เพลงคู่ ฝนนี้ สุเทพ - สวลี Version sam & hana

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 14 พฤศจิกายน 2008.

1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    แม้ว่าจะหมดฝน เข้าฤดูหนาวแล้ว แต่ทางภาคใต้ฝนก็ยังตกหนักน้ำท่วมอยู่ ยังไม่สายไปนะครับที่จะขอมอบเพลงคู่ ฝนนี้ ขับร้องโดยคุณสุเทพ วงค์กำแหง และคุณสวลี ผกาพันธุ์ คำร้อง/ทำนอง สง่า อารัมภีร์ มาร้องในเวอร์ชั่นของ sam & hana อีกเพลงหนึ่ง เพื่อร่วมกิจกรรม 116 วันจากวันแม่สู่วันพ่อ

ฝนนี้ ศิลปิน สุเทพ - สวลี
    คำร้อง/ทำนอง สง่า อารัมภีร์

ช. โอ้ ดวง ใจเอ๋ย พี่ เอ่ย ขอ ง้อ งอน เจ้า
    ญ. จะขออะไรเล่าแม้เงาไม่ขัด เลย
    ช. พี่ระอา น้องมาล้อเล่นเช่นเคย
    ญ. อก เอ๋ย ผู้ชาย แสน งอน พ่อ ขวัญอ่อน ขออะไร ว่า มา
    ช. ก็ รู้อยู่ แก่ใจ เรือนหอรอรักใคร จนได้ ปีกว่า
    ญ. รอ คู่วิวาห์ จะมา ร่วม เรียง
    ช. แล้ว ใคร เก เร ไม่อยู่เคียง

ญ. จงเห็นใจ น้องบ้างคนดี
    ช. พี่เห็นใจ น้องตั้งเกือบปี

ญ.เดี๋ยวนี้ไม่ เห็น ใจ
    ช. พี่เห็นใจ เรื่อย ไป
    ญ. รัก
    ช. รัก
    ญ. เรา
    ช. เรา

. คง
    ช. คง
    ญ. มั่น

ช. มั่น งั้น วิ วาห์ เสีย ที
    ญ. หน้า ฝน นี้
    ช. จ๊ะ หน้า ฝนนี้
    ช. - ญ. สอง ชีวี เรา จะไม่พรากจากกัน

ญ. จงเห็นใจ น้องบ้างคนดี
    ช.พี่เห็นใจ น้องตั้งเกือบปี
    ญ. เดี๋ยวนี้ไม่ เห็น ใจ
    ช. พี่เห็นใจ เรื่อยไป
    ญ. รัก
    ช. รัก
    ญ. เรา
    ช. เรา
    ญ. คง
    ช. คง
    ญ. มั่น

ช. มั่น งั้น วิ วาห์ เสียที
    ญ. หน้าฝนนี้
    ช. จ๊ะ หน้า ฝน นี้

ช.- ญ. สอง ชีวี เรา จะไม่พรากจากกัน...

เพลงคู่ แค่คืบ ตุ้ย - มิ้น version sam_sbcc & hanashi
    เพลงคู่ แต่ปางก่อน สุเทพ - สวลี Version sam_sbcc & Hanashi
    เพลงคู่ สัญญารัก ชรินทร์ - อรวี version sam & hanashi
    เพลงคู่ รักใต้ร่มไทร ธานินทร์ - ลินจง Version sam & hanashi
    เพลงคู่ รัก สุเทพ & สวลี version sam & hanashi
    เพลงคู่ ทุยจ๋าทุย ชรินทร์ - อรวี version sam & hanashi
    เพลงคู่ วิมานรักห้วยแก้ว ชรินทร์ - อรวี version sam - hanashi
    เพลงคู่ นกเขาคูรัก ชรินทร์ & อรวี version sam_sbcc & เกตุวดี

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.446184/[/MUSIC]

รายชื่อเพลงคู่ที่บันทึกไว้ (คลิกข้างล่าง)
    http://palungjit.org/tags.php?tag=sam_sbcc+%26+hanashi&forumid=191

[AUDIOPLUS=http://palungjit.org/attachments/%E0%B8%9D%E0%B8%99%E0%B8%99%E0%B8%B5%E0%B9%89-sam_sbcc-hanashi-2551-%E0%B8%9E-%E0%B8%A2-13-11-07-33-pm-mp3.446184/][/AUDIOPLUS]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กุมภาพันธ์ 2017
  2. stefa

stefa เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    เสร็จ stefa แน่นอน
    หวานแต๊ เพลงไทยนี่นะ
    ขนลุก มะ
    stefa

3. stefa

ตั้งใจร้องมากไปหรือเปล่า
    ป๋า sam แซม
    วันหวาน จัง
    หมู่นี้
    น้ำผึ้ง น้ำหวาน sweet sweet
    รวมที่เพลงนี้แหละ

stefa เน้อ

4. stefa

จะไปวิ่งทัน เตฟา ได้ไง
    hanashi
    เท้าไฟนะ
    ติดเทอร์โบ

stefa เท้าไฟ

5. nisitt

nisitt เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2006
    มาฟังหนุ่มเสียงหวานปานบรเพชร กับสาวเสียงหวานปานน้ำผึ้งเดือนห้า แหมรอมานานแล้ว และพลังจิตก็มีเพลงคู่อันแสนไพเราะจับใจคนฟังอีกแล้ว ละครับท่าน....
    ขอบคุณๆแซม และน้องฮาน่าครับ อยากฟังอีกครับ....

6. บุพนิมิต

บุพนิมิต เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2006
    เนทมันไม่เป็นใจอ่ะป๋า ฟังก้อม่ะได้ โหลดก้อม่ะได้
    พรุ่งนี้จะลองอีกที...
    อิอิอิ...น่าอิจฉานะเนี่ย ร้องคู่ด้วย

ทูล ทำใจ

7. CHATTHAYA

CHATTHAYA เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2008
  8. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

ขอมาฟังเพลงฝนนี้ เวอร์ชั่นของคุณแซมกับน้องฮาน่าด้วยคนค่ะ
    คุณแซมเสียงนุ่มน้องฮาน่าเสียงหวาน ไพเราะค่ะ...คู่ขวัญคนใหม่ของพลังจิต
    ;aa20

ไฟล์ที่แนบมา:

• 9006.zip
      ขนาดไฟล์:
      6.1 KB
      เปิดดู:
      88
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 พฤศจิกายน 2008
  9. sam_sbcc

ตั้งใจร้องมากไปหรือเปล่า
    ป๋า sam แซม
    วันหวาน จัง
    หมู่นี้
    น้ำผึ้ง น้ำหวาน sweet sweet
    รวมที่เพลงนี้แหละ

stefa เน้อ

โหเพลงนี้นะอยากร้องมาตั้งแต่ฝนกะลังตั้งเค้าแระอิอิ... จนเข้าหน้าหนาวแล้วล่ะ นึกว่าจะเขินแล้วอิอิ..
    เมื่อไหร่จะได้ร้องคู่กะเตฟาบ้างหนอ...sam_sbcc

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มีนาคม 2009
  10. sam_sbcc

Hanashi<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1659302", true); </SCRIPT> ฮ่าๆ วิ่งมาไม่ทัน สเตฟานะคะ.....
    ยอมแพ้ค่ะ......

จะไปวิ่งทัน เตฟา ได้ไง
    hanashi
    เท้าไฟนะ
    ติดเทอร์โบ

stefa เท้าไฟ

เกือบถึงพร้อมกัน เฉือนกันแค่คืบเอง ไม่เป็นไรเดี๋ยวอัลบั้มใหม่ค่อยแก้ตัวอิอิ.....แต่คนหนึ่งตื่นเช้า อีกคนตื่นสายถ้าจะปล่อยออกมาวิ่งกันต้องรอประมาณบ่ายสอง-บ่ายสามดีไหมครับอิอิ......sam_sbcc
    <!-- / message -->
    <!-- / message --><!-- sig -->

11. sam_sbcc

มาฟังหนุ่มเสียงหวานปานบรเพชร กับสาวเสียงหวานปานน้ำผึ้งเดือนห้า แหมรอมานานแล้ว และพลังจิตก็มีเพลงคู่อันแสนไพเราะจับใจคนฟังอีกแล้ว ละครับท่าน....
    ขอบคุณๆแซม และน้องฮาน่าครับ อยากฟังอีกครับ....

ขอบคุณครับ คุณคิมให้ฉายาคุณฮาน่า ถูกแล้วสำหรับผมนั้นยิ่งกว่าบรเพชรอีก ดีนะมีค็อกเทลเตฟามาช่วย ไม่งั้นเสียงหนุ่มหายหมดเลย...สำหรับอัลบั้มเพลงคู่ใหม่จะออกประมาณปลายสัปดาห์หน้าครับ...อิอิ
    [/quote]

12. sam_sbcc

;aa55 มาปล่อยลูกโป่งอีกแว้วคับทั่น...;aa55

แล้วเมื่อไหร่จะปล่อยเพลงใหม่มาให้ฟังบ้างครับคุณคูมิ..........รอนะครับ

13. sam_sbcc

ขอมาฟังเพลงฝนนี้ เวอร์ชั่นของคุณแซมกับน้องฮาน่าด้วยคนค่ะ
    คุณแซมเสียงนุ่มน้องฮาน่าเสียงหวาน ไพเราะค่ะ...คู่ขวัญคนใหม่ของพลังจิต
    ;aa20[/quote]
    กำลังใจนักร้องคู่ใหม่ จากคุณกบทำให้อยากร้องอีกสักสิบเพลงอิอิ.......
    ขอบคุณครับ
    sam_sbcc

14. sam_sbcc

เนทมันไม่เป็นใจอ่ะป๋า ฟังก้อม่ะได้ โหลดก้อม่ะได้
    พรุ่งนี้จะลองอีกที...
    อิอิอิ...น่าอิจฉานะเนี่ย ร้องคู่ด้วย

ทูล ทำใจ

แล้วเมื่อไหร่ จะได้ฟังเสียงทูล มาบ้างล่ะ บอร์ดจะได้หือฮาบ้าง
    อย่าลืมนะจะรอฟัง............

ป๋าsam

15. Noo Pretty

Noo Pretty Active Member

;aa13;aa13;aa13

เพราะอีกแล้วค้าบ ขอเพลงมั่งได้ป่ะคะ เพลงแค่คืบอ่ะค่ะ อยากฟังค่ะ

16. sam_sbcc

;aa13;aa13;aa13

เพราะอีกแล้วค้าบ ขอเพลงมั่งได้ป่ะคะ เพลงแค่คืบอ่ะค่ะ อยากฟังค่ะ

โอ้เพลงแค่คืบอยากร้องจังเลยอิอิ........คุณพริตตี้ช่วยส่งเนื้อมาให้หน่อยซิจ๊ะจะตั้งใจร้องอย่างดีอิอิ.......sam_sbcc

17. pppiak

pppiak เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2008
    เพราะมากคะน้องฮาน่า เสียงน้องหวานใสจริงๆ เสียงผู้ชายก็นุ่ม เข้ากันดีมากคะ ฟังแล้วชอบมากคะ

18. sam_sbcc

pppiak เพราะมากคะน้องฮาน่า เสียงน้องหวานใสจริงๆ เสียงผู้ชายก็นุ่ม เข้ากันดีมากคะ ฟังแล้วชอบมากคะ

ขอบคุณครับ กว่าจะเข้ามาฟังและตอบกระทู้อีกทีก็จะเข้าหน้าฝนแล้วอิอิ...ไม่ว่ากันนะครับ

welcome4thaxx

19. ประทีปแก้ว

ประทีปแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008
    ว้าว!ๆๆ...วันนี้แก้วได้ฟังเพลงโปรดกับนักร้องคนโปรดทั้งคู่และค่ะ...ยากร้องเพราะอยางงี้มั่งอ่ะค่ะคุณแซมคุณฮาน่า
    :z17

20. PH0747

PH0747 เป็นที่รู้จักกันดี

นี่ก็จะถึงอีกฝนแล้วนะ อย่าลืมคำสัญญาล่ะ