เสื้อพลังจิต รุ่น 2 ..รอบ 2 มาแล้ว

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 17 พฤษภาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    วันนี้ได้คุยกับคุณตั้ม(tamsak) คุณตั้มได้เสนอเรื่องเสื้อเว็บพลังจิตมา

เสื้อเว็บพลังจิตไม่ได้สร้างกำไรมาก แต่จะมีคุณค่าทางจิตใจและการได้ร่วมเป็นส่วนหนึ่งกับเว็บพลังจิต ใส่ไปทำบุญ ใส่ไปพบกัน

คุณตั้มได้เดินทางไปภาคใต้ไปทำบุญเห็นครอบครัวหนึ่ง ใส่เสื้อเว็บพลังจิตกันทั้งครอบครัวเลย พ่อแม่ลูก คุณตั้มบอกว่าเห็นแล้วรู้สึกปราบปลื้มใจ

ผมเวลาเห็นสมาชิกไปรวมตัวกันทำบุญเห็นใส่เสื้อเว็บพลังจิตก็รู็สึกปลามปลื้มใจ เช่น สมาชิกนัดพบกันทอดกฐินวัดท่าซุงเป็นต้น

เสื้อพลังจิตรุ่นแรกได้จำหน่ายไปหมดแล้ว ก็ยังมีสมาชิกจำหนวณหนึ่งถามหา

ตอนนี้ทางเว็บพลังจิต อาจจะสร้างเสื้อรุ่น 2 เป็นเสื้อยืดสีขาวแบบเดิม
    แต่ทางเราต้องการทราบว่า มีสมาชิกสนใจกันมากขนาดไหน ต้องการข้อมูล ถ้าสั่งมามากต้นทุนการผลิตจะต่ำ
    ราคา ไม่แน่นอน อาจจะก็ประมาณ 500 บาท ต่อตัว

มีสมาชิกคนไหนสนใจจะสั่งซื้อ ขอให้มาลงชื่อไว้ในกระทู้นี้ได้เลย

ถ้ามีสมาชิกสนใจกันมากๆ เราจะทำเสื้อรุ่นนี้ขึ้นมา

[​IMG][​IMG]

อัพเดต ราคาล่าสุด วันที่ 6 ก.ย. 52

<TABLE id=post2409110 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>[​IMG] 06-09-2009, 10:17 PM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right>#268 <INPUT style="PADDING-BOTTOM: 0px; MARGIN: 0px 0px 0px 5px; PADDING-LEFT: 0px; PADDING-RIGHT: 0px; VERTICAL-ALIGN: middle; PADDING-TOP: 0px" id=plist_2409110 value=0 type=checkbox name=plist[2409110] inlineModID="inlineMod"> </TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->tamsak<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2409110", true); </SCRIPT>
    ทีม พระไตรปิฏก

สถานที่: Bangkhen, Bangkok
    Groans: 129
    Groaned at 15 Times in 14 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 83,658
    ได้รับอนุโมทนา 94,443 ครั้ง ใน 5,187 โพส
    พลังการให้คะแนน: 6141 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_2409110 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->สวัสดีครับสมาชิกเว็บพลังจิตทุกท่าน

ขออภัยที่ทำให้รอนานครับ ตอนนี้พร้อมแล้วครับที่จะเปิดให้จองซื้อเสื้อ

รายละเอียดของเสื้อพลังจิตรุ่น 2 มีดังนี้

[​IMG][​IMG]

1. เสื้อผู้ชาย : เสื้อยืดสีขาวล้วน แขนปล่อย ที่อกเสื้อด้านซ้ายมีกระเป๋าเสื้อ มีให้เลือกทั้งแบบมีรูปพระและไม่มีรูปพระ ด้านหลังสกรีนคำว่า "พลังจิต"

ขนาดของเสื้อ

SS = 36 นิ้ว S = 38 นิ้ว M = 40 นิ้ว L = 42 นิ้ว XL = 44 นิ้ว XXL = 46 นิ้ว XXXL = 48 นิ้ว

2. เสื้อผู้หญิง : เสื้อยืดสีขาวล้วน แขนปล่อย ที่อกเสื้อด้านซ้ายไม่มีกระเป๋าเสื้อ มีให้เลือกทั้งแบบมีรูปพระและไม่มีรูปพระ ด้านหลังสกรีนคำว่า "พลังจิต"

ขนาดของเสื้อ

SS = 32 นิ้ว S = 34 นิ้ว M = 36 นิ้ว L = 38 นิ้ว XL = 40 นิ้ว XXL = 42 นิ้ว XXXL = 44 นิ้ว

3. ราคาเสื้อตัวละ 300 บาท (รวมค่าส่งตัวละ 50 บาทแล้ว)

4. รายได้ทุกบาททุกสตางค์จากการสั่งซื้อเสื้อหลังจากหักค่าใช้จ่ายแล้ว จะนำเข้าสมทบเป็นค่าใช้จ่ายเพื่อการดำเนินงานของเว็บพลังจิต เช่น ค่า Host รายเดือน ค่า Software และอุปกรณ์ต่างๆ ฯลฯ

5. การสั่งซื้อและโอนเงิน : ให้โอนเงินเข้าบัญชีตามจำนวนเสื้อที่สั่งซื้อพร้อมค่าส่ง (กรณีสั่งซื้อเกิน 1 ตัว) ดังนี้

บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกสิกรไทย จำกัด สาขาย่อยเซ็นทรัลรามอินทรา
    ชื่อบัญชี : นายณัฐพัชร จันทรสูตร
    เลขที่บัญชี : 797 - 2 - 02153 - 3

เมื่อโอนเงินแล้วให้มาโพสต์แจ้งชื่อและที่อยู่ พร้อมจำนวนเสื้อและขนาดที่สั่งซื้อในกระทู้นี้

หมายเหตุ :

1. ขนาด XXL เพิ่มเงินอีกตัวละ 10 บาท และขนาด XXXL เพิ่มเงินอีกตัวละ 20 บาท

2. ปิดรับการสั่งซื้อและโอนเงินภายในวันที่

.<!-- google_ad_section_end -->

</TD></TR></TBODY></TABLE>

2. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

129
    ตัวอย่างรูปเสื้อที่สมาชิกใส่กันไปทำบุญ

3. ZmenS

ZmenS สมาชิก

14 พฤษภาคม 2009
    ขอจอง 1ตัวครับ

4. ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 พฤศจิกายน 2004
    ใครเห็นรูปเสื้อบ้างไหม ผมเห็นเป็นกากบาทตั้งแต่แรกแล้วครับ ขอเสียงหน่อย ขอบคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤษภาคม 2009
  5. WebSnow

129
    รูปเสื้อมาแล้วพอดีเมื่อกี้ Server ที่โฮสรูปล่มไป

6. hanada9

hanada9 เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่เห็นเหมือนกันครับ
    แต่ยังไง ก็บริจาคร่วมบุญอยู่แล้ว
    และ ครั้งนี้ได้เสื้อด้วย...

ยังไง ยืนยันสนับสนุน 1 เสียงครับ

ปล. ได้ความคืบหน้ายังไง แจ้งด้วยน่ะครับ เพราะเหรงว่าอาจไม่ได้เข้ามาบ่อย

7. ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 พฤศจิกายน 2004
    เวลานี้โพสต์นี้ไม่เห็นรูป ส่วนโพสต์แรกเห็นครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤษภาคม 2009
  8. เซี่ยมหล่อนั๊ง

เซี่ยมหล่อนั๊ง เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบใช้เนื้อผ้าอะไรครับ ถ้าเป็นเนื้อผ้ากีลาโรช ก็จะดีนะครับเพราะคล้ายมีระบายอากาศได้ ไม่อับชื้น ใส่ก็ไม่ร้อน บริษัทฯผมก็สั่งผลิตเป็นเสื้อกิจการครับ แต่ถ้าเป็นเนื้อผ้าอื่น ข้อเสียคือใส่ได้ไม่นาน เพราะจะเป็นขุ่ยบนผ้าง่าย ใส่ไปไหนก็แลไม่สง่าครับ ถ้าราคาขนาดนี้ผ้ากีลาโรช พอสมน้ำสมเนื้อครับ แต่ถ้าเป็นผ้าชนิดอื่น คิดว่าน่าจะถูกกว่านี้ได้ ครับ ที่รู้เพราะที่บริษัทผม ปีนึงจะมีรูปแบบผ้าโปโลออกมาหลายรุ่น หลายแบบ หลายเนื้อผ้า ถูกแพงมีหมด ที่ถูกเอาไว้แจกลูกค้า เพราะมีทั่วประเทศ แต่ที่ราคาสูงหน่อย ก็ใช้ทนหน่อย ครับ ทรงจะไม่ย้วยเร็ว ดูดีมีคุณค่า ครับ สำหรับสีขาวข้อดีคือสะอาด ขาวสวย แต่คนใช้เป็นจะขาวอยู่นานหน่อย แต่รักษาการซักไม่เป็นก็จะเหลืองง่าย โดยเฉพาะปกคอ ไปก่อนเพื่อนครับ +เนื้อผ้าถูกละก็ไปเร็วเลย อันนี้เป็นข้อคิดให้นะครับ เพราะคุ้นเคยกับผ้ามานานเลยให้ไว้พิจารณาครับ จริงๆ อยากเสนอผ้าอย่าให้ขาวเกินไป เผื่อจะได้ใช้กันนานนะครับ ขาวก็ดีครับ แต่ราคาขนาดนี้ ถ้าใช้ได้ไม่นานสักปี คงเสียดายตังค์เหมือนกัน แต่ยังไงผมก็เอา 1ตัวไว้ก่อน นะครับ คิดว่าหากได้ volume มาก ๆ น่าจะได้ราคาถูกมากขึ้นนะครับ ขอแนะนำตัว ผมอยู่บริษัท ภายใต้ชื่อ SCG.GROUP ครับ
    ถ้าสนใจได้ข้อมูลเพิ่มเติม 0814400383 ครับ (ยินดีให้ข้อมูลครับ ผมไม่ใช่ borker รับรอง)

9. WebSnow

129
    ผมแก้แล้ว ตอนนี้เห็นแน่นอน

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR><TD align=middle>[​IMG] </TD></TR><TR><TD align=middle><IFRAME id=jheadFrame_S5001519.jpg name=jheadFrame_S5001519.jpg src="" frameBorder=0 width=200 height=0> </IFRAME>
    คุณยายผีป่า

</TD></TR></TBODY></TABLE>

[​IMG]<!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      180.7 KB
      เปิดดู:
      6,063
  10. WebSnow

129
  11. อวิปลาส

อวิปลาส เป็นที่รู้จักกันดี

ขอนำแน...จักโต...

สวยดีครับ....ใส่แล้วคงยืดน่าดู(ยืดเท่..ไม่ใช่ยืดยาน)

;hi2

12. 2zani

2zani เป็นที่รู้จักกันดี

จองด้วยครับ

13. Mrs.Kim

Mrs.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาสาธุบุญกับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกท่านที่ช่วยกันสืบสานพุทธศาสนาต่อไปด้วยค่ะ

14. ชนะ สิริไพโรจน์

ชนะ สิริไพโรจน์ ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

14
    ผมจอง XL ๑ ตัวครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มิถุนายน 2009
  15. ชนินทร

ชนินทร พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

มีเสื้อใหญ่พิเศษ ไซด์สัก 6XL บ้างไหมคะ... แล้วเวลาซักจะหดไหมคะ... ถ้ามีธรขอจอง ๒ ตัวค่ะ...

16. teelak

teelak เป็นที่รู้จักกันดี

เดินไปไหนมาไหน เห็นคนใส่เสื้อเว็บพลังจิต

เราจะได้ทักกันเลยครับ

เพราะที่เว็บไม่เห็นหน้ากันหนิครับ

สนับสนุนให้มีครับ

17. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เห็นภาพเลยค่ะ

เชื่อไหมว่า ตอนนั้นใส่ไซด์ เอส...

แต่ถ้าสั่งครั้งนี้ ไซด์แอลแล้วนะคะ

เดี๋ยวจะคุยกับคุณตั้มทางมือถือขอรายละเอียดค่ะ

จะสั่งให้ลูกๆ สี่สาวด้วย เดี๋ยวขอดูเงินในกระเป๋าก่อนเน้อ

งานนี้พลาดได้ไงจ๊ะ

18. แม่น้องหมู

แม่น้องหมู เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008
    แม่น้องหมูขอลงชื่อจองค่ะ XL 2 ตัว ถ้ามีตัวเล็ก 1 ตัว ค่ะ ขอบคุณนะคะ
    @^_^@

19. เลือดเย็น

เลือดเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้ๆๆ
    จะทำไงคะ

20. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

145
    ขอให้มีไซด์พิเศษด้วยครับ ของผมขอ XXXL หุหุ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้