมัคร-กลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติ-ช่วยทำงานเหล่านี้ด้วยครับ.68413/
    เป็นต้นfairy3(^)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2009
  2. Natthakorn

วันนี้ก็ขอแนะนำก่อนเลยนะครับ

พระอาจารย์สมภพ โชติปัญโญ อ.คำตากล้า จ.สกลนคร

ท่านเป็นพระที่มีวัตรปฏิบัติน่าเลื่อมใสมาก.....แตกฉานในด้านภาษา...แตกฉานในพระไตรปิฎก....มีเหตุการณ์พิเศษแปลกๆมากมายวันหลังจะมาเล่าให้ฟังนะครับ

::

3. ตุ๊กตาแก้ว

ตุ๊กตาแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2007

“เราจะทำคุณประโยชน์ให้กับส่วนรวม มีความอยู่รอดของชาติ

การสืบต่อพระบวรพุทธศาสนาให้ครบห้าพันปี <O:p

ค้ำชูสถาบันพระมหากษัตริย์ไว้คู่แผ่นดินนี้ตลอดไป "

กลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติ : http://palungjit.org
    <O:p
    -------------------------------------------------

;aa50 พี่น้องชาวสกลนคร ขอเชิญ เข้ามาคุย มาแลกเปลี่ยนมุมมอง ความคิด ประสบการณ์กันได้ในกระทู้นี้เลยค่ะ

ท่านที่อยากจะร่วมสร้างบารมี ร่วมบุญกองโตๆที่ไม่ใช่ต้องใช้ปัจจัยเสมอไป ร่วมทำความดีเพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ กับ พวกเราชาวเว็บพลังจิตพิชิตภัยพิบัติ ขอเชิญเข้ามาแนะนำตัวกันค่ะ

4. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    มีทริปที่เราเดินทางไปสกลนคร ก็มีที่

พระธาตุเชิงชุม

พิพิธภัณฑ์หลวงปู่มั่น

ปรับภพภูมิที่หนองหาร

วัดเสนานฤมิตร ร่วมถวายพระบรมสารีริกธาตุ บรรจุในพระเจดีย์ โดย ปีนกันขึ้นไปบรรจุกันด้วยตัวเองเลย

เพราะบังเอิญไปโดยไม่ได้นัดหมายกับปู่ปิยะท่าน แต่ท่านก็เมตตามา และก็บังเอิญอีกเช่นกันที่มีการสร้างพระมหาเจดีย์ และวันรุ่งขึ้นเป็นวันบรรจุของในพระเจดีย์พอดี

รวมว่าที่สกลนครได้ ดำเนินการพอสมควรครับ

5. anoldman

anoldman เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2008
    สาธุๆ

ตามมาให้กำลังใจครับ ขอให้งานสำเร็จลุล่วงโดยสะดวกนะครับ
    ผมเป็นเพชรบูรณ์ แต่อยู่กับกระทู้อีสานนะครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับผม

ขออนุโมทนาครับ

ท่าน หัวหน้ากลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติ ตามมาให้กำลังใจดีจังเลย ขอบพระแทนทุกท่านด้วยครับ รวมทั้งตัวผมด้วยที่มีโอกาสได้ทำงานนี้ครับ

6. Natthakorn

ชาวสกลไปไหนกันหมดแล้วครับ...

มาแนะนำตัวกันน่อยครับ

สัตว์ทั้งหลายจงมีสุขเถิด......

7. ๑กุหว่าใจ๋๑

๑กุหว่าใจ๋๑ เป็นที่รู้จักกันดี

จริงๆแล้วน่าจะเข้าร่วมกับกลุ่มพลังจิตฯสายอีสานไปก่อนครับ เมื่อมีหมู่เพื่อนในจังหวัดมากพอสมควรแล้วค่อยตั้งกระทู้แยกออกมาตอนหลังก็ได้ ถ้าต้องการ จะว่าไปตอนนี้จะมีคนที่ต้องการทราบข้อมูล มากกว่าคนที่ต้องการช่วยครับ จนเมื่อมันปูดขึ้นจนทำอะไรไม่ค่อยทันแล้ว นั่นหล่ะถึงจะเริ่มเข้ามาช่วย

ตอนนี้สู้ไปพลางๆก่อนนะครับ กราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ

8. Natthakorn

ขอบพระคุณครับ

อันที่จริงร่วมกลุ่มอิสานไปแล้วเหนมีสกลอยู่หลายคนพอจะมาร่วมกลุ่มกันได้
    ฝากลิงค์ที่กระทู้ไว้แล้ว...บางคนก็pmลิงค์ไปให้แล้ว...แตไม่เหนมีใครมาเลย........

ยังไงก็ขอขอบพระคุณมากนะครับ....ดีใจมากที่ช่วยแนะนำ

9. Natthakorn

อันที่จริงร่วมกลุ่มอิสานไปแล้วเหนมีสกลอยู่หลายคนพอจะมาร่วมกลุ่มกันได้
    ฝากลิงค์ที่กระทู้ไว้แล้ว...บางคนก็pmลิงค์ไปให้แล้ว...แตไม่เหนมีใครมาเลย........

ยังไงก็ขอขอบพระคุณมากนะครับ....ดีใจมากที่ช่วยแนะนำ

10. Natthakorn

11. ตุ๊กตาแก้ว

ตุ๊กตาแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2007
    ที่สกลนคร (เท่าที่มีข้อมูลส่งกลับ)

มีคุณ Newtype ท่านเดียวที่เข้ามาขอไป และได้ไปหย่อนไว้ที่

- หนองม่วง
    - ห้วยยางเมย
    - วัดป่าสมณวงศ์
    - วัดป่าศรีสำราญ (วานรนิวาส)

ท่านใดที่ไปหย่อนในสกลนครเพิ่มเติม ถ้าจำข้อมูลได้ ขอได้โปรดช่วยนำมาขึ้นในกระทู้ด้วยนะคะ

จากข้อมูลตอนนี้ ถือว่า น้อยจุดมากค่ะ

มีพี่น้องท่านใดอยู่สกลนคร และอยากช่วยกันสร้างจุดปลอดภัย ด้วยพุทธบารมี ขอเชิญอาสาเข้ามาช่วยกันได้เลยค่ะ

12. Natthakorn

ยังรอรับอยู่ครับ.....ว่าจะไปหย่อนที่บึงน้ำขนาดใหญ่ "หนองสามขา"อ.คำตากล้า...คิดว่ายังไม่มีใครหย่อน...ถ้าได้รับแล้ว ได้ไปหย่อนจะแจ้งให้ทราบอีกทีหนึ่ง...นะครับ....

ตอนนี้ก็ก็ส่งลิงค์ไปให้สมาชิก(สกลนคร)ที่อยู่ในเวปไปหลายคนแล้ว....หวังว่าคงจะมาช่วยกัน....

13. ผู้หญิงธรรมดา

ผู้หญิงธรรมดา เป็นที่รู้จักกันดี

ดีเลยจะได้บอกบุญแก่ชาวสกลนคร เป็นระยะ
    ใครสนใจฝึกมโนมยิทธิ กับอาจารย์ไก่ ก็เตรียมตัวนะจ๊ะ เดือนมิถุนายนนี้ ที่วาริชภูมิ และที่บ้านม่วง แล้วแต่จะสะดวกเด้อ แล้วจะมาบอกเป็นระยะ ระยะ

14. ผู้หญิงธรรมดา

ผู้หญิงธรรมดา เป็นที่รู้จักกันดี

ทุกกิจกรรมใดที่เป็นส่วนรวม ขอเป็น้หนึ่งในนั้นนะจ๊ะ คุณน้องณัฐ
    ยินดีเสมอค่ะ

15. ๑กุหว่าใจ๋๑

๑กุหว่าใจ๋๑ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ ช่วยๆกันครับ

;aa30​

16. Natthakorn

ครับพี่ตุ๊กตา......hello8

ยังไงถ้าพี่รู้จักคนสกลในเวปก็ช่วยส่งลิงค์ให้เขาด้วยนะครับ....

ผมก็จะทำเหมือนกันครับ...piggi

ขอความสุขสวัสดีจงมีแด่ทุกท่าน

17. tin.s

tin.s เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2007
    เสียดายจังลงมาทำงานที่สุราษแล้วไม่งั้นคงได้ช่วยแน่ขอรับเหรียญมาหย่อนใต้ได้หรือเปล่าครับมีแหล่งน้ำขนาดใหญ่มากมาย

18. ๑กุหว่าใจ๋๑

ได้สิครับ ตอนนี้อยู่แห่งหนตำบลไหน ก็ช่วยที่นั้นได้เลยครับ ;welcome3

19. วรเดช

วรเดช เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2006
    กระผม นาย วรเดช คะสีทอง
    20/2 ต.เดื่อศรีคันไชย
    อ.วานรนิวาส
    จ.สกลนคร มารายงานตัวครับผม..555 แต่ทำงานที่ จ.อุทัยธานี ครับ

20. Natthakorn

พี่ชายจากบ้านเดื่อนี่เอง...ผมอยู่คำตากล้า....แต่เรียนที่วานรเพิ่งจบครับ

เดี๋ยวจะส่งลิงค์รายละเอียด ลิงค์ที่ใช้ศึกษาข้อมูลไปให้นะครับpiggi

ขอความสุขสวัสดีจงมีแด่สัตว์ทั้งหลาย....

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้