เพลง วอนรัก สุเทพ วงศ์กำแหง & สวลี ผกาพันธุ์

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 7 มกราคม 2012.

แท็ก: แก้ไข
  1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    วันนี้ขออนุญาตมาร้องเพลงคู่อีกเพลงนะครับในเพลงวอนรัก ขับร้องต้นฉบับโดยคุณสุเทพ วงศ์กำแหง และคุณสวลี ผกาพันธุ์ คำร้องสุนทรียา ณ เวียงกาญจน์ ทำนอง สมาน กาญจนผะลิน ในเพลงแบบเดี่ยวๆในเวอร์ชั่น sam_sbcc อีกเพลงที่ชอบมากๆ ผิดเพี้ยนไปบ้างต้องขออภัยด้วยนะครับ ขอเชิญรับฟังครับ
    เพลง วอนรัก
    สุเทพ วงศ์กำแหง & สวลี ผกาพันธ์ ขับร้อง
    สุนทรียา ณ เวียงกาญจน์ คำร้อง
    สมาน กาญจนะผลิน ทำนอง
    ช.ช่างสวยเหลือเกิน แก้วตา
    หยาดฟ้ามาหรืออย่างไร
    ญ.ช่างหวานน้ำคำ พร่ำไป
    หวั่น ใจ จะสวยไม่นาน
    ช.หยาดเยิ้มอย่างนี้ หรือมีใดปาน

น้องลอยมาจากสถาน ทิพย์วิมานชั้นใด
    ญ.เกรงลอยลม ตาม คำ
    ช.มิ จริง ดังพร่ำ หรือ ไร
    ญ.จะเพียรคอย ดูใจ
    ช.หัว ใจ พี่ไม่ แปร ผัน
    ญ.ยอเหลิงไปกี่ราย ได้ สม

ช.ชมพี่ชมน้องเจ้าเท่านั้น
    ญ.น้องคงจับได้ ไล่ ทัน
    ช.โธ่ฤทัยคิดหวั่นอันใด
    ญ.ลิ้นลมคมคำช่างชื่นช่างฉ่ำ ชื่น ใจ
    พอเบื่อ ก็ไปใช้ลิ้นยอใหม่ อีกเอย
    ดนตรี....
    ญ.เกรงลอยลม ตาม คำ

ช.มิ จริง ดังพร่ำ หรือไร
    ญ.จะเพียรคอย ดู ใจ
    ช.หัว ใจ พี่ไม่ แปร ผัน
    ญ.ยอเหลิงไปกี่ราย ได้สม
    ช.ชมพี่ชมน้องเจ้า เท่านั้น
    ญ.น้องคงจับได้ ไล่ ทัน

ช.โธ่ฤทัยคิดหวั่นอันใด
    ญ.ลิ้นลมคมคำช่างชื่นช่างฉ่ำ ชื่น ใจ
    พอเบื่อ ก็ไปใช้ลิ้นยอใหม่ อีกเอย

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1839170/[/MUSIC]

[AUDIOPLUS=http://palungjit.org/attachments/%E0%B8%A7%E0%B8%AD%E0%B8%99%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%81-sam_sbcc-2555-%E0%B8%A1-%E0%B8%84-07-ad-4-mp3.1839170/][/AUDIOPLUS]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กุมภาพันธ์ 2017
  2. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ฮั่น!!
    เพลงคู่เอามาร้องเดี่ยวอีกแล้วพี่แซม
    ฟังเพลินค่ะ นี่ถ้ามีเสียงหวานๆมาคั่นเสียงนุ่มๆพี่แซม จะยิ่งเพราะเลยอ่ะ

3. KHONGRIT

KHONGRIT เป็นที่รู้จักกันดี

อิอิ...นึกว่าท่อนผู้หญิง คุณแซมจะร้องเป็นเสียงผู้หญิงซะอีกนะนี่..

4. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005

((( ดูพี่คงเค้าทำ ))) อย่าถือสากันนะครับพี่แซม

ผมก็คิดเหมือนคงอ่ะ ฮี่ฮี่

5. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    ฟังพี่แซมร้องแล้ว เรานึกต้นฉบับไม่ค่อยออก
    ต้องนั่งนึกอยุ่นาน แต่ดีเป็นสไตล์พี่แซมดี

6. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

มาร่วมฟังเพลงไพเราะของคุณแซมมี่ค่ะ

7. sam_sbcc

ฟังแต่เสียงร้องคู่บางทีก็เซ็งๆมาฟังเสียงเดี่ยวๆบ้างก็แปลกไปอีกแบบหนึ่งนะครับ...อิอิ เสียงหวานๆเอาไว้ฟังคู่อื่นร้องดีกว่านะครับ...แหะแหะ

ช่างสวยเหลือเกิน แก้วตา
    หยาดฟ้ามาหรืออย่างไร......

8. sam_sbcc

แหะแหะ..ไม่มีความสามารถทำเสียงหวานๆแบบผู้หญิงได้ครับ ถ้าร้องได้คงจะประหลาดแล้ว...ฮ่าๆ

ช่างหวานน้ำคำ พร่ำไป
    หวั่น ใจ จะสวยไม่นาน......

9. kolopsky

kolopsky เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2007
    ตามมาเกาะเวทีฟังเสียงนุ่มๆด้วยคนครับ เพราะมากครับ.....

10. sam_sbcc

แหะแหะ...คิดเหมือนกันว่าแล้วทำไมไม่ร้องคู่จะได้มีเสียงหวานๆมาให้ฟัง ฟังคู่อื่นเค้าร้องหวานซึ้งกว่านะ อยากจะเปลี่ยนแนวบ้างดีนะไม่เอาผู้ชายมาร้องคู่ด้วยเดี๋ยวจะยิ่งเข้าใจผิดไปใหญ่...ฮ่าๆ วุ้ยยังมีอีกหลายเพลงนะที่ร้องเดี่ยวๆอยากฟังอีกไหม...อิอิ

หยาดเยิ้มอย่างนี้ หรือมีใดปาน
    น้องลอยมาจากสถาน ทิพย์วิมานชั้นใด.......

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มกราคม 2012
  11. หนุ่มยาดอง

หนุ่มยาดอง เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2011
    ขออนุญาตเข้ามาฟังเพลงครับ ..ไม่คุ้นเคยกับใคร เพราะไม่รู้จักใครฮะ..(แต่ชอบฟังเพลง)

12. sam_sbcc

เป็นเวอร์ชั่นเดียวในโลกที่ร้องแบบเดี่ยว..น้องไรจึงนึกไม่ออกว่าต้นฉบับมีด้วยหรือเปล่า...อิอิ ดีเหรอเดี๋ยวจะหาเพลงคู่มาร้องให้ฟังอีกนะ...ฮ่าๆ

เกรงลอยลม ตาม คำ
    มิ จริง ดังพร่ำ หรือ ไร

จะเพียรคอย ดูใจ
    หัว ใจ พี่ไม่ แปร ผัน.....

13. เกตุวดี

เกตุวดี เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    ทั้งไพเราะ ทั้งนุ่มนวล และสวยมากๆ ค่ะ(รูปภาพน่ะอิอิ) ฟังแล้วเพลินมากค่ะ:cool:(f)

14. แอร์ ธัชพิชัย

แอร์ ธัชพิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    นานๆทีจะมีคนเอาเพลงคู่มาร้องเดี่ยว เพราะมากครับ เสียงนุ่ม ฟังแล้วเพลินดีครับ

15. sam_sbcc

ขอบคุณครับ คงไม่หมั่นตับหมั่นไตที่เอาเพลงคู่มาร้องแบบเดี่ยวๆนะครับ...อิอิ

ยอเหลิงไปกี่ราย ได้ สม
    ชมพี่ชมน้องเจ้าเท่านั้น....

16. sam_sbcc

ขอบคุณครับ แหะแหะ...น้องกี้นั่งคู่หน้าเวทีกะใครครับสวยจังเลย...อิอิ ช่างสวยเหลือเกินแก้วตาหยาดฟ้ามาหรืออย่างไร......

17. ryuzaki_benz

ryuzaki_benz เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะอีกแล้วเน่อพี่แซม
    มารับช่อดอกไม้สวยๆด้วยคร๊าบบบป๋ม ^^

18. sam_sbcc

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่คุณละอ่อนแป้ มาฟังเพลงและคอมเม้นต์บ่อยๆเดี๋ยวก็คุ้นเคยกับเพื่อนๆสมาชิกด้วยกันนะครับ...ว่าแต่คุณละอ่อนแป้ยังเป็นละอ่อนอยู่เหรอครับ...อิอิ สงสัยคนนี้หรือเปล่าที่เป็นแฟนกะสาวเจียงใหม่แม่นก่อ...ฮ่าๆคนแป้เขี้ยวสุ่น..คริคริ

น้องคงจับได้ ไล่ ทัน
    โธ่ฤทัยคิดหวั่นอันใด......

19. sam_sbcc

ขอบคุณครับ ขอต้อนรับการกลับมาร้องเพลงของน้องเกตุวดีอีกครั้งหนึ่งและขอให้มีความสุขกับการร้องเพลงด้วยนะครับ..อิอิ

ลิ้นลมคมคำช่างชื่นช่างฉ่ำ ชื่น ใจ
    พอเบื่อ ก็ไปใช้ลิ้นยอใหม่ อีกเอย.....

20. DARIS

DARIS เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2008

เพลงคู่ แต่คุณแซมนำมาร้องเดี่ยว ก็ยังน่าฟังอยู่ดีครับ
    ว่าแต่สาวๆในบอร์ด ไม่มีใครว่างเลยเหรอเนี่ย
    ปล่อยให้คุณแซมมาครวญเพลงหน้าหนาวเดียวดาย
    ป่านนี้คุณแซมไม่หนาวอยู่คนเดียวแล้วรึนั่น