เพลง ไม่เคยคิดเลย สุเทพ วงศ์กำแหง

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 17 มิถุนายน 2012.

แท็ก: แก้ไข
  1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    ความหลัง ยังคอย หลอกหลอน สวรรค์คืนเดียว วันก่อน..... วันอาทิตย์นี้ขออนุญาตนำเพลง ไม่เคยคิดเลย ของคุณสุเทพ วงศ์กำแหง ขับร้อง คำร้อง/ทำนอง คุณไสล ไกรเลิศ เป็นเพลงเก่าที่นำเอาซาวนด์ต้นฉบับจากแม่ไม้เพลงไทยมาร้องในเวอร์ชั่น sam_sbcc ได้บันทึกไว้ตั้งแต่ 27 มีนาคม 2554 ขอเชิญรับฟังครับ

เพลง ไม่เคยคิดเลย
    สุเทพ วงศ์กำแหง ขับร้อง
    ไสล ไกรเลิศ คำร้อง/ทำนอง

ไม่เคยคิดเลย มิเคยเมินสวาท ยอดชู้
    หากเธอหยั่งรู้ นึกดูควรอภัย กันบ้าง
    ใจฉันจำทน หม่นหมาง ความรักลอยไป..แลห่าง
    โอ้ อับปาง ฉันมองหมดทาง ทนฝืน

ไม่เคยคิดเลย รักเอยยังประหลาด ใจฉัน
    ไม่เคยใฝ่ฝัน รักกันยังสุขใจ รมย์รื่น
    ความรักมีกรรม สู้ฝืน ไฉนเธอกลายเป็นอื่น
    ไม่ยั่งยืน น้ำตาต้องกลืน ตกใน

รักเหมือนฝัน รักกันลวงเล่น
    นี่เป็นเพราะเวร ก่อเกณฑ์ไฉน
    รักแสนหวานมินานเท่าไหร่
    เธอเชื่อบ้างไหม ว่าใจฉันอาวรณ์

ไม่เคยคิดเลย มิเคยเมินสวาท ยอดชู้
    ไม่เคยหยั่งรู้ นึกดูเธอเปลี่ยนใจ ไปก่อน
    ความหลัง ยังคอย หลอกหลอน สวรรค์คืนเดียว วันก่อน
    โอ้อาวรณ์ รักมาตัดรอน ห่างเมิน.........

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2101203/[/MUSIC]

[AUDIOPLUS=]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤศจิกายน 2023
  2. cat13

cat13 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    โถ..ฟังแร้ววว...ซึ้ง..เศร้า..นะ..
    รักเหมือนฝัน รักกันลวงเล่น <O[​IMG]</O[​IMG]
    นี่เป็นเพราะเวร ก่อเกณฑ์ไฉน
    <O[​IMG]</O[​IMG]
    รักแสนหวานมินานเท่าไหร่<O[​IMG]</O[​IMG]
    เธอเชื่อบ้างไหม ว่าใจฉันอาวรณ์<O[​IMG]</O[​IMG]
    เพราะมากเลยคร่า....ชอบเพลงรุ่นประมาณ นี้อยู่แระ...อิ อิ:cool:

3. hotmax19

hotmax19 เป็นที่รู้จักกันดี

สวรรค์คืนเดียว วันก่อน <O[​IMG]</O[​IMG]
    โอ้อาวรณ์ รักมาตัดรอน ห่างเมิน... น่าเสียดายนะครับคุณแซม ใครจะไปคิดน่าเห็นใจจริงๆ

4. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

แท่บ ๆ ๆ ๆ ยังอยู่ในเทศกาลเต้นรำอยุ่...
    ให้กำลังใจนะคะคุณแซมมี่ ร้องได้เพราะมากค่ะ

5. ชมพู่หวาน

ชมพู่หวาน เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    คุณแซมร้องได้เศร้า..หวานซึ้ง...จริงๆๆเลยค่ะ..
    ;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ

6. klangprai

klangprai เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2009
    เพลงนี้ไม่เคยได้ยินเลยค่ะพี่แซม สงสัยเอ๋เกิดไม่ทัน อิอิ

7. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    งั้นต้องคิดสักหน่อยแล้วละพี่จา...เด็ด
    ง่า...ไม่แปลกใจแระ เพราะเพลงพี่แซมส่วนใหญ่
    เราไม่เคยฟัง แอะๆๆๆ

8. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    อิอิ แวะเข้าห้องสมุดเพลงลูกกรุง

ฟังครั้งแรกเลยครับพี่แซม​

9. sam_sbcc

ขอบคุณครับ ที่คุณแคทมาเป็นประธานตัดริบบิ้นอัลบั้มเพลงไม่เคยคิดเลย..แง็บ แง็บ.... ไม่เคยคิดเลย มิเคยเมินสวาท ยอดชู้ <O:p</O:pหากเธอหยั่งรู้ นึกดูควรอภัย กันบ้าง.....เพลงรุ่นนี้ก็เก่าซิครับ..อิอิ

<O:p</O:p

10. sam_sbcc

มีใครเจอแบบนี้ก็ต้องเศร้าแระครับ...อิอิ แต่อย่าให้ไปลงนรกต่ออีกนะครับ..ฮ่าๆ "อยากรักคนที่พลาดรัก"ดีกว่านะครับ...เพลงนี้ก็น่าร้องอีกครับ..คิคิ

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2101203/[/MUSIC]
    ใจฉันจำทน หม่นหมาง ความรักลอยไป..แลห่าง<O:p</O:p
    โอ้ อับปาง ฉันมองหมดทาง ทนฝืน<O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2014
  11. sam_sbcc

ขอบคุณครับ ได้กำลังใจจากคุณใจ่ใจ๋เสมอ..อิอิ งั้นขออนุญาตเต้นลีลาศด้วยอีกเพลงนะครับ...คิคิ

ความรักมีกรรม สู้ฝืน ไฉนเธอกลายเป็นอื่น<O:p</O:p
    ไม่ยั่งยืน น้ำตาต้องกลืน ตกใน

12. sam_sbcc

ขอบคุณครับคุณชมพู่หวาน หวานซึ้งจริงเหรอครับ...อิอิ หวานไม่เท่าคุณชมพู่หรอกครับ..คิคิ

รักเหมือนฝัน รักกันลวงเล่น <O:p</O:p
    นี่เป็นเพราะเวร ก่อเกณฑ์ไฉน<O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มิถุนายน 2012
  13. sam_sbcc

เพลงนี้เก่ามากอยู่ในชุดแม่ไม้เพลงไทยอาจไม่ทันจริงๆด้วยครับ...อิอิ

รักแสนหวานมินานเท่าไหร่<O:p</O:p
    เธอเชื่อบ้างไหม ว่าใจฉันอาวรณ์
    <O:p</O:p

14. sam_sbcc

ไม่เคยคิดเลย คิดแต่พอดีๆ..อิอิไม่รู้ทำไมถึงเลย..แหะแหะ ส่วนใหญ่เป็นเพลงเก่าๆ ทืมีอายุมากกว่า40ปีหรือเปล่า..คริคริ

ไม่เคยหยั่งรู้ นึกดูเธอเปลี่ยนใจ ไปก่อน<O:p</O:p

15. sam_sbcc

ตอนนี้จะขุดกรุเพลงเก่าออกมาร้องกันนะครับคงได้เจออีกหลายเพลง...อิอิ ติดตามมาฟังกันด้วยนะครับเพื่อช่วยกันอนุรักษ์เพลงลูกกรุงเก่าๆครับ

ความหลัง ยังคอย หลอกหลอน สวรรค์คืนเดียว วันก่อน <O:p</O:p

16. sam_sbcc

ไม่เคยหยั่งรู้ นึกดูเธอเปลี่ยนใจ ไปก่อน
    ความหลัง ยังคอย หลอกหลอน
    สวรรค์คืนเดียว วันก่อน
    โอ้อาวรณ์ รักมาตัดรอน ห่างเมิน...