(ปิดกระทู้)แจ้งข่าวอ.ต้น (คนวัด) เรื่อง พิธีขอขมากรรม,ระเบิดจิต,สักผงสีวลี,สักไก่แดง ประจำปี 2554

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย saipote, 27 มิถุนายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. beecrazy

beecrazy เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2010
    จองคิวสักผงยาสีวลี + ผงยาไก่แดงค่อยแจ้งวันอีกทีได้ไหมค่ะ 3 คนค่ะ สักกาแป๊ด ขอเป็นรอบที 3 ค่ะขอบคุณค่ะ

2. ควันดำ

ควันดำ สมาชิก

รับทราบและยืนยันไปสักรอบแรกวันที่ 21 ส.ค.53 ได้ครับ รายการนี้ต้องทานมังสะวิรัติด้วยหรือไม่ ออกเดินทางจากจันทบุรี เวลา 04.00 น.ไม่น่าจะเกินเวลา 09.00 น. ครับ เบอร์โทร 0898316960

3. peerasitg

peerasitg เป็นที่รู้จักกันดี

ยืนยันรอบแรก 21 ส.ค. ครับผม...

4. peerasitg

peerasitg เป็นที่รู้จักกันดี

ขอท่าน อ.คนวัด หรือคุณไซ ได้ช่วยบอกรายละเอียดการสักกาแป็ด สักเพื่ออะไร และสักอย่างไร ส่วนสักสิวลีและไก่แดง มีข้อมูลให้ศึกษาจากกระทู้แล้ว จะได้ลงชื่อด้วยคนครับ และขอเพิ่มเติมอีกนิดคือถ้าได้สักไปแล้วจะสักอีกได้ไหม
    ขอบคุณครับ

5. Mataneeya

Mataneeya Active Member

25 กรกฎาคม 2010
    ยืนยันการสักกาแป๊ด

ขอยืนยันการสักกาแป๊ดรอบแรก 2 ค่ะ
    087 907 5767
    ขอบคุณค่ะ

6. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    รับทราบการจอง สักกาแป๊ดค่ะ ขอบพระคุณมากๆค่ะ จำนวนคนถูกต้องนะคะ<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 สิงหาคม 2010
  7. saipote

รับทราบการจอง สักกาแป๊ดค่ะ ขอบพระคุณมากๆค่ะ จำนวนคนถูกต้องนะคะ<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 สิงหาคม 2010
  8. saipote

รับทราบการจอง สักกาแป๊ดค่ะ ขอบพระคุณมากๆค่ะ จำนวนคนถูกต้องนะคะ

9. saipote

รับทราบการจองค่ะ ลงคิวให้แล้ว ยังไงช่วยแจ้งเบอร์มือถือด้วยนะคะ

10. saipote

จะแจ้งไปทางญาติธรรมอีกที รบกวนใครที่ยังไม่ได้ให้เบอร์มือถือไซ กรุณาแจ้งด้วยค่ะ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

11. saipote

<TABLE id=post3655701 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>[​IMG] 13-08-2010, 08:02 PM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right> #429 </TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->เด็กไร้เดียงสา<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3655701", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

Groans: 0
    Groaned at 2 Times in 2 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 1,613
    ได้รับอนุโมทนา 8,817 ครั้ง ใน 1,401 โพส
    พลังการให้คะแนน: 271 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_3655701 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->กำหนด
    การสักกาแป็ด ในวันที่21-22สิงหาคมนี้ ฝนสองรอบแรก
    ไม่ต้องเตรียมอะไรมามีแต่เสือ้ผ้าอาบน้ำมนต์และถังอาบบ้ำมนต์คนละ1ถังครับ
    ค่าครูมีกำหนดครับเพราะต้องทำสะตวงของที่ใส่ในถุงน้ำมนต์และผงยาครับ
    วันที่21นี่รอบแรกครับ
    วันที่22นี่รอบที่สองส่วนรอบที่3นี่ยังไม่กำหนดวันครับ
    ขอให้มาพร้อมเพรียงกันก่อนเวลา930นนะครับ<!-- google_ad_section_end -->
    </TD></TR><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2>[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("3655701")</SCRIPT> [​IMG] </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt1 align=right>[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] </TD></TR></TBODY></TABLE>
    <TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center><THEAD><TR><TD class=tcat>[​IMG] สมาชิก 5 คน ได้กล่าว "อนุโมทนา" กับคุณ เด็กไร้เดียงสา ในข้อความที่เขียนด้านบน </TD></TR></THEAD></TABLE>

12. saipote

<TABLE id=post3660257 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>[​IMG] วันนี้, 08:20 AM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right>#438 </TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->เด็กไร้เดียงสา<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3660257", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

Groans: 0
    Groaned at 2 Times in 2 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 1,613
    ได้รับอนุโมทนา 8,817 ครั้ง ใน 1,401 โพส
    พลังการให้คะแนน: 271 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_3660257 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->กรุณาแจ้งการยืนยันสำหรับท่านที่จะสักกาแป็ปด้วยนะครับ การทำพิธีนี้จะทำที่บ้านคลายทุกข์ในตัวเมืองนครนายกครับ สำหรับการเดินทางไปยังสถานที่ดังกล่าว ให้โทรสอบถามครับ ขอให้ทุกท่านที่จะสักกาแป็ดแจ้งว่าวันที่สักท่านสามารถเดินทางมาเข้าพิธีในวันนั้นได้หรือไม่
    เพราะจะต้องเตรียมของทำของเอาไว้ให้ครับ เพราะมีรายละเอียดหลายอย่าง
    และต้องจัดเตรียมของในการทำพิธี
    จึงเรียนมาให้ทราบ
    อคนวัด<!-- google_ad_section_end -->

</TD></TR><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2>[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("3660257")</SCRIPT> [​IMG] </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt1 align=right>[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] </TD></TR></TBODY></TABLE>

<TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center><THEAD><TR><TD class=tcat>[​IMG] สมาชิก 4 คน ได้กล่าว "อนุโมทนา" กับคุณ เด็กไร้เดียงสา ในข้อความที่เขียนด้านบน </TD></TR></THEAD><TBODY style="DISPLAY: none" id=collapseobj_post_thanks_3660257><TR><TD class=alt1><TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt1>Mataneeya (วันนี้), peerasitg (วันนี้), saipote (วันนี้), zea2516 (วันนี้)

</TD></TR><TR><TD class=alt2><CENTER>
    ลบคำอนุโมทนาของคุณ [ อานิสงค์การอนุโมทนา ] </CENTER>
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    <TABLE border=0 cellSpacing=1 cellPadding=4><TBODY><TR><TD class=thead></TD></TR><TR><TD class=vbmenu_option></TD></TR><TR><TD class=vbmenu_option></TD></TR><TR><TD class=vbmenu_option></TD></TR><TR><TD class=vbmenu_option></TD></TR><TR><TD class=vbmenu_option></TD></TR><TR><TD class=vbmenu_option></TD></TR></TBODY></TABLE>

13. DAPA

DAPA Active Member

15 สิงหาคม 2010
    ขอจองคิวสักผงไก่แดง

ของจองคิวสักผงไก่แดงสัก 2 คน วันธรรมดาก็ได้ค่ะ แต่ช่วยบอกล่วงหน้า
    ด้วยนะคะที่ tukienon@hotmail.com ขอบคุณค่ะ

14. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

พิธีสักกาแป็ด
    ขออธิบายเพียงเล้กน้อยนะครับเพราะมีข้อห้ามในการแจ้งรายละเอียดของวิชา
    การสักกาแป็ดเป็นวิชาของไทยใหญ่ครับ เป็นวิชาที่หวงแหนมาก เพราะเป็นวิชาที่ว่าด้วยการหาจุดเสียในตัวของแต่ละบุคคลที่เรียกว่าจุดกาลากิณี
    ซึ่งคนเราทุกคนจะมีจุดตำหนินี้ติดตัวมากันทุกคน บางคนมี5จุด บางคนมี3 จุด บางคนมี 2 จุด
    จุดเสียนี้ มีอะไรบ้างยกตัวอย่างเช่น
    1 ทำคุณคนไม่ขึ้น
    2 ชีวิตคู่ไม่มีความสุข
    3 เก็บเงินทองไม่อยู่
    4 บอกสอนลุกหลานไม่เชื่อฟัง
    5 ผู้ใหญ่ไม่เมตตามีปัญหากับผู้ใหญ่เจ้านาย
    นี่ยกตัวอย่างนะครับ
    การหาจุดเสียนี้จะใช้คัมภรีบางอย่างวิชาบางอย่างหาว่าแต่ละคนแต่ละท่านนั้น มีจุดเสียตรงจุดไหนและเสียเรื่องอะไรบ้าง
    แล้วจะมีการทำสะตวงส่งแทนตัวเพื่อเป็นเคล็ดเอาจุดเสียออก
    หลังจากนั้นจะอาบน้ำมนต์ที่มีผงยาทางพม่าอยู่ แล้วมาคำนวณหาจุดเสียแล้วทำการสัก แล้วเจิมมือแล้วลงทองเป็นอันเสร็จพิธี
    นี่รายละเอียดคร่าวๆครับ
    ในการทำพิธีนี้ไม่ค่อยทำได้บ่อยนักเพราะมีการทำพิธีหลายอย่างในคราวเดียวกัน
    ผมจะไม่ค่อยทำบ่อยครับ
    ท่านใดสนใจก็ขอเชิญร่วมพิธีได้ครับ
    อ คนวัด บ้านดวงธรรม

15. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

รายละเอียดการทำพิธีสักกาแป็ด
    เวลา 09.30 ทำพิธีอ่านโองการส่งสะตวง
    เวลา 10.30 ทำน้ำมนต์ไว้สำหรับอาบ
    เวลา 11.00 อาบน้ำมนต์
    เวลา12.00 พักทานข้าว
    เวลา 13.00 คำนวณหาจุดเสียกาลากิณี
    เวลา 13.30 สักกาแป็ด
    เวลา 15.00 เสร็จพิธี
    ตามกำหนดการมีดังนี้ครับ ขอให้ทุกท่านมาพร้อมเพียงกันครับแล้วแจ้งการยืนยันในการเข้าร่วมพิธีเพื่อจะเตรียมของได้ถูกต้อง
    จึงเรียนให้ทราบโดยทั่วกัน
    อ คนวัด

16. saipote

ขอเบอร์โทรศัพท์ และกำหนดวันที่จะมาให้ด้วยค่ะ

17. นะเมตตา

นะเมตตา เป็นที่รู้จักกันดี

ไซเอ๊ย..ยืนยัน 1คนที่จะไปสัก

แต่ยังไม่ยันว่าจาไปช่วยก่อนวันสักได้เป่านะจ๊า

18. saipote

มะเป็นไรก๊าปปม ไซลงคิวให้แล้นแหล่ะ อิๆๆ

19. naiimim

naiimim เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณไซ
    เบอร์มือถือผมนะครับ 086-3152777 ครับ

20. saipote

รับทราบค่ะ ขอบพระคุณมาก ๆ ค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้