เชิญดาวน์โหลดและแจกธรรมทานซีดีธรรมะบรรลุฉับพลัน โดย หลวงพ่อโพธิ์ศรีสุริยะ เขมรโต

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย kong_sorakrit, 12 มีนาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. kong_sorakrit

kong_sorakrit เป็นที่รู้จักกันดี

เชิญดาวน์โหลดและแจกธรรมทานซีดีธรรมะบรรลุฉับพลัน
    โดย หลวงพ่อโพธิ์ศรีสุริยะ เขมรโต
    วัดร่มโพธิธรรม บ้านหลัก 160 กิ่งอำเภอหนองหิน จังหวัดเลย

หลวงพ่อโพธิ์ศรีสุริยะ เขมรโต
    ดาวน์โหลดเนื้อหาธรรมบรรลุได้ที่นี้
    http://www.rombodhidharma.com/Pg-04-Dharma.htm
    หากท่านใดประสงค์จะรับ CD ธรรมะ กรุณาลงชื่อไว้ที่กระทู้ ครับ

และเล่ารายละเอียดแบบย่อ ๆ ในเรื่องการปฏิบัติของท่านว่าปฏิบัติแนวทางใดอยู่
    หรือความเข้าใจในเรื่องศาสนาพุทธของท่าน
    หรือว่าท่านเป็นผู้เริ่มศึกษา
    บอกระบุมาด้วยนะครับผมจะได้จัดส่งชุดที่เหมาะกับท่านไปให้
    และสำหรับท่านใดไม่สะดวกในการโพสชื่อในกระทู้
    ส่งรายละเอียดและที่อยู่มาที่
    forrombo@gmail.com

หรือโทรศัพท์มาตามเบอร์ที่แจ้งไว้ด้านล่างครับ

พระธรรมเทศนาของหลวงพ่อโพธิ์ศรีสุริยะ เขมรโต
    นั้นเป็นธรรมะแบบผ่าโลก-ผ่าธรรม
    เป็นธรรมบรรลุฉับพลัน
    ตรงตามเนื้อหาพุทธะอรหันต์ พระนิพพาน
    ขอให้ท่านฟังสม่ำเสมอ จะได้เลิกแสวงหา
    ท่านก็จะพบทันที

วัดร่มโพธิธรรม
    บ้านหลัก 160 กิ่งอำเภอหนองหิน จังหวัดเลย
    http://www.rombodhidharma.com

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

ขอนอบน้อมหลวงพ่อโพธิ์ศรีสุริยะ เขมรโต เหนือเศียรเกล้า
    สาธุ สาธุ สาธุ

เชิญชมภาพกิจกรรมต่าง ๆ ภายในวัดร่มโพธิธรรม

ท่านสามารถไปปฏิบัติธรรมที่วัดได้ตลอดโดยมีรายละเอียด

1.หลวงพ่อแสดงธรรม 7.00 น.และ 18.00 น. ของทุกวัน

2.มีอาหารเช้าและเที่ยงให้ทานและหากจะทานตอนเย็นให้เตรียมกล่องใส่อาหารไปด้วย

3.มีอุปกรณ์ เช่น เต้น เสื่อ หมอน ผ้าปูนอน ผ้าห่ม ให้เบิกได้

4.การแต่งกายให้ใส่ชุดสุภาพ ไม่จำเป็นต้องใส่ชุดขาว แต่หากใส่ชุดขาวได้ก็จะดี

5.เวลาว่างหลังจากการฟังธรรม ท่านสามารถบำเพ็ญประโยชน์แก่วัด
    โดยการทำความสะอาด หรือไปสนทนาธรรมะกับหลวงพ่อและพระในวัดได้ตลอดเวลาตามความเหมาะสม

6.ขอเข้าพักที่กุฎิได้หากมีกุฎิว่าง โดยติดต่อที่โรงครัววัดร่มโพธิธรรม

หรือติดต่อที่ คุณเล็ก เบอร์โทร 089-617-5556
    <!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มิถุนายน 2010
  2. kong_sorakrit

kong_sorakrit เป็นที่รู้จักกันดี

ขอนอบน้อมหลวงพ่อโพธิ์ศรีสุริยะ เขมรโตเหนือเศียรเกล้า

รูปงานปฏิบัติธรรม 9-16 กพ 2551
    ณ ลานธรรม 2 วัดร่มโพธิธรรม

หลวงพ่อโพธิ์ศรีสุริยะ เขมรโต และคณะสงฆ์รับบิณฑบาตร

หากใครฟังแล้วไม่เข้าใจโทรมาสนทนาธรรมกับผมได้นะครับ
    แต่ต้องออกตัวก่อนว่าภูมิธรรม กับความรู้ในทางธรรมผมไม่มากเท่าไร
    แต่ผมจะผ่านสายไปให้พระคุณเจ้าที่ผมรู้จักที่วัดร่มโพธิธรรมสนทนาธรรมกับท่านผู้สนใจได้ครับ

เบอร์โทรผม 080-451-5221 (กัน)

ขออนุโมทนา

ณ.โอกาศนี้ ขอน้อมองค์คุณบารมีแห่ง

พระพุทธะอรหันต์ พระมหาพุทธะอรหันต์
    พระอรหันต์ พระมหาอรหันต์
    พระโพธิสัตว์ พระมหาโพธิสัตว์
    ขอให้ทุกท่านมีส่วนในบารมีโดยทั่วกัน โส...
    ไม่ติด ไม่ขัด ไม่ข้อง ไม่คา
    ลุล่วงพ้นทุกข์ ตามพุทธะประสงค์ นิพพานอยู่แล้ว
    ณ. กาลบัดนี้ด้วยเทอญ

<!-- / message --><!-- sig -->
    ดูกิจกรรมโครงการของวัดร่มโพธิธรรม
    ที่จัดอบรมธรรมแก่เยาวชน-หน่วยงานราชการ-เอกชน
    ที่ �ç���ͺ���ҧ � �ͧ�Ѵ���⾸Ը���
    �Ԩ�����ҧ � �ͧ�Ѵ���⾸Ը���

ซึ่งการอบรมแต่ละครั้ง 50 คน 100 คน 200 คน 300 คน 400 คนก็มี
    แถบเมืองเลย หลวงพ่อโพธิศรีสุริยะ เป็นที่เคารพและศรัทธามาก
    เป็นการเคารพศรัทธาจากพระธรรม มิใช่จากของขลังหรืออภินิหารใด ๆไม่
    จึงอยากให้ญาติธรรมทุกท่านได้ของดีของเลิศที่สุดในจักรวาล คือ ได้ฟังพระสัทธรรมจากท่าน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤษภาคม 2010
  3. kong_sorakrit

ขอนอบน้อมหลวงพ่อโพธิ์ศรีสุริยะ เขมรโตเหนือเศียรเกล้า

คำกรวดน้ำ อุทิศบารมี

ด้วยเมตตาจิตที่ดี ๆ
    ยกน้ำขึ้น แล้วอธิษฐานจิต โดยขอน้อมในคุณองค์พุทธะ พระอรหันต์ พ่อแม่ครูอาจารย์
    เทน้ำลงบนพื้นดินหรือปูน (ไม่จำเป็นต้องมีต้นไม้)​

ด้วยเดชแห่งบารมี ที่ข้าพเจ้าได้เสียสละมาแล้วทุกภพทุกชาติ
    ให้ทุกดวงจิต ดวงวิญญาณ มนุษย์ อมนุษย์ ทั้งหลาย ไม่มีที่สุด ไม่มีประมาณ
    เจ้ากรรม นายเวร ทุกภพทุกชาติ จงมีส่วนร่วมในบารมีแห่งความพ้นทุกข์นี้
    ไม่ติด ไม่ขัด ไม่ข้อง ไม่คา ลุล่วงพ้นทุกข์ ตามองค์พุทธะ พระอรหันต์
    และขอ-อโหสิกรรม-ซึ่งกันและกันด้วยเทอญ"​

หมายเหตุ: การอุทิศบารมีทำได้ ทุกวัน ทุกเวลา โดยไม่ต้องทำบุญก่อนก็ได้
    สามารถน้อมบุญดี กรรมดี ที่สั่งสมมาทุกภพทุกชาติ อุทิศได้เลย ถ้ามีการทำบุญก่อนก็ยิ่งเป็นการดี​

"ไม่เนื่องวิถี ไม่เนื่องด้วยวิธีการ ไม่เนื่องด้วยปฎิบัติการ นิพพานอยู่แล้ว"

คำน้อมบารมี
    (เพื่อหยาดน้ำอย่างย่อ)

ขอน้อมบารมี พระพุทธะอรหันต์
    ให้จิตญาณทั้งหลาย จงมีส่วนในบารมี
    โดยทั่วกัน โส...

<!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 สิงหาคม 2009
  4. pramote2516

pramote2516 สมาชิกใหม่

ขออนุโมทนาบุญครับ ขอรับ 1 ชุดครับ
    ผมศึกษาและปฏิบัติได้ไม่นานครับ โดยใช้คำภาวนา พุทโธ ดูจิต ดูกายครับ

ปราโมทย์ อินทรเรืองศร
    งานเซลล์วิทยา กลุ่มงานพยาธิวิทยา
    รพ.กำแพงเพชร 382 ถ.ราชดำเนิน
    ต.ในเมือง อ.เมือง จ.กำแพงเพชร
    62000

ขอกุศลผลบุญจงช่วยเกื้อหนุนผู้ประกอบบุญสู่ความหลุดพ้น

5. shesun

shesun เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2005
    อนุโมทนาค่ะ น่าทึ่งมาก อยากฟังคำสอนของท่านค่ะ ดิฉันปฏิบัติหลายแนวเพราะอยากรู้อยากพิสูจน์เพื่อค้นหา จับจรดไปหมด ได้อย่างละนิดอย่างละหน่อย ที่ฝึกมานานหน่อยคือจับลมหายใจ "พุทธโธ" รองลงมาคือเพ่งลูกแก้ว"สัมมาอรหัง" อื่นๆ เช่น พอง-ยุบ ,นะมะพะทะ ,ดูจิค ยังเอาดีไม่ได้ซักทาง ช่วยพิจารณาส่ง cd ให้ศึกษาด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
    กรุณาส่ง คุณสุนทรี เฉลิมพงศธร
    100/125 หมู่บ้านลานทอง ซ.3
    ถ.ติวานนท์ ต.บางพูด อ.ปากเกร็ด
    จ.นนทบุรี 11120

6. NAKROB.K

NAKROB.K Active Member

31 ธันวาคม 2007
    ผมพึ่งเริ่มศึกษาอยากรู้แนวทางที่ถูกต้องในเรื่องการปฏิบัติและความเข้าใจในเรื่องพุทธศาสนา
    ขออนุโมทนาบุญครับ ขอรับ 1 ชุดครับ
    กรุณาส่งไปที่
    คุณนักรบ คำนึงชาติ

ps mansion(ห้อง410) 26/5
    ม.9 ต.คานหาม อ.อุทัย
    จ.พระนครศรีอยุธยา 13210

7. chotiwit

chotiwit เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    ขออนุโมทนาบุญ 1 ชุดครับ
    โชติวิทย์ สุริยฉายวงศ์ 69/275 หมู่ 11 หมู่บ้านธนารมณ์ ซ.5 ถ.หทัยราษฎร์ ลาดสวาย ลำลูกกา ปทุมธานี 12150

8. batong

batong เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2007
    ขออนุโมทนา 1 ชุด ส.ต.ท.สายันต์ พัสระ สภ.เบตง อ.เบตง จ.ยะลา 95110

9. anu_chatree

anu_chatree สมาชิก

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอรับ1 ชุดครับ
    ผมเป็นผู้เริ่มศึกษาและฝึกปฏิบัติอยู่ครับ

นายชาตรี ฮึงรักษา
    44/12 หมู่บ้านบุรีรมย์ รามอินทรา-คู้บอน
    ซอยคู้บอน 41 แขวงสามวาตะวันตก
    เขตคลองสามวา กรุงเทพฯ 10510

ขอบคุณมากครับ

<!-- / message --><!-- / message -->

10. apichan

apichan เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2006
    ขอชุดที่ท่านสอนเกี่ยวกับการปฏิบัติธรรมสำหรับผู้ที่พอมีความเข้าใจเกี่ยวกับการปฏิบัติแล้วครับ

อภิฌาน กาญจนวาปสถิตย์
    169/52 ม.2 ถนนนิมิตรใหม่
    เขตมีนบุรี กทม 10510

11. lepetitprince

lepetitprince สมาชิก

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ขออนุโทนารับ 1 ชุดครับ
    กรุณาส่งมาที่
    นายธนัท เตรียมชัยพิศุทธิ์
    49/82 ม.9 ต.บางพลีใหญ่ อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ 10540

12. frank0826

frank0826 เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอรับ CD1 ชุดครับ
    ผมปฏิบัติแนว พุทโธ สลับกับแนวของหลวงพ่อเทียนอยู่ครับ และกำลังอ่านหนังสือการปฏิบัติแนวเซนอยู่ครับ
    บุญรัตน์ เหล่ามาลา
    499 หมู่ 3 อาคารเบญจจินดา แคนทีนชั้น 4
    ถ.วิภาวดีรังสิต แขวงลาดยาว เขตจตุจักร
    กรุงเทพฯ 10900
    ขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นนะครับ

13. tuk

tuk เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2005
    <TABLE class=tborder id=post1043971 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 05:04 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 122 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 12 ครั้ง ใน 7 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1043971 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอรับ1 ชุดครับ
    ผมเป็นผู้เริ่มศึกษาและฝึกปฏิบัติอยู่ครับ

ผม อรรถพล สำราญพิศ
    259 หมู่ 2 โครงการบ้านวิจิตรการ์เด้นโฮม
    ต. มวกเหล็ก อ. มวกเหล็ก
    จ. สระบุรี 18260
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

14. sare.ewan

sare.ewan เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2007
    ขออนุโมทนาบุญด้วยคะ ดิฉันปฎิบัติ สมาธิ แบบ ดูลมหายใจ ค่ะ

ขอ CD แบบปฎิบัติสมาธิ(สมถะกรรมฐาน) และ วิปัสสนากรรมฐานค่ะ

พรรณี เกิดบัณฑิต

96/11 ถ.งามวงศ์วาน
    ต.บางเขน อ. เมือง
    จ.นนทบุรี 11000

15. pubman98

pubman98 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอรับ1 ชุดครับ

คุณศิรสิทธิ์ เวศย์วรุตม์
    หจก.โตโยต้าเพชรบุรี
    99 ม.1 ถ.เพชรเกษม
    ต.หัวสะพาน อ.เมือง
    จ.เพชรบุรี 76000

16. chaibowt

chaibowt Active Member

ผมเป็นผู้เริ่มศึกษาและอยากทราบแนวทางที่ถูกต้องในเรื่องการปฏิบัติรวมถึงความเข้าใจในเรื่องพุทธศาสนา ขณะนี้ฝึกปฏิบัติโดยวิธีจับลมหายใจ ครับ
    ขอรับ CD ที่มีเนื้อหาที่เกี่ยวข้อง หรือ ตามแต่ที่จะแนะนำว่าแนวทางใดเหมาะสมก็ได้ครับ
    กรุณาส่ง
    สมชัย หิรัญพฤกษ์
    197/33 หมู่บ้าน ช.รุ่งเรือง 6 ถนน บางกรวย – ไทรน้อย
    ตำบล บางรักพัฒนา อำเภอ บางบัวทอง
    นนทบุรี 11110

17. คนไชยา

คนไชยา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมภาวนาเกศาโลมา.....ขณะปฏิบัติครับ ก็ยังเพิ่งเริ่มครับ
    ณัฐพงษ์ เพชรรัตน์
    127 ม.3 ต.เวียง
    อ.ไชยา จ.สุราษฎร์ธานี
    84110
    ขออนุโมทนาในบุญที่ท่านได้ทำ
    ดวยบารมีขององค์พระบรมธาตุไชยา
    จงดลบัลดาลให้ท่าน
    จงเจริญในธรรมครับ

18. คงเด่น

คงเด่น สมาชิกใหม่

ขอรับแผ่นซีดีและขออนุโมทนาบุญครับ

กระผมปฏิบัติ แบบตามรู้กาย-รู้ใจ ได้สักระยะหนึ่งแล้วครับ แต่ก็ยังไม่สามารถเข้าถึงธรรม ได้เท่าที่ควร อยากได้แนวทางของพระอาจารย์โพธิ์ศรีสุริยะ ไว้ศีกษาเพื่อเป็นแนวทางปฏิบัติครับ/ขออนุโมทนาบุญ ขอรับ ซีดี 1 ชุด ครับ

คงเด่น รัตนศักดิ์ไพบูลย์
    139/453
    ซ.รามคำแหง 60/3
    ถ.รามคำแหง
    แขวงหัวหมาก
    เขตบางกะปิ
    กรุงเทพมหานคร
    10240

19. shesun

shesun เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2005
    ได้รับ cd ที่กรุณาจัดส่งให้แล้วนะคะ ขอบคุณมากและขออนุโมทนาในความเป็นกัลยาณมิตรด้วยค่ะ จะลองศึกษาดูตามที่ให้คำแนะนำค่ะ...

20. anu_chatree

anu_chatree สมาชิก

ผมได้รับ CD เรียบร้อยแล้วครับ

ขออนุโมทนาและขอบคุณมากครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้