เชิญบริจาคซื้อ "อภิญญาใหญ่101 Server" เพื่อเว็บพลังจิตเผยแผ่พุทธศาสนา

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 15 พฤษภาคม 2009.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ในเมื่อท่านมิประสงค์ออกนาม แล้วนาย A ทำไมถึงพยายามที่จะไปบอกคนนั้นคนนี้คะ แค่นี้เราก็รู้แล้วว่าสวมรอย

อยากดัง อยากให้คนสับสน

"มีอีกหลายท่านค่ะ ที่มองเราอยู่ ชื่นชมการเป็นไปของเรามาตลอด ท่านเหล่านั้นยอมเป็นเพียงผู้ปิดทองหลังพระ...อนุโมทนาเจ้าค่ะ"

และขออนุโมทนากับทุกท่านที่ร่วมบริจาคก็ดี ที่มาร่วมยินดีก็ดี ที่มาร่วมตั้งกระทู้ ตอบกระทู้ หลากหลาย แม้บ่อยครั้งที่สุดควบคุม เพาะต่างคนต่างจิตต่างใจ มาจากหลายสำนักความคิด

แต่สรุปแล้ว

เราก็ยังมีที่นี่...ให้เป็นที่ๆ เราเรียนรู้ซึ่งกันและกัน ก้าวไปด้วยกัน ผิดถูกต้องเรียนรู้ที่จะให้อภัยกันนะคะ

ที่บ้านยายผีป่าคลื่นอินเตอร์เน็ตไม่ค่อยดี เลยมิได้เข้ามาตอบกระทู้น้ำไหลไฟดับเหมือนเมื่อก่อน และอายุมากขึ้น ภาระกิจยิ่งมากขึ้น (ส่วนใหญ่เป็นงานที่เขาใช้ฟรี ด่าฟรีประจำค่ะ)

ขอให้ท่านที่มีความรู้ มีความสามารถช่วยกันโพสต์สิ่งดีๆ ร่วมกันนะคะ

ดึกแล้ว กินนมนอนเสียนะ รักษษสุขภาพด้วย แหะๆ

2. เด็กมือใหม่

เด็กมือใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2008
    ไม่กลัวบาปเลยนะครับ ทำไปเพื่ออะไรไม่เข้าใจเลยจริงๆ อยากได้หน้าขนาดนั้นเลยคนเรา

3. tuck1962

tuck1962 สมาชิก

ผมเองก็เพิ่งโดนไปครับ......
    อ้างตัว ว่าเป็น ผอ. โรงเรียนพุทธศาสนา อยู่แถว ปราจีนบุรี
    ชื่อ นาย ธนัทเทพ ริ้วไสว(เจ้าตัวบอกกับผมเอง)
    และได้อ้างว่าเป็นผู้บริจาคเงินลึกลับ 1 แสนบาทให้กับทางเว็ปนี้
    สมาชิกทุกท่านครับโปรดระวังคนพวกนี้ด้วยครับ..

4. บุพเพ

บุพเพ สมาชิก

5 มิถุนายน 2009
    อนุโมทนาบุญกับท่านที่บริจาคทุกๆท่านด้วยนะคะ

สำหรับคนที่แอบอ้าง ทำบุญย่อมได้บุญทำบาปย่อมได้บาปค่ะ

5. pantham phuakph

pantham phuakph เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโทษครับคุณเว็บสโนว์ ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบเรื่องอภิญญา มีความประสงค์ที่จะบริจาคซื้อ
    อภิญญาใหญ่ 101 server แต่ไม่ทราบเลขที่บัญชีของธนาคารต่างๆ จึงขอให้คุณเว็บสโนว์ช่วยแจ้งให้ทราบด้วย ขออนุโมทนา

6. ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 พฤศจิกายน 2004
    เลขที่บัญชีของธนาคารต่างๆ

..

7. ณ.วชิรา

ณ.วชิรา เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2008
    ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ยังใช้ได้ดีเสมอเลย

อะไรที่ใช่ก็ใช่อยู่วันยันค่ำ ถ้าไม่ใช่ก็ไม่มีทางที่จะใช่ไปได้หรอก

อนุโมทนากับผู้ใจบุญ อนุโมทนาในมหาทานในครั้งนี้ครับ

8. deelek

deelek เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    ขออนุโมทนากับผู้บริจาคทรัพย์ กำลังกาย กำลังใจ และกำลังปัญญา ทุก ๆ ท่าน เพื่อทำนุบำรุง พระพุทธศาสนา ในบุญกุศล ไว้ ณ โอกาสนี้ด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

9. deelek

ขออนุโมทนากับผู้บริจาคทรัพย์ กำลังกาย กำลังใจ และกำลังปัญญา ทุก ๆ ท่าน เพื่อทำนุบำรุง พระพุทธศาสนา ในบุญกุศล ไว้ ณ โอกาสนี้ด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

10. deelek

ขออนุโมทนา สาธุ ๆ กับท่านที่ได้ร่วมทำบุญในครั้งนี้ด้วย นะครับ

11. Cartoonzaa

Cartoonzaa ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

อนุโมทนาบุญกับท่านที่บริจาคทุกๆท่านด้วยนะคะ สาธุ...ร่วมทำบุญบริจาคเป็นค่าพลังจิตนานาชาติ 10 $ และร่วมทำบุญซื้ออภิญญาใหญ่101 Server 10 $

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2009
  12. katicat

katicat เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินร่วมบุญประจำเดือนมิถุนายนวั นนี้ 555.55 บาท เวลา 11.11น.ค่ะ

13. sophont

sophont Active Member

12 กันยายน 2008
    ผมได้โอนเงินร่วมทำบุญซื้อ Server ไปเป็นจำนวน 300 บาท ด้วยครับ ในวันที่ 1 เดือน 6 พ.ศ. 2552 ที่ธนาคารกรุงเทพ

โสภณ

14. เกสรช์

เกสรช์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    ขอมหาโมทนาบุญทุกๆท่านที่ร่วมบุญซื้อ"อภิญญาใหญ่101server"และทุกๆserverในเวปพลังจิตทั้งหมดทั้งมวล ตั้งแต่อดีต ปัจจุบัน อนาคต สาธุ

15. ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 พฤศจิกายน 2004
    จากหน้าแรก > เชิญบริจาคซื้อ "อภิญญาใหญ่101 Server" เพื่อเว็บพลังจิตเผยแผ่พุทธศาสนา

.........................

10.22.00 10/06/52 3652150487 YOSUTEE THAK C1 *** 15,000.00 CASH 42071 0188D 0365

โอนเงินร่วมกุศลซื้อเซิฟเวอร์ จำนวน 15,000 บาทแล้ว เมื่อสายๆวันนี้ครับ บุญทั้งหมดที่ผมได้ทำ ที่ได้แสดงให้รู้ก็ดีไม่ได้แสดงให้รู้ก็ดี มอบบุญทั้งปวงให้ สมาชิก ทีมงาน ผู้มาเยือนทุกท่านได้อนุโมทนาโดยทั่วกัน ขอให้ผู้ที่ป่วย หายป่วย ผู้ที่เจ็บ หายเจ็บ มีความสุขกาย สบายใจ มีความเจริญก้าวหน้าที่ดีงามทุกๆประการตลอดไปครับ[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

(smile)​

16. andy_aree

andy_aree Active Member

บุญที่ไม่ได้ทำแต่อ้างชื่อว่าทำ เพื่ออะไร??? ได้บาปกลับไปอีกต่างหาก แต่อย่างว่าน่ะครับ คนพวกนี้ไม่รู้จักหรอกคำว่าบาป
    ผมขออนุโมทนากับผู้ไม่ประสงค์จะออกนาม(ตัวจริง)ที่บริจาคเงินให้แก่ทางเวปเพื่อทำนุบำรุงศาสนาให้สืบต่อไปด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มิถุนายน 2009
  17. น.จุลรัตน์

น.จุลรัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2008
    เหอๆ เพิ่งเห็น มีงี้ด้วย

... แอบอ้างบุญของคนอื่น อทินนา + มุสา ทีเดียว 2 เด้ง

18. feiyuching

feiyuching สมาชิก

12 พฤษภาคม 2009
    อนุโมทนาอย่างแรงกล้า ด้วยนะครับ หากข้าพเจ้ามีกำลังทรัพย์จะช่วยอีกแรงนึงนะครับ

19. MBNY

MBNY Administrator ทีมงาน Administrator

19 กรกฎาคม 2003
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    <CENTER>[​IMG]
    PowerEdge R410

</CENTER>
    ราคา server รับแจ้งมาจาก Dell Thailand แล้วอยู่ที่170,000 บาท

จากที่ตั้งงบไว้ $4,584 USD , 151,272 Baht (ถ้า 1 USD=33 บาท)

เพราะเรื่องราคาที่ไทยยังไม่ทราบแน่นอน ต้องรอการตอบกลับจากทาง

Dell Thailand คิดว่าจะแตกต่างจาก USA ก็ได้ตอบกลับมาเป็น 170,000 บาท ตกใจราคาพอสมควร

Dell ไทยแลนด์ รุ่นที่ดูประกอบได้ที่นี่ และจะใช้เวลาเพียงแค่ 7-10 วัน ค่ะ พวกเราก็จะ ได้เว็บไหลลื่นแล้ว สาธุ

แต่เสียดายเงินที่เกินงบ ก็เลยขอคุณเว็บสโนว์โทรต่อรองราคา

คิดว่าน่าจะทำได้ เลยขอเบอร์ โทรไปต่อรองราคาดู

ก่อนโทร ร่ายสารพัดคาถา เมตตามหานิยมเอย ขอพรเทวดาให้ลดได้ด้วยเถิด จะได้ประหยัดๆ

โทรไป ติดต่อเขาเป็นผู้จัดการ ได้บอกเขาว่า เว็บที่ทำเป็นแนวพุทธ เน้นเผยแผ่ธรรมทาน เพื่อสาธารณชนมาสนใจธรรมะ

ทำกันเพื่อประโยชน์ส่วนรวม และเงินที่ใช้ซื้อนั้นเป็นเงินบริจาคทั้งนั้น

ถ้าแพงมากไป ก็จะลำบาก และจะไปกินงบเซิฟเวอร์ตัวต่อไปอีก

และชวนให้ เขาเข้ามาดูในเว็บพลังจิต ดูโครงการพระไตรฯเสียงด้วย บอกไปถึง

โครงการในอนาคต เผยแผ่พระพุทธศาสนาสู่นานาชาติ และชวน ให้เขา ไปดูบอร์ดเสียงธรรม ฯลฯ

บอกเขาว่า เว็บเรานี้ ผู้ชมเยอะขึ้น เพิ่งเพิ่มเซิฟเวอร์ไปเมื่อต้นปีเอง

ก็ต้องหาเซิฟเวอร์เพิ่มอีกตอนนี้ ก็มี 3 ตัวแล้ว ตัวที่ขอต่อรอง จะเป็นตัวที่ 4

เขาเห็นเว็บแล้วก็บอกว่า ''รอซักครู่นะครับ ขอติดต่อทางมาเลเซียก่อน ว่าจะขอลดให้ได้มั้ย''

ซักพัก เขามาบอกราคาใหม่พร้อม ภาษี ราคา160,000 บาท

ก็ยังคิดว่าแพงอยู่ ก็ขอลดอีก เพราะสั่งจากต่างประเทศตัวที่แล้ว ยัง1แสนห้า

ขอให้ถูกอีก หลังภาษี แล้วละกันน๊ะๆๆ

ถ้าคุณช่วยลดให้วันนี้ วันข้างหน้าจะสั่งที่บริษัทนี้อีก นะคะ

และคุณจะได้ช่วย ให้ประหยัดในเงินบุญ เงินบริจาคด้วย ช่วยหน่อยนะคะ

เขาก็บอกว่า ''รอแป๊บ ถ้าลดให้หนนี้ ให้สุดๆแล้วพี่ ตอนนี้ลดให้สุดๆ รวมหลังภาษีแล้ว เป็น 157,000 บาท ''

เลยถามคุณเว็บสโนว์ว่า โอเคมั้ย และน้องผู้จัดการเขาบอกว่าสุดๆแล้ว

คุณเว็บสโนว์ตอบมาว่า ''ดีแล้วราคานี้ spec สูงกว่าตัวเก่าเยอะมาก ความเร็วมากกว่า''

ก็เลยตกลงกันและส่งเรื่อง และเตรียมตัว พรุ่งเดินทางไปโอนเงินเข้า citibank ให้ก่อน 11.30 น

ขอกราบโมทนาผู้สนับสนุนเว็บพลังจิตอีกรอบค่ะ

ขอบพระคุณทุกๆ ท่านด้วยนะคะ _/\_

20. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    ช่วยลดค่าใช้จ่ายได้เยอะเลย ขอบคุณ MBNY มาก

ทาง Dell เขาใช้ เวลาส่ง server มาให้เรา ประมาณ 7-10 วัน
    พอได้แล้วช่างทางโฮสก็จะติดตั้ง linux 1 วัน
    หลังจากนั้น ผมก็จะติดตั้งอะไรต่างๆกับ server ใหม่
    แล้วย้ายข้อมูลของและปรับค่าของอีก 3 servers
    แล้ว update DNS ใช้เวลาประมาณ 2 วัน<!-- google_ad_section_end -->

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้