เรารักกันไม่ได้ - อ้อย กะท้อน

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย ppojai, 15 ตุลาคม 2010.

แท็ก: แก้ไข
  1. ppojai

ppojai เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2005
    [FONT=ms Sans Serif, Thonburi, DB ThaiTextFixed][​IMG][/FONT]
    [FONT=ms Sans Serif, Thonburi, DB ThaiTextFixed]เพลง : เรารักกันไม่ได้ [/FONT]
    [FONT=ms Sans Serif, Thonburi, DB ThaiTextFixed]ศิลปิน : อ้อย กะท้อน [/FONT]
    [FONT=ms Sans Serif, Thonburi, DB ThaiTextFixed](k)ขอวันนี้ให้จบกัน ความสัมพันธ์ต้องไกลห่าง เราไม่ควรเดินร่วมทาง คืนหัวใจให้กับเขา [/FONT]
    [FONT=ms Sans Serif, Thonburi, DB ThaiTextFixed]ดีอยู่แล้ว.. เธอกับเขา เคียงคู่กาย ---จะให้ฉันอยู่ตรงไหน[/FONT]
    [FONT=ms Sans Serif, Thonburi, DB ThaiTextFixed]*ผิดที่ฉันรักเธอเหลือเกิน สุดจะห้ามใจ ให้ฉันทำอย่างไร แต่ว่าเรารักกันไม่ได้ เจ็บปวดเท่าไร แต่ฉันต้องตัดใจ จะขอเดินจากไป ตามทาง [/FONT]
    [FONT=ms Sans Serif, Thonburi, DB ThaiTextFixed](k)แม้ วันนี้ต้องปวดใจ ทนหนาวกายยังดี-กว่า ยอมรับความจริงผ่านมา กลืนน้ำตาเพื่อข่มใจ [/FONT]
    [FONT=ms Sans Serif, Thonburi, DB ThaiTextFixed]ก็เพราะเขา มีแต่เธอ เคียงข้างกาย ---ไม่อยากเป็น คนทำลาย.. [/FONT]

[FONT=ms Sans Serif, Thonburi, DB ThaiTextFixed]*ผิดที่ฉันรักเธอเหลือเกิน สุดจะห้ามใจ ให้ฉันทำอย่างไร แต่ว่าเรารักกันไม่ได้ เจ็บปวดเท่าไร แต่ฉันต้องตัดใจ จะขอเดินจากไป ตามทาง [/FONT]
    [FONT=ms Sans Serif, Thonburi, DB ThaiTextFixed](k)แค่มองเห็นเธอ ไกลไกล ฉันก็สุขใจได้เห็นเธออยู่ดี.. ที่ได้แอบรัก......... [/FONT]
    [FONT=ms Sans Serif, Thonburi, DB ThaiTextFixed]*ผิดที่ฉันรักเธอเหลือเกิน สุดจะห้ามใจ ให้ฉันทำอย่างไร แต่ว่าเรารักกันไม่ได้ เจ็บปวดเท่าไร [/FONT]
    [FONT=ms Sans Serif, Thonburi, DB ThaiTextFixed]แต่ฉันต้องตัดใจ จะขอเดินจากไป.. [/FONT]
    [FONT=ms Sans Serif, Thonburi, DB ThaiTextFixed]*ผิดที่ฉันรักเธอเหลือเกิน สุดจะห้ามใจ ให้ฉันทำอย่างไร แต่ว่าเรารักกันไม่ได้ เจ็บปวดเท่าไร แต่ฉันต้องตัดใจ จะขอเดินจากไป [/FONT]
    [FONT=ms Sans Serif, Thonburi, DB ThaiTextFixed]ตามทาง[/FONT]

(k):'(({):boo::mad::cool:
    มอบให้น้องรัตน์ มากเจริญจ๊ะ ที่ร๊ากกกก...ร้องได้แค่นี้แหละจ้า ๆ ลองร้องใหม่ มันไม่เป็น
    อ้อย กระท้อนแย๊ว มันเป็นอรวี น่ะน้องจ๋าาาาาาาาา
    เลยเอาอันเก่าโพส..ร้องตอนสำลักนิดหน่อยจ๊ะ
    [MUSIC]http://palungjit.org/attachment.php?attachmentid=1179555[/MUSIC]
    file music

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ตุลาคม 2010
  2. มากเจริญ

มากเจริญ เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2010

ชับ.....

มอบให้น้องรัตน์ จ๊ะ ที่ร๊ากกกก...ร้องได้แค่นี้แหละจ้า ๆ ลองร้องใหม่ มันไม่เป็น
    อ้อย กระท้อนแย๊ว มันเป็นอรวี น่ะน้องจ๋าาาาาาาาา

เลยเอาอันเก่าโพส..ร้องตอนสำลักนิดหน่อยจ๊ะ

ขอบคุณค่ะ ก็ยังดีกว่าไม่ได้ฟังนะพี่ใจ รัตน์ยังบอกไม่
    ได้นะว่าเป็นอย่างไร ขอเปิดต้นแบบฟังก่อนและก็ฟัง
    ของพี่ใจไปด้วยและจะมาบอกนะว่าเป็นอย่างไรค่ะ
    จุฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ตุลาคม 2010
  3. มากเจริญ

ฟังได้และ เลยต้องเข้ามาฟังอีกรอบหวานจ้า
    ที่รักจ๋าาาาาาาาาาาาาาาาาาา อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ตุลาคม 2010
  4. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    มานั่งฟังพร้อมกำลังใจให้พี่ใจจ้าาาา เพลงนี้เพราะๆดี....

5. ppojai

(k)
    (k) ขอบคุณมาก ๆ จ้า เจ้าแม่กรรไกรทอง วันนี้เหมากระจาดพี่ใจหมดเลย
    พี่ใจก็โพสใหญ่เลย ..วันศุกร์สุดสัปดาห์ เอาซะหน่อยนะน้องรัตน์นะ (k)

6. ppojai

(k) ขอบคุณค่ะน้องไร ฟังแล้วเป็นลูกทุ่งเพื่อชีวิตไหมคะนี่ (k)

7. Mookiejoy

Mookiejoy เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2010
    ปรบมือให้ค่ะ ร้องเก่งจัง;ปรบมือ

8. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    ฟังให้มันเป็นก็เป็นอ่ะพี่ใจ ก็ร้องกันเล่นๆ
    ไม่ใช่นักร้องอาชีพนี่ อย่าจริงจังมากเน๊าะ...

9. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG][​IMG]

เพราะหรือไม่เพราะไม่สำคัญหรอกครับพี่ใจ ^^
    สำคัญที่รับรู้ได้ถึงอารมณ์เพลงมากๆ เลยครับ

แต่ผมว่าเพราะนะครับ :cool: เก่งมากเลยครับพี่ใจ

10. ppojai

(k) ขอบคุณมังกี้จอยมาก ๆ เลย มาฟังพี่ใจ 2 เพลงแล้วซินะ (k)

11. ppojai

(k) จ้า ๆ น้องไร ขอบคุณมากที่ช่วยปลอบใจนะคะ อิอิอิ บางทีร้องแบบเป็นของตัวเองมากไป ก็กลัวเพลงเขาเพี้ยนกระจายยยยยยย น่ะจ๊ะ (k)

12. ppojai

(k) มีกำลังใจขึ้นอักโข...เล้ยยย น้องสันต์...ต้องขอบคุณพี่รัตน์เจ้าแม่กรรไกรทองที่ขอให้ร้องนะคะ ซึ้งเหมือนกันนะคะเพลงนี้...เรารักกันไม่ได้ เพราะเขามีคนอื่นอยู่แล้ว...ก็ต้องเศร้าเป็นธรรมดาอยู่แล้วค่ะ...(k)

13. nong_mook

nong_mook เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2009
    อย่าเศร้าตามเพลงนะคร้า P'รัตน์ P'ใจ

เพราะมากคร้า ซึ้ง ๆ ๆ ๆ ๆ

14. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    เพราะมากครับ ให้ทั้งสวนเลย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      10.6 KB
      เปิดดู:
      392
  15. มากเจริญ

มีอีกค่ะพี่ใจจ๋ายังไม่หมดเพียงแค่นี้นะ
    เพลงอย่าร้องไห้ ของอ้อย กระท้อน อีก
    แล้วค่ะพี่ใจจ๋า อิอิ จะรอฟังเน้อ

16. ppojai

(k) :':)':)':)':)':)':)':)':)':)':)'(จาร้องไห้ก็เพราะม่ะเคยได้ยินนี่แหละจ๊ะ น้องรัตน์เอ๊ยยยย....ลองไปโหลดฟังดูแล้วหัดก่อนเน้อ ๆ (k)

17. ppojai

(k) ขอบคุณน้องมุขจังของพี่ใจมาก ๆ เลยนะคะ
    ที่ชมว่าร้องเพราะซึ้ง เศร้าตามเพลงนิดหน่อยจ๊ะ (k)

18. ppojai

(k) ขอบคุณดอกไม้สวนทั้งสวนและคำชมนะคะ (k)

19. มากเจริญ

ม่ายรู้ล่ะต้องร้องให้ได้ด้วย ถือซะว่าเป็นของขวัญ
    วันปิยะก็แล้วกันนะ ห้ามร้องไห้ด้วยถ้าร้องจะโดน
    ซ้ำนะ

20. ppojai

(k) ม่ายบังคับเลยนะ...ที่ร๊ากกกก........ห้ามร้องไห้อีกด้วย ก็รู้ว่าพี่ใจร้องเพลง อิน..กับเพลงจะตายยย ร้องเพลงไหนก็ร้องไห้ทุกเพลง จนน้อง ๆ บอกขอเพลงหนุก ๆ เหอะ สงสารคนอกหักรักคุด..น่ะ(k)