เพลง คงมีวัน สวลี ผกาพันธุ์

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 6 พฤศจิกายน 2010.

แท็ก: แก้ไข
  1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    วันเสาร์นี้ขออนุญาตนำเพลงคงมีวัน ของคุณสวลี ผกาพันธุ์ ขับร้อง คำร้อง/ทำนอง ป.ชื่นประโยชน์ เป็นเพลงเก่าที่คุณสุเทพ วงศ์กำแหง ร้องไว้เช่นกัน บันทึกแผ่นเสียงมามากกว่า 45ปี มาร้องในเวอร์ชั่น sam_sbcc บ้างครับ ร้องไว้จนเกือบลืมตั้งแต่ 18 กุมภาพันธ์ 2553 ขอเชิญรับฟังครับ

เพลง คงมีวัน
    สวลี ผกาพันธุ์ ขับร้อง
    ป. ชื่นประโยชน์ คำร้อง/ทำนอง

Cดนตรี 11 Bars..9...
    10...11 ถึงฉัน จะอยู่
    อย่างผู้ ปราชัย
    แพ้ ชีวิต ระทม ตรมไหม้
    แทบ ขาดใจ ฉันจะไม่แคร์
    โศก สุดโศก โลกเรา นี้ มันไม่แน่
    วัน หนึ่งวัน ผันเปลี่ยนแปร
    แน่นอน กับ สิ่งใด
    ถึงฉัน จะอยู่ อย่าง ทุกข์ระทม
    ใช้ ชีวิตเหมือน คนโสมม
    จะ รื่นรมย์ มิต้อง หวั่นไหว
    มี ความจริง สัจจา ถือความมั่นใจ
    วัน ต่อวัน ผัน เปลี่ยนไป
    ไม่ เปลี่ยนใจ ฉันให้ ปรวนแปร
    อย่าหวังว่าฉัน จะก้ม กราบกราน
    แม้ จะท-รมาน สองตา ฉันจะ ไม่แล
    จะเป็น เดนคน
    จนเท่าไร ฉันไม่ แยแส
    ฝาก ชีวิต ไว้แต่
    ความดี ที่ เป็นของตัว
    ถึงฉัน จะสิ้นความ รักโรยรา
    แพ้ ก็แพ้ เพราะเกม ชะตา
    ไม่ อาจพา ฉันหวั่น ใจกลัว
    คงความดี ที่มี ไว้ เป็นของตัว
    จึง อยู่ไป มิได้ กลัว
    คง สิ้นกลัว คลายหมองสักวัน

ดนตรี 7 Bars..5...
    6...7.. อย่าหวัง ว่าฉัน
    จะก้ม กราบกราน
    แม้จะท-รมาน สองตา ฉันจะ ไม่แล
    จะเป็น เดนคน
    จน เท่าไร ฉันไม่ แยแส
    ฝาก ชีวิตไว้แต่
    ความดี ที่ เป็นของตัว
    ถึงฉัน จะสิ้น ความ รักโรยรา
    แพ้ ก็แพ้เพราะเกม ชะตา
    ไม่ อาจพา ฉันหวั่น ใจกลัว
    คง ความดี ที่มี ไว้เป็นของตัว
    จึง อยู่ไป มิได้ กลัว
    คง สิ้นกลัว คลายหมอง สักวัน

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1215467/[/MUSIC]

[AUDIOPLUS=http://palungjit.org/attachments/%E0%B8%84%E0%B8%87%E0%B8%A1%E0%B8%B5%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%99-sam_sbcc-ad-18-feb-2010-mp3.1215467/][/AUDIOPLUS]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กุมภาพันธ์ 2017
  2. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    ชับ...
    คงมีวันอะไรค๊ะคุณจ่า เจ้าขาาาาาาาาาาาา
    คงมีวันได้ดื่มไวน์หรือเปล่าเอ่ยยยยยยยยย
    เพราะมากจ้า อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤศจิกายน 2010
  3. sam_sbcc

ขอบคุณครับ ที่คุณpiyarat มาเป็นประธานพิธีตัดริบบิ้นอัลบั้มเพลงคงมีวัน....ฉับ ฉับ ยังคงมาไวเหมือนติดจรวดเช่นเดิมแต่เที่ยวนี้ไม่วายติดไวน์ชั้นดีมาฝากคนติดไวน์ด้วย..อิ อิ มีกับแกล้มก้ามปูเอ้ยกุ้งด้วย ขอบคุณอีกครั้งครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤศจิกายน 2010
  4. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Piyarat Gehrke [​IMG]
    ชับ...
    คงมีวันอะไรค๊ะคุณจ่า เจ้าขาาาาาาาาาาาา
    คงมีวันได้ดื่มไวน์หรือเปล่าเอ่ยยยยยยยยย
    เพราะมากจ้า อิอิ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอบคุณครับ ที่คุณpiyarat มาเป็นประธานพิธีตัดริบบิ้นอัลบั้มเพลงคงมีวัน....ฉับ ฉับ ยังคงมาไวเหมือนติดจรวดเช่นเดิมแต่เที่ยวนี้ไม่วายติดไวน์ชั้นดีมาฝากคนติดไวน์ด้วย..อิ อิ มีกับแกล้มก้ามปูด้วย ขอบคุณอีกครั้งครับ
    ถ้างั้นก็เอาไวน์ของเศษฝรั่งไปอีก เอ๊ย...ฝรั่งเศษค่ะ อิอิ

5. pimapinya

pimapinya เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้วันพระเราอยู่ห้องนี้ไม่ได้นาน เห็นรูปข้างบนแล้วกลัวมาววววววว

ปายลีก่า อ้ายแซมปายละเน่อ

6. nong_mook

nong_mook เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2009
    มุขมาฟังเพลงอาแซมแล้วววนะคร้า แต่มะมีไวน์คร้า มีแต่น้องคิตตี้มาฝาก อิอิ^-^

7. sam_sbcc

เยี่ยมมากครับ ไวน์เศษฝรั่ง เอ้ยฝรั่งเศส..อิอิ

8. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    เพิ่งเคยฟังครับคุณแซม เพราะครับ แนวเศร้าๆ

9. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ตามมานั่งฟังเงียบๆตอนดึกๆค่ะพี่แซม..
    เพลงเศร้าๆ รันทดๆ..ฟังเสร็จ คงจะต้องขออำลาไปนอนแล้วค่า
    ซึ้งในสไตล์พี่แซมเช่นเคย..^_^

10. music_lover_man

music_lover_man เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2009
    มาเป็นกำลังใจให้พี่แซมเหมือนเคยแล้วค๊าบบ เศร้าเนาะเพลงนี้

11. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

12. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงนี้เศร้าอีกแล้วนะคะ หน้าหนาวฟังเพลงเศร้าๆเหมาะเหมือนกัน^^

13. เกตุวดี

เกตุวดี เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    มาให้กำลังใจพี่แซมค่ะ อย่าเศร้านะคะ อิอิอิ:boo:

14. ดอกสร้อย

ดอกสร้อย เป็นที่รู้จักกันดี

"คงมีวัน" วันไหนล่ะ จันทร์ อังคาร พุธ พฤหัส ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ แหะๆๆ เพราะตามสไตล์พี่แซมอยู่แล้ว....

15. sam_sbcc

คุณพิมหันไวน์แล้วถ้าจะบ่ไค่ซอบกาครับ ดื่มซักน่อยเพื่อสุขขะภาพก่อดั้ยเน่อ..อิอิ

16. sam_sbcc

ได้กำลังใจจากน้องมุขเสมอ....มาอีกนะจ๊ะจะได้ชอบเพลงเศร้า..อิอิ

17. sam_sbcc

ขอบคุณครับ เพลงนี้คุณหยาด นภาลัยก็นำมาร้องด้วยนะครับ..อิอิ

18. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009

ใช่ๆคงมีวัน วันก่อนมาไม่ทันฟังวันนี้ก็ทันเน๊าะพี่แซม.....

19. sam_sbcc

ขอบคุณครับ มาดูตอนดึกเหมือนกัน ฟังแล้วขอให้หลับสะบายฝันดีด้วยครับ

20. sam_sbcc

ขอบคุณครับ ที่มาเป็นกำลังใจเพลงเศร้าๆเหมือนเดิมสไตล์พี่sam เพลงคนเศร้า..อิอิ