เพลง ยามรัก มรว.ถนัดศรี สวัสดิวัฒน์

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 31 กรกฎาคม 2011.

แท็ก: แก้ไข
  1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    วันนี้เป็นวันครบรอบคล้ายวันเกิดของน้องดอกสร้อย 31 กรกฎาคม อีก 1 ปีที่ช่างรวดเร็วเหลือเกินจึงขออนุญาตนำเพลงยามรัก ของมรว.ถนัดศรี สวัสดิวัฒน์ ขับร้อง คำร้องคุณสุรพล โทณะวณิก ทำนองครูเอื้อ สุนทรสนาน มาร้องในเวอร์ชั่น sam_sbcc และขออวยพรให้น้องดอกสร้อยมีความสุขมีสุขภาพแข็งแรงมีเงินทองใช้อย่างไม่ขาดคิดสิ่งใดขอให้ได้สมความปรารถนาทุกประการนะครับ

เพลง ยามรัก
    ทำนอง เอื้อ สุนทรสนาน
    คำร้อง สุรพล โทณะวณิก

ขับร้อง ม.ร.ว.ถนัดศรี สวัสดิวัฒน์

ยามเช้าพี่ก็เฝ้าคิดถึงน้อง
    ยามสายพี่หมายจ้องเที่ยวมองหา
    ยามบ่ายพี่วุ่นวายถึงกานดา
    ยามเย็นไม่เห็นหน้าผวาทรวง

ค่ำนี้พี่จะมีใครเคียงข้าง
    หนาวน้ำค้างเหน็บจิตให้คิดห่วง
    พี่ก็หนาวน้องก็หนาวนอนร้าวทรวง
    โอ้พุ่มพวงอย่าให้รอถึงเช้าเลย

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1596153/[/MUSIC]

[AUDIOPLUS=]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 สิงหาคม 2023
  2. nong_mook

nong_mook เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2009
    Cut!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    -------------------------------------

มาตัดริบบิ้นเปิดเพลงให้อาแซมคร้า

หะหะ เทพธิดาดาบ/กรรไกรทองไปไหนหมด เสจมุขแระ อิอิ

มาฟังพร้อมมอบดอกไม้เปนกำลังใจนะคร้า^-^

3. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:มาให้กำลังใจคุณแซมมี่ร้องเพลงหม่อมถนัดศรีได้อย่างไพเราะน่าฟัง...
    และขอมอบ...เค๊กผลไม้อวยพรวันเกิดให้น้องดอกสร้อยด้วย...
    ขอให้น้องมีความสุขมาก ๆ ในวันเกิดปีนี้นะคะ

4. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

กลับมาถึงบ้าน เปิดคอมพ์เข้าฟังเพลงรักกันเลย (เมื่อบ่ายเข้า"ยามชัง" ช่วงค่ำเข้า"ยามรัก")ช่วงนี้"อินเลิฟ" กันเหรอครับ? ผมเจอแต่สีฟ้ากับชมพูเต็มไปหมดเลย ดูแล้วสดชื่นนนน5555555 คุณร้องเพลงได้เพราะมากครับ ขอบอก

5. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    มาฟังเพลงเพราะๆ ของพี่แซม

และขอร่วมอวยพรวันเกิดคุณดอกสร้อยด้วยครับ

ขอให้สุขภาพแข็งแรงและมีความสุขมากๆนะครับ ^^

6. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้ผมตกหลุมรักห้องนี้ซ่ะแระ ทำไงดี?
    ฝากหัวใจด้วยนะครับ 555555

7. new_mansum

new_mansum เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาให้กำลังใจพี่แซมนะครับ ^^
    เพลงแนวนี้แมนไม่ค่อยถนัด =="

8. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    HBD ย้อนหลัง ๑ วันค่ะพี่สร้อย..
    วันเกิดพี่สร้อย ได้ฟังเพลงซึ้งๆเป็นของขวัญด้วย ดีจังเลย อิอิ

9. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ว๊าย! เค้าชมพู กันหมด
    หนูตา ดำมาเชียว ฮ่า ฮ่า ฮ่า ~>_<~

10. ดอกสร้อย

ดอกสร้อย เป็นที่รู้จักกันดี

(smile)ขอบคุณพี่แซม สำหรับ บทเพลงเพราะ ๆกับคำอวยพร(smile)
    (smile)ขอบคุณพี่ใจ สำหรับ ขนมเค้ก พร้อมคำอวยพร(smile)
    (smile)ขอบคุณคุณ Cat สำหรับคำอวยพร(smile)
    (smile)ขอบคุณหนูตา ที่แวะมาฟังเพลงนี้ด้วย(smile)

***ขอบพระคุณมากๆๆค่ะ***

11. sam_sbcc

ขอบคุณน้องมุข ที่มาเปิดอัลบั้มเพลงยามเช้า...ฉับ ฉับ....

ยามเช้าพี่ก็เฝ้าคิดถึงน้อง<O:p</O:p
    ยามสายพี่หมายจ้องเที่ยวมองหา
    <O:p</O:p
    ยามบ่ายพี่วุ่นวายถึงกานดา<O:p</O:p
    ยามเย็นไม่เห็นหน้าผวาทรวง......

<O:p</O:p

12. sam_sbcc

ขอบคุณครับคุณพอใจ พูดถึงยามรักก็มีความสุขหวานชื่นเสมอน้ำต้มผักก็ว่าหวานกว่า แต่ยามรักอาจไม่ยั่งยืนนาน ถ้ารักนั้นเป็นรักเล่นๆหรือรักสนุกไม่ใช่รักที่เกิดจากจิตใจที่บริสุทธิ์ แหละอีกไม่นานยามรักนั้นก็จะเปลี่ยนเป็นยามชัง....รักกันด้วยจิตใจดีกว่ารักเพื่อสนุกนะครับ...อิอิ (เป็นความรู้สึกส่วนตัวนะครับอิอิ)

13. เกตุวดี

เกตุวดี เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    ฟังเพลงนี้แล้วรู้สึกสดชื่นแจ่มใส เพราะมากค่ะพี่แซม....
    ย้อนหลังวันเกิดนิดนึง ขอให้น้องสร้อยมีแต่ความสุขมากๆ คิดสิ่งใดขอให้สมปรารถนาทุกประการจ้า....

14. KHONGRIT

KHONGRIT เป็นที่รู้จักกันดี

มาช้าหน่อยก็ไม่เป็นไรนะ สุขสันต์วันเกิดย้อนหลังครับ น้องสร้อย...เจริญวัยอีก 1 ปีแล้วนะ....อิอิ

15. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    ยามชัง ก็มี ยามรักก็มี เพราะทั้งสองยามครับคุณแซม

16. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากเลยค่ะ ^^

17. Siranya

Siranya เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2009
    มาช้าดีกว่าไม่มาค่ะมีความสุขมากๆน๊า​

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      73.3 KB
      เปิดดู:
      1,855
  18. ryuzaki_benz

ryuzaki_benz เป็นที่รู้จักกันดี

เวอร์ชั่นต่อจาก ยามชังนี่เอง อิอิ
    ต่อไปจะยาม...ไรน๊าครับพี่แซม
    เพราะมากๆครับ ขอมอบช่อดอกไม้ให้พี่แซมครับ ^^

19. ppsan

ppsan สมาชิกใหม่

10 สิงหาคม 2011
    แอบเป็น fanclub คุณพี่ sam มานานแล้ว...
    เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกใหม่ครับ.

เมื่อมี "ยามชัง" ก็ต้องมี "ยามรัก" คู่กัน
    ในโลกแห่งความเป็นจริง

คุณพี่แซม ร้องได้ไพเราะ ชื่นชมมากครับ ท่านว่าที่ ส.ส. คนใหม่ ?!?

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 สิงหาคม 2011
  20. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    เช้า...สาย...บ่าย...เย็นของวันนี้(31กค.)เราก็มาไม่ทัน
    งั้นเรามาปิดงานแล้วกัน แฮ่ม!
    เราอวยพรตามคนข้างบนทั้งหมดละกันนะแม่สร้อย(smile)